หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 37

ชีวิตไม่มีด้านเดียว TTC-Member
    User ID
    1873
    Status
    โพส
    28

Cool ประกาศเตือนพี่น้องชาว Tritonclub ทุกท่าน

เนื่องจากการโดนโกงประกันชั้น1 จากบริษัทตัวแทนขายประกัน ก่อนจ่ายเงิน
    ให้ผู้ซื้อประกันโทร สอบถามกับบริษัทแม่ของประกันก่อนว่ามีบริษัทลูกเป็นตัวแทนอยู่จริงหรือไม่ หรือโทรสอบถามกับกรมการประกันภัยก็ได้ครับ
    และให้ระวังบริษัท GM โปรกเกอร์ ชื่อผู้ขายคือ
    1.นรีมาศ แซ่อู๋
    2.นาย ประเดิมชัย
    ซึ่งตอนนี้ผมได้แจ้งความใว้ที่ สน.ลุมพินีแล้ว ตอนนี้รภผมจ่ายเงินค่าประกันไป
    14500 บาท 3 เดือนแล้วแต่ไม่มีความคุ้มครองให้กับรถผมเลยครับ
    ผมไม่อยากให้ใครต้องเป็นอย่างผม

TTC-00243 TTC-Member
    User ID
    682
    Status
    โพส
    1,229

มาตรฐาน Re: ประกาศเตือนพี่น้องชาว Tritonclub ทุกท่าน

ไอ้พวกนี้หากินบนหลังคน.....เจอต้องเอาให้น่วมครับ
    ก่อนซื้อพวกนี้มันโทรมาหาน้าพิชิตหรอครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    2994
    Status
    โพส
    1,378

มาตรฐาน Re: ประกาศเตือนพี่น้องชาว Tritonclub ทุกท่าน

ขอบคุณครับ...

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

เอาอีกแล้วเหรอพี่น้อง ฝากดูแลเพื่อนๆด้วยนะครับ อย่าเห็นแค่ของถูกครับ
    เอกสารการโอนเงินเก็บไว้นะครับถึงจะผ่อนก็ต้องมีความคุ้มครองตั้งแต่จ่ายเงินแล้ว และสามารถโทรเช็คที่ บริษัทรับประกันได้หรือต้องมีใบรับแจ้งนะครับแจ้ง คปภ.ได้ครับ เห็นกระทู้แบบนี้ก็เหนื่อยใจครับ

User ID
    11368
    Status
    โพส
    87

แย่จัง คนประเภทนี้

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

ร้องเรียนประกันภัยผ่านเน็ตสำนักงานคณะกรรมการกำกับและส่งเสริมการประกอบธุรกิจประกันภัย (คปภ.) พัฒนากลไกในการคุ้มครองสิทธิประโยชน์ของประชาชนและผู้เอาประกันภัยให้ได้รับความคุ้มครองที่รวดเร็วและครบถ้วน ด้วยการเปิดการไกล่เกลี่ยข้อพิพาทผ่านช่องทางอีเมล เพื่ออำนวยความสะดวกให้กับประชาชนผู้เอาประกันภัย โดยร้องเรียนด้านการประกันภัยผ่าน www.oic.or.th จากเดิมผู้ร้องต้องเดินทางไปร้องเรียนด้วยตนเองหรือส่งเป็นหนังสือร้องเรียน เป็นต้น โดยเริ่มแล้วตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไป สอบถามโทร.1186

หนังสือพิมพ์บ้านเมือง -- จันทร์ที่ 1 กุมภาพันธ์ 2553 10:06:01 น.

User ID
    186
    Status
    โพส
    191

...ถ้าประกันโทรมาผมจะถามก่อนว่าเป็นตัวแทนหรือจากบริษัทประกันโดยตรง ถ้าผ่านตัวแทนผมจะไม่ทำครับ.....ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆๆ

User ID
    3585
    Status
    โพส
    59

ประกันกำลังจะหมดเหมือนกันครับ ช่วงนี้ก็มีโทรมาบ่อยเหมือนกัน คงต้องระวังมากขึ้นครับ.....ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆๆ ครับ

TTC-00158 TTC-Member
    User ID
    6114
    Status
    โพส
    47

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ja_i ดูโพส
    ประกันกำลังจะหมดเหมือนกันครับ ช่วงนี้ก็มีโทรมาบ่อยเหมือนกัน คงต้องระวังมากขึ้นครับ.....ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆๆ ครับ
    จากตัวแทนหรือจากบริษัทประกันก็เหมือนกันครับ
    จากตัวแทนก็สามารถเลือก บริษัทที่เราต้องการได้ตามความต้องการ
    จากบริษัทประกันก็เหมือนกันครับถ้าเขาจะโกงเราก็โดนอยู่ดี
    ความคุ้มครองเหมือนกันครับ ส่วนที่ผมทำคือส่งเข้าบริษัททีเชื่อถือได้มีเอกสารชัดเจนสามารถตรวจสอบและสอบกลับได้ครับ
    เพราะผมก็ต้องรับผิดชอบเบื้องต้นครับ ยังไงด้ฝากพี่น้องดูกันดีๆครับก่อนทำอย่าดูส่วนลดและของแถมมากเกินไปครับ

User ID
    2826
    Status
    โพส
    398

ขอบคุณครับบบบบ

TTC-01004 TTC-Member
    User ID
    1090
    Status
    โพส
    2,326

ขอบคุณครับ

User ID
    11490
    Status
    โพส
    213

มีรถสักคันมันเหนื่อยนะครับพี่น้อง

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

User ID
    204
    Status
    โพส
    34

ผมเคยโดนเหมือนกันครับ รถคันแรกในชีวิต เนื่องจากไว้ใจตัวแทนมาก ก็ต่อกันมา 2 ปี พอเข้าปีที่ 3 เค้ามาก็มาติดต่อเราขอเก็บเงินปกติ ไอ่เราก็ไม่ได้คิดอะไร จ่ายไปปกติ หลังจากนั้นหายไปเป็นเดือนๆ โทรถามกรมธรรม์ก็บ่ายเบี่ยงบอกเด่วจะเอามาให้ ไม่รู้กี่เดี๋ยว เจ้ากรรมรถดันมามีปัญหาต้องเรียกเคลม สรุปแม่เจ้าเคลมไม่ได้ครับ เค้าบอกเราขาดต่อไปนานมากแล้ว เช็คกันไปเช็คกันมา สรุปไอ่ตัวแทน มันลาออกมาตั้งนานแล้วครับ เซงชีวิต ต้องระวังให้ดีครับสมัยนี้ ทำอะไรตรวจสอบกับบริษัทโดยตรงชัวร์ที่สุด

User ID
    5683
    Status
    โพส
    45

ผมรถก็รถคันแรก...ได้ประกันชั้นหนึ่งแถมมาตอนออกรถออกมาได้สามเดือน TQM Broker โทรมาบอกว่าเดี๋ยวค่าเบี้ยประกันจะขึ้น ให้รีบจองและจ่ายเงินล่วงหน้าเพื่อจะได้ค่าเบี้ยประกันเท่าเดิมผมก็ยังงงๆ อะไรวะประกันก็ยังไม่หมดอายุจะให้ต่ออะไรตอนนี้ ผมก็เลยบอกไปว่าผมขอเช็คข้อมูลก่อน แบบยังงอยู่ ก็วางสายไป...วันหลังโทรมาอีกแต่เปลี่ยนคน ผมก็บอกเหมือนเดิม แต่ก็ยังไม่ได้เช็คข้อมูลอะไรเพิ่ม จนคนที่สี่โทรมาผมก็รำคาญเลยบอกไปว่าผมยังไม่ตัดสินใจตอนนี้ ยังไม่มีข้อมูล ผมขอตรวจสอบข้อมูลก่อน คนทุกวันนี้มิจฉาชีพเยอะขอตรวจสอบข้อมูลก่อน แค่นั้นล่ะครับไม่โทรมาอีกเลย พอเช็คข้อมูลในเน็ตนะ...โอ้...คุณลอง Search โบรกเกอร์ที่คุณซื้อประกันด้วยดูซิครับ...คุณอาจขนลุกได้

User ID
    4962
    Status
    โพส
    1,395

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ evoda3 ดูโพส
    จากตัวแทนหรือจากบริษัทประกันก็เหมือนกันครับ
    จากตัวแทนก็สามารถเลือก บริษัทที่เราต้องการได้ตามความต้องการ
    จากบริษัทประกันก็เหมือนกันครับถ้าเขาจะโกงเราก็โดนอยู่ดี
    ความคุ้มครองเหมือนกันครับ ส่วนที่ผมทำคือส่งเข้าบริษัททีเชื่อถือได้มีเอกสารชัดเจนสามารถตรวจสอบและสอบกลับได้ครับ
    เพราะผมก็ต้องรับผิดชอบเบื้องต้นครับ ยังไงด้ฝากพี่น้องดูกันดีๆครับก่อนทำอย่าดูส่วนลดและของแถมมากเกินไปครับ
    ซื้อ กะ น้าได้ไหมครับ ใกล้ หมดแล้ว ไม่ค่อยไว้ใจใครเลย

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ฮาโหน่งมาแว้วว ดูโพส
    ผมเคยโดนเหมือนกันครับ รถคันแรกในชีวิต เนื่องจากไว้ใจตัวแทนมาก ก็ต่อกันมา 2 ปี พอเข้าปีที่ 3 เค้ามาก็มาติดต่อเราขอเก็บเงินปกติ ไอ่เราก็ไม่ได้คิดอะไร จ่ายไปปกติ หลังจากนั้นหายไปเป็นเดือนๆ โทรถามกรมธรรม์ก็บ่ายเบี่ยงบอกเด่วจะเอามาให้ ไม่รู้กี่เดี๋ยว เจ้ากรรมรถดันมามีปัญหาต้องเรียกเคลม สรุปแม่เจ้าเคลมไม่ได้ครับ เค้าบอกเราขาดต่อไปนานมากแล้ว เช็คกันไปเช็คกันมา สรุปไอ่ตัวแทน มันลาออกมาตั้งนานแล้วครับ เซงชีวิต ต้องระวังให้ดีครับสมัยนี้ ทำอะไรตรวจสอบกับบริษัทโดยตรงชัวร์ที่สุด
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Regit ดูโพส
    ผมรถก็รถคันแรก...ได้ประกันชั้นหนึ่งแถมมาตอนออกรถออกมาได้สามเดือน TQM Broker โทรมาบอกว่าเดี๋ยวค่าเบี้ยประกันจะขึ้น ให้รีบจองและจ่ายเงินล่วงหน้าเพื่อจะได้ค่าเบี้ยประกันเท่าเดิมผมก็ยังงงๆ อะไรวะประกันก็ยังไม่หมดอายุจะให้ต่ออะไรตอนนี้ ผมก็เลยบอกไปว่าผมขอเช็คข้อมูลก่อน แบบยังงอยู่ ก็วางสายไป...วันหลังโทรมาอีกแต่เปลี่ยนคน ผมก็บอกเหมือนเดิม แต่ก็ยังไม่ได้เช็คข้อมูลอะไรเพิ่ม จนคนที่สี่โทรมาผมก็รำคาญเลยบอกไปว่าผมยังไม่ตัดสินใจตอนนี้ ยังไม่มีข้อมูล ผมขอตรวจสอบข้อมูลก่อน คนทุกวันนี้มิจฉาชีพเยอะขอตรวจสอบข้อมูลก่อน แค่นั้นล่ะครับไม่โทรมาอีกเลย พอเช็คข้อมูลในเน็ตนะ...โอ้...คุณลอง Search โบรกเกอร์ที่คุณซื้อประกันด้วยดูซิครับ...คุณอาจขนลุกได้
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ZELDA ดูโพส
    ซื้อ กะ น้าได้ไหมครับ ใกล้ หมดแล้ว ไม่ค่อยไว้ใจใครเลย
    อย่าว่าแต่น้าๆเลยครับ ที่ซื้อประกันกลัวโดนโกง ผมเองก็เคยเป็นคนซื้อครับ
    ตอนมาขายเองก็เจอดีครับโบรกเกอร์ที่ห่วยแตก เก็บเงินลูกค้าให้ผมโอนให้เราก็โอนปกติ แต่พอส่งหมดมีจ.ม มาว่าไม่มีการโอนเงินเข้าบ.ประกันเท่านั้นแหละวิ่งตามตาเหลือกเลยดีที่เก็บใบโอนไว้แล้วไปตามอีกทีเลยให้กรมธรรม์เรามา
    ผมเองก็ต้องรับผิดชอบแทนทุกท่านครับ ความซื่อสัตย์สำคัญครับเราทำมาหากินเพื่อปากท้องครับพออยู่พอกิน ซื่อกินไม่หมดคดกินไม่นาน
    ไม่ต้องซีเรียสครับทุกอย่างมีทางออก ทำที่ไหนก็ได้แต่ก็ดูประวัติและผลประกอบการณ์เขาด้วยครับอีกอย่าง เราเช็คที่ บ.ประกันได้หลังจากตกลงทำไปแล้ว

User ID
    5767
    Status
    โพส
    570

ยังผ่อนไม่หมดก็ต่อกับแบ็งตลอด ของศรีเมือง ก็ โอเค นะครับ เบื้ยปีที่สาม เหลือ
    13000 นิดๆ (ไม่เคยเคลม) ซ่อมห้าง แต่เซ็งพวกโทรมาบอกว่าผ่อนไ้ด้ อะไรทำนองนี้ เจอผมตอกไปหลายคน อย่างที่บอกเขาไม่เรียกว่าผ่อนหรอกครับ เขาเรียกว่าเก็บล่วงหน้า ยังเหลืออีกตั้ง 2-3 เดือน หากผ่อนคุณต้องให้ผมเริ่มจ่ายเงินหลังจากประกันเริ่มคุ้มครองแล้วใช่มั๊ย เอ่อๆ อึ้งครับ

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Jui-Pearl_White ดูโพส
    ยังผ่อนไม่หมดก็ต่อกับแบ็งตลอด ของศรีเมือง ก็ โอเค นะครับ เบื้ยปีที่สาม เหลือ
    13000 นิดๆ (ไม่เคยเคลม) ซ่อมห้าง แต่เซ็งพวกโทรมาบอกว่าผ่อนไ้ด้ อะไรทำนองนี้ เจอผมตอกไปหลายคน อย่างที่บอกเขาไม่เรียกว่าผ่อนหรอกครับ เขาเรียกว่าเก็บล่วงหน้า ยังเหลืออีกตั้ง 2-3 เดือน หากผ่อนคุณต้องให้ผมเริ่มจ่ายเงินหลังจากประกันเริ่มคุ้มครองแล้วใช่มั๊ย เอ่อๆ อึ้งครับ
    ถูกต้องแล้วครับไม่มีเครมก็ต้องลดลงครับ เพราะเขาก็รับไปเต็มๆครับเราเครมมากเขาก็มาบวกเราปีต่อไปเพราะเขาให้เครดิตประวัติดี แต่อย่างว่าครับเราซื้อแล้วไม่ใช้เลยก็เสียของครับเขามีวงเงินให้เครมอยู่นิดหน่อยไม่เสียประวัติครับ

User ID
    3452
    Status
    โพส
    3,405

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chit ดูโพส
    เนื่องจากการโดนโกงประกันชั้น1 จากบริษัทตัวแทนขายประกัน ก่อนจ่ายเงิน
    ให้ผู้ซื้อประกันโทร สอบถามกับบริษัทแม่ของประกันก่อนว่ามีบริษัทลูกเป็นตัวแทนอยู่จริงหรือไม่ หรือโทรสอบถามกับกรมการประกันภัยก็ได้ครับ
    และให้ระวังบริษัท GM โปรกเกอร์ ชื่อผู้ขายคือ
    1.นรีมาศ แซ่อู๋
    2.นาย ประเดิมชัย
    ซึ่งตอนนี้ผมได้แจ้งความใว้ที่ สน.ลุมพินีแล้ว ตอนนี้รภผมจ่ายเงินค่าประกันไป
    14500 บาท 3 เดือนแล้วแต่ไม่มีความคุ้มครองให้กับรถผมเลยครับ
    ผมไม่อยากให้ใครต้องเป็นอย่างผม
    -ขอบพระคุณครับน้า-
    แล้วสรุปว่าดำเนินการอย่างไรต่อครับ
    มีภาพยายคนนั้นกะตาคนนั้นมั๊ยครับ
    ต้องประนามครับแบบนี้
    จะได้ไม่ต้องไปทำ*เลวๆๆๆๆๆ* กับใครอีกครับ

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้