หน้า 7 จากทั้งหมด 70 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 57 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 121 ถึง 140 จากทั้งหมด 1384

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    245
    Status
    โพส
    906

มาตรฐาน Re: อุปกรณ์ช่วงล่าง สำหรับรถ Triton ทุกรุ่น

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ poohbear ดูโพส
    พี่ครับ ของผมใช้ plus cab อยากจะยกหน้าขึ้นให้ต่ำกว่าด้านหลังนิดหน่อยดูไม่น่าเกลียดจะต้องทำอย่างไรบ้างครับช่วยจัดชุดให้หน่อยครับพร้อมกับราคาด้วยครับ ขอบคุณครับ..
    ขอแนะนำให้เปลี่ยนโช้คหน้าเป็นโช้คอัพยกสูง มีให้เลือกอยู่ 2 ชุด คือ
    1. โช้คอัพหน้ายกขึ้นประมาณ 1.5 นิ้ว จะช่วยทำให้หน้าตำกว่าหลังนิดหน่อยดูไม่น่าเกลียด จะช่วยทำให้การขับขี่ที่นุ่มนวล ไม่ต้องดัดแปลงรถ สามารถใช้ร่วมกับสปริงตัวเดิมได้ มีให้เลือกอยู่ 2 ยี่ห้อ คือ SOFT- TECH และ PRECISI
    ON LINE ราคาคู่ละ 6,500 บาท พร้อมติดตั้ง
    2. โช้คอัพหน้ายกขึ้นประมาณ 2 นิ้ว จะช่วยทำให้หน้าต่ำกว่าหลังประมาณ 2-3 นิ้ว ช่วยทำให้การขับขี่ที่นุ่มนวล สามารถใช้ร่วมกับสปริงตัวเดิมได้ โช้คยี่ห้อ AMADA XTREME ราคาคู่ละ 6,500 บาท พร้อมติดตั้ง

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

มาตรฐาน Re: อุปกรณ์ช่วงล่าง สำหรับรถ Triton ทุกรุ่น

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ จิกโก้ข้างเขียง ดูโพส
    ยี่ห้ออะไรครับ ของบ้านเราหรือเมืองนอก ราคาด้วย
    สปริงเป็นของบ้านเราครับ ยี่ห้อ RM ราคาคู่ละ 2,900 บาท ครับ

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

ร้านพี.พี.ยานยนต์ ขอแนะนำโช้คอัพหน้า - หลัง สำหรับรถ 4x2 โหลดเตี้ย โหลดตั้งแต่ 1-3 " โช้คยี่ห้อ AMADA XTREME ช่วยทำให้การขับขี่ที่นุ่มหนืบ ไม่กระด้าง สินค้ารับประกัน 1 ปี ไม่จำกัดระยะทาง
    สอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ร้านพี.พี.ยานยนต์ 087-1251009 / 034-852163 ( พรต )

จิกโก้ข้างเขียง
    ผู้เยี่ยมชม

ราคาเท่าไรครับโชค Amada

poohbear
    ผู้เยี่ยมชม

ขอบคุณมากครับพี่สำหรับคำแนะนำผมกะว่าครับ 2ปีจะเปลี่ยนยางด้วยและโช้คด้วยครับ คิดว่าจะใช้ยางขนาด265/70/ R16 พี่มีคำแนะนำให้ผมบ้างป่าวครับ ขอบคุณครับ

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ จิกโก้ข้างเขียง ดูโพส
    ราคาเท่าไรครับโชค Amada
    โช้ค AMADA มี 3 เบอร์ครับ ราคา ตั้งแต่ คู่ละ 1,xxx - 2,xxx บาทครับ

only-u
    ผู้เยี่ยมชม

แก้ปัญหาให้ได้ไหมครับอยากยกสูงแล้วราคาเท่าไรครับ

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ only-u ดูโพส
    แก้ปัญหาให้ได้ไหมครับอยากยกสูงแล้วราคาเท่าไรครับ
    แก้ปัญหาได้ครับ งบประมาณไม่เกิน 5,000 บาท ส่วนรายละเอียดว่าต้องทำยังงัยบ้างติดต่อสอบถามโดยตรงได้ที่ คุณพรต 087-1251009

kitkung
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ppyanyont ดูโพส
    ร้านพี.พี.ยานยนต์ ขอแนะนำโช้คอัพหน้า - หลัง สำหรับรถ 4x2 โหลดเตี้ย โหลดตั้งแต่ 1-3 " โช้คยี่ห้อ AMADA XTREME ช่วยทำให้การขับขี่ที่นุ่มหนืบ ไม่กระด้าง สินค้ารับประกัน 1 ปี ไม่จำกัดระยะทาง
    สอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ร้านพี.พี.ยานยนต์ 087-1251009 / 034-852163 ( พรต )
    หากติดตั้ง โช๊คนี้แล้วต้อง ทำตรงอื่นด้วยหรือเปล่าครับ
    เช่น ดัดแหนบ รองก้อน ฯลฯ แล้วจะขับยากกว่าเดิมหรือเปล่าครับ อยากโหลด 3 นิ้วน่ะครับ ขอบคุณครับ แล้วมันจะกินยางหรือเปล่า

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kitkung ดูโพส
    หากติดตั้ง โช๊คนี้แล้วต้อง ทำตรงอื่นด้วยหรือเปล่าครับ
    เช่น ดัดแหนบ รองก้อน ฯลฯ แล้วจะขับยากกว่าเดิมหรือเปล่าครับ อยากโหลด 3 นิ้วน่ะครับ ขอบคุณครับ แล้วมันจะกินยางหรือเปล่า
    ทางร้านขอรับประกันความพอใจในการเซ็ทช่วงล่าง ซึ่งเซ็ทนี้ การันตีไม่ผิดหวัง ถ้าโหลด 3 นิ้วต้อง ดัดแหนบและรองกล่อง เซ็ทโช้คอัพใหม่หน้า- หลัง รับประกันว่าไม่กินยาง

a_hypersony
    ผู้เยี่ยมชม

โช็คหลังรุ่น Rm-9 ที่ปรับ 9 ระดับ ใส่กับขับ 2 ได้มั้ยครับ

jacka
    ผู้เยี่ยมชม

ขอราคา สำหรับช็อคหน้าและหลังครับ 4x4 3.2 ตัวท๊อป กันเซ ด้วยนะครับ แล้วผมจะต้องเปลี่ยนสปริงด้วยหรือเปล่า ขอราคาแบบ จบ เลยนะครับ สนใจครับ ขอบคุณครับ

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ a_hypersony ดูโพส
    โช็คหลังรุ่น Rm-9 ที่ปรับ 9 ระดับ ใส่กับขับ 2 ได้มั้ยครับ
    โช้คอัพหลังปรับ 9 ระดับ ใส่กับขับ 2 ได้ครับ

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jacka ดูโพส
    ขอราคา สำหรับช็อคหน้าและหลังครับ 4x4 3.2 ตัวท๊อป กันเซ ด้วยนะครับ แล้วผมจะต้องเปลี่ยนสปริงด้วยหรือเปล่า ขอราคาแบบ จบ เลยนะครับ สนใจครับ ขอบคุณครับ
    ขอเสนอโช้คอัพ 2 ชุดครับ
    1. ชุดโช้คอัพยี่ห้อ OLDMAN EMU โช้คอัพหน้าคู่ละ 12,600 บาท คู่หลังราคาคู่ละ 8,400 บาท ใช้ร่วมกับสปริงเดิมได้ครับ
    2. ชุดโช้คอัพ AMADA X-TREME แกนโช้คอัพ 20 มิล. โช้คอัพหน้าคู่ละ 6,500 บาท คู่หลังคู่ละ 5,500 บาท
    3. ชุดโช้คอัพรุ่น RM 9 ปรับ 9 ระดับ โช้คอัพหน้า 8,500 บาท โช้คอัพหลังคู่ละ 7,500 บาท
    ส่วนชุดสปริงกันเซหลังชุดละ 3,00 บาท ครับ
    สอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ครับที่ร้านพี.พี.ยานยนต์
    087-1251009 / 034-852163 ( พรต )

abloy
    ผู้เยี่ยมชม

TRITON 4x2 D/C 2.5DI-D GLX ABS/Airbag A/T ปี2008 ข้างหลังกระด้างมากครับ ถ้าเปลี่ยนโช๊คหลัง ให้นุ่นนวลขึ้น แนะนำรุ่นไหนดีครับ ราคาประมาณสักเท่าไหร่ครับ หรือว่าต้องทำอะไรเพิ่มอีกหรือเปล่าครับ

manop191
    ผู้เยี่ยมชม

Triton3.2 4x4 4doors auto max275-45-20 รู้สึกกระด้างมาก อยากนิ่มแบบเก๋ง โดยไม่เสียการทรงตัว ทําได้ไหมครับ

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ abloy ดูโพส
    TRITON 4x2 D/C 2.5DI-D GLX ABS/Airbag A/T ปี2008 ข้างหลังกระด้างมากครับ ถ้าเปลี่ยนโช๊คหลัง ให้นุ่นนวลขึ้น แนะนำรุ่นไหนดีครับ ราคาประมาณสักเท่าไหร่ครับ หรือว่าต้องทำอะไรเพิ่มอีกหรือเปล่าครับ
    แนะนำโช้คอัพหลังปรับ 9 ระดับครับ จะช่วยทำให้รถนุ่มนวล ไม่กระด้าง ราคาคู่ละ 7,500 บาท มีส่วนลด 10 % ครับ

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ manop191 ดูโพส
    Triton3.2 4x4 4doors auto max275-45-20 รู้สึกกระด้างมาก อยากนิ่มแบบเก๋ง โดยไม่เสียการทรงตัว ทําได้ไหมครับ
    ต้องการให้รถนิ่มแบบเก๋ง แนะนำให้เปลี่ยนจากระบบแหนบ เป็นระบบคอยล์สปริงครับ

beb2e@hotmail.com
    ผู้เยี่ยมชม

ไปโหลดมาแว่วคับ ร้านนี้ ของเค้าจิง แนะนำให้ไปทำกันคับ

thirty6
    ผู้เยี่ยมชม

Post text

up ให้อีกคนครับ ยืนยันจากรูป Cab แม็กขาว พี่พรตจัดให้ แจ๋วจริงๆ วิ่งหนึบ ไม่กระด้างครับ

หน้า 7 จากทั้งหมด 70 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 57 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้