หน้า 1 จากทั้งหมด 3 หน้า 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 45

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    3327
    Status
    โพส
    275

มาตรฐาน ใครใช้กล่องยกอะไรกันบ้าง

ยิ่งศึกษายิ่งมากยิ่งงง เลยถามผู้มีประสบการณ์ดีกว่า ที่มองอยู่กล่องทอง Ecu Shop เขาว่าจบ แต่แพงเหลือเกิน

User ID
    12857
    Status
    โพส
    466

มาตรฐาน Re: ใครใช้กล่องยกอะไรกันบ้าง

รอฟังคำตอบคับ
    เพราะกล่องหลักเกือบพังไปแล้วเพราะกล่องถูกๆ

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

มาตรฐาน Re: ใครใช้กล่องยกอะไรกันบ้าง

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ korntriton ดูโพส
    เพราะกล่องหลักเกือบพังไปแล้วเพราะกล่องถูกๆ
    ...โอ้วววอันนี้น่ากลัวนะฮะ ระวังกันหน่อยนะฮะ ยังไงน้าช่วยแถลงการณ์หน่อยก็ดีฮะ จะได้เป็นวิทยาทานกับผู้ที่เริ่มต้นแรงงงงงง...

User ID
    6105
    Status
    โพส
    803

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ korntriton ดูโพส
    แชร์เป็นข้อมูลสำหรับเพื่อนสมาชิกหน่อยได้ไหมครับรถเราซื้อมาแพง

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

+1 เสียงครับ

User ID
    369
    Status
    โพส
    955

กล่องยก ECU SOP ครับ (Junior)

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

โปรสปีดรุ่นเล็กก็ดีนะครับ....ไม่แพง....มาก
    โปรสปีดตัวใหญ่....ตัวใหม่....รุ่นวางขายปีหน้า...มาแล้วนะครับ
    แต่ผมก็ ยังใบเก่าอยู่
    ขายของสะงั้น...ตรู.....

User ID
    105
    Status
    โพส
    2,113

กล่องยกหัวฉีด ecu shop จูเนียร์ครับ + กล่องดันรางสักใบ
    หรือไม่ก็เล่น pro speed ก็ได้ครับ 2 ใบ จบเหมือนกัน

2 ค่ายนี้แพงแต่คุ้มค่าครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

จบแบบเจ็บๆ (เพราะมันแพง)

กับเจ็บไม่รู้จบ (เพราะมันถูก)

ก็เลือกเอาครับ

จบแบบเจ็บๆ ไม่พร้อมก็เป็นหนี้ รถก็แรง ต้องแต่งต่อไป ให้มันสมกับกล่องที่ลงมา

เจ็บไม่รู้จบ เราจะมีประสบการณ์มาก เพราะเปลี่ยนไปเรื่อยๆ กับกล่องถูกๆ

พังไปเรื่อยๆ โทษนู่นนี่นั่น ไปเรื่อยๆ ก็เจ็บตลอดกาล

เลือกเอาครับ คนขายกล่องไม่ใช่โจร เขาไม่สามารถมาขโมยเงินออกไปจากกระเป๋าเราได้

ของถูก ดีดี ก็มี

ของแพง ติดตั้งห่วยๆ ก็มาก

หาข้อมูลมากๆ คิดสักนิด อย่าทำอะไร ตามกระแส มากเกินไป

เพราะมันจะไม่จบเพียงแค่นี้

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

อุปมา อุปมัย ก็เหมือนกับสุราครับ

เหล้าถูกๆ ก็เน้นปริมาณ คนมาก หรือกินเอาเมา ของมันก็ธรรมดา ตื่นมาก็แฮงค์

เหมือนกล่องราคาถูก สักแต่ว่าจะซัด กล่องอะไร ก็ใช้ไปเหอะ

เหล้าแพงๆ ก็เน้นความสุขุม กินเอาเมา ก็ (จูน) ไม่เปลือง เพราะของมันแรง

ทำมากไป (ก็พัง) แต่มันก็ละมุน (เนียน) กว่า มีเกรดกว่า กิน (ขับ) ได้หลายแบบ

User ID
    6888
    Status
    โพส
    67

ใช้กล่องยกของ กล่อง bentech ครับโดยส่วนตัวแรงพอใจแล้วครับ แรงมากก็ต้องทำมาก ไม่อยากแต่งมากครับบานปลายอะครับ

User ID
    12857
    Status
    โพส
    466

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ dsign ดูโพส
    ...โอ้วววอันนี้น่ากลัวนะฮะ ระวังกันหน่อยนะฮะ ยังไงน้าช่วยแถลงการณ์หน่อยก็ดีฮะ จะได้เป็นวิทยาทานกับผู้ที่เริ่มต้นแรงงงงงง...
    คือไม่ขอเอยชื่อกล่องแล้วกันคับเป็นกล่องรดันรางรุ่นนึงซึ่งราคาไม่แพงทำได้หลายอย่าง
    เรื่องมีอยู่ว่าวันนั้นผมจะเข้าศูนย์เลยจอดรถก่อนเพื่อจะถอดกล่องตัวนี้ออกกลัวว่าจะมีปัญหากับศูนย์และก็ได้โทรถามตัวแทนจำหน่ายว่ามันต้องดับเครื่องถอดไหมหรือว่าถอดยังไงทางตัวแทนศูนย์ก็บอกว่าให้ดับเครื่องแล้วก็ถอดกล่องออกแล้วเอาปลั๊กอุดปมก็ทำตามทุกอย่างพออุดเสร็จรถก็สตาร์ทไม่ติดทำยังไงก็ไม่ติดเลยโทรหาตัวแทนจำหน่ายก็แล้วเขาก็บอกวิธีมาก็ไม่ติดตัวแทนจำหน่ายเลยวิ่งมาดูให้เดียวนั้นเลยเขาก็ลองทำทุกอย่างจนสุดท้ายตอนถอนกล่องออกแล้วต่อเป็นเหมือนเดิมก็ไม่ติดงานเข้าเลยคับตอนนี้จนสุดท้ายต้องลากรถไม่อยุธยาเพราะว่าพ่อผมพอจะรู้จักศูนย์ที่นั้นพอวันรุ่งขึ้นศูนย์เช็คให้ว่ากล่องหลักเสียตกใจเลยคับคอมที่ศูนย์มันหากล่องหลักผมไม่เจอเขาเลยถามมาว่าทำไรมาป่าวผมก็ปัฎิเสธไม่ได้เพราะว่าหลักฐานมันคาอยู่ตรงนั้นที่ตัดต่อสายไฟอะคับเลยบอกไปตามตรง
    เขาก็บอกว่าเมื่อวานก็มีคันเมื่อกันที่เสียเมื่อกันกล่องตัวเดียวกันด้วยแต่เพราะความรู้จักช่างเลยบอกว่าจะพยายามกู้คืนมาให้และช่างก็ทำได้คับกู้คืนมาเหมือนเดิมแต่คันเมื่อวานกู้มาไม่ได้ช่างบอกโดนไปเกือบสามหมื่นแต่ของผมถ้าของปมไปละก็ห้าหมื่นกว่าหกหมื่นเห็นช่างบอกว่าเสีย2ใบหรือไงเนี้ยและปมก็ไม่รู้เป็นเพราะรถปมเป็นเกียร์atหรือป่าวเลยมีกล่องหลายใบ
    ปล.จบและคับเรื่องยาวหน่อยนะ
    นิทานเรื่องนี้สอนให้รู้ว่าของถูกและดีไม่มีในโลก อิอิ

User ID
    4962
    Status
    โพส
    1,395

รบกวนช่วย เมลบอกหน่อยได้ไหมครับ
    หลังปีใหม่ กะจะหา กล่องดันซักตัว ครับ
    ยงหวั่นๆๆอยู่ มีหลายยี่ห้อเหลือเกิน

TTC_402 TTC-Member
    User ID
    2112
    Status
    โพส
    3,433

ขอคำตอบทางเมลล์แล้วกันครับน้า มีโครงการจะซื้อเหมือนกัน

User ID
    10409
    Status
    โพส
    383

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ วุฒิรัตน์ ดูโพส
    โปรสปีดรุ่นเล็กก็ดีนะครับ....ไม่แพง....มาก
    โปรสปีดตัวใหญ่....ตัวใหม่....รุ่นวางขายปีหน้า...มาแล้วนะครับ
    แต่ผมก็ ยังใบเก่าอยู่
    ขายของสะงั้น...ตรู.....
    ห้าๆ น้าวุฒิ ไม่ได้เจอน้าเลยครับ คิดถึงๆ

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

น้าไม่ต้องเชื่อผมนะ แต่แนะว่าเอาไปใส่ Lpg เชื้อเพลิงร่วม ทั้งแรง ทั้งประหยัดทั้งปลอดภัย ระดับเกิน 20 กม/ลิตร

กดได้มันเหมือนกล่องพ่วง

User ID
    311
    Status
    โพส
    102

รบกวนทางเมล์ด้วยครับ ton_chem_chan@hotmail.com
    อยากรู้เหมือนกันครับเพราะจะติดเหมือนกันครับ แต่งบน้อยลงครับ ได้ยินแล้วกลัวครับว่าของถูกจะทำรถเราพังเอานะซิ

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mckyparty ดูโพส
    น้าไม่ต้องเชื่อผมนะ แต่แนะว่าเอาไปใส่ Lpg เชื้อเพลิงร่วม ทั้งแรง ทั้งประหยัดทั้งปลอดภัย ระดับเกิน 20 กม/ลิตร

กดได้มันเหมือนกล่องพ่วง
    ลองแล้วน้าแม๊ค พอๆกับดันรางเลยครับ

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

Prospeed คือ คำตอบสุดท้ายครับ

ไม่ใช่อะไรหรอกครับ แต่เพราะไม่มีตังค์ไปใส่ยี่ห้ออื่นแล้ว ได้แค่นี้ล่ะครับ

แต่รับรองเนียนดีจริง ๆ เลยล่ะครับ

สมาชิกถาวร TTC-00559 TTC-Member
    User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nuk_Black-Triton ดูโพส
    อุปมา อุปมัย ก็เหมือนกับสุราครับ

เหล้าถูกๆ ก็เน้นปริมาณ คนมาก หรือกินเอาเมา ของมันก็ธรรมดา ตื่นมาก็แฮงค์

เหมือนกล่องราคาถูก สักแต่ว่าจะซัด กล่องอะไร ก็ใช้ไปเหอะ

เหล้าแพงๆ ก็เน้นความสุขุม กินเอาเมา ก็ (จูน) ไม่เปลือง เพราะของมันแรง

ทำมากไป (ก็พัง) แต่มันก็ละมุน (เนียน) กว่า มีเกรดกว่า กิน (ขับ) ได้หลายแบบ

555 มีเรื่องเหล้าแล้ว....

หน้า 1 จากทั้งหมด 3 หน้า 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้