สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 18 จากทั้งหมด 18

กระทู้: ขอความกรุณารบกวนสอบถามพี่ๆน้าๆครับเรื่อง"เที่ยวปาย " ณ สิ้นปี 51.

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

มาตรฐาน ขอความกรุณารบกวนสอบถามพี่ๆน้าๆครับเรื่อง"เที่ยวปาย " ณ สิ้นปี 51.

....อันเนื่องมาจากว่า สิ้นปี ตั้งแต่ 30 ธ.ค.51-3 ม.ค.52จะมีโครงการ พาเจ้าตั้นเหมียวอ้วนและหมู่ญาติมิตร ไปขึ้นแอ่วเมืองเหนือ ก็คือ อ.ปาย จ.แม่ฮ่องสอน.....

....เลยอยากจะถามเพื่อนๆสมาชิกที่เคยไป หรือมีสมาชิกท่านใดที่ มีญาติหรือคนรู้จัก ที่พอจะจัดหาสถานที่พัก ได้บ้างครับ......

.... คร่าวๆจำนวนคนประมาณ ร่วมๆ20ชีวิตครับ เอาแบบเป็นบ้านพัก หรือเป็นรีสอร์ท ที่ราคาไม่โหดร้าย เอาแบบให้มีเงินพอเหลือเที่ยวและจับจ่ายของที่ระลึกได้บ้าง.....

.....สมาชิกท่านไหน ที่พอช่วยได้ ขอความกรุณาเมตตา ข้าน้อยด้วยนะขอรับ ....

....ขอขอบพระคุณเพื่อนๆพี่ๆล่วงหน้าครับ.....

zero
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: ขอความกรุณารบกวนสอบถามพี่ๆน้าๆครับเรื่อง"เที่ยวปาย " ณ สิ้นปี 51.

ถ้าพี่จะไปช่วงนั้น แล้ววันนี้ยังหาที่พักไม่ได้ โอกาศจะมีที่พักเหลือยากนะครับ พี่ลองเข้าไปดูทีเวปนี้นะครับ หว้งว่าคงจะช่วยได้บ้าง

http://board.trekkingthai.com/board/...hp?forum_id=21

User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

มาตรฐาน Re: ขอความกรุณารบกวนสอบถามพี่ๆน้าๆครับเรื่อง"เที่ยวปาย " ณ สิ้นปี 51.

....อัพหน่อยครับ ขอบคุณน้าๆ นะครับ......

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    560
    Status
    โพส
    684

http://www.ilovepai.com/th/ เวปนี้น่าสนใจ นะหนุ่ม....
    แว่ว ๆ ว่า ช่วงนั้นพวกพรรคในเวปนี้ จะมีไปกันเหมือนกันนะ....ชวนพี่ไปด้วย แต่ยังไม่คอนเฟรมส์ง่ะ....

swashbuckler-Triton
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ dsign ดูโพส
    ....อันเนื่องมาจากว่า สิ้นปี ตั้งแต่ 30 ธ.ค.51-3 ม.ค.52จะมีโครงการ พาเจ้าตั้นเหมียวอ้วนและหมู่ญาติมิตร ไปขึ้นแอ่วเมืองเหนือ ก็คือ อ.ปาย จ.แม่ฮ่องสอน.....

....เลยอยากจะถามเพื่อนๆสมาชิกที่เคยไป หรือมีสมาชิกท่านใดที่ มีญาติหรือคนรู้จัก ที่พอจะจัดหาสถานที่พัก ได้บ้างครับ......

.... คร่าวๆจำนวนคนประมาณ ร่วมๆ20ชีวิตครับ เอาแบบเป็นบ้านพัก หรือเป็นรีสอร์ท ที่ราคาไม่โหดร้าย เอาแบบให้มีเงินพอเหลือเที่ยวและจับจ่ายของที่ระลึกได้บ้าง.....

.....สมาชิกท่านไหน ที่พอช่วยได้ ขอความกรุณาเมตตา ข้าน้อยด้วยนะขอรับ ....

....ขอขอบพระคุณเพื่อนๆพี่ๆล่วงหน้าครับ.....
    อ่ะโถ่ คิดว่าใคร
    น้าหนุ่มแปดริ้วนี่เอง
    ปีใหม่นี้ผมก้อจะไปเที่ยวปายคับ
    แต่ไม่รู้ว่าจะเอารถไปรึป่าว
    อาจจะไปกะดีแม็กคนแถวบ้านอ่ะคับ

User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ swashbuckler-Triton ดูโพส
    อ่ะโถ่ คิดว่าใคร
    น้าหนุ่มแปดริ้วนี่เอง
    ปีใหม่นี้ผมก้อจะไปเที่ยวปายคับ
    แต่ไม่รู้ว่าจะเอารถไปรึป่าว
    อาจจะไปกะดีแม็กคนแถวบ้านอ่ะคับ

...สงสัยพี่คงไม่ได้ไปแล้วมั้งจง...ที่พักเต็มหมดเลย สงสัยได้ไปแค่เชียงใหม่

....เพื่อนทำเกสเฮาส์อยู่ที่ปาย ก็บอกว่ามาโทรเอาป่านนี้ เค้าจองล่วงหน้ากันเป็น2-3เดือนนู่น.... พูดแล้วเศร้าเด๋วปีหน้าเอาใหม่55555555

User ID
    122
    Status
    โพส
    1,120

เจ้าตั้นคันเดียว เอาไปหมดไม่ตั้ง 20คน

555555555.....สงสัยติดรถพ่วงไปด้วย

อย่าลืม ยืมรถสุขาไปสักคนนะพ่อหนุ่ม

User ID
    4562
    Status
    โพส
    101

ไปปายมาแว้ว แนะนำให้คนแปดริ้วเหมือนกัน

User ID
    89
    Status
    โพส
    701

ไม่เป็นไร..น้าหนุ่ม..เอาใหม่..จองตั้งแต่..ปีนี้..แล้วไปปพักปีหน้า..ดิ..แจ่ม..

User ID
    10
    Status
    โพส
    1,048

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ dsign ดูโพส
    ...สงสัยพี่คงไม่ได้ไปแล้วมั้งจง...ที่พักเต็มหมดเลย สงสัยได้ไปแค่เชียงใหม่

....เพื่อนทำเกสเฮาส์อยู่ที่ปาย ก็บอกว่ามาโทรเอาป่านนี้ เค้าจองล่วงหน้ากันเป็น2-3เดือนนู่น.... พูดแล้วเศร้าเด๋วปีหน้าเอาใหม่55555555

คืนพรุ่งนี้จะเดินทางไป เดี๋ยวดูทำเลเหมาะๆ มาฝากน่ะครับ

User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

ต้องขอขอบคุณน้าๆทุกท่านด้วยนะครับ...เกี่ยวกับเรื่องปาย....

....ตอนนี้ได้บ้านพักแล้วครับ เป็นเกสเฮาส์ของเพื่อน 3หลังใหญ่1เล็ก2 ใหญ่หลังละ1500 ส่วนหลังเล็ก 700 ......

....โปรแกรมไป ค้างน่าจะเป็น 31 ธค. พอดีครับเพราะจะไปนอนนับดาวเอ้ยเค้าท์ดาวน์เมืองหนาวซักหน่อย.....

....ส่วนวันที่1 ย้อนกลับมานอน ที่เชียงใหม่ครับ น้าๆท่านใดมีโปรแกรมไปเที่ยวไกล้ๆกัน เจอกันก็ทักทายได้นะครับ ^_^' .....

sup
    ผู้เยี่ยมชม

กำลังหาอยู่เหมือนกันอะครับ

User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ sup ดูโพส
    กำลังหาอยู่เหมือนกันอะครับ

... น้าSupจะไปเมื่อไหร่วันไหนครับ ที่พักเอาของเพื่อนผมก็ได้นะ...

... แต่ต้องถามก่อนว่ายังพอมีรึป่าว เพราะของผมมันก็บีปมาให้เหมือนกัน...

... โทรไปตั้งอาทิตย์ก่อน แต่มาบอกว่าล็อคไว้ให้วันนี้เอง....

... ยังไงถ้าน้าสนใจก็แจ้ง รายละเอียดมาเลยครับ เด๋วผมจะช่วยเคลียร์ทางเพื่อนให้อีกทีนึง ....

Bob
    ผู้เยี่ยมชม

คนเยอะแน่ๆเลยครับปีที่แล้วผมไปรถติดมากๆๆๆๆ ที่ปาย คนเยอะแบบว่า ทะเลเต้นท์กว้างกว่าทะเลหมอกซะอีก ปีนี้ก็จะไปอีกสักครั้ง แต่ผมไป 20-23 นี้แล้วครับ ไปกางเต้นท์เอาครับ
    มีที่กางเต้นท์สวยๆบ้างมั้ยหละครับ

User ID
    86
    Status
    โพส
    368

ต้องขอขอบคุณน้าๆทุกท่านด้วยนะครับ...เกี่ยวกับเรื่องปาย....

....ตอนนี้ได้บ้านพักแล้วครับ เป็นเกสเฮาส์ของเพื่อน 3หลังใหญ่1เล็ก2 ใหญ่หลังละ1500 ส่วนหลังเล็ก 700 ......

....โปรแกรมไป ค้างน่าจะเป็น 31 ธค. พอดีครับเพราะจะไปนอนนับดาวเอ้ยเค้าท์ดาวน์เมืองหนาวซักหน่อย.....

....ส่วนวันที่1 ย้อนกลับมานอน ที่เชียงใหม่ครับ น้าๆท่านใดมีโปรแกรมไปเที่ยวไกล้ๆกัน เจอกันก็ทักทายได้นะครับ ^_^' .....
    ชาวเชียงใหม่ยินดีต้อนรับครับ...ส่วนผมคงไม่ได้ไปไหนครับรอม้าสีหมอกอยู่ที่เชียงใหม่...ผมขอแนะนำร้านอาหารของท่านประธานคลับเชียงใหม่ อยู่แถวแม่โจ้ครับ อาหารอร่อย บริการเป็นกันเอง ชื่อร้าน แหลมฉบัง..
    ปล.ผมไปชิมมาแล้วกับสมาชิกชาวเชียงใหม่

User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ KUNG ดูโพส
    ชาวเชียงใหม่ยินดีต้อนรับครับ...ส่วนผมคงไม่ได้ไปไหนครับรอม้าสีหมอกอยู่ที่เชียงใหม่...ผมขอแนะนำร้านอาหารของท่านประธานคลับเชียงใหม่ อยู่แถวแม่โจ้ครับ อาหารอร่อย บริการเป็นกันเอง ชื่อร้าน แหลมฉบัง..
    ปล.ผมไปชิมมาแล้วกับสมาชิกชาวเชียงใหม่
    ....ครับน้ากุ้ง อาจจะได้ไปที่ร้านครับ แต่คงต้องถามๆพรรคพวกในเชียงใหม่ก่อน ว่าจะพาผมไปเมาที่ไหนกัน เพราะนานๆทีจะได้มีโอกาส กลับไปเยือน ถิ่นประสาทวิชาอ่ะครับ คิดถึงบรรยากาศ ดีๆหน้าหนาว ที่เชียงใหม่เป็นที่สุดครับ .....(หากไม่มีโปรแกรมใดผิดพลาดก็อยากเจอสมาชิกTriton Club ที่เชียงใหม่ด้วยครับ)

User ID
    86
    Status
    โพส
    368

....ครับน้ากุ้ง อาจจะได้ไปที่ร้านครับ แต่คงต้องถามๆพรรคพวกในเชียงใหม่ก่อน ว่าจะพาผมไปเมาที่ไหนกัน เพราะนานๆทีจะได้มีโอกาส กลับไปเยือน ถิ่นประสาทวิชาอ่ะครับ คิดถึงบรรยากาศ ดีๆหน้าหนาว ที่เชียงใหม่เป็นที่สุดครับ .....(หากไม่มีโปรแกรมใดผิดพลาดก็อยากเจอสมาชิกTriton Club ที่เชียงใหม่ด้วยครับ)
    ยินดีเลยครับ แต่รู้สึกว่าสมาชิกเชียงใหม่ จะไปต่างจังหวัดกันหลายคนเลยครับถ้ายังไงผมจะประสานงานให้อีกทีครับ น้าหนุ่ม หรือมาถึงเชียงใหม่โทรมาหาผมก็ได้ครับ 081-7163431

chit_@thaitonclub.com
    ผู้เยี่ยมชม

อืม...ขอแนะนำครับ...ที่บ้านไม้คนเมือง มีทั้งกางเต้นและห้องครับ ไม่แพง

ข้อมูลกระทู้