สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 7 จากทั้งหมด 7

aoo1969
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน 4x4 ตัวใหม่แหนบดัง แก้ไขยังไงให้หายขาดครับ

รถผมพึ่งออกได้เดือนกว่าๆ รุ่น 4x4 4 ประตู ตัวใหม่ แหนบดังเอี๊ยดๆๆ เวลาตกหลุม แก้ไขยังไงให้หายขาดครับ รบกวนผู้รู้ช่วยบอกวิธีแก้ไขหน่อยครับ

aoo1969
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: 4x4 ตัวใหม่แหนบดัง แก้ไขยังไงให้หายขาดครับ

รบกวนผูรู้ รอบหน่อยครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

มาตรฐาน Re: 4x4 ตัวใหม่แหนบดัง แก้ไขยังไงให้หายขาดครับ

เหอะๆตอบจนเบื่ออ่ะ ลองศึกษาดูครับ ผมก็จะ3ปีแล้วหมดห่วงกันเรื่องแหนบไปเยอะแล้วครับทำเองได้ จัดการมันได้ไม่น่าห่วง
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=26619
    ลองทำเอาก็หล่อลื่นตามนี้ไปก่อน ออกรถมาใหม่ๆคลายน๊อตยึดตามบรู๊ชหูแหนบโตงเตงแหนมทุกตัว ให้อ้าออกนิดเดียว(แค่พอให้สารหล่อลื่นแทรกตัวลงไปได้)แล้วหล่อลื่น ตามหน้าสัมผัสทุกๆจุด
    อยากถาวร ช่วงนี้ต้องออกแรงกันหน่อย หาชิ้นส่วนทำเอาเอง แบบในลิ้งค์นี้ครับ
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=26402

aoo1969
    ผู้เยี่ยมชม

ขอบคุณมากๆ ครับ ป๋า ที่ให้ความรู้
    พึ่งเข้ามาเป็นสมาชิก เลยเงอะๆงะๆ ไม่รู้กระทู้การแก้ไขเดิมอยู่ไหน ขออภัยครับ
    ขอถามอีกนิดใช้เหล็กประเภทไหนทำครับ.......

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aoo1969 ดูโพส
    ขอบคุณมากๆ ครับ ป๋า ที่ให้ความรู้
    พึ่งเข้ามาเป็นสมาชิก เลยเงอะๆงะๆ ไม่รู้กระทู้การแก้ไขเดิมอยู่ไหน ขออภัยครับ
    ขอถามอีกนิดใช้เหล็กประเภทไหนทำครับ.......
    ไม่เป็นไรครับ ไม่ว่ากันอยู้แล้วครับ
    ถ้าให้เข้าใจที่ถามว่าใช้เหล็กประเภทไหนทำของน้าชัยแกใช้ ซุปเปอร์ลีนเนื้อสีดำครับ แล้วก็มีอีกคือเนื้อสีขาวจะถูกกว่าแต่ทั้ง2อย่างก็ทนทานกว่าของที่มากับรถ ที่มากับรถ1หมื่น2โลก็สึกบางหายหมดไปครับ
    รูปบนของน้าชัย
    (ซุปเปอร์ลีน)เนื้อสีดำ
    รูปล่าง เห็นเหลือแต่เดือย(ซ้าย)นะของเดิมที่มันหมดไป(ขวา)อันละ10บาทตามร้านอะไหล่มีขายครับ ทนดีกว่าของแท้ซะด้วย
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย coppy42 : 08-03-2011 เมื่อ 20:10

aoo1969
    ผู้เยี่ยมชม

Smile Re: 4x4 ตัวใหม่แหนบดัง แก้ไขยังไงให้หายขาดครับ

ขอบคุณมากๆครับ
    แล้วจะลองให้ โรงกลึงทำดู ครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

ป๋าติ๊กของผมแถบจะไม่เหลืออะไรให้เห็นแล้วล่ะ

ข้อมูลกระทู้