สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 12 จากทั้งหมด 12

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    41652
    Status
    โพส
    672

มาตรฐาน ขอความช่วยเหลือเรื่องคุยกับเซลหน่อยน่ะครับ

ต้องขอโทษนะครับถ้าโพสผิดกระทู้แต่เห็นที่คนเยอะดี อิอิ
    พอดีผมไปจองรถในงานมอเตอร์เอ็กโปรมาครับรุ่น tirton double cab 4x4 ltd สีขาวมุก ราคา 920000บาท
    ได้ขอแถมดังนี้ 1.ประกันภัยชั้น1และพรบ 2.ครอบมือโครมเมียม 3.นํ้ามัน2000บาท
    4.ฟิล์มลามิน่า 5.ผ้ายางปูพื่น 6.เคลื่อบสี
    7.กันสาด 8.กรอบป้าย 9.ครอบไฟท้ายครอบไฟเลี้ยวโครมเมียม
    10.กระบะลายเนอร์ 11.ค่าจดทะเบียน 12.ผ้าคลุมรถ
    13.กระจกมองมุม 14.GPS แยก
    ไม่ได้ส่วนลดเงินสดเลยสักกะบาท
    ผมก็เลยอยากถามพี่ๆว่าของแถมที่เขาให้มาคุ้มรึเปล่าค รับควรจะโยกอะไรออกเอาอะไรเข้าดีครับผมอยากได้คุ้มที่สุด จะพูดกับเซลยังไงดีถ้าอยากได้ส่วนลดเงินสด สักหนึ่งหมื่นเป็นอย่างน้อยครับผม
    ตอนจองเขากยัดๆของแถมมาให้ขอส่วนลดเขาก็ไม่ให้แต่ก็จ องไปแล้ว ตอนนี้ตั้งใจว่าจะไม่เอาจีพีเอสแล้วเพราะลืมไปว่าตัวเ องก็มีไอโพนถ้าใช้เนวิเกเตอร์ ไอโฟนก็ใช้แทนได้ ช่วยผมแนะนำเรื่องของแถมและวิธีการต่อรองกับเซลทีนะครับ

TTC-05235 TTC-Member
    User ID
    40719
    Status
    โพส
    609

มาตรฐาน ตอบ: ขอความช่วยเหลือเรื่องคุยกับเซลหน่อยน่ะครับ

กี่งวด ดอกกี่ % ต้องดูหลายๆอย่างครับ แต่ดูแล้วน้อยไปครับ ส่วนลดเงินสดต้องได้ครับ ลองเจรจาดูครับ

User ID
    34613
    Status
    โพส
    440

มาตรฐาน ตอบ: ขอความช่วยเหลือเรื่องคุยกับเซลหน่อยน่ะครับ

ประกันภัยชั้นหนึ่งของ Triton ฟรีมาอยู่แล้วไม่น่าเอามาเขียนเป็นของแถมเลยจริงๆ
    ส่วนของแถมอย่างอื่นดูที่การใช้งานครับ ตัดรายการที่คิดว่าไม่จำเป็นออกแล้วเอามาเป็นส่วนลดเงินสดแทน

ความเห็นส่วนตัวนะครับ เป็นผมเอาแค่ ฟิลม์ กับพื้นปูกระบะไลน์เนอร์
    ของแถมอย่างอื่นมาซื้อเองราคาถูกและถูกใจกว่า
    รถผมของแถมที่ได้มา อย่างยางปูพื้น กรอบป้ายทะเบียน เป็นของแบบง่อยๆอ่ะ
    ยางเอาไปปูให้หมานอนเล่นไปแล้ว 555

User ID
    41652
    Status
    โพส
    672

ถ้าของแถมแบบนี้ต้องมีส่วนลดให้ใช้มั้ยอ่าครับ จะว่าย้ายอะไรออกดีอ่าครับพูดกับเซลแล้วเขาไม่ให้เลยอ่าครับ 48งวดครับน้า ดอก1.59ครับ
    ที่อยากได้จริงๆ
    1.ประกันภัยชั้น1และพรบ
    2.ครอบมือโครมเมียม
    3.นํ้ามัน2000บาท

4.ฟิล์มลามิน่า
    5.ผ้ายางปูพื่น
    7.กันสาด 8.กรอบป้าย
    9.ครอบไฟท้ายครอบไฟเลี้ยวโครมเมียม

10.กระบะลายเนอร์
    11.ค่าจดทะเบียน
    แต่ถ้าลดเยอะจริงๆ ค่านํ้ามันไม่ต้องก็ได้พูดถึงอ่า แต่อย่างที่น้ากิมจูว่าก็จริงนะครับ ประกันเขาบังคับมากับรถอยู่แล้วไม่น่าเอามาเป็นของแถม ส่วนกระจกมองมุมยังเป็นข้อถกเถียงอยู่เลยครับจะเอาไม่เอาดี น้าๆคิดไงอ่าครับ ว่าแต่ช่วยคุยกับเซลให้ผมทีจิ อิอิ

User ID
    34613
    Status
    โพส
    440

ดาวน์ไปกี่ % ครับน้าดอกถูกจริง
    ...
    ย้ายอะไรเหรอครับ? ย้ายเซลล์ดิ ลองบอกไปเลยว่าจะถอนจองถ้าไม่ได้ส่วนลดตามที่เราต้องการ
    เซลล์คนอื่นอยากขายมีอีกเยอะแยะครับ เงินของเราทำไมต้องไปง้อเซลล์
    เงินจอง 5 พันถ้ายอมสละได้แล้วไปเอาส่วนลด 15,000 - 20,000 ก็ยังคุ้มกว่า(หมายถึงได้ดอกเท่านี้ด้วยนะ)

User ID
    41652
    Status
    โพส
    672

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ youjea ดูโพส
    ดาวน์ไปกี่ % ครับน้าดอกถูกจริง
    ...
    ย้ายอะไรเหรอครับ? ย้ายเซลล์ดิ ลองบอกไปเลยว่าจะถอนจองถ้าไม่ได้ส่วนลดตามที่เราต้องการ
    เซลล์คนอื่นอยากขายมีอีกเยอะแยะครับ เงินของเราทำไมต้องไปง้อเซลล์
    เงินจอง 5 พันถ้ายอมสละได้แล้วไปเอาส่วนลด 15,000 - 20,000 ก็ยังคุ้มกว่า(หมายถึงได้ดอกเท่านี้ด้วยนะ)
    ดาวน์ในงานมอเตอร์เอ็กโปรครับน้ากิมจู ดาวน์25เปอร์เซ็น สองแสนสาม ไม่รู้จะพูดยังไงฮ่าๆๆๆๆ ที่ว่าย้ายคือย้ายของแถมออกหรือเปลี่ยนอะไรทำนองนั้นอ่าครับ แต่ยังไงมันก็น่าจะได้ส่วนลดบ้างน่ะสิครับใช้มั้ยอ่า

User ID
    40012
    Status
    โพส
    24

ตอนผมไปจอง ถ้าจะเอาดอกถูก ได้งบของแถมประมาณ 21000
    แต่ถ้าเอาตอกแพงได้งบของแถม 40000 คับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Ricible : 12-12-2012 เมื่อ 10:57

User ID
    41652
    Status
    โพส
    672

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Ricible ดูโพส
    ตอนผมไปจอง ถ้าจะเอาดอกถูก ได้งบของแถมประมาณ 21000
    แต่ถ้าเอาตอกแพงได้งบของแถม 40000 คับ
    ได้เป็นของแถมรวมกัน21000หรือได้เป็นส่วนลดเงินสดหรอครับน้า

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ifrog ดูโพส
    ถ้าของแถมแบบนี้ต้องมีส่วนลดให้ใช้มั้ยอ่าครับ จะว่าย้ายอะไรออกดีอ่าครับพูดกับเซลแล้วเขาไม่ให้เลยอ่าครับ 48งวดครับน้า ดอก1.59ครับ
    2.ครอบมือโครมเมียม ตัดออกลดได้ 5-600
    3.นํ้ามัน2000บาท ตัดออก ลด 2000
    7.กันสาด ตัดออกลดได้ 600-800
    8.กรอบป้าย
    9.ครอบไฟท้ายครอบไฟเลี้ยวโครมเมียม
    ตัดออกลดได้ 1200-1500
    แต่ถ้าลดเยอะจริงๆ ค่านํ้ามันไม่ต้องก็ได้พูดถึงอ่า แต่อย่างที่น้ากิมจูว่าก็จริงนะครับ ประกันเขาบังคับมากับรถอยู่แล้วไม่น่าเอามาเป็นของแถม ส่วนกระจกมองมุมยังเป็นข้อถกเถียงอยู่เลยครับจะเอาไม่เอาดี น้าๆคิดไงอ่าครับ ว่าแต่ช่วยคุยกับเซลให้ผมทีจิ อิอิ
    รวมๆแล้วก็ยังไม่ถึงหมื่น แต่ดอกถูกก็อย่างว่าแหละครับ

User ID
    29864
    Status
    โพส
    1,216

ก็อย่าเพิ่งไปถอนออกนะ ลองหาในเว็บเรานี่แหละ http://www.thaitritonclub.com/forum/...splay.php?f=14 เห็นมีขายอยู่หลายราย โทรสอบถามเปรียบเทียบดู ไม่รู้ว่าโม้ป่าวนะ เพราะรถผมเบนซิน ไม่มีส่วนลดให้เช่นกัน แต่มีของแถมให้ แต่เห็นว่าดีเซลคนซื้อส่วนใหญ่จะมีส่วนลดให้ แถมเยอะด้วย ถ้าคนอื่นลดให้เยอะ 10,000 - 20,000 บาท รวมของแถมตามที่เขียนมา ก็น่าสนใจ ยอมสละเงินจองได้

User ID
    40905
    Status
    โพส
    190

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ifrog ดูโพส
    2.ครอบมือโครมเมียม
    3.นํ้ามัน2000บาท

7.กันสาด 8.กรอบป้าย

ส่วนตัวผมกระจกมองมุมไปซื้อเองถูกกว่าของศูนย์เยอะครับ อย่างน้อยก็ 3-4 ร้อย
    ส่วนมือครอบโครเมียม อะไรพวกนี้ซื้อในคลับเราถูกกว่า สุดท้ายก็แล้วแต่น้าหละครับ
    เอาที่ชอบ และจำเป็นครับ

User ID
    41652
    Status
    โพส
    672

เรื่องของเรื่องตอนนี้มันไปขั้นตอนการเซ็นไฟแนนช์แล้วน่ะสิครับคงเปลี่ยนเซลไม่ได้แล้วอ่า แต่เรื่องของแถมไม่รู้จะยังไงเลย โทรไปหาเซลของส่วนลดเขาก็ไม่ให้

ข้อมูลกระทู้