หน้า 3 จากทั้งหมด 5 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 60 จากทั้งหมด 86

กระทู้: ข่าวด่วน! ตั่งแต่วันที่ 1 ส.ค.ทุกศูนย์บริการเข้ารับการเปลี่ยนกรองโซล่าฟรี

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    1866
    Status
    โพส
    649

มาตรฐาน Re: ข่าวด่วน! ตั่งแต่วันที่ 1 ส.ค.ทุกศูนย์บริการเข้ารับการเปลี่ยนกรองโซล่าฟรี

ผมก็ไปที่นวนครมาครับ แต่ช่วงเช้า ก็เปลี่ยนกรองน้ำมันมาใหม่เหมือนกันครับ
    ส่วนโปร 3200 ยังไม่ได้ลงครับ

User ID
    5509
    Status
    โพส
    3,561

มาตรฐาน Re: ข่าวด่วน! ตั่งแต่วันที่ 1 ส.ค.ทุกศูนย์บริการเข้ารับการเปลี่ยนกรองโซล่าฟรี

ตะกี้ผมโทถามที่0 บางแค ..ว่ามีโปรโมชั่น เปลี่ยนกรองฟรี และอัพโปรแกรมใหม่ ต้องรอจดหมายจากทาง0 รึป่าว..เซลล์ที่ขายให้ผม บอกเด่วโทรกลับ ถามหัวหน้าก่อง..รอ 10 นาทีแระ ยังมะโทมาอีก..เฮ้อ (ผมออกจาก0 บางแค)

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,381

หุๆ ถามที่ศูนย์อุบล ก็เหมือนกันครับ ได้แต่บอกว่าเด๋วจะส่งจดหมายไปๆ รอก่อนๆ
    เออ...ให้มันได้งี้ซิ(วะ)

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

เมื่อวานผมว่างเลยแวะไปที่ศูนย์ ไทธาดา วังน้อย พอพนักงานเขาเข้ามาถามว่ารถมีปัญหาอะไร ผมก็บอกเลยครับว่า มาติดต่อเคลม กรองโซล่า กับ Up V.7 พนักงานเขาก็ถามว่า ผมทราบข่าวมาจากไหน ผมก็เลยชี้ไปที่สติ๊กเกอร์คลับเรา น้องเขาก็เลยยิ้มและไม่ถามต่อ ใช้เวลาประมาณครึ่งชั่วโมงได้ครับ ไม่เสียค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้นครับ
    ผมว่าเราต้องไปติดต่อเองที่ศูนย์เลยครับ ถ้าจะรอให้เขาเรียกเราไปคงนานแน่ๆครับ

TTC-00659 TTC-Member
    User ID
    5975
    Status
    โพส
    98

เมื่อกี้ครับ โทรมาให้เข้าไปเปลี่ยนกรองฟรี กับ Up V.7 แต่ผมไม่ได้ดีใจอะไรครับ เพราะตอนนี้รถวูบ เร่งไม่ขึ้น
    ไฟเครื่องโชว์ เซ็ง!

User ID
    1614
    Status
    โพส
    226

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ indy72 ดูโพส
    หุๆ ถามที่ศูนย์อุบล ก็เหมือนกันครับ ได้แต่บอกว่าเด๋วจะส่งจดหมายไปๆ รอก่อนๆ
    เออ...ให้มันได้งี้ซิ(วะ)
    ห่วยมากครับ0อุบล ไม่ค่อยไว้ใจเลยไร้เป็นไงเอารถไปเช็คระยะทุกครั้งก้นไม่ทันร้อนเลย เสร็จแล้ว เอารถไปล้างคาร์แคร์เด็กบอกน้ำกลั้นหมดน้ำล้างกระจกก็หมด แล้วมะกี้0มันเช็คอะไรมั้งว่ะ ตอนนี้เปลี่ยนมาใช้0อำนาจดูดีกว่า

User ID
    159
    Status
    โพส
    59

ปกติใช้ V5 อยู่ก็ไม่มีปัญหาอะไร แต่อยากลอง V7 เพื่อเพิ่มควาามมั่นใจสำหรับคนที่ใช้ B5 อย่างเรา

ขอบคุณครับ

User ID
    1154
    Status
    โพส
    62

แล้วคนที่อุดegrไปแล้วต้องเอาออกก่อนมั้ยครับ ใครที่ไปอุดegrแล้วไปอัพV7มาทาง 0มิตซูที่ต่างๆเขาว่าให้ถอดหรือเปล่าครับ จะได้เอาออกก่อนไม่เสียเวลา อาจจะโดนค่าแรงเอาออกอีกก็ได้ เพราะไม่มีรายได้เข้า 0 น่ะครับ

User ID
    5494
    Status
    โพส
    169

ผมรถปี05 อุดegrรองแหวนเวสเกด ช่างลงV7ไม่ได้ครับ บอกว่าเครื่องชิงเลินนิ่งตัวเองก่อน
    ก็แปลกครับ ช่างให้ผมกลับบ้านก่อนเพื่อทำทุกอย่างให้เดิมๆแล้วค่อยกลับไปลองลงV7ใหม่
    วันนี้ได้ทำการแก้ไขให้เป็นเดิมๆแล้ว เดี๋ยววันว่างๆจะไปลองใหม่ที่นวนครครับ

User ID
    1866
    Status
    โพส
    649

แล้ว v5 กับ v7 มันแตกต่างกันอย่างใรครับ.....

User ID
    2595
    Status
    โพส
    37

วันนี้ได้ไปเปลี่ยนมาแล้วครับ ที่ไทยธาดา แปดริ้ว คือ
    1.เปลี่ยนกรองโซล่า ช่างบอกว่าจะกรองได้ละเอียดกว่าเดิม
    2.อัพโปรแกรมกล่อง Ecu ตัวใหม่จะกิน น.ม มากกว่าเดิมช่างบอก
    3.ตัวยูโบล์ทที่ยึดแหนบกับเพลา อันนี้ของผมไม่ได้เปลียน 0 เช็คหมายเลขเครื่องแล้วเป็นตัวใหม่แล้ว
    ได้คุยรายละเอียดกับช่าง 0 คือรถทุกคันต้องเปลี่ยนตามข้อ 1และ2แล้วรถเกิดอาการวูบทาง 0จะรับผิดชอบครับ แต่ถ้ายังไม่ได้เปลียนแล้วรถวูบทาง 0 จะไม่รับผิดชอบคือต้องเสียค่าใช้จ่ายเองครับ หรือเปลียนกรองแต่ใช้โปรแกรม V อื่นก็ไม่รับประกันครับ อันนี้ผิดถูกยังงัยต้องขออภัยด้วยครับ ก็ช่างเขาบอกมาอย่างนี้ครับ
    ***หลังเปลียนแล้วรู้สึกว่าอัตราเร่งดีกว่าเดิม ทันใจขึ้นกว่าเก่าครับ ผมอาจจะคิดไปเองครับต้องรอน้าๆอีกหลายๆท่าน คอนเฟิร์ม ด้วยครับ***

User ID
    4351
    Status
    โพส
    63

ยืนยันด้วยคน อัตราเร่งดีกว่าเดิม (ของเดิมv5)

เปลี่ยนสองอย่างฟรี
    1.กรองโซล่า
    2.อัพเป็นv7

N C มิตรซูรัตนาธิเบทศ์
    เหตุเกิดเมื่อเช้านี้

ถามช่างเรื่องV5 กับ V7 จะแตกต่างกันตรงความละเอียดของระบบตรวจจับความผิดพลาดที่เกิดขึ้น

แต่ช่างให้เลือกใด้ว่าจะลงV7 หรือลงV5ของเดิมก็ใด้ ???
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Micro : 05-08-2009 เมื่อ 12:54

TTC - 00028 TTC-Member
    User ID
    9
    Status
    โพส
    1,355

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MK6792 ดูโพส
    ผมรถปี05 อุดegrรองแหวนเวสเกด ช่างลงV7ไม่ได้ครับ บอกว่าเครื่องชิงเลินนิ่งตัวเองก่อน
    ก็แปลกครับ ช่างให้ผมกลับบ้านก่อนเพื่อทำทุกอย่างให้เดิมๆแล้วค่อยกลับไปลองลงV7ใหม่
    วันนี้ได้ทำการแก้ไขให้เป็นเดิมๆแล้ว เดี๋ยววันว่างๆจะไปลองใหม่ที่นวนครครับ
    สามารถทำได้โดยไม่ต้องถอดอะไรออกเลยครับ
    รถเกียร์ออโต้ (เกียร์ธรรมดา ไม่ทราบครับ)จะสามารถเลินนิ่งตัวเองได้ครับ

TTC - 00028 TTC-Member
    User ID
    9
    Status
    โพส
    1,355

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Micro ดูโพส
    ยืนยันด้วยคน อัตราเร่งดีกว่าเดิม (ของเดิมv5)

เปลี่ยนสองอย่างฟรี
    1.กรองโซล่า
    2.อัพเป็นv7

N C มิตรซูรัตนาธิเบทศ์
    เหตุเกิดเมื่อเช้านี้

ถามช่างเรื่องV5 กับ V7 จะแตกต่างกันตรงความละเอียดของระบบตรวจจับความผิดพลาดที่เกิดขึ้น

แต่ช่างให้เลือกใด้ว่าจะลงV7 หรือลงV5ของเดิมก็ใด้ ???
    ตามนั้นเลยครับ เสียงเครื่องเงียบกว่าเดิมด้วยครับ (ข้างๆบ้านบอกมา)
    และเครื่องจะอืดลงประมาณ 30% ช่างบอกมานะครับ
    เรื่องประหยัด ช่างยังไม่ทราบครับ

TritonclubLoburi:เมืองลิง TTC-Member
    User ID
    27
    Status
    โพส
    7,526

เข้ามาหาข้อมูลครับ

User ID
    5509
    Status
    โพส
    3,561

ไปเปลี่ยนมาแล้วครับ 3 รายการ มีดังนี้ครับ
    1.กรองโซล่า
    2.อัพ V.7
    3.ตัวยูโบล์ทที่ยึดแหนบกับเพลา
    ...ทั้ง3 รายการ ฟรีหมดทุกอย่างครับ ที่ไทยธาดาวังน้อย ตะกี้เจอน้าบอมส์ด้วยที่0มาอัพ V.7 เหมือนกัน และให้แหวนรอง 4 mm. มาด้วยครับ 2 ตัว"ขอบคุณมากๆนะคับน้าบอมส์"..เพื่อนๆน้าๆที่ยังไม่ได้เปลี่ยน ว่างๆก้อไปเปลี่ยนกันได้นะครับ ไม่ต้องรอจดหมาย ถามเซลล์ที่นวนคร เขาบอกว่า เปลี่ยนให้ฟรีถึงสิ้นปีนี้ครับผม
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย mui : 06-08-2009 เมื่อ 00:03

smilenet
    ผู้เยี่ยมชม

ศูนย์ที่เชียงใหม่ไม่ฟรีครับ หลังจากที่โทรไปสอบถามแล้ว เปลี่ยนกรองโซล่าต้องเสียตังค์ จะเปลี่ยนกรองโซล่าให้ฟรีเฉพาะรถที่มีปัญหาเกี่ยวกับ Scv เท่านั้นครับ จึงรายงานมาเพื่อทราบโดยทั่วกัน

linkanime
    ผู้เยี่ยมชม

เท่าที่ลอง V7 มา รู้สึกว่า แรงต้นจะดีขึ้น และไม่กระชากเวลาเปลี่ยนเกียร์ แต่ที่ความเร็วสูงยังไม่ได้ลองครับ

User ID
    1550
    Status
    โพส
    104

ไปเปลี่ยนมาแล้วครับ 3 รายการ เช่นกันวันนี้เลยครับ หลังจากอ่านจาก web เราก็โทรไปเลยที่ 0 หนองคาย บริการดีมาก แต่ผมออกรถที่ กทม. เลยต้อง check เลขตัวถังรถก่อนว่าเปลี่ยนได้มั้ย อิอิ มีคับ เลยเปลี่ยนได้ ... มีดังนี้ครับ ( แต่รถยังไม่มีอาการอะไรเลยครับ แต่เป็นของฟรี และ ใหม่ บริการฟรีเลยจัดซะ หุหุๆๆ )

1.กรองโซล่า ถามช่างบอกว่ามันละเอียด ดี อะไรประมาณนั้นคับ...
    2. Rewrite ECU ใหม่ จาก XXXXX01 ไปเป็น XXXXX03 ตัวใหม่ล้าสุด ผมก็ถามช่างว่าแล้วมัน Version อะไร ช่างบอกผมว่าบอกไม่ถูกครับ มันเป็นรหัสแบบนี้ แต่รู้แต่ว่าใหม่ล้าสุด เออรถผมเป็น Triton Plus นะคับ ( ถ้าTriton ตัวธรรมดา จะเป็นอีกรหัสคับ ไม่เหมือนกัน ถ้าจำไม่ผิดเป็น XXXXX07 มั่งคับ ) เราต้อง rewrite ECU ใหม่คับ เพราะถ้าเราเปลี่ยนกรองแล้วแต่ไม่ยอม rewrite ECU เวลาที่ไฟเครื่องโชว์หรือเครื่องมีปัญหาที่ SCV วาวล์ ทาง 0 จะไม่รับเครมคับ ทุกอย่างต้องจ่ายเอง ช่างบอกมาคับ.... เอาซะกลัวเลย เหอะๆ เลยต้อง rewrite ECU ตามที่เขาให้มา....
    3.ตัวยูโบล์ทที่ยึดแหนบกับเพลา .... อันนี้เขาให้เปลี่ยนก็เลยเปลี่ยนเลย อิอิ ฟรี
    .
    ..ทั้ง3 รายการ ฟรีหมดทุกอย่างครับ ที่ 0 หนองคาย ดีๆๆๆ บริการดี ชอบๆๆๆๆ....หลังจาก rewrite ECU มาผมว่ามันดีขึ้นนะคับ เร่งดีขึ้น แต่ต้องดูยาวๆคับ มันอาจจะเปลืองน้ำมันมากขึ้นเหอะๆๆๆ.... แต่ช่างที่ 0 บอกว่ามันไม่เปลืองมากขึ้นมันดี และใหม่ล้าสุด ..... เลยมาเล่าสู่กันฟังเด้อครับ....

User ID
    1468
    Status
    โพส
    191

สอบถามหน่อยครับ รถผม Plus PRO3.2 v5 แล้วลง V.7 ได้ไหมครับ

หน้า 3 จากทั้งหมด 5 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้