สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 15 จากทั้งหมด 15

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    12479
    Status
    โพส
    618

มาตรฐาน โปร3.2ลงได้ที่ไหนคราบ อยู่แถวรังสิต-ลาดกระบัง

คือผมเพิ่งมาเล่นกะบะ อ่านในกระทู้เก่าๆพูดกันเรื่องลงโปร3.2
    อยากลงมั่งแต่ไม่รู็ไปทำที่ไหนเห็นบอกบาง 0 รับทำ

รถผมตัว116 ตอนนี้รถผมก็สเต็ปนี้อยู่
    1. เเคตออกไปแวhว
    2.ท่อยิ่งตรงพักปลายโล่ง1ใบ
    3.รองแหวยเวสเกต 3.5 มิล
    4.อุด EGR
    5.ผบ. สั่งให้ทำแค่นี้ อิอิ

ทำแค่นี้ลงโปร3.2ไปจาเป็นยังไง จะพังไหมวิ่งดีขึ้นปรัมาณไหนรบกวนทีครับ
    รถใช้งานหนัก+ความเร็วสูงทุกวันครับ
    (จิงๆมีโบ EVO3 + กล่อง MEGA FILE + อินเตอร์ (ติดตรงที่โบใบหลังมันกร่อนหน่อยๆและ กล่องเพื่อนที่ขี่ VIGO ก็จะขอซื้อสะละมันบอกไม่เหมาะกะน้องเหมียวอ่า)
    อยากลงโปรแล้วอ่าคราบอ่านๆไปไม่เห็นบอกเลยทำกันที่ไหน (ถ้ามีใครรับทำและกะให้ผมติดสติกเกอร์ก็ได้นะ 555)
    และราคาเท่าไร Mail/กระซิบ มาบอกก็ดีนะคราบ รบกวนน้าๆหน่อยคราบอยากแรงๆๆๆ
    MAX_V.Tec@hotmail.com

ขอบพระคูนคราบบบบบบบบบบ

User ID
    24
    Status
    โพส
    5,004

มาตรฐาน Re: โปร3.2ลงได้ที่ไหนคราบ อยู่แถวรังสิต-ลาดกระบัง

ถ้าไปอัพ 3.2 ต้องระวังนะคับสำหรับตัว 116 ถ้ารองแหวนไว้ บูชจะคัทบ่อย ผมเจอมากับตัว จนต้องเอาแหวนรองออก รังสิตก้อแถวติดถนนพหนโยธิน ใกล้ฟิวเจอร์ คิดว่าทำให้ แต่ถ้าไปยุดยา แถววังน้อย น่าจะทำให้ ลองดู

User ID
    12222
    Status
    โพส
    255

มาตรฐาน Re: โปร3.2ลงได้ที่ไหนคราบ อยู่แถวรังสิต-ลาดกระบัง

ลองเอากระทู้นี้ไปอ่านดูครับเพื่อประกอบการตัดสินใจ http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=23410

สำหรับตัว116 ไฟเครื่องจะโชว์ครับเนื่องจากไม่มีวาล์วปีกผีเสื้ออะไรนี่ละ แต่ใช้ได้ไม่มีปัญหาครับ ส่วนตัวผมใช้พลัส07 ลงโปร3200 V.5 ประหยัดดีครับ แต่ความแตกต่างจากโปรเดิมติดรถนั้น แทบจะไม่เห็นความแตกต่างเลยในเรื่องของการออกตัวนะครับแต่ยาวๆยังไม่ได้ลองครับ แต่ตัว116 เห็นน้าๆหลายท่านบอกว่าแตกต่างเห็นได้ชัดในตัว116

User ID
    5035
    Status
    โพส
    1,538

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ CONMAN ดูโพส
    เดิมๆละดีแล้วท่าน อิอิ หาลังพ่วงซักใบดีกว่า อย่าไปคาดหวังอะไรมันมากคร้าบ 3.2 น่ะเพราะดูๆไปแล้ว แบบน้า 3.2 ก็ไม่พออยู่ดี 5555+
    เห็นด้วยครับพ่วงกล่องมันกว่า

User ID
    12479
    Status
    โพส
    618

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ CONMAN ดูโพส
    เดิมๆละดีแล้วท่าน อิอิ หาลังพ่วงซักใบดีกว่า อย่าไปคาดหวังอะไรมันมากคร้าบ 3.2 น่ะเพราะดูๆไปแล้ว แบบน้า 3.2 ก็ไม่พออยู่ดี 5555+
    อะนะพี่ ตกลงจามาใช้บริการผมตอนไหนเนี้ย อิอิ

User ID
    12479
    Status
    โพส
    618

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ yut ดูโพส
    ถ้าไปอัพ 3.2 ต้องระวังนะคับสำหรับตัว 116 ถ้ารองแหวนไว้ บูชจะคัทบ่อย ผมเจอมากับตัว จนต้องเอาแหวนรองออก รังสิตก้อแถวติดถนนพหนโยธิน ใกล้ฟิวเจอร์ คิดว่าทำให้ แต่ถ้าไปยุดยา แถววังน้อย น่าจะทำให้ ลองดู
    ติดถนนนี้คือ0 ใช้ปะคราบ แล้วถ้าไปโชว์เราจะลบได้ยังไงอะ ใช้ อารายลบคราบ

User ID
    12479
    Status
    โพส
    618

แล้วก็ตกลงไปลงที่ไหนได้อ่าเนี้ยคราบ บอกแบบแจ่มๆได้มะอ่า

User ID
    24
    Status
    โพส
    5,004

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MAX_INT_RSU ดูโพส
    ติดถนนนี้คือ0 ใช้ปะคราบ แล้วถ้าไปโชว์เราจะลบได้ยังไงอะ ใช้ อารายลบคราบ
    ใช่คับน้า แถวโรงกษาปณ์ ส่วนเรื่องลบไฟโชว์ ก้อต้องไปใส่ลิ้นผีเสื้อ เห็นสมาชิกทำอยู่ แต่ของผมใช้วิธี ของน้าเต้ยคับ ดูได้ตามนี้
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=13057

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MAX_INT_RSU ดูโพส
    แล้วก็ตกลงไปลงที่ไหนได้อ่าเนี้ยคราบ บอกแบบแจ่มๆได้มะอ่า
    มิตซูไทธาดา อยุธยา เลยครับ ทั้งสาขาสายเอเชีย และสาขาวังน้อยครับ ลงมาแล้วก็ปรี๊ดขึ้นไปอีกระดับนึงครับ
    ด้วยความเคารพครับ...

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bomgrade ดูโพส
    แนะนำกล่องครับ จบ 3.2 ไม่ต้องลงเพราะลงแล้วไฟโชว์เฉพาะตัว 116 หากล่องดีกว่าครับ
    เอากล่องลีโอหรือ 285 ดีล่ะตัวเอง

... โทรมาหาผม น้าแม็ก ยินดีอิอิ เผื่อได้แคฟร่าฟรีสักชิ้น เง้อๆๆๆๆ

ข้อมูลกระทู้