สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 8 จากทั้งหมด 8

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    12162
    Status
    โพส
    30

มาตรฐาน ผลิตภัณฑ์ของเหลวของมิตซู

ใครเคยใช้ ของ มิตซู ดังนี้บ้าง
    1.ผลิตภัทณ์ ทำความสะอาดระบบหล่อลื่นภายในเครื่องยนต์ Engine Flush
    2.ผลิตภัณฑ์ทำความสะอาดระบบหัวฉีดเครื่องยนต์ดีเซล Diesel Fuel Sysem Cleaner
    3. สารเพิ่มประสิทธิภาพเครื่องยนต์ Engine Treatment

อยากรู้ว่าใช้แล้วมีประสิทธิภาพอย่างไร พอดีผมเอารถไปเช็ดที่ศุนย์ เห็นโบว์ชัวร์ ของศูนย์ก็เลยเอามาอ่าน และจะมาสอบถามท่านผู้ที่เคยใช้ว่าดียังไง รบกวนด้วยนะครับ

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

มาตรฐาน Re: ผลิตภัณฑ์ของเหลวของมิตซู

เป็นสารล้างหัวฉีดและน้ำยาล้างน้ำมันเก่าในห้องเครื่องเพิ่มความสะอาดและล้างหัวฉีดไม่ให้อุดตัน
    ทุก 1-2หมื่นโลผมให้ล้างทุกครั้งเพราะรถผมใช้งานไม่ปกติ ดันไว้เยอะน้ำมันเครื่องดำเร็ว

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

มาตรฐาน Re: ผลิตภัณฑ์ของเหลวของมิตซู

เปนออฟชั่น ภาคสมัครใจครับ
    ประโยชน์ก้ออาจมีตามที่โฆษณาไว้

แต่มีข้อสังเกตว่า
    -รถ triton วิ่งมาสองแสน หลายคันไม่เคยใช้อะไรเลยก้อปกติดีครับ หัวฉีดไม่มีตัน ซัดได้เท่าเดิม
    -รถผมวิ่งมาเกือบ 8 หมื่น ไม่เคยแตะอะไร นอกจาก ใช้ประโยชน์การหล่อลื่นจาก น้ำมันเครื่อง และ สารชะล้างในตัวน้ำมันดีเซลเอง พบว่ารถปกติดี ไม่มีอะไรเสียหาย แต่รถเดิมๆครับ ไม่ได้แต่ง
    -พวกนักวิจารณ์รถรุ่นเก่าๆ เค้าพบว่าสารพวกนี้ ไม่จำเป็นครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ john2523 ดูโพส
    ใครเคยใช้ ของ มิตซู ดังนี้บ้าง
    1.ผลิตภัทณ์ ทำความสะอาดระบบหล่อลื่นภายในเครื่องยนต์ Engine Flush
    2.ผลิตภัณฑ์ทำความสะอาดระบบหัวฉีดเครื่องยนต์ดีเซล Diesel Fuel Sysem Cleaner
    3. สารเพิ่มประสิทธิภาพเครื่องยนต์ Engine Treatment

อยากรู้ว่าใช้แล้วมีประสิทธิภาพอย่างไร พอดีผมเอารถไปเช็ดที่ศุนย์ เห็นโบว์ชัวร์ ของศูนย์ก็เลยเอามาอ่าน และจะมาสอบถามท่านผู้ที่เคยใช้ว่าดียังไง รบกวนด้วยนะครับ
    2ตัวบน ไม่น่าสนครับ
    ไอ้ตัวนี้3. สารเพิ่มประสิทธิภาพเครื่องยนต์ Engine Treatment หาไม่ได้เลยครับ
    ศูนย์ไม่กลับไม่เอามาขายกันแปลกดีน่ะ ผมละอยากเติมมาก..

สมาชิกถาวร TCC-0576 TTC-Member
    User ID
    4052
    Status
    โพส
    1,067

สารทำความสะอาดเครื่องยนต์ ถ้าผมเข้าใจไม่ผิด คงเป็นตัวที่ใส่หลังจากถ่าย
    น้ำมันเครื่องเก่าออก แล้วเติมตัวนี้เข้าไปแล้ว start เครื่องทิ้งไว้ ประมาณ 15-20 นาที แล้วจึงถ่ายทิ้ง และเติมน้ำมันเครื่องใหม่เข้าไป น้าๆหลายท่านเคยแสดงความคิดเห็นไว้แล้วว่า สารตัวไม่นี้มีส่วนผสมของสารหล่อลื่น เมื่อเติมแล้วติดเครื่องทิ้งไว้ 15-20 นาทีเครื่องเราจะเป็นไง ไม่จำเป็นต้องใช้ และในน้ำมันเครื่องก็มีสารทำความสะอาดอยู่แล้ว แล้วเราจะไปเสียเงินเพิ่มทำไม

Modereter TTC-Member รูปส่วนตัว Alongkorn
    User ID
    4
    Status
    โพส
    2,019

วิ่งมา 210,000 กม. ยังไม่เคยใช้เลยครับ

แบบว่าขับรถไม่เร็ว ไปแบบสบายๆ ไม่เคยวิ่งถึง 200 ซักที

ก็เลยไม่ใช้ของเหลวพวกนี้ รถก็ยังไม่เคยมีปัญหาซักที
    Tel : 089-8456929
    E-mail : al.vatanasuk@gmail.com

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

เป็นทางเลือกเสริมครับ เหมือนซักผ้าครับใส่น้ำยาปรับผ้านุ่มกันมั้ย สระผมครีมด้วยดีป่าวประมาณนั้น
    รถเดิมไม่ใช่สารจำเป็น....แค่ เครื่องสำอางของเครื่องยนต์
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย evoda3 : 19-02-2011 เมื่อ 11:11

User ID
    3929
    Status
    โพส
    2,943

ยืนยันอีกคนครับ แค่เลือกน้ำมันเครื่องที่เหมาะสมก็พอครับท่าน

ข้อมูลกระทู้