สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 10 จากทั้งหมด 10

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    37091
    Status
    โพส
    85

มาตรฐาน ทำเรื่องเคลมนานมันนานรึเปล่า

เรื่องมีอยูว่าเมือปลายเดือน พ.ย.55 ผมได้นำรถเข้า0แห่งหนึ่งในขอนแก่นจากอาการพวงมาลัยมีเสียงเวลาหมุนเลี้ยว ดัง เอี้ยด... พอเซ็คแล้วเสร็จก็บอกว่า...(บอกมาเยอะแยะจนจำไม่ได้)จำได้แต่สุดท้ายบอกว่าหยอดน้ำมันหล่อลื่นให้เรียบร้อยแล้ว จากนั้นรถวิ่งออกจา0ประมาณ 30 กิโล เสียงเดิมก็ตามมาหลอกหลอน ก็เลยกลับเข้า0อีกครั้งตอนบ่าย ช่างเขาจับพวงมาลัยโยกไปมาก็ไม่ดัง ผมว่ามันดังจริงๆแล้วก็ออกไปลองรถกับหัวหน้าช่าง ซอยหลัง0เพราะมันมีซอยเยอะเลี้ยวบ่อยๆเข้าเสียงมันก็มา หัวหน้าช่วงเขาสรุปว่าเป็นที่แลค ก็เลยบอกว่าตอน 10000 โล ให้มาทำเรื่องเคลมแลค(ตอนนั้นผมวิ่งได้ 9000 กว่าแล้ว)
    พอวันที่ 12/12/55 ผมเอารถเข้าเช็ค 10000 โล พร้อมทำเรื่องเคลม เขาบอกว่าอีกประมาณ 1 อาทิตย์ พอครบ 1 อาทิตย์ผมโทรไปถามเขาบอกว่ารอ0ใหญ่มิตชูตอบกลับมาก่อนแล้วจะโทรหา
    ตอนนี้เดือน1แล้วยังไม่โทรมาเลย
    ก็เลยอยากรู้ว่าทำเรื่องเคลมมันนานขนาดไหนครับ เพราะตอนนี้ทุกคนที่นั่งด้วยชอบทักเสียงไฟเลี้ยวกับเสียง เอี้ยด... นี้แหล่ะ

User ID
    34613
    Status
    โพส
    440

มาตรฐาน ตอบ: ทำเรื่องเคลมนานมันนานรึเปล่า

ลองโทรไปถามอีกทีสิครับว่าศูนย์ใหญ่ยังไม่ติดต่อมาอีกเหรอ ไหนบอกว่าอาทิตย์นึง
    แล้วก็บอกขอเบอร์คอลเซนเตอร์ MMth กับทางศูนย์ แล้วโทรสอบถามกับทางศูนย์ใหญ่เองเลยว่าขั้นตอนไปถึงไหนแล้ว

พวกนี้บางทีไม่กระตุ้นก็รอแก่วววไปเหอะครับ ผมเจอมาแล้วอาการหนักกว่าขั้นไม่มีรถใช้เพราะจอดนิ่งอยู่ศูนย์อาทิตย์นึง
    เพราะคำว่ารอประสานงานนี่แหละ... แต่เคสน้าถ้าตอนนี้ของมันไม่มีให้เคลมก็ต้องทำใจรอจนกว่าจะมีอะไหล่ครับ

User ID
    37091
    Status
    โพส
    85

มาตรฐาน ตอบ: ทำเรื่องเคลมนานมันนานรึเปล่า

ขอบคุณครับ พวกนี้ต้องใช้ยากระตุ้น

User ID
    32635
    Status
    โพส
    485

ลองตามบ่อย ๆ ครับคุยดี ๆ
    คันของผมพลัสสี่ประตูออโต้ วิ่งไปห้าพันกว่าโลตอนนี้ใช้งานตอนสาวพวงมาลัยเสียงอี้ด ๆ อ้าด ๆ ตลอดช่างบอกใช้ให้ครบหมื่นโลค่อยมาแก้กันอีกที
    อาศัยเปิดเพลงกลบครับ เหมือนน้าบอกขี้เกียจตอบคำถามญาติ ๆ โดนถามประจำตอนนั่งรถไปด้วยกัน เซงห่านครับไม่เข้าใจจริง ๆ แต่มันดังเหมือนอยู่แถวคออะ

User ID
    37091
    Status
    โพส
    85

ของผมก็เริ่มได้ยินเสียงประมานหกพันโลครับ ดังขึ้นเรื่อยๆจนทนไม่ไหวก็เลยวิ่งเข้า0 ตอนเก้าพันโล ทำเรื่องเคลมตอนหมื่นโล ตอนนี้วิ่งได้หมื่นสองล่ะ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย chic_ken : 14-01-2013 เมื่อ 22:10

User ID
    15957
    Status
    โพส
    117

ใจเย๊นๆครับค่อยๆตามไปเอาใจช่วยครับ

User ID
    34613
    Status
    โพส
    440

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chic_ken ดูโพส
    ของผมก็เริ่มได้ยินเสียงประมานหกพันโลครับ ดังขึ้นเรื่อยๆจนทนไม่ไหวก็เลยวิ่งเข้า0 ตอนเก้าพันโล
    เอิ่มม อีกนิดนึงนะครับ ถ้าผมเป็นน้าอ่ะวิ่งไปเก้าพันกว่าโลแล้วเค้าบอกให้ทำเรื่องเคลมแรคได้ตอนเช็คระยะหมื่นโลอ่ะ
    วันรุ่งขึ้นผมจะเอารถเข้าศูนย์ไปแจ้งเช็คระยะหมื่นโลทันทีเลย 555

User ID
    37091
    Status
    โพส
    85

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ youjea ดูโพส
    เอิ่มม อีกนิดนึงนะครับ ถ้าผมเป็นน้าอ่ะวิ่งไปเก้าพันกว่าโลแล้วเค้าบอกให้ทำเรื่องเคลมแรคได้ตอนเช็คระยะหมื่นโลอ่ะ
    วันรุ่งขึ้นผมจะเอารถเข้าศูนย์ไปแจ้งเช็คระยะหมื่นโลทันทีเลย 555
    555 ตอนแรกก็คิดแบบนั้น แต่พอดีวันรุ่งขึ้นต้องขับรถจากขอนแก่นไปยโสธร ระหว่างทางเข้า0ที่ร้อยเอ็ด(0ที่ซื้อรถมา)เพื่อเอาป้ายทะเบียนช่างก็บอกอีก 600โล มาเช็คนะ
    กลับมาขอนแก่นอีกก็ทำงาน กว่าจะได้เข้าไปอีกทีก็เป็นอาทิตย์

User ID
    37091
    Status
    โพส
    85

0 ใหญ่เขาบอกว่ารอ อนุมัติแล้วค่อยส่งอะไหล่มาให้ มิตชูมีเคสรอให้อนุมัติเยอะขนาดนั้นเลยเหรอ
    สงสัยเคสไม่ใหญ่เลยมองข้าม

สมาชิกถาวร : TTC-04160 TTC-Member
    User ID
    41995
    Status
    โพส
    2,015

เอะอะก็รอ0ใหญ่ไม่เห็นใจคนใช้รถบางเลยบ่นแทนน้าคราบบบบบบบบบ

ข้อมูลกระทู้