สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 9 จากทั้งหมด 9

TTC-0965 TTC-Member
    User ID
    809
    Status
    โพส
    53

มาตรฐาน กำลังจะไปติดแอร์ข้างหลังขอคำแนะนำหน่อยครับ

รถผม cap 4x2 ใส่หลังคาแล้วเลยว่าจะไปติดแอร์ด้วยเพราะที่บ้านมีสมาชิกเยอะครับ แต่อยากทราบประสบการหรือปัญหาที่อาจจะเกิดขึ้น ใครมีคำแนะนำช่วยทีครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    6574
    Status
    โพส
    461

มาตรฐาน Re: กำลังจะไปติดแอร์ข้างหลังขอคำแนะนำหน่อยครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aomsin ดูโพส
    รถผม cap 4x2 ใส่หลังคาแล้วเลยว่าจะไปติดแอร์ด้วยเพราะที่บ้านมีสมาชิกเยอะครับ แต่อยากทราบประสบการหรือปัญหาที่อาจจะเกิดขึ้น ใครมีคำแนะนำช่วยทีครับ
    ไม่น่ามีปัญหาอะไรนะครับ เพราะรถที่บ้านก้อติดมาเหมือนกัน ต้องดูร้านที่ติดตั้งและการอัดน้ำยาความเย็นเพิ่มอีกด้วย ( โดยส่วนตัว คอมแอร์น่าจะทำงานหนักมากขึ้น และชุดคลัทช์คอมแอร์น่าจะเสียง่ายมากกว่าเดิมนะ )และกลัวว่าเมื่อเราอัดน้ำยาแอร์มากๆแล้ว กลัวตู้แอร์ในห้องโดยสารจะแตกก่อนนะครับ ( ของไทรทัน บางมาก รั่วงายด้วย ระวังแล้วกันนะครับ งัยถ้าแยกคอมแอร์เลยจะดีกว่านะครับ )

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

มาตรฐาน Re: กำลังจะไปติดแอร์ข้างหลังขอคำแนะนำหน่อยครับ

..ขอบอกเลยครับว่า คอมป์แอร์มีแรงไม่พอ แผงคอยล์ร้อนก็ระบายไม่พอเวลาที่เราเปิดตัวหลัง แม้จะมี สวิทย์เพิ่มเพื่อแยก ตัดตัวหลังเวลาไม่ใข้งานอันนั้นมันข้างหน้าถึงจะกลับมาเย็นตามปรกติ แต่เวลาเปิดตู้หลัง ข้างในหน้า ไม่ต้องถามเลยครับ น้ำยามันวิ่งไปช่วยข้างหลังเกิน60%วิธีทำช่างแอร์ก็จะติดตั้งทั้งโซลินอยสวิทย์ ตัวปลับลดน้ำยาแอร์ที่ท่อส่งหน้าวาวล์ของตัวหลังก็ตาม
    ..บทสุดท้ายก็ไม่ต้องเปิดตู้หลังอยู่ดี แล้วเวลาเราไปปรึกษาว่าเย็นไม่พอก็จะเจอช่างแนะนำให้เปลื่ยนคอมป์แอร์รถตู้ แผงคอยล์เย็น พัดลมไฟฟ้าเพื่อระบายฯ...บายปลายครับท่าน จขกท.

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aomsin ดูโพส
    ...ใส่ได้ครับ แต่แอร์ก็เอาเป็นประเภทแขวนแยกนะครับ ไม่ต้องไปคิดเรื่องพ่วงจากด้านหน้ามาเลย อย่างที่โรงงานผมใส่ให้ลูกค้าก็รู้สึกจะเป็น ยี่ห้อฟอร์มูล่า มันเย็นจนหนาวได้ใจจริงๆ แต่ราคาก็เอาเรื่องอยู่นะครับ...

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

ติดแยกอย่างเดีวครับค่อยจบ จะทำทั้งทีต้องให้ดีไปเลยและต้องใจเย็นๆหาร้านและข้อมูลให้เยอะๆน๊ะครับ เป็นกำลังใจให้ สู้ๆ
    ข้างหลังก็อย่าลืมทำฉนวนกันความร้อนให้แหล่มๆกับทำเบาะนุ่มๆไปเลยน๊ะครับ สมาชิคจะได้เดินทางอย่างมีความสุข แต่ถ้าอยากทำประหยัดงบ ใช้แอร์ปัจจุบัน เจาะกระจกหลังครับแต่อย่าลืมหาซื้อตัวล๊อคด้วยน๊ะครับ กับซีลเรื่องระบบการต่อระหว่างหน้ากับหลังให้มันดีๆ เพราะช่วงหน้าฝนนานไปมันรั่วจนแก้ไม่หายครับ อย่าลืมพันท่อคอยด์เย็นกับติดพัดลมข้างหลังช่วยด้วยน๊ะครับจะได้เย็นทั่วถึง
    ถ้าติดแอร์เพิ่มอย่าลืมติดแผงคอนเดนเซ่อช่วยระบายความร้อนด้วยน๊ะครับ
    มีเวปให้ลองโทรไปสอบถามกับศึกษาดูครับ ผมว่าร้านนี้เค้ารู้จริง และจริงใจครับ ติดต่อโทรสอบถามด้วยตัวเองได้เลย ตลอด 24 ชั่วโมง 086-503-8000

http://www.royalairgas.com

เข้าไปศึกษาดูตามลิงค์สีแดงเลย ครับ อิอิ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย myjoefiend : 22-08-2010 เมื่อ 13:44

TTC-0965 TTC-Member
    User ID
    809
    Status
    โพส
    53

ขอขอบพระคุณทุกความเห็นเลยครับ เป็นประโยฃน์กับผมมากจริงๆ ตอนนี้ไปดูของ carry boy มาครับ 11500 บาท

User ID
    5047
    Status
    โพส
    2,108

อยากติดเหมือนกัน.....

User ID
    9052
    Status
    โพส
    1,335

ขอขอบพระคุณทุกความเห็นเลยครับ เป็นประโยฃน์กับผมมากจริงๆ ตอนนี้ไปดูของ carry boy มาครับ 11500 บาท
    ก็ไม่แพงนะคับ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

จัดไปครับ ราคานี้ถ้ารูปร่างโดนใจใช้สอยสะดวกผมว่าก็โอเคแล้วนะครับ อิอิ รอชมตอนเสร็จ อิอิ

ข้อมูลกระทู้