หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 21

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    36618
    Status
    โพส
    410

มาตรฐาน กำลังจะออกพลัส4. Dขาวมุข เบนซิน อยากทราบว่า......

รถรุ่นนี้ มีข้อดีข้อเสียอย่างไรบ้างครับ
    1 ช่วงล่าง. ข้อดี/ข้อเสีย
    2เครื่องยนตร์...........
    3ห้องโดยสาร...........
    ใ4ระบบทำความเย็น...........
    และหลายๆอย่างที่น้าๆมีประสบพบเจอมา ขอความรู้ด้วยนะครับ

User ID
    11437
    Status
    โพส
    336

มาตรฐาน ตอบ: กำลังจะออกพลัส4. Dขาวมุข เบนซิน อยากทราบว่า......

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ copter hummer ดูโพส
    รถรุ่นนี้ มีข้อดีข้อเสียอย่างไรบ้างครับ
    1 ช่วงล่าง. ข้อดี/ข้อเสีย
    2เครื่องยนตร์...........
    3ห้องโดยสาร...........
    ใ4ระบบทำความเย็น...........
    และหลายๆอย่างที่น้าๆมีประสบพบเจอมา ขอความรู้ด้วยนะครับ
    1.ช่วงล่างดีครับใช้ได้เลย แต่อาจนิ่มไปหน่อย
    2.เครื่องยนต์ ผมว่าเบนซินมันจะไม่แรงนะ ดีเซลแรงกว่า
    3.ห้องโดยสารนั่งสบายครับ
    4.ระบบแอร์ก็เย็นดีครับ
    เพิ่มออกมาเหมือนกันครับ ขาวมุข 4ประตู atดีเซล แรงใช้ได้ไม่ผิดหวัง

User ID
    26131
    Status
    โพส
    3,912

มาตรฐาน ตอบ: กำลังจะออกพลัส4. Dขาวมุข เบนซิน อยากทราบว่า......

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ wi-raphong ดูโพส
    1.ช่วงล่างดีครับใช้ได้เลย แต่อาจนิ่มไปหน่อย
    2.เครื่องยนต์ ผมว่าเบนซินมันจะไม่แรงนะ ดีเซลแรงกว่า
    เพิ่มออกมาเหมือนกันครับ ขาวมุข 4ประตู atดีเซล แรงใช้ได้ไม่ผิดหวัง
    ตามนี้เลยครับ

User ID
    36618
    Status
    โพส
    410

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ wi-raphong ดูโพส
    ขอบคุณมากๆ ครับ แล้ว เรื่องบริการหลังการขายเป็นไงบ้างครับ
    ปัญหาที่เจอคืออะไร บ้างครับ

User ID
    43212
    Status
    โพส
    93

ผมใช้รุ่นที่น้าอยากซื้อยุครับ แต่มีcngด้วยครับ
    1 ช่วงล่าง นิ่มดี ถ้าขับเกิน120ถ้าถนนไม่ดีจริงๆส่วนตัวนะ ผมว่ามันร่อน
    2เครื่องยนต์......ดีครับเงียบมาก เวลาออกตัวดับยังไม่รู้ว่าเครื่องดับ
    3ห้องโดยสาร......กว้างดีครับ เบาะหนังสวยงาม ดูแลรักษาง่าย เสียนิดเดียวเบาะหลังมันดังอ็อดแอด แต่น่าจะแก้หาย
    4ระบบทำความเย็น...เย็นดีครับ
    ตอนผมขับโหมดเบ็นซิล มันบริโภคน้ำมันมาก น้ำมันเบ็นซินแพงด้วยอะดิ เหมือนคันเร่งมันมีหนามอะ เหยีบแรงไม่ได้
    แต่พอเปลี่ยนโหมดมาใช้ cng ความแรงลดลงนิดนึง ขับไปต่างจังหวัดมีรถแซงผมน้อยมากใช่แก๊ส cng กิโลเมตรละ1 บาทเหยียบกระจาย
    ถ้าน้าไม่ติดแก๊ส ผมว่าออกดีเซลดีกว่าครับเบ็นซินไทรทั่นเครื่องแค่ 2.4 ถ้ามีคนนั่งเต็มรถต้องหยีบคันเร่งมาก ให้น้ากลับไปอ่านตอนที่ผมขับโหมดเบ็นซิน
    เรื่องบริการหลังการขายพนักงานบริการดีครับ แต่ไม่มีกระบะยี่ฮ่อใหนเข้าศูนย์เช็ครอบตามระยะเวลาแพงเท่า มิตซู
    แต่ผมถ่ายน้ำมันเครื่องเองครับ ถูกกว่ากันครึ่งนึง
    4ประตูยกสูงขับ2ไทรทั่นค่าตัวถูกสุดครับโปรโมชั่นก็น่าสนใจ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Dr.BU : 17-05-2013 เมื่อ 23:49

User ID
    36618
    Status
    โพส
    410

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Dr.BU ดูโพส
    ผมใช้รุ่นที่น้าอยากซื้อยุครับ แต่มีcngด้วยครับ
    1 ช่วงล่าง นิ่มดี ถ้าขับเกิน120ถ้าถนนไม่ดีจริงๆส่วนตัวนะ ผมว่ามันร่อน
    2เครื่องยนต์......ดีครับเงียบมาก เวลาออกตัวดับยังไม่รู้ว่าเครื่องดับ
    3ห้องโดยสาร......กว้างดีครับ เบาะหนังสวยงาม ดูแลรักษาง่าย เสียนิดเดียวเบาะหลังมันดังอ็อดแอด แต่น่าจะแก้หาย
    4ระบบทำความเย็น...เย็นดีครับ
    ตอนผมขับโหมดเบ็นซิล มันบริโภคน้ำมันมาก น้ำมันเบ็นซินแพงด้วยอะดิ เหมือนคันเร่งมันมีหนามอะ เหยีบแรงไม่ได้
    แต่พอเปลี่ยนโหมดมาใช้ cng ความแรงลดลงนิดนึง ขับไปต่างจังหวัดมีรถแซงผมน้อยมากใช่แก๊ส cng กิโลเมตรละ1 บาทเหยียบกระจาย
    ถ้าน้าไม่ติดแก๊ส ผมว่าออกดีเซลดีกว่าครับเบ็นซินไทรทั่นเครื่องแค่ 2.4 ถ้ามีคนนั่งเต็มรถต้องหยีบคันเร่งมาก ให้น้ากลับไปอ่านตอนที่ผมขับโหมดเบ็นซิน
    เรื่องบริการหลังการขายพนักงานบริการดีครับ แต่ไม่มีกระบะยี่ฮ่อใหนเข้าศูนย์เช็ครอบตามระยะเวลาแพงเท่า มิตซู
    แต่ผมถ่ายน้ำมันเครื่องเองครับ ถูกกว่ากันครึ่งนึง
    4ประตูยกสูงขับ2ไทรทั่นค่าตัวถูกสุดครับโปรโมชั่นก็น่าสนใจ
    ขอบคุณากๆครับ

User ID
    30360
    Status
    โพส
    3,722

โดยรวมแล้วผมเชียร์ให้เล่นครับ ถ้าไม่ยึดติดเรื่องความแรงและการบริโภคถ้าไม่ติดแก็สครับผม
    ผมใช้อยู่ครบ Plus 4d LPG สีดำครับ

User ID
    24519
    Status
    โพส
    78

1 ช่วงล่าง. ข้อดี/ข้อเสีย >>>>>เท่าที่ผมใช้มาปีกว่าๆหลังจากขาย VIGO ไปออก Triton มา ช่วงล่างนิ่มมาก เข้าโค้งสบายใจหนืบแน่นครับ
    2เครื่องยนตร์........... >>>>>เครื่องยนต์ตัวเบนซินผมแค่ลองไปขับในศูนย์เงียบมากครับ แต่ผมซื้อเครื่องดีเซลมา ออกตัวอืดหนืดได้ใจหากเทียบกับวีโก้แต่หลัง 2000 รอบ วีโก้เครื่อง 3000 หนีไม่ออกครับ วิ่ง180กิโลเมตรต่อชั่วโมงที่ 4000 รอบ ยังเหลือครับแต่ใจคนขับหมดแล้วเลยลองแค่นั้น ขึ้นเขาแรงไม่มีตก แซงตอนขึ้นเขาแรงมากมายครับ
    3ห้องโดยสาร........... >>>>>>ห้องโดยสารโดดยส่วนตัวผมว่าแคบกว่าวีโก้ แต่ก็เป็นแค่ช่วงบนครับเพราะหลังคาจะออกแนวแหลมๆบนมาทำให้ดูเหมือนจะแคบ แต่นั่งจริงๆแล้วกว้างครับ นั่งสบาย ยิ่ง 4 ประตู เบาะหลังนิ่มมากเบาะหน้าก็นั่งสบายขับไกลๆไม่รู็้้้้้สึกเมื่อยล้าครับ
    ใ4ระบบทำความเย็น...........>>>>ระบบทำความเย็นก็ OK ครับ เย็นสบายไม่ถึงกับหนาว
    และหลายๆอย่างที่น้าๆมีประสบพบเจอมา ขอความรู้ด้วยนะครับ >>>ที่ประสบพบเจอมาก็คิดว่าหากมีโอกาสได้ซื้อคันต่อไปผมก็จะเลือกมิตซูครับ ผมเคยใช้มาตั้งแต่ HILUX HERO 2.4 และ HILUX VIGO 2.5 intercooler ก็ต้องยอมรับว่าการออกตัวและเร่งแซงในรอบเครื่องต่ำๆนั้น toyota ทำได้ดีกว่าครับ ประมาณว่าขับด้วยความเร็วประมาณ 40-60 แล้วจะแซงวีโก้แตะปุ๊บพุ่งปรู๊ดเลยครับ แต่ Triton ต้องกดเยอะหน่อย แต่ก็พอยอมรับได้ครับ และก็อย่างที่บอกครับตอนนี้ผมรัก Triton แล้วครับ ขนาดของผมเป็นตัวต่ำไม่มี Plus นะครับ ถ้าขอบแรงซื้อดีเซลดีกว่าครับ แล้วจะไม่อยากจับ 2 ยี่ห้อ เจ้าตลาดอีกเลย

User ID
    24519
    Status
    โพส
    78

ชื่อ:  976550_371512202955364_1447343482_o.jpg
ครั้ง: 370
ขนาด:  117.9 กิโลไบต์
    ส่วนเรื่องอัตราซดน้ำมัน ผมเติมเต็มถังจากศรีสัชนาลัย 1800 บาท เพราะในถังเหลือไม่ถึงครึ่งขีดล่าง เมื่อวันที่ 12 พฤษภาคม 2556 ไปเที่ยวน้ำตกแจ้ซ้อนลำปาง ลงจากแจ้ซ้อนก็ยาวไปเชียงใหม่โผล่ถ้ำเชียงดาว ซึ่งออกจากเชียงใหม่ไปอีก ประมาณ 80 กิโเมตร ขับตามสภาพเส้นทางทางดีๆก็ 120-140 up ขาขึ้นดอยขุนตาลที่ลำพูน 120 UP แต่ขาลง 80(เสียวๆ)เจอที่เที่ยวก็แวะตลอดไปกลับและมาขับอยู่บ้านอีกเล็กน้อย น้ำมันเหลือแค่นี้แหละครับ

User ID
    15529
    Status
    โพส
    4,817

ผมขับเบนชินจาแสนโลแระ

ช่วงล่าง. ผมใช้ ล้อ20 มั่นใจมาก
    เอามาติดแก๊ส lpg เติม500บาท วิ้งใด้250โล. ความเร็ว 100-140

ความแรงไม่เท่าดีเชล แต่ถ้าวิ้งเกิน40 ก็พอกะดีเชล แต่ใหลไม่าเท่าดีเชล

ถ้าใช้รถเกิน วันละ150โลต่อวัน เน้นประหยัด เบนชินติดแก๊ส
    แต่ถ้าใช้รถไม่เกิน 150โลต่อวัน อยากแรงดีเชลดีก่า

User ID
    42418
    Status
    โพส
    95

ดีเซลไปเลยแรงดีไม่มีตก

User ID
    24519
    Status
    โพส
    78

ยืนยันครับว่า "แล้วจะรัก Triton"

User ID
    38805
    Status
    โพส
    90

ออกตัวอืดหน่อย แต่ถ้าเหยียบแรงๆก็โอครับ แต่พอเกียร์3 พุ่งดีครับ เน้นขับยาวๆก็เบนซิลติดแก๊สประหยัดครับรถ เดิมๆติดแก๊สตก 1.66 ต่อกม ราคาแก๊ส 12.75 แต่วางแผนดีๆนะถ้าปล่อยให้แก๊สหมดบ่อยๆวิ่งน้ำมันแพงมาก

User ID
    41760
    Status
    โพส
    113

ผมดีเซล 2.5 vg turbo แรงสุดๆครับขอบอก

User ID
    36952
    Status
    โพส
    66

ดีเซล plus 2.5 VG Turbo AT ก็ดีนครับ ถึงแม้จะออกตัวหนืดไปหน่อย ระบ เปลี่ยน เกียร์ เมื่อยกคันเร่งแล้วแตะเบรค พอกดคันเร่งซ้ำ มันยังอยู่เกียร์เดิม(อืดดดดดด)
    สถานะะการ ขับตาม ทา้ยกันมา คันหน้า แตะเบรคและเข้าซ้ายเพื่อจอด ส่วนเราก็แตะตาม หาทางออกขวา พอหน้าพ้นจะเหยียบคันเร่งส่ง เพื่อหนีรถเลนขวา แต่มันทำไม่ได้ เพราะเกียร์มันยังไม่ลดลงมาตามความเร็ว ที่ช้าลง

ผมเคยขับรถเก๋ง ในสถานะการณ์นี้ รถเก๋งจะทำได้ดีมาก แตะเบรค โยกออก กดคันเร่งซ้ำ พุ่งปรี๊ด....
    แต่ก็พอใจใย Triton คันนี้ครับ ช่วงล่างไว้ใจได้เลย ขับ 190 200 รถยังนิ่งๆ

User ID
    44867
    Status
    โพส
    124

ถ้า 120 ร่อนทุกยี่ห้อล่ะครับ รถยกสูง ยิ่งถ้าเป็น hiluk มีสิทธิ์ลงข้างทางเยอะสุดครับ ง่าย ๆ ลองวิ่งบูรพาวิถี ช่วงเย็น ๆ แล้วกดเกิน 120 ดิคับ แทบบิน

User ID
    36618
    Status
    โพส
    410

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ noomnoijnet ดูโพส
    1 ช่วงล่าง. ข้อดี/ข้อเสีย >>>>>เท่าที่ผมใช้มาปีกว่าๆหลังจากขาย VIGO ไปออก Triton มา ช่วงล่างนิ่มมาก เข้าโค้งสบายใจหนืบแน่นครับ
    2เครื่องยนตร์........... >>>>>เครื่องยนต์ตัวเบนซินผมแค่ลองไปขับในศูนย์เงียบมากครับ แต่ผมซื้อเครื่องดีเซลมา ออกตัวอืดหนืดได้ใจหากเทียบกับวีโก้แต่หลัง 2000 รอบ วีโก้เครื่อง 3000 หนีไม่ออกครับ วิ่ง180กิโลเมตรต่อชั่วโมงที่ 4000 รอบ ยังเหลือครับแต่ใจคนขับหมดแล้วเลยลองแค่นั้น ขึ้นเขาแรงไม่มีตก แซงตอนขึ้นเขาแรงมากมายครับ
    3ห้องโดยสาร........... >>>>>>ห้องโดยสารโดดยส่วนตัวผมว่าแคบกว่าวีโก้ แต่ก็เป็นแค่ช่วงบนครับเพราะหลังคาจะออกแนวแหลมๆบนมาทำให้ดูเหมือนจะแคบ แต่นั่งจริงๆแล้วกว้างครับ นั่งสบาย ยิ่ง 4 ประตู เบาะหลังนิ่มมากเบาะหน้าก็นั่งสบายขับไกลๆไม่รู็้้้้้สึกเมื่อยล้าครับ
    ใ4ระบบทำความเย็น...........>>>>ระบบทำความเย็นก็ OK ครับ เย็นสบายไม่ถึงกับหนาว
    และหลายๆอย่างที่น้าๆมีประสบพบเจอมา ขอความรู้ด้วยนะครับ >>>ที่ประสบพบเจอมาก็คิดว่าหากมีโอกาสได้ซื้อคันต่อไปผมก็จะเลือกมิตซูครับ ผมเคยใช้มาตั้งแต่ HILUX HERO 2.4 และ HILUX VIGO 2.5 intercooler ก็ต้องยอมรับว่าการออกตัวและเร่งแซงในรอบเครื่องต่ำๆนั้น toyota ทำได้ดีกว่าครับ ประมาณว่าขับด้วยความเร็วประมาณ 40-60 แล้วจะแซงวีโก้แตะปุ๊บพุ่งปรู๊ดเลยครับ แต่ Triton ต้องกดเยอะหน่อย แต่ก็พอยอมรับได้ครับ และก็อย่างที่บอกครับตอนนี้ผมรัก Triton แล้วครับ ขนาดของผมเป็นตัวต่ำไม่มี Plus นะครับ ถ้าขอบแรงซื้อดีเซลดีกว่าครับ แล้วจะไม่อยากจับ 2 ยี่ห้อ เจ้าตลาดอีกเลย
    ขอบคุณมากๆ าครับ สำหรับความรู้ แล้ว ถ้า เที่ยวกับ lpg น้าคิดว่าไง ครับ ส่วนตัวผมว่าไม่แต่กต่างกัน นะ ครับ lpgก็โลละเกือบ2บาทเฉลี่ยแล้วต้องสตาทน้ำมันทุกเช้าก็ตีไปโลละ2บาท ดีเซลก็ประมาณโลละ2บาทแต่การบำรุงรักษาน้อยกว่า น้าว่าไงครับ

User ID
    36618
    Status
    โพส
    410

ขอบคุณทุกท่านครับ ที่ให้ความรู้ อีกมากมาย อยากให้ น้าๆ ช่วยวิจารณ์ความสิ้นเปลืองระหว่าง ดีเซลกับlpgหน่อยครับ เพื่อเป็นความรู้ ครับ ขอบคุณครับ

User ID
    46341
    Status
    โพส
    26

ความเห็นส่วนตัวนะครับ ซื้อมาติดแก๊สคุ้มประหยัด ถ้าเทียบกับค่ายอื่นมิตซูจัดเต็มกว่าทั้งอุปกรณ์ไห้แบบไม่มีกั๊ก

User ID
    15529
    Status
    โพส
    4,817

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ copter hummer ดูโพส
    ขอบคุณทุกท่านครับ ที่ให้ความรู้ อีกมากมาย อยากให้ น้าๆ ช่วยวิจารณ์ความสิ้นเปลืองระหว่าง ดีเซลกับlpgหน่อยครับ เพื่อเป็นความรู้ ครับ ขอบคุณครับ

เข้าเข้าใจง่ายๆนะคร้าบบบบบ
    กินพอๆกะดีเชลแระคร้าบบบบบบ แต่ค่าแก๊สlpg ถูกก่าดีเชลคร้าบบบบบบ

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้