หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 31

catdog
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน ช่วยหน่วยเลือกไม่ถูก

กำลังจะซื้อรถใหม่แต่เลือกไม่ถูกระหว่าง นิสสันนาวารา กับ triton ช่วยเปรียบเทียบจุดเด่นจุดด้อยให้หน่อยครับทั้งภายนอก-ภายใน และเครื่องยนต์ ที่ดูไว้เป็นเครื่อง 2500 ครับ 4 ประตู ยกสูง

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

มาตรฐาน Re: ช่วยหน่วยเลือกไม่ถูก

...นาวาร่าครับ รุ่น คาลิเบ๋อ... ผมชอบพี่ติ๊กครับเท่ห์ดี...

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    6
    Status
    โพส
    2,852

มาตรฐาน Re: ช่วยหน่วยเลือกไม่ถูก

เอาแรง D-Max 3.0 VGS สุดยอดครับ

เอาหรู Triton ครับ

ส่วน Navara ไม่แนะนำ

เอาแต่ใจตัวเอง ดีกว่าครับแล้วแต่ชอบ ออกมาแล้วใครว่าก็ไม่ต้องโทษใคร 5555

catdog
    ผู้เยี่ยมชม

ขอบคุณครับความจริงใจผมก็เอียงไปทางtriton ครับ อยากรู้ครับว่าเบาะของนาวาราเป็นเบาะไฟฟ้าหรือเปล่าครับ

swashbuckler-Triton
    ผู้เยี่ยมชม

ผมใช้ Triton ผมรู้ว่ามันดี
    นี่คือสุดยอดของผมเลยคับ
    ชอบอะไรก้อเอาอย่างนั้น ดีที่สุด

User ID
    3417
    Status
    โพส
    102

ไททัน ใส่หลังคาได้ นาวาล่าใส่ไม่ได้เพราะน้ำหนักเกินมาตราฐาน(ยกเว้น ใต้โต๊ะ)

User ID
    2805
    Status
    โพส
    926

เบาะหลังของ triton ดีกว่าครับ เอนได้สรีระกว่า นั่งสบายกว่าครับ
    พี่ที่ ที่ทำงานผม ขับnavara อยู่ ก็บ่นเหมือนกัน เห็นว่ากำลังหาวิธีปรับเบาะให้เอนอยู่ครับ

ttc 289 TTC-Member
    User ID
    915
    Status
    โพส
    506

ต้องถามใจตัวเองว่าชอบแบบไหน
    รูปทรงงามๆก็ triton
    ความแรงทำกันได้

I'm Unicorn
    ผู้เยี่ยมชม

Navara...เครื่องแรง...ม้าเยอะกว่า...โหลดสวย...ตัวถังเหลี่ยมแบบดั้งเดิม 20 ปีที่แล้ว...เบาหลังตั้งเด่...เบรคมือเล็กเท่าจู๋เด็กมัธยม(เห็นคุณ Jimmy ณ Pantip เค้าว่างั้นนะ่...แต่ก็คงจริง...อิอิ)...วัยรุ่นชอบเพราะม้าเยอะ...บ้าพลัง(อ่ะ...ย้อเย่น)
    Triton...เครื่องแรง(น้อยกว่า)...ม้าน้อยกว่า...ยกสูงสวย...ตัวถังโค้งมนตามหลักอากาศพลศาสตร์ (ซึ่งอาจไม่ถููกใจหลาย ๆ คน)...เบาหลังเอนนั่งสบาย (ยกเว้นตรงกลางที่พักแขน)...

ลองให้ครบ...แล้วค่อยเลือกซื้อครับ...อย่าห่วงเรื่องขายต่อ (ไร้สาระ)...เพราะคุณซื้อมาใช้

VDC
    ผู้เยี่ยมชม

เอา 4 ประตู ก็ลองเอาคนที่บ้านไปนั่งดูด้วย แล้วถามเขา เชื่อเถอะ เขาจะบอกว่าเอา ไทรทัน เพราะ 4 ประตูของนาวารา สภาพยังกะแค็บของไทรทัน แคบมั่กมาก อึดอัด

User ID
    4250
    Status
    โพส
    460

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MUNIC ดูโพส
    เอาแรง D-Max 3.0 VGS สุดยอดครับ

เอาหรู Triton ครับ

ส่วน Navara ไม่แนะนำ

เอาแต่ใจตัวเอง ดีกว่าครับแล้วแต่ชอบ ออกมาแล้วใครว่าก็ไม่ต้องโทษใคร 5555

เห็นด้วยอย่างแรงครับ ตัด navara ออกแล้วเลือกอีกทีระหว่าง d-max vgs กับ Plus 4d gls

User ID
    2111
    Status
    โพส
    327

navara เหมาะสำหรับวิ่งทางไกล ( 6 เกียร์ ) ภายในแคบ ความสวยแล้วแต่ใจชอบ... triton ภายในกินขาด........ความสวย ใครว่าไม่สวย แต่ผมว่าสวยนิ...ความแรง ผมไม่เห็นว่าต่างกันเลย น้องชายใช้ navara ไปเที่ยวเหนือด้วยกัน 3 วัน ไม่เห็นจะแรงเลย..แซง ผมก็ไม่ได้ ( เพราะมันไม่รู้จักเส้นทาง เลยขับตามเรา อ่ะ ) 5555

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

ซื้อคันไหนก็ซื้อมาเลยครับถ้าชอบ ไม่ถูกใจขายทิ้งไปออกใหม่ ไม่ชอบปล่อยยึดไปอีกที ไทรทรั่น ก็อาจไม่ถูกใจในบางคนก็ได้เชื่อตัวเราเองเหละครับดีที่สุด.....โลกสมัยนี้เป็นอย่างนี้จริงนะครับ...หมดสมัยที่ใช้กันจนผุแล้วผุอีก..
    ((((( แต่ชั่งโมงนี้ไทรทรั่นเท่านั้นที่ผมต้องการ และครองใจไว้ได้ )))))

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,381

ไปลองของจริงครับ

User ID
    106
    Status
    โพส
    45

พาคนในครอบครัวไปลองเลยครับ ลองให้ทุกยี่ห้อ แล้วถามความรู้สึกดูว่าชอบคันไหน(ตัดเรื่องค่ายรถยนต์ออกจาความรู้สึก) ทำเหมือนการทำโพลอะครับ รับรองได้สิ่งที่ชอบทั้งครอบครัว

TTC_402 TTC-Member
    User ID
    2112
    Status
    โพส
    3,433

แรง นาวาร่า

เทห์ หรู ไทรทัน

ประหยัดแบบบ้าน อีซูซุ

แรง ร่อน วีโก้

toeylek
    ผู้เยี่ยมชม

ตลกน๊าคุณ titum
    ไปลองทั้งคู่ดูครับ
    แต่ของผมนะ ลอง ไตรตันอันเดียวก็ซื้อเลย เพราะผมเป็นคนใช้เป็นเมน พ่อแม่ พี่สาวชอบไม่ชอบไม่รู้ แต่ลูกชอบ ก็ชอบด้วยหมดครับ
    แต่ถ้าพี่เน้นบรรทุกของก็พี่นาไปเถอะ กระบะเขาใหญ่กว่า แต่เรื่องแรงนะผมไม่รู้หรอก รู้แต่ไตรตันออกตัวช้ากว่านิดนึงแต่หลังจากนั้นผมก็แซงหมดทุกคันนะ ไม่รู้ดิที่เคยลอง 185 เหยียบได้ต่อแต่กลัวแล้วเดี๋ยวจะตายซะก่อน น้ำมันก็จิบอยู่ประมาณ 12 โล/ลิตร ในเมืองนะ เอาเป็นว่า พี่ไปลองดูละกัน ไปดูคลับนาวาร่าด้วยนะครับ อย่าลืม

User ID
    1614
    Status
    โพส
    226

ตอนเอารถไปล้างไปเจอเซลล์ของ0นิสสันเอานาวาร่า4ประตูตัวท๊อปมาล้างพี่เขาอกว่าลูกค้าจะมารับรถบ่ายนี้ ดูภายนอก ทำไมมันใหญ่จังว่ะพอเปิดดูภายในเหมือนมันแคบกว่าพลัสนะ..ที่สำคัญภายในมันเหมือนกันกับ..ทาทาซีน่อนเด๊ะเลยออกแบบมาล้าหลังมากกกกกกก++

User ID
    3584
    Status
    โพส
    884

ไทรทันครับ ไร้เหตุผลเดี๋วถูกด่า แต่ก่อนผมจะออก ผมก็ดูแล้วนะ

User ID
    1202
    Status
    โพส
    74

มีคนรอบข้างแนะนำแต่ค่ายที่ใช้กันเต็มถนน...แต่ผมขับเองเลือก Triton แล้วก็ไม่ผิดหวังครับ

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้