หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 44

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    20
    Status
    โพส
    315

มาตรฐาน Re: 3000 vgs

เคยขับวีโก้ 3000 ตัวเตี้ยแรงดีมาก 200 ผมว่าน่าจะได้สบายๆแต่ไม่กล้าเหยีบยต่อเพราะ180 รถก็เหมือนจะลอยแล้ว น่าจะพอๆกะตัว vgs ของดีแมกซ์ ส่วนดีแมกซ์ตัว 3000 ไม่ vgs ไทรทันตัว 116 ก็เอาอยู่ครับเคยลองแล้ว ส่วนนาวาร่าเคยใช้ของพี่สาวแฟนตัว 144 แรงม้าผมว่าก็ไม่ได้ขึ้นเร็วไรมากมายถ้าเทียบกับบีที-50 ส่วนตัวผมว่าบีที-50 จะขึ้นดีกว่าอีกครับ ถ้าตีนกลางบีที-50 แรงหลังติดแบะดีนะผมว่า ส่วนตัวผมว่านาวาร่าเท่าที่ขับมาผมว่า เบรกของนาวาร่าต้องเหยียบลึกๆอ่ะมาเร็วๆเหมือนจะเอาไม่อยู่ ครัชก็สูง โดยส่วนตัวมีความรู้สึกว่านาวาร่าขับยากว่าทุกยี้ห้อเลยครับ

User ID
    105
    Status
    โพส
    2,113

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ utopia ดูโพส
    ถูกครับ น้านุก จมูกบาน ๆ เนี่ยแหละ ส่วนใหญ่จะเห็นแต่สีขาวอ่ะครับ ไม่รู้ว่ามันมีสีเดียวหรือไง เจอกี่ทีก็สีขาวครับ ส่วนเจ้าโก้กับน้องนา เนี่ยไม่เคยกลัวเลยครับ ได้เสมอ แต่กับฟอร์ดและมาสด้าไม่เคยได้ลองกับเค้าเลย แต่เคยลองขับดูครับ ผมว่าทอร์คมาดีมาก ๆ เลยครับ เครื่อง 2.5 ความเร็วที่ 120 ความเร็วรอบอยู่ที่ 2500 รตน.เท่านั้นเอง น่าจะมีส่วนมาจาก VNT อ่ะครับ ส่วนของเราโดดไป 2800 รตน. เลย
    ผมว่านะที่รอบ ของเขาต่ำกว่า น่าจะมาจาก อัตรา ทดเกียร์ เฟืองท้ายที่น้อยกว่า
    นะครับ รู้สึก เฟืองท้ายเขา น่าจะทดที่ 3.4 เองนะครับ ที่เฟืองท้ายของเขาต่ำขนาดนี้น่า จะเป็นที่ รอบ hp สูงสุด เขามาที่รอบต่ำนะเอง

p.pentum
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ วุฒิรัตน์ ดูโพส
    รอไทรทันไฮเพาเวอร์ก็ ทั้ง3.2 200ม้ากะ2.5 178 เดี๋ยว จะสะอื้น
    แต่อย่าเพิ่งมาเลยผ่อนคันนี้ยังไม่หมด
    จริงเท็จแค่ไหนมาเมื่อไหร่ใครมีข้อมูลบ้างช่วยตอบหน่อยครับ

Winmark
    ผู้เยี่ยมชม

รถรุ่นไหนก็ได้ต่อให้2เสาไฟฟ้า ...555เพราะผมจะขับตามไปแค่120....555

User ID
    241
    Status
    โพส
    269

คุณภาพรถไม่หนีกันนักหรอกครับ คนทำเขากลัวขายไม่ออก แต่ มันอยู่ที่ฝีมือกับใจบวกสติคนขับมากกว่า ดูรายการเจาะใจอาทิตย์นี้ซิครับ อาทิตย์ก่อนคุณกิกี้ โชว์แบบสุดๆ ซูฮกฝีมือแกเลย

User ID
    109
    Status
    โพส
    645

User ID
    210
    Status
    โพส
    87

ผมเองจะปล่อยให้เค้าแซงนะครับ แล้วเราก็ตามคือถ้าหนีเราพ้นก็หนีไป อยู่ที่ว่าจะหนีพ้นหรือเปล่า ตัวที่กล่าวมามีทั้ง 3000cc VGS / 3000cc Preruner ถ้าจะเอา Plus 2500 140 แรงม้าไปสู้คงลำบากครับ ม้าต่างกันตั้ง 20 ตัว แต่ถ้าอยากลองจริงๆก็อัดตามดูครับ เพราะความเร็วที่ 140 - 170 ขึ้นไป มันต้องใช้ทักษะคนขับช่วยครับ ถ้าเค้าเก่งและรถแรงด้วยก็ต้องปล่อยเค้าไป แต่ถ้าไม่เค้าก็จะหนีเราไม่ออกครับ แต่ที่สำคัญผมกลัวมากกว่าเก่ง...เพื่อนๆพีๆต้องระวังกันด้วยนะครับ เอาแค่หอมปากหอมคอ.....

สมาชิกถาวร : TTC-00454 TTC-Member
    User ID
    4371
    Status
    โพส
    1,944

วีโก้สบายๆคับลองมาแล้วแต่อีซูซุยังไม่เคยคับสถานที่ไม่อำนวยคับ

mootoo
    ผู้เยี่ยมชม

TRITON ดีสองอย่าง
    ช่วงล่างสุดๆ
    อะไหล่สมราคา (เมื่อวันเสาร์เปลี่ยนสาย Vacuum ค่าของ 35 ค่าแรง 100 Learning เครื่องกับอัดปะเก็นฝาวาล์ว ฟรี แถมด้วนกาแฟด้วย)

Tivholsethx-40
    ผู้เยี่ยมชม

ขอมีส่วนร่วมอีก 1 เสียงครับ ถ้าไม่ใช่ vgs ต่อให้เครื่อง 3000 ตัว 116 เกียร์ออโต้มันก็โดนเพราะเคยมาและครับ ส่วน vgs นี่ไม่เคยเลยจิง ๆ และถ้าเป็น Dmax ตัวรุ่นใหม่ของโลกเครื่อง 2500 ด้วยนะ ยอมให้ล้อมันหมุนไปก่อนเราเลยสัก 10 รอบ ไงก็ทัน เพราะ 3000 มันยังโดน ส่วยพี่โก้นี่ 2500 ด้วยกันไม่เคยครับ แต่ถ้า 3000 ผมยอมให้มันไปเลยครับ อยากไปไหนก็ให้มันไป เพราะไล่ให้ตายก็ไม่ทัน จิง ๆ แต่ถ้าเป็น เกียร์ธรรมดาล่ะก็ปลายก็ไม่แน่เหมือนกัน มีสิด ๆ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Tivholsethx-40 ดูโพส
    ขอมีส่วนร่วมอีก 1 เสียงครับ ถ้าไม่ใช่ vgs ต่อให้เครื่อง 3000 ตัว 116 เกียร์ออโต้มันก็โดนเพราะเคยมาและครับ ส่วน vgs นี่ไม่เคยเลยจิง ๆ และถ้าเป็น Dmax ตัวรุ่นใหม่ของโลกเครื่อง 2500 ด้วยนะ ยอมให้ล้อมันหมุนไปก่อนเราเลยสัก 10 รอบ ไงก็ทัน เพราะ 3000 มันยังโดน ส่วยพี่โก้นี่ 2500 ด้วยกันไม่เคยครับ แต่ถ้า 3000 ผมยอมให้มันไปเลยครับ อยากไปไหนก็ให้มันไป เพราะไล่ให้ตายก็ไม่ทัน จิง ๆ แต่ถ้าเป็น เกียร์ธรรมดาล่ะก็ปลายก็ไม่แน่เหมือนกัน มีสิด ๆ
    วีโก้ รอช่วงปลายครับ

เราเก็บได้ ตามสเปก แต่ยาวหน่อย ช่วงล่าง เราเหนือกว่า

ssuttiarj
    ผู้เยี่ยมชม

3000 vgs 4d มือสองปี 2007 ตัวท๊อปเหลือแค่ 5แสนกว่าๆเองครับ...
    ผมว่าน่าจะเป็นข้อพิสูจน์อะไรได้หลายอย่างนะครับ...

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

ถ้าตัว 146 เหลือแค่ สามกลางๆครับ ปี05

ssuttiarj
    ผู้เยี่ยมชม

3000 vgs 4d มือสองปี 2007 ตัวท๊อปเหลือแค่ 5แสนกว่าๆเองครับ...
    ผมว่าน่าจะเป็นข้อพิสูจน์อะไรได้หลายอย่างนะครับ...

3000 vgs 4d มือสองปี 2008 ตัวท๊อปเหลือแค่ 5แสนกว่าๆเองครับ...

พิมพ์ผิดครับขออภัย...

http://www.one2car.com/CarInfor/card...12098154&row=2

User ID
    3584
    Status
    โพส
    884

รถที่บ้าน d-max 2.5 di-turbo slx 310k ครับผม เมื่อต้นมกราที่ผ่านมา ราคาลพบุรี
    (ชลบุรี 280k ทุกเต๊น) เค้าบอกถ้า 3.0 ไม่เอาด้วยซ้ำครับ ขายไม่ออก
    น้านุกครับ วันนี้ได้ลอง พรี 4d รู้แล้วครับ แปรผันเป็นไง ก็มาเลยไม่ต้องรอ แต่ต้อง
    พูดว่าทำได้แค่นี้เองหรือ ไม่ได้พุ่งกว่า 2.5 140hp สักเท่าไรเลย เบรคก็ นึกว่า
    ที่ชะลอความเร็ว กว่ารถจะหยุดเหยียบลึกมากครับ เลือกไม่ผิดครับ
    พลัสใส่ speeds boots ก็คงดีกว่าทุกอย่างแล้วครับ

pord
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ utopia ดูโพส
    จริงๆ ครับ VGS แรงจริง ๆ เจอมากับตัวเหมือนกันครับ เด๋วนี้ถ้าเจอมี Scoop ก็จะปล่อยไปครับ
    เอตาเอกของตาเอกนี่เครื่องตัวไหนนะ......เอาเครื่อง2500ไปฟัดกับ3000เลยหรือฉีกเค๊าได้ คงได้มีหน้าเสียกันบ้างหล่ะน่า ไว้รอ178ใน4d56ไม่มันส์กว่ารึท่าน อ้ออีกอย่างที่สำคัญ ของเราตัว3200auto หนักเกือบ2ตันส่วนVGSที่ว่านี่ไม่ถึงตันแปดด้วยซ้ำ อ้อเรนจ์ของทอร์คเค๊ษทั้งตัวเกียร์ธรรมดาและออโต้อยู่ระหว่าง1800ถึง3200รอบเท่ากันนะจ๊ะแค่ทอร์คเท่านั้นที่ต่างเพื่อความเหมาะสมกับเกีบร์แต่ละลูก ที่สำคัญ เฟืองท้ายที่ทดกว่า4มีเราเจ้าเดียวเท่านั้นจร้า แต่ยอมรับว่าถ้าให้เลือกระหว่างVEGO กับVGS ผมจะเครียดกับVGSมากกว่า อาจจะเป็นเพราะเค๊าเซ๊ทช่วงล่างได้ดีกว่าVEGOกระมัง ส่วนนาวารา เนื่องจากทอร์คเค๊าเป็นแบบสูงสุดแค่ช่วงขณะหนึ่งถ้าจำไม่ผิดระหว่าง1800-2200รอบหรืออะไรประมาณนี้(ไม่ชัวร์) ดังนั้นเขาจึงจับเกียร์ที่มีอัตราทดเกียร์ชิดมาชน สาเหตูก็รอบหมดไวไงครับ เลยต้องใช้เกียร์ลูกดังกล่าวที่มีมากสเต็ป ทีนี้พอมาลงกับเฟืองท้ายต่ำกว่า4ก็อย่างที่เห็น สำหรับผม นาวาราผมไม่ค่อยเครียดสักเท่าไหร่นะเพราะนน.ตัวใกล้เคียงกันกับเรา ถึงอัตราทดจากเกียร์จะมากกว่า แต่ก็เป็นเครื่องเล็กรีดรอบ ผลัดกันขึ้นสนุกดีครับ...............สำหรับไทรทันเราถ้าบนถนนมีรถวิ่งสลับช่องเว้นระยะพอประมาณรับรองครับถ้าใจถึงและรู้จักรถตัวเองใคร ขับมันส์ไม่เป็นรองใครแน่นอนครับ...........ฝากนีสส์นึงนะตาเอกรักจะซิ่งคงต้องปิดมือถือบ้างนะ.5555เด่วงานเข้า

back to you
    ผู้เยี่ยมชม

ผมใช่ 3.2 auto ยาง 265/75/16 ผมเลิกขับรถเร็วมานานครับ แต่บางครั้งก็เล่นบ้าง ไม่ได้โม้นะครับผมลองกับทุกยี้ห้อแล้วครับ แบบว่ากินตั้งแต่ออกตัวยัน 200 ครับถ้าอยากแรงแบบม้าตีนหนัก ถ้าอยากแรงลอง 3.2 ครับ ไม่ผิดหวังครับ แต่อย่าขับเร็วเลยครับอันตรายมาก

mpoang
    ผู้เยี่ยมชม

สวัสดีครับ พี่น้องชาวไทรทันคลับ
    ผทมเพิ่งเข้ามาคอมเมนท์กระทู้ครั้งแรกครับ ยังไงฝากเนื่อฝากตัวด้วยครับ

จริงๆ คือตอนนี้ยังไม่มีไทรทันครับ แต่กำลังตัดสินใจอยู่ครับกับคันถัดไป
    ปัจจุบันใช้วีออส กับสตราด้าสองพันแปดไม่โบ
    ตอนนี้กำลังสนใจไทรทันพลัส แต่เห็นพี่ๆ พูดถึงไทรทันไฮเพาเวอร์ 3.2 200ม้า และ 2.5 178ม้า เลยยิ่งสนใจเข้าไปใหญ่ อยากรู้ว่าจะมาจริงมั้ยครับ ถ้ามาแน่จะรอถึงปีหน้าครับ

พูดถึงความเร็วนี่ ผมยังเสียดายรถเก๋งซับคอมแพคอย่างวีออสนะครับ ความเร็วได้ใจดี แต่ไปเที่ยวไม่มันส์เลย ล่าสุดไปภูหินร่องกล้า ต้องเปลี่ยนใจกลับกลางทาง เพราะถ้าขืนเอาขึ้นไปให้ถึง ช่วงล่างคงเหลือกลับไม่ถึงกรุงเทพ ตัวที่ผมใช้อยู่ เกียร์ออโต ล้อ 17" tires 205/45/17 โหลดนิ้วครึ่ง ชอบมากอัดกับพวกปิคอัพ ไม่ว่าจะเป็น วีโก้ ฟอร์จูนเนอร์ เชฟโรเลต และดีแมค อัตราเร่งผมอาจจะสู้ไม่ได้ แต่ว่าปลายไม่เคยเหลือครับ ผมจะเริ่มฉีกตั้งแต่ผมเริ่มแตะร้อยหก แต่รถผมจะหมดที่ร้อยแปดนิดๆ แต่ก็ไม่เห็นพวกนั้นจี้เข้ามาใกล้ได้ (ไมล์แข็งไปแล้ว ก็ล้อโตกว่าเดิมไปเยอะ) แต่ไม่เคยลองวัดกับไทรทันและนาวาร่าเลย

ทีนี้ผมยังไม่เคยมีโอกาสได้ลองขับไทรทันเลย เลยยังไม่เคยได้รับรู้ถึงความแรงว่าหลังติดเบาะแค่ไหน ไม่รู้ว่าถ้าเราไปลองขับรถที่ศูนย์ เค้าจะให้เราลองกดเต็มๆ มั้ยครับ เคยลองขับวีโก้สามพัน ขึ้นไวได้ใจ แต่เหมือนปลายหมดเฉยๆ ไม่ไหล

จะรอชม ไทรทันไฮเพาเวอร์ ก่อน มาจริงมั้ยครับ
    ขอบคุณครับ

User ID
    3584
    Status
    โพส
    884

แน่นอนครับ วีโก้ แปรผัน ขึ้นไวกว่าไทรทันครับ แต่หลังติดเบาะพอๆ กัน ถ้ารอบถึงแล้ว
    เรื่องเกี่ยวกับวีออส ถามน้า นุกดูครับ เดี๋ยวก็มา

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mpoang ดูโพส
    สวัสดีครับ พี่น้องชาวไทรทันคลับ
    ผทมเพิ่งเข้ามาคอมเมนท์กระทู้ครั้งแรกครับ ยังไงฝากเนื่อฝากตัวด้วยครับ

จริงๆ คือตอนนี้ยังไม่มีไทรทันครับ แต่กำลังตัดสินใจอยู่ครับกับคันถัดไป
    ปัจจุบันใช้วีออส กับสตราด้าสองพันแปดไม่โบ
    ตอนนี้กำลังสนใจไทรทันพลัส แต่เห็นพี่ๆ พูดถึงไทรทันไฮเพาเวอร์ 3.2 200ม้า และ 2.5 178ม้า เลยยิ่งสนใจเข้าไปใหญ่ อยากรู้ว่าจะมาจริงมั้ยครับ ถ้ามาแน่จะรอถึงปีหน้าครับ

พูดถึงความเร็วนี่ ผมยังเสียดายรถเก๋งซับคอมแพคอย่างวีออสนะครับ ความเร็วได้ใจดี แต่ไปเที่ยวไม่มันส์เลย ล่าสุดไปภูหินร่องกล้า ต้องเปลี่ยนใจกลับกลางทาง เพราะถ้าขืนเอาขึ้นไปให้ถึง ช่วงล่างคงเหลือกลับไม่ถึงกรุงเทพ ตัวที่ผมใช้อยู่ เกียร์ออโต ล้อ 17" tires 205/45/17 โหลดนิ้วครึ่ง ชอบมากอัดกับพวกปิคอัพ ไม่ว่าจะเป็น วีโก้ ฟอร์จูนเนอร์ เชฟโรเลต และดีแมค อัตราเร่งผมอาจจะสู้ไม่ได้ แต่ว่าปลายไม่เคยเหลือครับ ผมจะเริ่มฉีกตั้งแต่ผมเริ่มแตะร้อยหก แต่รถผมจะหมดที่ร้อยแปดนิดๆ แต่ก็ไม่เห็นพวกนั้นจี้เข้ามาใกล้ได้ (ไมล์แข็งไปแล้ว ก็ล้อโตกว่าเดิมไปเยอะ) แต่ไม่เคยลองวัดกับไทรทันและนาวาร่าเลย

ทีนี้ผมยังไม่เคยมีโอกาสได้ลองขับไทรทันเลย เลยยังไม่เคยได้รับรู้ถึงความแรงว่าหลังติดเบาะแค่ไหน ไม่รู้ว่าถ้าเราไปลองขับรถที่ศูนย์ เค้าจะให้เราลองกดเต็มๆ มั้ยครับ เคยลองขับวีโก้สามพัน ขึ้นไวได้ใจ แต่เหมือนปลายหมดเฉยๆ ไม่ไหล

จะรอชม ไทรทันไฮเพาเวอร์ ก่อน มาจริงมั้ยครับ
    ขอบคุณครับ
    ถ้าพูดถึง วีออสเกียร์ธรรมดา

เอาแรงเดิมๆ ณ วันนี้ ยังไม่มีกระบะรุ่นไหนที่เป็นคู่แข่งครับ

ยิ่งหลัง 160 ไปแล้ว รถกระบะ มีแต่มอง แบบเอ๋อๆ

อัตราสิ้นเปลืองเมื่อขับอยู่ประมาณ 90 อยู่ที่ 23 โลลิตร

ถ้าเอา 110 อยู่ที่ 19 โลลิตร

ขับซัดต่างจังหวัด ยังเหลืออยู่ 16 โลลิตร

เรื่องความแรง วีออส กลัวรถอยู่ สองรุ่นในรถตลาดครับ

คือ ซีวิคเครื่องสองพัน และมาสด้าสามเครื่องเอ็มแซดอาร์ เท่านั้นเองครับ

เคยสู้กับวีโก้สามพันตัวเตี้ย ช่วง 140-160 วีออสสู้ไม่ได้

หลัง 160 ที่เกียร์ 4 ยังไงก็โดนครับ โดนยาวๆ จนงง

เอาความเร็วสูงสุด มาให้ชมกับรถเดิมๆครับ

1.เกียร์ 1 ลากรอบยันเรดไลน์ที่ 6400 รตน.ได้ 55 กม.ชม.ครับ

2.เกียร์ 2 ได้ 110 ครับ

3.เกียร์ 3 ได้ 155 ครับ

4.เกียร์ 4 ลากได้ยังไม่ถึงขีดแดง ได้ที่ 194 ครับ

5.เกียร์ 5 ไม่มีไมล์วิ่งครับ มันสุดที่ 200

ตามตำรากล่าวไว้ว่า ถ้าทำให้มันวิ่งที่เกียร์ 5 ถึงเรดไลน์ได้

ความเร็วจะได้ประมาณ 240 ครับ

อัตราเร่ง 0-100 อยู่ที่ ประมาณ 9 วิ ครับ ถ้ารุ่นเทอร์โบ อยู่ที่ 5.1 วิเท่านั้น

ควอเตอร์ไมล์ ผมเคยซ้อมอยู่ที่ 17.8 ครับ สนามคลองห้า

ยังคิดอยู่ว่า ถ้ามีเงินซื้อรถมือสองอีกคัน จะซื้อรุ่นนี้มาขับอีกครั้งครับ

ที่กล่าวมา อยู่ในเรื่องของรถเดิมๆนะครับ เครื่องไม่ได้แต่งเพิ่มอะไรเลย

ที่ทำไป ก็มีแค่ ล้อ 17 นิ้ว ยางหน้า 205/45 R17 หลัง ใส่ 215/40 R 17

เทียบ จีพีเอส ตรงเป๊ะครับ ติดสเกิร์ตรอบตัว ไม่โหลด ท่อไส้ตรง

Hyper 1 ชุด นอกนั้น เดิมสนิท

หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้