สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 5 จากทั้งหมด 5

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    6192
    Status
    โพส
    132

มาตรฐาน Re: แนะนำแต่งเครื่องเสียง งบเบาๆ หน่อยครับ

ก็ว่าจะลง 10 นิ้ว 1ดอกครับ แอมป์ 4CH 1ตัว บริดส์ ขับซับ 1 ตัว ครับ งบ 9000 ตึ๊บ ชัว ครับ

User ID
    11159
    Status
    โพส
    2,829

มาตรฐาน Re: แนะนำแต่งเครื่องเสียง งบเบาๆ หน่อยครับ

งบเท่าไหร่ครับ ของผมนะ 10 นิ้ว 1คู่ ตู้ปิดหลังเบาะ ไม่ขยับ ทวิตเตอร์คู่หน้า ลำโพง 4ตัวของเดิม ย้ำของเดิม ปรีแอมป์1ตัว แอมป์ 2 แนล2ตัว

ราคา
    ซับของเก่าเก็บ M หน้าเขียวตอนซื้อก็เกือบหมื่นอะครับ มือสองตอนนี้ไม่ถึง 3000
    แอมป์ขับซับเดียวนี้ 3 พันกว่า ขับสบายๆ (class AB)
    แอมป์สี่แนลประหยัดหามือสองราคาถูกคุณภาพดีมีเยอะครับ (caraudio-club.com)
    ปรีรองฟังเอาครับถ้ามีโอกาศ คุณเท่านั้นที่รู้ว่าเพราะไม่เพราะ ราคาก็ 500-หลักหมื่นหละครับ
    ค่าตีตู้ถ้าดอกเดียวไม่เกิน 1000 2ดอกประมาณ 1500 แล้วแต่ร้าน
    ค่าเดินสายก็รองคุยกะร้านเลยครับถ้าคุณว่าแพงก็แพงแต่ถ้าราคาที่เขาเสนอมาคุณคิดว่าโอเคก็จัดเลย

ชุดแนะนำ สี่ประตู ฟังในรถนอกรถบางโอกาศ

10นิ้วตู้ปิด 1 ดอก (ประหยัดเสียงดี) ราคาก็ประมาณ 1000

ซับ 10 นิ้ว 1 ดอก ฟังสบายๆ ก็หาแบนด์ดังหน่อยมือสองก็ได้ครับ ที่สำคัญอย่าเอาตูดใหญ่นะครับใส่ตู้ไม่ได้ราคาก็ 1000-2500 เกรดดีหน่อย

ทวิตเตอร์ใส่ตรงประตู ผมไม่แน่ใจว่าตัว 2010 มีช่องมาให้เหมือนตัว 2006 ผมมั้ย ราคาก็ 250 ถึงหลักพัน พิจรณาตามงบครับ

แอมป์ประหยัดเลยก็ 4 แชนแนล 2 แนลขับคู่หน้า 2 แนลบริดขับซับ คู่หลังให้
    ฟ้อนขับไปก่อนครับ หรองบเหลือก็เพิ่มแอมป์ขับซับแยกไป

ปรี 1 ตัว รองฟังเสียงเลยครับ ถ้ามีที่ให้รอง ปรีผมเปลี่ยนมาประมาณ 4 ตัว สุดท้ายใช้ของเดิม อิอิ หูใครหูมันครับ ราคาก็ หลักร้อยถึงหลักหมื่น

ค่าเดินสายติดตั้ง 2000-3000 ราคาที่ผมรับได้นะ รวมค่าสายนะครับ สายเต็มที่ 500 (อันนี้ผมคิดเอานะ) ที่เหลือก็ค่าแรงเขาหละครับ

สรุปราคาอยู่ประมาณหมื่นต้นๆครับ ไม่เกิน 13 ขึ้นอยู่กะค่าของที่เลือกมาหละครับ

User ID
    11159
    Status
    โพส
    2,829

เพิ่มเติมครับ ที่ไม่แนะนำซับบอก เพราะเสียงที่ได้มาไม่ได้ดีขึ้นจนน่าฟังครับ เหมือนมันทำให้เสียงเบสดังขึ้นมากกว่า ถ้าเอาประหยัดเลยนะครับ หาฟ้อนๆดี ปรับรายละเอียดได้เยอะหน่อย แล้วรองมานั่งปรับแต่งดีๆครับ คุณอาจได้เสียงที่เพราะกว่าเพิ่มซับบอกลงไปอีก

ผมไม่ใช่ร้านทำนะครับ ผมก็คนมีรถคนนึงแต่ชอบฟังเพลง เคยโดนร้านห่วยๆหลอกมาเลยไม่อยากให้พี่ๆน้าๆ ต้องเจอเหมือนผม มันเจ็บใจครับ รองศึกษาจาก caraudio-club ดูครับ ช่วยได้เยอะ ส่วนตัวผมใช้จากประสบการณ์ที่ได้ทำกะรถตัวเองครับ ส่วนสี่ประตูจะให้เสียงลอยออกนอกรถแบบแคปยากหน่อยครับ ถ้าไม่ถอดเบาะ แต่ทุกวันนี้เวลาผมเปิดเพลงในรถฟังแล้วไปเข้าห้องน้ำ ผมก็รู้สึกว่าชาวบ้านเขาคงด่าเราแล้วหละ 55555555

ข้อมูลกระทู้