สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 16 จากทั้งหมด 16

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    3929
    Status
    โพส
    2,943

Unhappy ปัญหาตามหลัง..

1...ผมพาหลานๆไปเล่นสงการณ์ แล้วลืมล้างแป้งที่ติดรถ มัวแต่ขับไปเรื่อยพอเข้าร้านล้างอีก 1 วันถัดมา เป็นเรื่องสิครับ เป็นคราบเกาะเต็มเลยครับ ตอนแรกเข้าใจว่าน้ำที่ร้านอัดฉีดมีตะกลั่น เพราะคราบเหมือนล้างน้ำที่มีตะกลั่นเลยครับ แล้วอย่างนี้จะแก้อย่างไรดีครับ กระจกนี้เป็นคราบเลยครับ ท่านใดมีปัญหาอย่างนี้บ้างครับ......

2....ผมเพิ่งรู้ว่าโช็คของ PLUS 4 D หนุ่มขนาดบรรทุกเด็กโต 7 คน เวลาตกหลุมหน่อย มีเสียงกระแทกจากใต้ท้อง อยากนี้เรียกว่าหนุ่มไปไหมครับ

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

มาตรฐาน Re: ปัญหาตามหลัง..

เปนทุกปีล่ะครับ ไม่ต้องตกใจ
    เข้าล้างซักสามสี่ครั้งเดี๋ยวก้อหาย

พอปีหลังๆท่านจะไม่อยากนำรถออกมาเล่นเอง

User ID
    3929
    Status
    โพส
    2,943

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mckyparty ดูโพส
    เปนทุกปีล่ะครับ ไม่ต้องตกใจ
    เข้าล้างซักสามสี่ครั้งเดี๋ยวก้อหาย

พอปีหลังๆท่านจะไม่อยากนำรถออกมาเล่นเอง

ขอบคุณครับ แล้วปัญหาข้อ 2 นี้ต้องเปลี่ยนโช็คอัพอย่างเดียวเลยหรอครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Sinplug ดูโพส
    1...ผมพาหลานๆไปเล่นสงการณ์ แล้วลืมล้างแป้งที่ติดรถ มัวแต่ขับไปเรื่อยพอเข้าร้านล้างอีก 1 วันถัดมา เป็นเรื่องสิครับ เป็นคราบเกาะเต็มเลยครับ ตอนแรกเข้าใจว่าน้ำที่ร้านอัดฉีดมีตะกลั่น เพราะคราบเหมือนล้างน้ำที่มีตะกลั่นเลยครับ แล้วอย่างนี้จะแก้อย่างไรดีครับ กระจกนี้เป็นคราบเลยครับ ท่านใดมีปัญหาอย่างนี้บ้างครับ......

2....ผมเพิ่งรู้ว่าโช็คของ PLUS 4 D หนุ่มขนาดบรรทุกเด็กโต 7 คน เวลาตกหลุมหน่อย มีเสียงกระแทกจากใต้ท้อง อยากนี้เรียกว่าหนุ่มไปไหมครับ
    ตอบข้อ1ครับ
    Re: มะนาวล้างคราบน้ำ, คราบแป้งหลังสงกรานต์ได้จริง
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...?t=2964&page=2
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=28294

User ID
    11165
    Status
    โพส
    673

รถน้าติดแก๊สด้วยหรือเปล่าครับ อาจจะมีน้ำหนักส่วนนั้นด้วยนะครับ แต่ถ้าไม่ติดน้ำเด็กโตเจ็ดคนน่าจะกำลังพอดี เพราะผมเคยบรรทุกปุ๋ยเคมี 6 กระสอบรู้สึกว่ารถนุ่มกำลังดีเลยครับ เพราะรถเปล่ารู้สึกกระด้างไปนิด

TTC-01780 TTC-Member
    User ID
    9910
    Status
    โพส
    3,541

โอวววห์ ศีลปลั๊กกกกกกกกก Bf2

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

เด็กๆรวม นน แล้ว กี่ กก กันครับ
    มันอาจจะเป็นจังหวะ โยกๆกันด้วยรึเปล่าครับ
    เมื่อลองลองก้มดูระยะ ยืดยุบ มันก้อไม่ได้มากมายอะไรนะครับ
    เดาเอาว่าเวลายุบมากๆ อาจจะชนยางกันกระแทกที่มันแหลมๆเฉยๆก้อได้มั้งครับ
    ถ้าแบบนั้นก้อไม่ได้เปนอะไร แต่เปนบ่อยๆคงไม่ดี

เปลี่ยนโช้คก้อคงไม่ได้แก้ที่ปัญหานักครับ เพราะกดแรงๆ มันก้อกระแทกอยู่ดีครับ

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

เด็กๆรวม นน แล้ว กี่ กก กันครับ
    มันอาจจะเป็นจังหวะ โยกๆกันด้วยรึเปล่าครับ
    เมื่อลองลองก้มดูระยะ ยืดยุบ มันก้อไม่ได้มากมายอะไรนะครับ
    เดาเอาว่าเวลายุบมากๆ อาจจะชนยางกันกระแทกที่มันแหลมๆเฉยๆก้อได้มั้งครับ
    ถ้าแบบนั้นก้อไม่ได้เปนอะไร แต่เปนบ่อยๆคงไม่ดี

เปลี่ยนโช้คก้อคงไม่ได้แก้ที่ปัญหานักครับ เพราะกดแรงๆ มันก้อกระแทกอยู่ดีครับ

User ID
    3929
    Status
    โพส
    2,943

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ LuftWaffe ดูโพส

ครับพี่ชายยยย ไม่ได้เจอกันนานเลยนะเนี่ย

User ID
    3929
    Status
    โพส
    2,943

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ LuftWaffe ดูโพส
    พี่ไม่เจอกันนานเลย

User ID
    7225
    Status
    โพส
    297

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Sinplug ดูโพส
    พี่ไม่เจอกันนานเลย
    น้าศิลครับ มันเกียวกับติดถังใต้ท้องรีป่าวครับ ประมาณพวกโครงเหล็กที่ใช้ยึดถังหรือการ์ดกันกระแทรก (เดานำครับ) รถผมตั้งแต่ไปติดถังใ้ต้ท้อง บางครั้ง เจอทางไม่เรีบบหรือหลุม (ไม่ลึกมาก)จะมีเสียงกระแทก ตัง ตุบ ๆ บริเวณ เบาะหลัง (ตอนแรกคิดว่าของที่อยู่หลังเบาะกระแทกกับตัวถังรถ ตอนนี้เอาของออกหมดแล้วเหลือแค่ แม่แรงติดรถอันเดียว ยังมีเสียงอยู่แต่ไม่เป็นทุกครั้ง สัปดาห์ก่อนสงการณ์ วิ่งไปกรุงเทพ บางแสน 3 วัน เป็นทุกวัน แต่ช่วง 13-15 ขี้นหัวยแม่ขมิ้นไปกลับกรุงเทพ-กาญฯ ลงไปหลายหลุม หลังเบาะมีไฟฉาย วิทยุกระเป๋าหิ้ว ตะเกียง ถ่านไฟฉาย ประมาณนี้ กลับไม่มีเสียงกระแทกแบบที่เคยเป็น ครับ ยังสงสัยหาสาเหตุไม่เจอเหมือนกันครับ

User ID
    3929
    Status
    โพส
    2,943

Wink Re: ปัญหาตามหลัง..

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ lXl ดูโพส
    น้าศิลครับ มันเกียวกับติดถังใต้ท้องรีป่าวครับ ประมาณพวกโครงเหล็กที่ใช้ยึดถังหรือการ์ดกันกระแทรก (เดานำครับ) รถผมตั้งแต่ไปติดถังใ้ต้ท้อง บางครั้ง เจอทางไม่เรีบบหรือหลุม (ไม่ลึกมาก)จะมีเสียงกระแทก ตัง ตุบ ๆ บริเวณ เบาะหลัง (ตอนแรกคิดว่าของที่อยู่หลังเบาะกระแทกกับตัวถังรถ ตอนนี้เอาของออกหมดแล้วเหลือแค่ แม่แรงติดรถอันเดียว ยังมีเสียงอยู่แต่ไม่เป็นทุกครั้ง สัปดาห์ก่อนสงการณ์ วิ่งไปกรุงเทพ บางแสน 3 วัน เป็นทุกวัน แต่ช่วง 13-15 ขี้นหัวยแม่ขมิ้นไปกลับกรุงเทพ-กาญฯ ลงไปหลายหลุม หลังเบาะมีไฟฉาย วิทยุกระเป๋าหิ้ว ตะเกียง ถ่านไฟฉาย ประมาณนี้ กลับไม่มีเสียงกระแทกแบบที่เคยเป็น ครับ ยังสงสัยหาสาเหตุไม่เจอเหมือนกันครับ
    ของผมเวลานั่งข้างในกัน 4-5 คน ตกหลุมไม่เป็นครับ แต่เวลาบรรทุกอะไรที่มีน้ำหนักอย่างเช่นคนซัก 6-7 คน เวลาวิ่งทางเรียบปกติครับ แต่เวลาลงหลุมไม่ลึกมากด้วยความเร็วหน่อยจะดังเหมือนกระแทกกันใต้ท้องรถนะครับ ส่วนเรื่องโครงเหล็กยึดถังผมไม่ได้คิดถึงจุดนี้ครับเพราะเป็นตัวพลัสมีพื้นที่ให้ยืดหยุดได้บ้าง ไม่ถึงกับกระแทก ตอนนนี้ผมสงสัยว่าโช๊คของตัว 4 ประตูจะเซตมาหนุ่มไปหน่อยละครั

User ID
    3929
    Status
    โพส
    2,943

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mckyparty ดูโพส

ขอบคุณครับ ....น้ำหนักก็ประมาณไม่น่าจะเกิน 300 กว่าโลเองครับน้า

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

โช้คเดิมนิ่มมาก(หนืดน้อย)อยู่แล้วครับ ไม่มีใครนิ่มกว่านี้แล้ว 5555

User ID
    3929
    Status
    โพส
    2,943

Talking Re: ปัญหาตามหลัง..

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    ตอบข้อ1ครับ
    Re: มะนาวล้างคราบน้ำ, คราบแป้งหลังสงกรานต์ได้จริง
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...?t=2964&page=2
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=28294
    ขอบคุณมากครับน้า ได้ความรู้เยอะเลยครับ แอบจดหมดเลยครับ ลองไปทำตามบ้างครับ

User ID
    3929
    Status
    โพส
    2,943

มาตรฐาน ตอบ: Re: ปัญหาตามหลัง..

โช้คเดิมนิ่มมาก(หนืดน้อย)อยู่แล้วครับ ไม่มีใครนิ่มกว่านี้แล้ว 5555
    ผมก็ว่าอย่างนั้นละครับ เราควรจะใช้ไปกี่ปีครับถึงจะเปลี่ยนแล้วคุ้มดีครับ

ข้อมูลกระทู้