หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 35

kasdan
    ผู้เยี่ยมชม

Red face เกียร์ออโต้

เรียนถามพี่ๆสมาชิก ไม่ทราบใครขับตั้นเกียร์ออโต้บ้าง แล้วมันดีหรือไม่ดียังไงบ้าง กำลังสนใจอยู่ เพราะเมียจะขับด้วย.....

ann.seck
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: เกียร์ออโต้

ก็สมูท ดี ให้กำลังต่อเนื่องดี ความเร็วที่เคยทำได้ 180 ยังไปได้อีก ...ขึ้นดอยก็ดีน่ะ มี Overdrive สบายไม่เมื่อย ถ้าขับในกรุงฯ แหม คุณนี้ เอาใจภรรยา ดีเนอะ เป็นห่วงกลัวเมื่อย ดีครับ ช่วยๆกันขับ ส่วนผมไม่ มีแฟนคลับ ต้องขับเอง..ข้อเสียauto ยังไม่เคยเจอ แต่ควร ดูแล เรื่องการใช้รอบ ให้สัมพันธ์ เช่นไม่ออกตัวแรง หรือ กระแทก คันเร่ง และน้ำมันเกียร์ ถ่ายตามระยะเวลา (ดูแลเป็นพิเศษ) จาก คนใช้ Plus Auto

RatBig
    ผู้เยี่ยมชม

สะดวกสบายและแรงไม่แพ้ Manual แถมมี Over Drive ไว้แซงด้วยครับ ไม่ต้องผิดหวังถ้าเลือก Auto น้ำมัน 12 โลลิตรโดยเฉลี่ย

koo337
    ผู้เยี่ยมชม

ดีมากโดยเฉพาะใช้ในเมือง
    ลืมเกียร์ธรรมดาไปเลยครับ
    คือเมื่อก่อนผมใช้เกียร์ธรรมดา
    หากเปลี่ยนรถผมคันต่อไปก้อคงจะเลือกเกียร์ออโตหมือนเดิม

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

คือผมใช้ออโต้ครับ

และส่วนตัวคิดว่า มันดีกว่าเกียร์ธรรมดา

ทุกประตู สำหรับไทรทันครับ

รอบต่ำกว่า ปลายแรงกว่า ออกตัวปกติดีกว่า

จุกจิกน้อยกว่า อัตราเร่งนุ่มนวลกว่า และอีกมากมายครับ

piyavit
    ผู้เยี่ยมชม

ผมก็ใช้เกียร์ ออโต้ เหมือนกันครับสะดวกดีครับ...ส่วนตัวนะครับชอบที่เวลารถลอยตัวแล้วพอเยียบคันเร่งแป๊ปเดียวขึ้นไป 160 แล้วแต่สามารถเยียบได้อีกครับ...Triton สุดยอดครับ...

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

...ดีครับดีต้องลองครับ...

...เขียนบรรยายให้มือหงิกก็ไม่ดีเท่าลองเองครับ...

kasdan
    ผู้เยี่ยมชม

ขอบคุณสำหรับหลายๆ ความเห็น....
    กำลังรอเจ้าตั้น 4 ประตูโฉมใหม่อยู่ .....

BLACK HIPPO
    ผู้เยี่ยมชม

ผมก็ใช้ไทรทัน พลัส 4x2 ออโต้ ขับสบายคับ ไม่ค่อยกินน้ำมันและแรงกว่าที่คิด ทางไกลทางตรง เร่งแซงได้เหมือนเกียร์ธรรมดาเลย ส่วนตัวแล้วโดยภาพรวมผมให้98%ชอบมากครับ(หัก2แต้มเพราะศูนย์บริการล้างรถผมเป็นคราบ..เซ็งจริงๆ)

User ID
    677
    Status
    โพส
    20

ใช้ในเมือง ขับสบายครับ

User ID
    590
    Status
    โพส
    114

auto เหมือนกันคับ ผมว่าเรื่องที่ผมไม่ชอบอย่างเดียวคือเรื่องออกตัวนะคับ จะทำความเร็วได้ช้าไปหน่อยนะคับ ไม่ทันใจเหมือน manual นะคับ หรือ อาจจะเป็นเพราะผมคับไม่ค่อยเองก็ได้นะคับ อยากรู้ต้องลองเอาเองที่ศูนย์เลยคับ

THE PEARL WHITE JIM
    ผู้เยี่ยมชม

auto ดีกว่าเยอะครับเชื่อผม

nop_aeh
    ผู้เยี่ยมชม

ของผม 4*2 ตัวธรรมดา มันไม่สมูทเหมือนตัวพลัส มีใครรู้ช่วยที

preecha
    ผู้เยี่ยมชม

วี่งในกรุงเทพได้สักกี่โลลิตร..
    ขับต่างจังหวัดสบาย120 กินเท่าไรครับ..

Nok
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kasdan ดูโพส
    ขอบคุณสำหรับหลายๆ ความเห็น....
    กำลังรอเจ้าตั้น 4 ประตูโฉมใหม่อยู่ .....
    ยังอีกนานคับ แถมอัตราดอกเบี้ยก็จะเพิ่มขึ้นสูงแน่นนอน ราคารถก็ตามไปด้วย

ไตรมาส 4 ของปีนี้ ก็ไม่รู้จะได้ออกตัวใหม่หรือเปล่า

ลองดูวิเคราะห์เศรษฐกิจ

ถ้าจะเปลี่ยนจริงๆ ก็จะเป็นแค่ตัวด้าน หน้าอย่างเดียว มั้ง...

ผมก็เลยจอง AT ไปแล้ว ดอกเบี้ย 0.82 %

อิอิอิ

ssuttiarj
    ผู้เยี่ยมชม

วี่งในกรุงเทพได้สักกี่โลลิตร.. ไม่แน่ใจครับ..อยู่ระยอง
    ขับต่างจังหวัดสบาย120 กินเท่าไรครับ..ประมาณ 12 ครับ 4x4 2500 AT

TTC-00395 TTC-Member
    User ID
    3015
    Status
    โพส
    413

ขับสนุก และสบาย กินมากกว่าธรรมดาหน่อย แต่okนะ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

ใน ก.ท.ม.ทางด่วน+วิ่งติดๆใช้ประจำก็อาทิตย์ละ5วัน วันละ61โล.ได้อยู่ 9.5 - 10.5 เหมือนกัน 4x4 2.5 AT ครับ สบายดีครับ....แต่จะสะอึกก็ตอนครบที่ต้องเปลี่ยนน้ำมันเกียร์ และเฟืองทั้งหมดละ...หลายพันอยู่..

User ID
    4611
    Status
    โพส
    717

ผมกะใช้autoครับ เจอข้อเสียหลายอย่างเหมือนกัน เอาข้อที่รับไม่ค่อยได้เลยนะครับ ข้อเสียที่ว่า คือ ขับง่าย สบายเท้า ไม่กระตุก ไม่ค่อยกินน้ำมันเท่าไหร่ 100-120 ได้สบาย 12กิโล/ลิตร และที่รับไม่ได้สุดๆๆกะคือเวลาผมไปกิงเหล้าที่ไหนนะ กลับจากร้านมาทีไรมะเจอรถสักครั้งครับ (มท1แอบมาเอาไปเรื่องมานเศร้า) สรุปครับ auto มะมีข้อเสียเลยครับ ขอบอก

แม่ฮ่องสอน
    ผู้เยี่ยมชม

ออโต้ทำให้เรามีสมาธิกับการขับขี่มากขึ้นนะครับ

จับมือแฟนก็ได้

กินข้าวเหนียวไก่ย่างก็ได้

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้