สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 17 จากทั้งหมด 17

paizas
    ผู้เยี่ยมชม

Smile สมาชิกชลบุรี แนะนำหน่อยครับ

จะออก Triton plus 4 ประตูครับประมาณเดือน กุมภา ครับ

กำลังเก็บข้อมูลเรื่อง ศุนย์บริการ และ Sale

1 อยากรู้ว่า ออก ชลบุรี กับ ออกกรุงเทพต่างกันใหมครับ
    อย่างใหนดีกว่า แนะนำ Sale แถวชลบุรีให้ได้ยิ่งดี
    พอดีอยู่ศรีราชา เลยไม่รู้ว่าจะไป ชลหรือพัทยาดี

2 ศูนย์บริการเป็นยังไงครับ
    3 ถ้าไปจอง จะได้รถประมาณกี่วันหลังไปจอง ครับ
    4 ระหว่าง ซื้อแล้วแต่งที่ศุนย์เลย กับ ค่อยแต่งทีหลัง อันใหนดีกว่ากันครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ChatCha
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: สมาชิกชลบุรี แนะนำหน่อยครับ

1.ลองสอบถามราคา ส่วนลด ของแถม หลายๆ ที่ดูครับ เคยคิดจะออกที่ชลบุรี แต่ว่าส่วนลด ของแถมสู้ที่กทม.ไม่ได้ เลยหันไปซื้อที่กทมใทนครับ
    2.ส่วน 0 บริการไม่ค่อย work เท่าไหร่ โดยเฉพาะ 0 บายพาสชลบุรี
    3.การจองก็แล้วแต่โชว์รูม ว่าที่ไหนมีรถก็ได้เร็วนะครับ
    4.ก็ต้องดูเงื่อนไขบางที่ได้ส่วนลดแล้วไม่คุ้มกับที่ต้องไปแต่งเพิ่มครับ
    ของผมถอยที่กทม. ได้ส่วนลด 30,000 บาท ประกันชั้น 1 พรบ. กรอบป้ายทะเบียน พ่นกันสนิม 10 ครั้ง กันสาด ฟิล์มกรองแสง แม็กลายเนอร์ ม่านกันแดด และเบาะหนัง

cute
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: สมาชิกชลบุรี แนะนำหน่อยครับ

2. 0 บายพาส 0 ศรีราชา ห่วย...0 ห้วยกะปิ พอใช้แต่ช่างยังไม่ค่อยเก่ง

linglingjung
    ผู้เยี่ยมชม

Smile Re: สมาชิกชลบุรี แนะนำหน่อยครับ

ป๋มไปศูนย์ บายพาสชลบุรีก็โอนะครับ ห้องพักนั่งรอสบายกว้างเย็นดี มีชากาแฟบริการด้วย แถมสาวๆน่า....จัง หน้าตาดี อย่าคิดมากครับ..

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    2735
    Status
    โพส
    101

ลองไทยธาดา แปดริ้วดูไหมครับ ช่างค่อนข้างเก่ง บริการใช้ได้ 0 สะอาดดี

User ID
    978
    Status
    โพส
    103

ผมก็ออกที่ กทม. ของแถมส่วนลดเยอะกว่าชัวร์....

User ID
    3127
    Status
    โพส
    96

ตรวจสอบหลายๆที่ดูก่อนครับ อย่าใจร้อน สว่น 0 ที่พัทยาก็โอนะครับ

preechakorn
    ผู้เยี่ยมชม

ผมอยู่เมืองชลเหมือนกันครับ ทำงานที่ศรีราชา
    แต่ออกรถที่ ไทธาดา มอเตอร์ ที่แปดริ้ว

ที่ชลบุรี รวม ศรีราชานะครับ มีทั้งหมด 3 ศูนย์
    บายพาส ห้วยกระปิ แล้วก็ศูนย์แถว ๆ โรงเรียนดารา ที่ศรีราชา

ศูนย์ดารา เล็กนิดนึงครับ แต่ที่ไม่ประทับใจคือ เคยเข้าไปรอสองชั่วโมง แล้วไม่ได้ทำอะไรให้รถผมเลย
    ซึ่งตอนนั้นก็เข้าใจนะครับว่า แท่นยกรถมันเสียหรือไงประมาณนี้แหละ แต่ผมถามว่าอีกนานมั้ยจะซ่อมเสร็จ บอกอีกแป๊ปนึง ๆๆ สองชั่วโมงและ ยังซ่อมไม่เสร็จซะที ก็เลยไม่ประทับใจเลย

ศูนย์บายพาส เคยเข้าไปครั้ง สองครั้ง แต่ไม่ค่อยได้สัมผัสกับช่างเท่าไหร่ ก็เลยเข้าแล้วไม่ค่อยสบายใจหน่ะครับ

ส่วนศูนย์ห้วยกระปิ (ใกล้บ้านสุด อยู่อ่างศิลา) ไม่เคยเข้าครับ แหะ ๆๆ เลยไม่รู้ว่าเป็นอย่างไรบ้าง

ส่วนไทธาดา รู้สึกประทับใจกับบริการ และสามารถคุยกับช่างได้ เลยรู้สึกว่า มันใกล้ชิดหน่ะครับ เข้าไปแล้วสบายใจกว่า
    แก้ปัญหาตรงจุดดีด้วย (อาจจะเพราะได้คุยกัน ก็เลยเล่าสาเหตุได้ละเอียดหน่อย)
    แล้วอีกอย่าง ตอนซื้อ Sale มาทำสัญญา กับมารับไปออกรถที่ ศรีราชา เลยครับ

ส่วนเรื่องของแถม ก็แล้วแต่คุยกับ Sale นะครับ เพราะที่ Office ผมคนนึง ก็ออกกับ Sale คนเดียวกันกับผมนี่แหละ
    แต่ได้ของแถมมากกว่าผมอีก ฮ่า ๆๆ

ตอนนี้ก็เลยมีปัญหาหรือเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่อง ก็ไปศูนย์แปดริ้วอย่างเดียวเลยครับ สบายใจดี

inzahghi
    ผู้เยี่ยมชม

ผมออกรถที่ไทยธาดาพระประแดง (ตอนนั้นอยากได้รถเร็ว เลยต้องไปออกที่นั่น)
    บ้านอยู่แถวเสม็ด แต่ไปเข้าศูนย์ไทยธาดาแปดริ้ว ช่างชัวร์ดีครับ

Yutt_Aoy
    ผู้เยี่ยมชม

ผมซื้อที่ มิตซูรุ่งเจริญ บางนาก.ม25 ทั้งที่ผมพักอยู่พัทยา ทำงานที่แหลมฉบัง เรื่องมีอยู่ว่า เมื่อเดือนพฤษภาที่ผ่าน ตอนแรกผมไปถามที่พัทยา Sale เขาให้ส่วนลด 38000 ดอกเบี้ย 3.75 บ เงื่อนไขดาวน์ 25%. และ ของแถม 10รายการ แล้วผมถามหาแคมเปญ Moto show ที่ดอกเบี้ย 1.35บ. Sale บอกไม่มีและหาไฟแนนที่ดอกเบี้ยถูกกว่านี้ไม่แล้ว พอดีผมไปธุระที่กรุงเทพก็เลยแวะไปที่รุ่งเจริญ Saleบอกมี 2แคมเปญ คือส่วนลด 38,000บ. ดอกเบี้ย 3.75 บ เงื่อนไขดาวน์ 25% และที่สำคัญ แคมเปญ Motoshow ยังมีอยู่(แต่ทำไมพัทยาบอกไม่มี) ที่ดอกเบี้ย 1.35บ เงื่อนไขดาวน์ 25% ส่วนลด 20,000บ.และหาไฟแนนอื่นๆที่อัตราดอกเบี้ยแตกต่างกันมาเสนอ ของแถมก็ได้เท่ากันกับพัทยาแต่ความจริงใจของSaleแตกต่างกัน เวลาเข้าศูนย์ผมก็ไปพัทยาเขาก็บริการใช้ได้ครับ.ผมว่าไปกรุงเทพดีกว่ามีการแข่งขันในการขายสูง ทางเลือกจึงมีเยอะ

Satanemi
    ผู้เยี่ยมชม

แนะนำแถวบางนาอ่ะคับเป็นศูนย์ใหญ่ แน่นอนเรื่องบริการคับรวมถึงแคมเปญด้วยนะคับ

User ID
    4431
    Status
    โพส
    215

ของผมรับรถวันที่9ม.ค.52 ที่0พัทยาครับ แต่ตอนแรกคุยกะเซล เงื่อนไขตอนแรก ดอกเบี้ย3.7 วาง30% แต่พอดี,itsu carที่บ้านสวนโทรมาบอกดอกเบี้ย1.5ตอกแรกตกลงกะmitsu carไปแล้ว ก็เลยโทรหาจะยกเลิกกับเซลที่พัทยา เค้าก็เลยถามว่าเค้าให้เท่าไหรผมก็เลยแฟกไปให้ เค้าก็okเลย ตกลงผมก็เลยได้ plus black edition ดอกเบี้ย 2.2 ได้gpsด้วย ส่วนของแถมอื่นๆก็เหมือนๆกันอ่ะครับ

young
    ผู้เยี่ยมชม

ผมออกรถ triton plus 4 door ตัวเก่าเืดือน สิงหาคม 2008 ดาวน์ 150000 ดอกเบี้ย
    1.89 % ก็ ok. นะ.......การให้บริการหลังการขายก็ดีใช้ได้....แต่ก่อนจะให้ช่างเขาตรวจสอบอะไร....บอกอาการปัญหารถให้เขาทราบก่อน
    ลืมไป.....ผ่อน 5 ปี ที่ศูนย์บายพาส ชลบุรี ของแถมมีไม่กี่อย่างเน้นดอกเบี้ยถูก

vit1980
    ผู้เยี่ยมชม

ผมออก plus 4door เมื่อ พฤษจิกายน 51 ดาส์ว 20% ดอก 1.7% 5ปี ของแถมครบ 20 กว่ารายการ ที่มิตซูวิภาวดี แถวลาดพร้าว คุณญา 086-3732430 แนะนำครับ ผมเถียบหลายที่ครับ ลองคุยดู คุ้มสุดสุด

u4267065
    ผู้เยี่ยมชม

ผมเคยเข้าที่ห้วยกะปิ...........ไม่work
    บายพาส............ก้อพอได้ เสียงลมเข้าห้องโดยสารก้อซ่อมให้ฟรี แต่ safety belt เสียงดังแก็กๆ คิดตังค์ 200 ตอนนี้เสียงยังไม่หายเลย

ผมพลัสรุ่นแรกที่แถม ทีวี21นิ้ว จองที่ motor show เมืองทอง ครับ

แต่ 0 ศรีราชา มีพี่ที่อยู่แถวบ้านแนะนำว่าก้อ OK กะว่าเช็ครถรอบนี้จะลองดูครับ

K.Sungkhom
    ผู้เยี่ยมชม

ลองดูหลายๆที่ครับเผื่อได้ข้อมูลดีๆ
    แต่แถวเป็นแถวกรุงเทพฯ พอรู้จักอยู่ครับ ให้ส่วนลดเยอะเหมือนกัน

สนใจติดได้ครับ 081-4001026 โจ

User ID
    4611
    Status
    โพส
    717

ออกกรุงเทพน่าจะดีกว่าครับ ลองหาของกวงไถ่ดูครับ เขาเคยให้ส่วนลดผมเจ็ดหมื่อนของแถมอีก12รายการครับ

ข้อมูลกระทู้