สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 3 จากทั้งหมด 3

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    7843
    Status
    โพส
    92

Exclamation เข้าศูนย์แล้วน้ำมันเบรคแห้ง เบรคไม่อยู่ทำไงดี

เดือนสิงหา ผมเอารถเข้าเช็ค 80000 โลเปลี่ยนของเหลวทุกอย่าง (น้ำมันเบรคก็เปลี่ยนด้วย)
    วันนี้ 28/10/53 84500โล ตอนเช้าขับจากสะพานควาย ไป แถวสะพานใหม่ รถมีอาการเบรคไม่ค่อยอยู่ กดเบรคลึกมากๆ
    พอถึงที่จอดหอประชุมกองทัพอากาศ เปิดฝากระโปรงดู น้ำมันเบรกหายเกือบหมดเหลือติดกันกระปุกนิดเดียว
    ก้มดูที่ล้อหลังซ้าย น้ำมันเบรคเต็มเลยสีดรัมเบรกยุ่ยหมดเลย ข้างขวาก็ซึมหน่อยๆ เลยเอาประแจ ไขน๊อตที่ใช้ไล่ลม ปรากฎว่ามันหลวมทั้งสองข้าง โทรไปศูนย์ลาดพร้าวที่เคยเข้าไปทำ ช่างบอกให้เอาเข้าไปเช็คเพราะอยู่ในประกัน งานซ่อม 6 หรือเดือน10000โล
    แต่ผมไม่กล้าขับไปเพราะอยู่ไกล(ลองขับดูแล้วอาการไม่ค่อยดีนัก) ช่างแนะนำให้เอาเข้าศูนย์ใกล้ๆก่อน แต่ถ้าเข้าศูนย์อื่นก็ต้องมีค่าใช้จ่าย วันนี้ผมไม่มีเวลาเอาเข้าศูนย์ ต้องจอดทิ้งข้ามคืนไว้ที่หอประชุม
    พรุ่งนี้ผมว่าจะเอาเข้าศูนย์ใกล้ๆ ต้องเสียเงินแน่ๆ จะเรียกร้องจากศูนย์ได้รึเปล่า ครับ (ถ้าเกิดจากศูนย์ทำงานไมเรียบร้อย) ใครมีประสบการณ์คล้ายๆกัน แนะนำช่วยแนะนำหน่อยครับ

TTC-01004 TTC-Member
    User ID
    1090
    Status
    โพส
    2,326

มาตรฐาน Re: เข้าศูนย์แล้วน้ำมันเบรคแห้ง เบรคไม่อยู่ทำไงดี

ศูนย์ที่อยู่ตรงเลียบด่วนป่าวครับ
    เปลี่ยนศูนย์ครับน้า
    น้ำมันเบรคซื้อเติมด้วยครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    7843
    Status
    โพส
    92

มาตรฐาน Re: เข้าศูนย์แล้วน้ำมันเบรคแห้ง เบรคไม่อยู่ทำไงดี

ของเก่าไปทำที่สิทธิผลเซลส์ ถ.ลาดพร้าว มาครับ แต่ไม่เคยมีปัญหานี่เพิ่งเจอครั้งแรก
    วันนี้เอาไปซ่อมเรียบร้อยแล้วครับ ค่อยๆขับไปที่มิตซู กฤษฎา เพราะอยู่ใกล้ที่สุด ค่าใช้จ่าย 299 บาท ค่าไล่ลม+ค่าน้ำมันเบรค ทีแรกคิดว่าจะโดนเป็นพัน แต่เกือบเป็นเรื่องเพราะช่างดันไปเติมน้ำมันเบรค Dot3 (80บาท)ของผมมี ABS ต้องใช้ Dot4(160 บาท) เลยต้องเปลี่ยนออกแล้วไล่ลมอีกรอบ

ข้อมูลกระทู้