สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 6 จากทั้งหมด 6

TTC-01018 TTC-Member
    User ID
    5150
    Status
    โพส
    330

มาตรฐาน ช่วยแนะนำร้านพ่นกันสนิมด้วยคับ

ช่วยแนะนำร้านพ่นกันสนิมที่อยู่ในกรุงเทพด้วยคับ ช่วงนี้ฝนตกบ่อยเหมือนกันต้องปกป้องเจ้าเหมียวแล้ว

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    3458
    Status
    โพส
    156

Smile Re: ช่วยแนะนำร้านพ่นกันสนิมด้วยคับ

ผมว่าของ Tuff-Koat Dinol ก็ดีนะครับ รถ Triton ของพี่ชายผมก็พ่นที่นี่

http://www.tuff-kotedinol.com/tcc/cars-and-general

TTC-01004 TTC-Member
    User ID
    1090
    Status
    โพส
    2,326

มาตรฐาน Re: ช่วยแนะนำร้านพ่นกันสนิมด้วยคับ

ตามน้าข้างบนครับ ตรงวิถามีเจ้าหนึ่งครับ ยี่ห้อนี้ครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    12130
    Status
    โพส
    928

มาตรฐาน Re: ช่วยแนะนำร้านพ่นกันสนิมด้วยคับ

ทำไมต้องพ่นด้วยครับ....ผมว่าข้อเสียน่าจะเยอะกว่าข้อดีเสียอีกครับ
    Part Automotive ที่เป็นเหล็กทุกชิ้นที่อยู่ภายนอกห้องเครื่องยนต์จะต้อง
    ผ่านกระบวนการ Salting Spy test เพื่อทดสอบการเป็นสนิม ถ้าพาท ตัวไหนไม่ผ่านจะต้องทำการแก้ไขทันที โดยการ Platting Nitrid or other....

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

อ่าาาาาาาาา บางครั้งการใช้งานของรถเราต้องเจอ เม็ดหิน บ้างน้ำ โคลน น้ำเค็ม บ้าง
    เหล็กเดิมๆจากดรงงานก็มีโอกาสกระเทาะเกิดรอย แผล และสนิมก็ตามมา ส่วนตัวผมใช้ ปริ้นท์โค้ททาตั้งกะป้ายแดงๆทาปีละ 2 หน แต่ถ้าไม่สบายใจก็พ่นเลยครับ ทัพโค้ทไดนอล
    ครับ แถวมหาชัยก็มีเพื่อนสมาชิกเราเปิดให้บริการอยู่เช่นกันครับ

สมาชิกถาวร TTC- 01688 TTC-Member
    User ID
    9976
    Status
    โพส
    858

ถ้าอยากพ่น ทัฟโค๊ตไดนอล ดีที่สุดและแพงที่สุดด้วย น่าจะประมาณ 5,000 - 7,000 แต่มีการเจาะตัวถัง-ประตู ไปรษณีย์บัตรเตือนไปเช็ค และพ่นทับทุก 6 เดือน นอกนั้นแหกตาทั้งนั้น รถผมอีกคันแอ็กคอร์ท ตาเพชร อายุ 17 ปี พ่นทัฟโค๊ตฯ ยังแจ่มไม่มีหนิมเลยซักจุด แต่สมัยนี้เค้าชุบแค้ทไออ้อนทั้งคันมาจากโรงงานแล้ว ผมเลยใส่กันโคลนในซุ้มล้อทั้ง 4 แค่ 1,600.- ประหยัดไปตั้งเยอะ ถ้าบ้านอยู่แถบชายทะเลบางขุนเทียน ปากน้ำ สมุทรสาคร ก็น่าพ่นนะ กันไว้ดีกว่าแก้

ข้อมูลกระทู้