สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 11 จากทั้งหมด 11

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    32102
    Status
    โพส
    349

มาตรฐาน วันนี้จะไปจองรถที่ motor show มาแต่ไม่ได้จอง

ผมดิ่งตรงไปถามเซลล์เลยครับว่าพี่ผมต้องการ ขอมูลและของแถม triton 4d สีขาว พี่เค้าบอกของแถมก็ปกติล่ะ ผมก็อยากรู้ว่ามีอะไรบ้างเพื่อเป็นการตัดสินใจกับที่อื่น (ผมเริ่มไม่พอใจเและ) เลยถามพี่เค้าต่อว่า ผมดาว30% ผ่อน5ปีดอกเท่าไหร่ครับ เค้าบอก 1.88% เค้าบอกถูกที่สุดแล้วในงานไม่มีที่ไหนถูกกว่านี้อีกแล้ว ผมก็บอกว่าเหมือนวันก่อนผมดูในเวป นะ 1.55% ครับ เค้าบอกว่าไม่ต้องมาหลอกครับไม่มีทาง ผมก็ยื่นยันว่าจริงๆ เค้าก็ให้ใบราคามาแล้วบอกให้ไปศึกษาก่อนปะ (ผมนึกในใจแม่ง เอาเซลล์แบบนี้มาทำงานเนี้ยนะ)เลยไปดูยี่ห่ออื่นเลย เดินตั้งหลายรอบ ก็เหลือ triton. กับ bt50 ครับ สรุปก็ต้องไปหา triton เหมือนเดิมแต่เปลี่ยนเซลล์ครับ คนี้ค่อยยังชั่วหน่อย
    แต่มีเหตุที่ยังไมได้จองเพราะว่า เรื่องสิทธิรถคันแรก ผมถามสองโชว์รูมนะคับ ตอนเช้าไปศูนย์บางนา เที่องไป motor show
    1.ผมจะใช้ซื่อน้องผมซื้อ แต่เงินเดือนน้อย ผมจะดาว 30% จะผ่านมั้ยครับ เซลล์บอกว่าต้องหาคนคำ้ดีๆครับ ผมถามว่าผมจะกู้ร่วมได้มั้ย เชลล์บอกไม่ได้ครับ แต่เชลล์ที่ motor show บอกได้ ผมเลย งง ว่ามันยังไงกันแน่ครับ
    ที่บางนา(0)บอก

มาตรฐาน ตอบ: วันนี้จะไปจองรถที่ motor show มาแต่ไม่ได้จอง

ถ้าเรามีรถในครอบครองอยู่แล้ว ใช้ชื่อคนอื่นซื้อเพื่อใช้สิทธิ์รถคันแรก

และเราก็ค้ำ โดยแจ้งว่าผู้ค้ำจะเป็นคนผ่อน

ขึ้นอยู่กับกึ๋นของเซลล์และไฟแนนท์

มาตรฐานสมองต่างกันครับ

User ID
    27081
    Status
    โพส
    3,110

มาตรฐาน ตอบ: วันนี้จะไปจองรถที่ motor show มาแต่ไม่ได้จอง

เซลที่จะมาขายในงานม้อโตโชว์ได้ ต้องสอบคัดเลือกกันพอสมควรน่ะครับ

ยังไงก็ถามเซลด้วยว่าถ้าออกรถ ต้องไปรับรถที่ไหน
    เดี๋ยวจะเจอเหมือนผม บ้านอยู่แถวหมู่บ้านนักกีฬา
    แต่เจอเซลงานมอเตอร์เอกโปอยู่ปทุม
    จองไปแล้ว เลยต้องจำใจไปออกถึงปทุม

ถ้าดาวน์ขนาดนี้ หากชื้อเดียวไม่ผ่าน ก็หาพี่หรือน้องหรือแฟน มากู้ร่วมน่าจะได้นะครับ
    เซลให้คำตอบไม่ได้หรอก คนที่ตัดสินใจได้คือไฟแนน ซึ่งต้องเรียกมาคุยอีกทีหลังจองแล้ว

User ID
    27081
    Status
    โพส
    3,110

อ่อ...พริ้นโปรโมชั่นในเวป ไปให้เซลดูเลยครับ
    ผมเองก็ทำอย่างนั้น เพราะของแถมในงาน
    เซลชอบกั๊ก บอกเราคลุมๆ เคลือ

ผมบอกว่าถ้าพี่เซลให้ผมเท่ากับในเวป ผมจะจองกับพี่
    ยังไงๆ ในเวปก็ให้มากกว่าในงาน
    เขาอยากขายเขาก็ให้เองครับ

ในงานจะให้ได้มากกว่าคือเรื่องดอกเบี้ย แต่โปรโมชั่นดอกเบี้ยในงานส่วนมากจะผูกเราให้ผ่อนไม่เกิน ๔ ปี
    ถ้าผ่อนเกินนั้น ดอกในงานนอกงานไ่ม่ต่างกัน

User ID
    27920
    Status
    โพส
    63

ผมเชื่อว่าถ้าเซลล์มาจาก กรุงเทพ 2009 ให้ไม่ได้คับ เคยตัดแมกลายเนอร์ กับ ล็อกเท็ก ผมไป ผมเลยถามว่าตกลงแถมอะไรให้ผมมั้งเนี่ย ที่เหลือมันคือสิ่งที่ต้องได้มาอยู่แล้ว ผมเลยเลือกกฤษดา เพราะให้ผมทุกอย่าง แถมรถมาช้าผมขอเพิ่มอีก 1 รายการ ส่วนดอกเบี้ยผมได้ 1.5 คับ ของไทยพาณิชย์ แต่ว่าผมดาว์นไป 35% ส่ง 4 ปี คับ ตรงนี้มีส่วนด้วยกันดอกคับ เพราะว่าเราลดยอดกู้ พร้อมส่งไม่นาน
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย TA AOF : 31-03-2012 เมื่อ 20:56

User ID
    27081
    Status
    โพส
    3,110

ผมจำใจจองกับ 2009 นั่นแหละครับ
    ผมพริ้นรายการของแถมในเวป แล้วให้เขาเขียนระบุในใบจองตามนั้นเลย
    ได้เหมือนกันทุกอย่าง
    รวมทั้งค่าติดแก๊ส lpg ซึ่งตอนแรกเขาบอกราคามาสามหมื่นกว่า
    แต่ในเวปสองหมื่นหก ผมบอกถ้าเกินกว่านี้ผมไม่เอา

หลังจากทำเรื่องเสร็จ ผมก็โทรนัดไฟแนนมาคุย เซ็นทุกอย่างผ่าน ขาดแค่บุคแบงค์ที่ไม่ได้อัพ

แต่หลังจากนั้นไม่กี่วันก็เลยตัดสินใจซื้อสด โดยขอส่วนลดเพิ่มอีก 10000
    ต่ออยู่หลายวันกว่าจะได้ แต่ต้องเสียภาษีเอง 700

ถ้าย้อนเวลาได้ ผมจะเปลี่ยนส่วนลดเป็นเบาะหนังดีกว่าครับ *+*

User ID
    28377
    Status
    โพส
    107

อย่าไปซีเรียส กับ พวก motor show ไปเดินดูพริตตี้ ก็พอครับ..เดินดูชุดแต่ง ต่างๆ.. เพลินๆๆ แล้วกับมาศึกษาในเว๊ป เอา..เมื่อก่อน ผมใช้ ดีแม๊ก มาตลอด หกปี.. ขับตามถนน เห็นเจ้าตัน..มันขับผ่าน เอ่อ เทห์ ดี.. เลยเข้ามาหาข้อมูล.. ตัดสินใจขายดีแม๊ก. ผมใช้เวลา สอง อาทิตย์ ในการจองรถ..ผมจองที่ ศูนย์ นครปฐม.. (เด็กเส้นนิดๆ) พอดีมีเพื่อนเป็น ผู้จัดการไฟแนน..สนิทกับเจ้าของศูนย์..ด.300000 บ. ของแถม ทั้งหมด 22 รายการ.. ส่วนลด 20000 บ. สองอาทิตย์ได้รถ ของ ขาวมุก สี่ประตู เบนซิล..... ของแถมต่าง ผมก็เขียนตามที่ น้าๆๆ แนะนำ นี้แหละ..เขียนใส่กระดาษไปให้.. ยังเสียดาย ไม่ขอ เซนเซอร์ถ้อยหลัง ได้แต่กล้องมอง... ที่เขียนมาเล่าให้ฟังนะครับ.. มันอยู่ที่ตัวเรา และ ก็ดวงเราด้วย ว่าจะเจอแบบไหน.. บ้างตั้งใจจะไปเอา รุ่นนี้ คันนี้ (ผมก็เกือบจะไปปาเจโร่แล้ว) แต่ไ่ม่ได้ดั้งใจหรอก มันมีรายปัจจัย..คับ ฉะนั้น อยู่ที่เรา เราพอใจ อันไหน. เราเป็นคนขับ..มันคับ..ซื้อมาแล้วมีปัญหาอะไร ก็เขามาดูในเว็บนี้เอา..มีทางออกเสมอ.. เกือบลืม ไป สิทธิรถคันแรก ขนาดผมก็ใช้นะ โดยใช้ ชื่อ พ่อ ผมเอง อายุพอ ผมก็เกินแล้ว 62 แล้ว..มันอยู่ที่เชลล์ เพื่อนผมมันจัดการให้หมด..... ขอให้ได้รถไว้ๆๆ นะครับ

User ID
    32102
    Status
    โพส
    349

จองมาแล้วที่วิภาวดี ครับน้ารับรถ พ.ค ครับ

User ID
    218
    Status
    โพส
    344

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ webmaster ดูโพส
    ถ้าเรามีรถในครอบครองอยู่แล้ว ใช้ชื่อคนอื่นซื้อเพื่อใช้สิทธิ์รถคันแรก

และเราก็ค้ำ โดยแจ้งว่าผู้ค้ำจะเป็นคนผ่อน

ขึ้นอยู่กับกึ๋นของเซลล์และไฟแนนท์

มาตรฐานสมองต่างกันครับ
    ตามที่แวปมาดเซอร์บอกเลยครับ กึ๋นยังไม่เจ๋งพอ

User ID
    25972
    Status
    โพส
    93

ผมก็ไปมากะจะจองสีขาวมุขเซลส์คนบ้านเดียวกันเค้าบอกว่าติดแก้สกับเขา lpg นะคิด 50,000 ผมก็เลยบอกว่าข้างนอกไม่ถึงหรอก 25000-30000 มีประกันเหมือนกันแล้วผมก็ขอตัวกลับบ้านที่อยู่ต่างจังหวัด

User ID
    27081
    Status
    โพส
    3,110

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ suvit_2521 ดูโพส
    ผมก็ไปมากะจะจองสีขาวมุขเซลส์คนบ้านเดียวกันเค้าบอกว่าติดแก้สกับเขา lpg นะคิด 50,000 ผมก็เลยบอกว่าข้างนอกไม่ถึงหรอก 25000-30000 มีประกันเหมือนกันแล้วผมก็ขอตัวกลับบ้านที่อยู่ต่างจังหวัด
    คนบ้านเดียวกันแค่มองตากันก็ฟันกันอยู่....โลดครับ

เว่อครับ ของผม 26000 ครับ หรือ ต่อรองอีกที ที่แพงอาจเพราะถังใหญ่หรือถังแคปซูล
    ของผมถัง 58L แบบธรรมดาครับ

ลองดูนี่ครับ http://www.boy4car.com/index.php?mo=3&art=540492
    ผมไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียกับบอยโฟคาอะไรนี่นะครับ
    ผมเคยพริ้นรายการของแถมจากเวปนี้ ไปให้เซลที่งานมอเตอร์เอกโปร ดู
    เพราะเท่าที่ดูเวปนี้ให้เยอะกว่า....

เสียดายตอนนู้นผมไม่รู้ว่ามีถังแคปซูล...ก็เลยตูดห้อยแบบนี้ *-*
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย iamday : 05-04-2012 เมื่อ 09:14

ข้อมูลกระทู้