สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 10 จากทั้งหมด 10

กระทู้: อาทิตย์ที่ 17 พฤษภาคม 2552 ไปวิ่ง Drag กัน ถือโอกาสมีตติ้งไปในตัว

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    1353
    Status
    โพส
    244

มาตรฐาน อาทิตย์ที่ 17 พฤษภาคม 2552 ไปวิ่ง Drag กัน ถือโอกาสมีตติ้งไปในตัว

SUPERTRUCK RACE & MIDWAY Drag 2009 สนามที่ 2

SUPERTRUCK RACE & MIDWAY Drag 2009 สนามที่ 2 มาแว้วววววว

จัดขึ้น ณ สนามบิน จ.ราชบุรี ที่เดิม เวลาเดิมครับ ในวันอาทิตย์ที่ 17 พฤษภาคม 2552 ที่จะถึงนี้ครับ

การแข่งขันเริ่มต้นเวลา 12.00 น. เป็นต้นไปครับ

การแข่งขัน 12 รุ่นหลัก + 1 รุ่นพิเศษ เช่นเดิมครับ

โดยมีการแข่งขัน รวมเป็น 13 รุ่น ดังนี้

1.รุ่น แบร็คเก็ต XX.17

2.รุ่น แบร็คเก็ต 20 วินาที

3.รุ่น แบร็คเก็ต 19 วินาที

4.รุ่น แบร็คเก็ต 18 วินาที

5.รุ่น Super Gasoline Turbo

6.รุ่น Super Street Direct Turbo Junior

7.รุ่น Super Street Direct Turbo Pro

8.รุ่น Super Street Swirl Turbo Junior

9.รุ่น Super Street Swirl Turbo Pro

10.รุ่น Super Street 4J Commonrail

11.รุ่น Super Street MITSU Commonrail (อนุญาตให้ตระกูล NISSAN ลงได้)

12.รุ่น Super Street TOYOTA Commonrail (อนุญาตให้ตระกูล FORD & MAZDA ลงได้)

13.รุ่นพิเศษ Super STD Diesel Turbo (ดีเซลเทอร์โบเดิม ไม่จำกัดระบบ และ การโมดิฟาย)

เปิดเทสต์รันประมาณ 11.30 เป็นต้นไปครับ
    อัตราค่าสมัคร และ เงินรางวัล

อัตราค่าสมัคร และ เงินรางวัล นะครับ

รุ่น แบร็คเก็ต XX ค่าสมัคร 150 บาท ผู้ชนะรับ ถ้วยรางวัล+ของรางวัล

รุ่น แบร็คเก็ต 18-19-20 วินาที ค่าสมัคร 300 บาท อันดับที่ 1-2-3 รับถ้วยรางวัล+ของรางวัลสุดคุ้มค่า

รุ่น ค่าสมัคร 800 บาททั้ง 9 รุ่น อันดับที่ 1-2-3 รับถ้วยรางวัล+ของรางวัลสุดคุ้มค่า+เงินรางวัล ทั้ง 3 อันดับ

โดยอัตราการคำนวน จำนวนเงินรางวัลคือ จำนวนรถในรุ่นนั้น 5 คันขึ้นไป

จำนวนเงินค่าสมัครในรุ่นนั้น หักออกมาเป็นเงินรางวัลจากยอดค่าสมัคร 60%

อันดับที่ 1 รับไป 50% จากยอดที่หักมา

อันดับที่ 2 รับไป 30% จากยอดที่หักมา

อันดับที่ 3 รับไป 20% จากยอดที่หักมา

ติดต่อ สอบถาม จองเต๊นท์ หรือสงสัยประการใด สอบถามได้ตลอดเวลาครับ

0 8 1 - 1 1 0 - 3 0 0 3 , 0 8 3 - 0 9 2 - 5 2 0 2 หนึ่งครับ
    0 8 1 - 1 1 0 - 3 6 3 6 เอวี่
    เงินรางวัล สำหรับรุ่น 800 บาทก็ตามที่แจ้งเลยนะครับ

ส่วนแบร็คเก็ต ของรางวัลมากมาย ทุกอันดับครับ

แบร็คเก็ต 20 วิ ที่ 1 รับถ้วย + ชุดคลัทช์ (หวีซิ่ง+ผ้ากึ่ง จาก ANC Racing Clutch) ไป 1 ชุด (จัดให้ตามรุ่นที่คุณต้องการไปสดๆเลยครับ เจ้าของมาเอง ในกรณีที่เป็นรุ่นที่ไม่มีสินค้า ขอสงวนสิทธิ์จัดเป็นรุ่นอื่นๆให้แทนครับ)

แบร็คเก็ต 19 วิ ที่ 1 รับถ้วย + โช้คอัพแต่ง จาก N.J.Modify นครปฐม 1 คู่ครับ

แบร็คเก็ต 18 วิ ที่ 1 รับถ้วย + น้ำมันเครื่อง จาก MIDWAY นครปฐม 1 แกลลอนครับ

รุ่น 4J Commonrail ที่ 1 รับถ้วย + เงินรางวัล(ตามกฏด้านบน) + ชุดคลัทช์ (หวีซิ่ง+ผ้าทองแดงก้อน จาก ANC Racing Clutch) ไป 1 ชุดครับ

รุ่น Swirl Pro ที่ 1 รับถ้วย + เงินรางวัล(ตามกฏด้านบน) + หม้อน้ำ หรือ ผลิตภัณฑ์อย่างใดอย่างนึง (หากแน่นอนจะแจ้งตามมาครับ)

และ รุ่นอื่นๆ มีของรางวัล + เงินรางวัล(ตามจำนวนรถ ในรุ่นนั้นๆ) ของรางวัลมากมาย จาก ผู้สนับสนุนหลัก อย่างเป็นทางการ

-นิตยสาร RACE & Race Truck โดย บ.ก.ต่อ
    -ร้าน MIDWAY นครปฐม โดยคุณโอ๊ต
    -ร้าน N.J.Modify นครปฐม โดยพี่น้อย
    -ผลิตภัณฑ์ ----- CLEANER
    -ANC Racing Clutch โดยคุณรัน
    -น้ำมันเครื่อง ZIC
    -กล่องซิ่ง PRO SPEED โดยคุณเล็ก
    -ร้านโชคอนันต์สปอร์ต

แล้วเจอกันนะครับ

ที่มา
    http://www.supertruck-thailand.com/D...extra=page%3D1
    ท่านใดสนใจเรียนเชิญนะครับ ใครอยากรู้เวลารถตัวเองวิ่ง 402 m. ใช้เวลากี่วินาทีไปลองกันได้ครับ จะได้ถือโอกาสนี้มีตติ้งไปในตัวครับ
    การเดินทาง
    1.จากถนนพระราม2-กระทุ่มแบน-เพชรเกษม
    2.จากถนนพระราม2-กาญจนาภิเษก-เพชรเกษม
    3.จากถนนพระราม2-กาญจนาภิเษก-ปิ่นเกล้า-นครชัยศรีแล้วเข้าเพชรเกษม
    4.หรือจากถนนพระราม2 ไปเข้าบ้านแพ้ว แล้วออกเพชรเกษมเลยก็ได้(แต่ถนนช่วงบ้านแพ้วจะเป็นเลนสวน)

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

มาตรฐาน Re: อาทิตย์ที่ 17 พฤษภาคม 2552 ไปวิ่ง Drag กัน ถือโอกาสมีตติ้งไปในตัว

น่าสนครับ แต่ไกลจาก กทม. ไปหน่อย เกิดไปแล้วรถพัง เซ็งเป็ดเลยหล่ะงานนี้

chaiyasit
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: อาทิตย์ที่ 17 พฤษภาคม 2552 ไปวิ่ง Drag กัน ถือโอกาสมีตติ้งไปในตัว

เราจะอยู่ส่วนไหนของสนามครับน้าต่อ...แต่อยากปลอดภัย100%นะ...
    ส่วนวันเวลา..ผมขอใกล้ๆวันอีกนิดจะมาอัพอีกทีครับ...เรื่องราวน่าสนใจ
    ดีครับผมอยากไป...+++แต่ถ้าจะลองเดินลงแทร็ค..ผมควรจะอยู่ข้อไหนครับ+++

chaiyasit
    ผู้เยี่ยมชม

ลืม+++รถผม Standart คาดว่าถ้าเจอเดิมๆด้วยกันไม่กลัวครับ...(ไม่กลัวรถพังนะครับ) เพราะวิ่งช่วงระยะทางแค่นั้นเคยลองลากยาวๆมาแล้วครับ(4ครั้ง)

TTC-00243 TTC-Member
    User ID
    682
    Status
    โพส
    1,229

สู้สู้.....

User ID
    6105
    Status
    โพส
    803

อีกหนึ่งรายการสำหรับ ดีเซลDrag อย่างเรา http://tepnakorn.net/index.php?optio...=122&Itemid=11 เอามาฝากครับ

User ID
    1353
    Status
    โพส
    244

โทษทีครับน้าๆ มาตอบช้าไปหน่อย งานเข้าเยอะเหลือเกินช่วงนี้

User ID
    1353
    Status
    โพส
    244

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ น้องขาวมุก ดูโพส
    น่าสนครับ แต่ไกลจาก กทม. ไปหน่อย เกิดไปแล้วรถพัง เซ็งเป็ดเลยหล่ะงานนี้
    ไม่ต้องห่วงครับน้าปอง ถ้าเป็นเครื่องยนต์เดิมๆ หรือมีการปรับแต่งมาบ้างไม่มาก
    โอกาสพังยากครับ (ถ้าจำไม่ผิดรถน้าปองวาง 2J-GTE) ใช่ป่าว แต่ถ้าเกิดว่ามีปัญหารถไม่สามารถขับกลับได้ ก็ช่วยกันลากกลับครับเราไม่ทิ้งกันครับ หรือจะไปลองเวลาเฉยๆไม่ลงแข่งก็ได้ครับ แล้วก็อยู่ดูรถแรงๆเค้าวิ่งกันครับ

User ID
    1353
    Status
    โพส
    244

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chaiyasit ดูโพส
    เราจะอยู่ส่วนไหนของสนามครับน้าต่อ...แต่อยากปลอดภัย100%นะ...
    ส่วนวันเวลา..ผมขอใกล้ๆวันอีกนิดจะมาอัพอีกทีครับ...เรื่องราวน่าสนใจ
    ดีครับผมอยากไป...+++แต่ถ้าจะลองเดินลงแทร็ค..ผมควรจะอยู่ข้อไหนครับ+++
    ปลอดภัย100% ครับน้าชัย เพราะหลังจุดสตาร์ทไปแล้วเราไม่สามารถที่จะไปยืนดูได้ครับ ส่วนใหญ่จะอยู่กันด้านหน้าจุดสตาร์ท หรือจะอยู่ในเต๊นท์กรรมการตรงจุดสตาร์ทเลยก็ได้ครับปลอดภัยเหมือนกัน(คนจัดรู้จักกันครับเลยเข้าได้) จะมีก็แต่ควันไอเสียกับควันยางแหละครับ คอยดูทางลมเอาครับ อิอิ..

ส่วนรถน้าชัยถ้าแตนๆเลย ได้ลุ้นอยู่ 3 รุ่นครับ

1.รุ่น แบร็คเก็ต XX.17
    อยู่ที่ดวงครับ ไม่ต้องใช้ฝีมือ รถไม่ต้องแรง แค่มีดวง สรุปคือรุ่นนี้ดวงล้วนๆเลยครับ ส่วนใหญ่จะวิ่งกันหนุกๆน่ะครับ

2.รุ่น แบร็คเก็ต 20 วินาที เป็นรุ่นที่น่าลุ้นมากๆสำหรับไทรทันแตนๆอย่างเรา เพราะปกติรถเดิมๆ ทั้ง Plus และ 116 ตัวเตี้ย จะวิ่งกันอยู่ประมาณ 19 วิ ปลายๆ ถึง 20 วิ ต้นๆน่ะครับ

3.รุ่น แบร็คเก็ต 19 วินาที ก็เป็นอีกรุ่นที่น่าจะลงได้ Plus ในทีมคันนึงตอนเดิมๆเลยเค้าวิ่งได้ 19.4 วิ พอสนามถัดมาเค้าถอดแคตฯ เดินท่อไอเสียใหม่ และปรับบูสท์เพิ่มขึ้น (เท่าไหร่ผมจำตัวเลขไม่ได้แต่ไม่เกิน 18 ปอนด์แน่ๆครับ) เวลาลงมาเป็น 18 วิ ปลายๆ ส่วนรถผมดีสุด 19.7 วิ แต่ถอดแคตฯ อุดEGR บูสท์ไม่ได้เพิ่ม ยาง 225/55/17 ครับ

ก็เป็นรายละเอียดคร่าวๆน่ะครับ
    (อยากจะไปลองสเต็ปเบาๆที่ลงอยู่ตอนนี้่เหมือนกันครับ อิอิ..)

User ID
    1353
    Status
    โพส
    244

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chaiyasit ดูโพส
    ลืม+++รถผม Standart คาดว่าถ้าเจอเดิมๆด้วยกันไม่กลัวครับ...(ไม่กลัวรถพังนะครับ) เพราะวิ่งช่วงระยะทางแค่นั้นเคยลองลากยาวๆมาแล้วครับ(4ครั้ง)
    ครับ เดิมๆโอกาสพังยากครับ ไม่ได้เค้นกำลังเครื่องยนต์มากนัก สบายๆครับ

ข้อมูลกระทู้