สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 10 จากทั้งหมด 10

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    20935
    Status
    โพส
    203

มาตรฐาน เปลี่ยนยางกันตอนกี่กิโล

ปกติยางใหญ่ๆ ผมหมายถึงยางเดิมติดรถนะครับ ใช้กันกี่กิโลถึงจะเปลี่ยนกันครับ เห็นเพื่อนผมบอกว่าใช้ได้ประมาณ7-8 หมื่นโลเลยถึงเปลี่ยน(ผมว่ามันมากไปนะ)?????
    ตอนนี้ใช้รถไป 28000 โลหน่อยๆ (เติมลม 35 มาตลอด) รู้สึกว่ารถมันกระด้างมากๆ ไม่นุ่มเหมือนออกมาใหม่ๆ ถ้าเปลี่ยนยางมันจะหายหรือป่าวครับ สงสัยมากมาย ช่วยชี้แจงแถลงไขด้วยคร้าบบบบบบบ

User ID
    39491
    Status
    โพส
    12

มาตรฐาน ตอบ: เปลี่ยนยางกันตอนกี่กิโล

ข้อความข้างล่างคัดลอกมาจาก act ครับ
    ลองพจารณาดูครับ

พิเศษ 2
    ผ่อนทุกชิ้น ทั้งร้าน!! 0% 3 เดือน เมื่อแบ่งชำระผ่อนบัตรเครดิตกสิกรไทย
    3000 บาท ขึ้นไป

ดูแลดี ฟรีตลอดอายุการใช้งาน เมื่อซื้อยาง 4 เส้น
    - บริการเติมลมยาง ฟรี! **
    - บริการสลับยางถ่วงล้อ ฟรี!***
    - บริการปะยางแบบตัวหนอน ฟรี! **

**ตลอดอายุการใช้งานของดอกยาง แต่ไม่เกิน 4 ปี (ความลึกร่องดอกยางมากกว่า 2มม.)
    *** เริ่มที่ 5,000 กม. แรก และทุก ๆ 10,000 กม. ถึง 50,000 กม. หรือภายใน 30 เดือน

ยางดี รับประกัน 4 ปี ทุกเส้น
    - รับประกันคุณภาพยางบริดจสโตน และไฟร์สโตนเป็นเวลา 4 ปี นับจากวันที่ซื้อสินค้า หรือตลอดอายุการใช้งานของดอกยาง
    แต่ไม่เกิน 4 ปี (ความลึกร่องดอกยางมากกว่า 2มม.)
    - รับประกันเฉพาะความเสียหายอันเนื่องจากการผลิตเท่านั้น
    - สำหรับยางยี่ห้ออื่นเป็นไปตามเงื่อนไขของผู้ผลิต

User ID
    26131
    Status
    โพส
    3,912

มาตรฐาน ตอบ: เปลี่ยนยางกันตอนกี่กิโล

ตามไปอ่านดูครับ
    http://www.premier-specialtyfinance....ticle_tyre.htm

User ID
    30360
    Status
    โพส
    3,722

ตามที่น้าๆว่ากันมาละครับ ส่วนตัวก็คงจะใช้ให้คุ้มค่ามากที่สุดละครับ
    แต่ก็อย่างว่าละครับ ต้องดูองค์ประกอบปลีกย่อยหลายด้านครับ ที่สำคัญคงจะเป็น "งบประมาณ"ครับผม
    และขอขอบคุณสำหรับแหล่งข้อมูลที่ดีนะครับ ขอบคุณครับ

User ID
    14700
    Status
    โพส
    519

สำหรับยางเดิมของผม หมดความอดทนที่เกือบ 80000โลครับ ทั้งเสียง ทั้งแรงสั่นสะเทือน แถมออกอาการลื่นๆ เห็นดอกยางยังเหลืออีกประมาณ 3 มิล แต่ว่าแก้มยางเริ่มแตก ผมวิ่งทางไกลด้วยเลยไม่อยากเสี่ยง เปลี่ยนซะดีกว่าครับ พอเปลี่ยนยางแล้ว เงียบ นุ่ม หนึบครับ

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

ยางติดรถผมเปลี่ยนออกตอน4หมื่นโลครับ ยางมันเริ่มแข็ง เสียงดัง เลยตัดสินใจเปลี่ยน

ttc-02921 TTC-Member
    User ID
    16543
    Status
    โพส
    2,656

50000 โล น่าจะกำลังพอดี

User ID
    5509
    Status
    โพส
    3,561

..ผมเปลี่ยนตอน 84,000 กม.อายุยางก้อ 5 ปีกว่า พลัสแค็ป กะว่าจะใช้ให้ถึงแสนโล แต่เสียวๆเพราะว่า ขับรถเร็วเป็นบางอารมณ์

User ID
    14987
    Status
    โพส
    537

ยางชุดแรกเป็นยางเดิมมากับไตรตั้นน้อยเป็น continental 195 r15 รถมาอยู่ในมือตอนหกหมื่นโล กว่าๆ จับเปลี่ยนเลย
    ยางชุดสองเป็น maxxis 225 r15 ใช้ไปสักสี่หมื่นโลนิดๆ...เปลี่ยน อยากเล่นยางใหญ่ขึ้น
    ยางชุดสามเป็น dunlop 235/70 r15 ใช้ๆไปสักสามหมื่นโล...เปลี่ยน อยากยกสูงขึ้นสักสามนิ้ว.....
    ยางชุดปัจจุบัน เป็น michelin 265/70 r15 ตอนนี้ใช้มาแล้วเกือบสองหมื่นโล....คงจะใช้ไปจนถึงเจ็ดหมื่นโล ค่อยเปลี่ยน..ยกเว้น..เอารถไปทำอีกรอบให้สูงขึ้นอีก...55555

ปล. ผมตังศูนย์ ถ่วงล้อ ทุก ห้าพันโล / สลับยางทุกหมื่นโล......เอาชัวร์ไว้ก่อน เติมลมยางไนโตรเจนทั้งหมดที่ 35 รถวิ่งใช้งานทุกวัน

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

ความเห็นผม จะดูที่อายุยางครับ อายุที่ใช้งานเป็นวันเดือนปีนะครับ ซัก 3-4 ปีน่าจะหมดวาระ ดอกยางเริ่มแข็งก็ไม่ต่างอะไรจาก หินทราย ไม่เกาะถนน ลื่น อันตราย

เพราะคนที่ใช่งานวันละหลายร้อยโล แสนโลแล้ว ดอกยางโล้น แต่ยางยังนิ่ม ยีงงี้ ไม่น่ากลัว แค่ระวังน้ำเพราะ ดอกยางมีน้อย ร่องรีดน้ำไม่มี

กับคนที่ขับรถวันละ 10 กิโล 5 ปีแล้ว ยางใช้วิ่งแค่ 2 หมื่นกว่าโลเอง ดอกเหลือเป็นเซ็น จะมาบอกว่า วิ่งแค่ สองหมื่นโลต้องเปลี่ยนยางด้วยหรือ ถ้าเป็นผมจะตอบว่า เปลี่ยนครับ ยาง ลงพื้น 5 ปี แข็งเป็นหัวโจร มันไม่เกาะถนนแล้วครับ

ข้อมูลกระทู้