หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 27

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

มาตรฐาน ถามเรื่องยกหน้าครับ

การยกหน้าแบบงบน้อย ซัก 2-3 นิ้ว มีข้อสงสัยครับ
    1.รองสเปเซอร์โช้ค ใช้โช้คเดิม สปริงเดิม
    2.ใช้โช้คใหม่ยาวขึ้น สปริงเดิม

ทั้งสองแบบ ให้ผลดีใกล้เคียงกัน และผลเสียคือปีกนกชัน เหมือนกัน ถูกมั้ยครับ
    ท่านใด เจ็บมาแล้ว ยางกินขอบ เล่าให้ฟังมั่งครับ กำลังชั่งใจผลเสียช่วงล่าง+ยางครับ

อยากใส่ยาง mud ใหญ่ เลยอยากยกเบาๆหน่อย ยังเก็บเงิน ไม่ถึงชุดยก 7 นิ้ว ครับ ฝันไปก่อน

User ID
    5180
    Status
    โพส
    460

มาตรฐาน Re: ถามเรื่องยกหน้าครับ

http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=21228

ลองเข้าไปดูครับสนใจโทรถามได้ครับ

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

มาตรฐาน Re: ถามเรื่องยกหน้าครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Barontong ดูโพส
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=21228

ลองเข้าไปดูครับสนใจโทรถามได้ครับ

รถน้าเดิมเปนตัวไหนครับ ของผมเปน plus ครับ

User ID
    3452
    Status
    โพส
    3,405

เก็บใจไว้ก่อนนะจ๊ะน้าแม๊กซ์ ใส่ชุดยกไปเลยครับ
    แล้วเซ็ทโช๊คให้เหมาะกับชุดยกทีเดียวจบครับ
    ส่วนยางไม่ทราบว่าน้าจะใช้ขนาดเท่าไรเอ่ย คริๆๆๆ
    ชุดยก 4 นิ้ว ยาง33
    ชุดยก 5 นิ้ว ยาง34
    ชุดยก 6 นิ้ว ยาง35
    ...นี่ล่ะครับ เหมาะสมสุดๆครับน้าแม๊กซ์...
    ปีกไม่ชัน และไม่ติดเวลาเลี้ยวแน่นอนครับ
    ออฟเซ็ทล้อ -28 ถึง-30 ครับ

User ID
    6008
    Status
    โพส
    2,833

Question Re: ถามเรื่องยกหน้าครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mckyparty ดูโพส
    การยกหน้าแบบงบน้อย ซัก 2-3 นิ้ว มีข้อสงสัยครับ
    1.รองสเปเซอร์โช้ค ใช้โช้คเดิม สปริงเดิม
    2.ใช้โช้คใหม่ยาวขึ้น สปริงเดิม

ทั้งสองแบบ ให้ผลดีใกล้เคียงกัน และผลเสียคือปีกนกชัน เหมือนกัน ถูกมั้ยครับ
    ท่านใด เจ็บมาแล้ว ยางกินขอบ เล่าให้ฟังมั่งครับ กำลังชั่งใจผลเสียช่วงล่าง+ยางครับ

อยากใส่ยาง mud ใหญ่ เลยอยากยกเบาๆหน่อย ยังเก็บเงิน ไม่ถึงชุดยก 7 นิ้ว ครับ ฝันไปก่อน
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ joetriton ดูโพส
    เก็บใจไว้ก่อนนะจ๊ะน้าแม๊กซ์ ใส่ชุดยกไปเลยครับ
    แล้วเซ็ทโช๊คให้เหมาะกับชุดยกทีเดียวจบครับ
    ส่วนยางไม่ทราบว่าน้าจะใช้ขนาดเท่าไรเอ่ย คริๆๆๆ
    ชุดยก 4 นิ้ว ยาง33
    ชุดยก 5 นิ้ว ยาง34
    ชุดยก 6 นิ้ว ยาง35
    ...นี่ล่ะครับ เหมาะสมสุดๆครับน้าแม๊กซ์...
    ปีกไม่ชัน และไม่ติดเวลาเลี้ยวแน่นอนครับ
    ออฟเซ็ทล้อ -28 ถึง-30 ครับ
    อ.... เอา งี้ ดีกว่า อยากเท่าไร เอาให้แน่ ครับ 1 T 2 T ต่างกัน นะ ถ้าอย่างน้าว่า ใส่ชุดยก ซะยาง สัก 33 ก้อพอ นะ ไม่งั้นไม่จบ 2 T แพง กว่า นะ ว่าแต่ หลังไมค์ ได้ ครับ

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

ถามไว้ก่อนครับ ยางเริ่มต้นซัก 33 นี่ ต้องยกอย่างน้อยเท่าไรอ่ะคับ

เชื่อน้าโจ้ครับ ชุดยก ปีกนกไปเลย เก็บเงินรอก่อนดีกว่า ตอนนี้ไม่ไหว เห็นสูงๆมาแต่ละคันนี่ แทบไม่อยากมองรถตัวเองแร้วววว

User ID
    6008
    Status
    โพส
    2,833

Question Re: ถามเรื่องยกหน้าครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mckyparty ดูโพส
    ถามไว้ก่อนครับ ยางเริ่มต้นซัก 33 นี่ ต้องยกอย่างน้อยเท่าไรอ่ะคับ

เชื่อน้าโจ้ครับ ชุดยก ปีกนกไปเลย เก็บเงินรอก่อนดีกว่า ตอนนี้ไม่ไหว เห็นสูงๆมาแต่ละคันนี่ แทบไม่อยากมองรถตัวเองแร้วววว
    ชุดยก น่า จะ 2.3 ครับ ยาง 3.2 แมกซ์ / กระทะ สัก 1.6 น้า ลอง ดูนะ เอา ซะ T เดียวพอ ยังไม่รวมค่าแรง ส่วน ผล น่ะ นะ สูงครับ เข้าบางที่ไม่ได้ นะ ความสูง รวมๆ น่า จะ 1.8 ม. อัพ ครับ

User ID
    386
    Status
    โพส
    961

Talking Re: ถามเรื่องยกหน้าครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kanoktriton ดูโพส
    ชุดยก น่า จะ 2.3 ครับ ยาง 3.2 แมกซ์ / กระทะ สัก 1.6 น้า ลอง ดูนะ เอา ซะ T เดียวพอ ยังไม่รวมค่าแรง ส่วน ผล น่ะ นะ สูงครับ เข้าบางที่ไม่ได้ นะ ความสูง รวมๆ น่า จะ 1.8 ม. อัพ ครับ
    พูดแล้วอยากสูงบ้างเลยน้า

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Gunners ดูโพส
    พูดแล้วอยากสูงบ้างเลยน้า
    น้าประวิทย์ อยากสูงบ้างอ่ะ คนหรือรถ จ๊ะ อิอิอิ

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

7'' เข้าห้างฟอร์จูนไม่ได้แน่ๆเลย

4'' พอได้มั้ยหว่า

User ID
    386
    Status
    โพส
    961

Talking Re: ถามเรื่องยกหน้าครับ

7'' เข้าห้างฟอร์จูนไม่ได้แน่ๆเลย

4'' พอได้มั้ยหว่า
    7" ไปเลยครัยครับน้า แล้วจะไม่เสียใจ ไม่ต้องมายกใหม่อีกรอบ

User ID
    386
    Status
    โพส
    961

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MiNi_XXL ดูโพส
    น้าประวิทย์ อยากสูงบ้างอ่ะ คนหรือรถ จ๊ะ อิอิอิ
    รถครับน้า ตั้งเป้าไว้แล้วยก 7" เหมือนกันครับ แต่ตอนนี้รอตังส์ก่อนครับ

User ID
    9762
    Status
    โพส
    154

อยากยก 7 นิ้วบ้าง ต้องใช้งบอย่างน้อยประมาณเท่าไรครับ รวมทุกอย่างแม็ก ยาง โชค ชุดยก ฯลฯ

User ID
    4130
    Status
    โพส
    80

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ BLUE_SKY ดูโพส
    อยากยก 7 นิ้วบ้าง ต้องใช้งบอย่างน้อยประมาณเท่าไรครับ รวมทุกอย่างแม็ก ยาง โชค ชุดยก ฯลฯ
    สวยจริง วิ่งไม่ค่อยออกใช้งานได้ไม่จริง ปัญหาตามมา 80,000
    สวยจริง วิ่งฉิ่วใช้งานได้จริงไม่ต้องดัดแปลงรถ ปัญหาน้อยมาก 150,000 up
    ลองโทรถามน้าโจ้ แต่งยกเพรียวๆ ไม่รวมชุด 4wd เท่าไหร่ใช้ยี่ห้ออะไรมั่งแบบทีเดียวจบ เพราะน้าแกเจ็บมาเยอะ ผมก็ปรึกษาน้าแก เวลาจะเปลี่ยนอะไร

สมาชิกถาวร : TTC-01501 TTC-Member
    User ID
    11695
    Status
    โพส
    1,873

รถน้าโจ้สวย ไม่เคยเห็นตัวเป็นๆ เป็นidol ได้เลยครับ 4x4 อยากสูงมั่งจัง แต่ค่าเสียหายสูงครับ

User ID
    4130
    Status
    โพส
    80

แนะนำธรรมชาติ ของ triton หลังจะสูงกว่าหน้า เกือบ 2" ชุดยกให้ข้างหน้าให้สูงกว่าหลัง 1"
    ตัวอย่าง ยกหน้า 5" หลัง 4" ออกมาแล้วหน้าไมทิ่ม ถ้าใส่หน้าหลังเท่ากันหน้าจะทิ่ม(อันนี้แล้วแต่บางท่านก็ชอบหน้าทิ่ม) จะต้องดันโช๊ค ตรงนี้แหละที่ทำให้เกิดปัญหา ปีกนกจะชัน ช่วงล่างไปเร็วมากๆ
    เอาตัวเลขเดิมไว้วัดจาก ขอบล้อด้านล่าง หน้า 77 cm หลัง 81.5 cm จะยกเท่าไหร่แล้วแต่
    ของผมตอนนี้เปลี่ยนชุดใหม่ หน้า 6" หลัง 5" กำลังรออยู่ใกล้เสร็จแล้ว

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,382

สูงแล้วระวังเสาอากาศ กะหลังคาด้วยเด้อ!
    ของผมเสางอยัดไม่ลงไปแร้ว
    หลังคาก็โดนกิ่งมะขามฝากรอยไว้นิดหน่อย

User ID
    7183
    Status
    โพส
    1,497

มีวิธีแก้ปีกนกชันใหมคับ ผม พลัส 4 ประตู ยก หน้า 2 หลัง 3 นิ้ว ช่วยด้วย ตาโจ้

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

ถามน้าโจ้ครับ เห็นว่าไปเจ็บที่นี่มาแล้ว ช่าง ต. สุพัน มีให้เลือกแบบไม่ใส่ชุดยก เค้าบอกยกได้แบบรองสเปเซอร์โช้คหน้าได้ถึง 4'' และรองปีกนกด้วย
    โช้คใช้ความยาวเท่าเดิม อยากใส่ยี่ห้อไหนก้อได้ สปริงยาวเท่าเดิมเพราะก้อนรอง บนโช้ค ไม่เค้นแรงสปริง ดูแล้ว ไม่น่ากระด้างเพราะโช้ค+สปริงเพราะไม่ได้ถ่างอะไรออก

น้าโจ้ว่าไหวมั้ยครับ แนะนำผลเสียด้วยคับ

TTC-01004 TTC-Member
    User ID
    1090
    Status
    โพส
    2,326

น้า ใส่ชุดยก ปีกนก ดีกว่าครับ ง่ายกว่า เเละเปลี่ยนโช้ค 4ต้น จบ ครับ
    ลองถามเฮียตือ Auto 4WD ตรงเเถวการบินไทย เลยปั้มปิดโตนัส เลี้ยวซ้าย เจอร้านเลยครับ
    http://www.auto4w.com/home/

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้