หน้า 4 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4
สรุปผลการค้นหา 61 ถึง 72 จากทั้งหมด 72

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    245
    Status
    โพส
    906

มาตรฐาน Re: ทำเสร็จเรียบร้อย ยกสูง เท่า พลัส...

มีรูปรถสวยๆที่ทางร้านยกเสร็จเรียบร้อยแล้วให้ชมครับ

lekzaa
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: ทำเสร็จเรียบร้อย ยกสูง เท่า พลัส...

สวยมาก เลย อยากทำมั่ง หุ หุ

User ID
    176
    Status
    โพส
    348

ทำสูงเท่าคันสีดำค่าเสียหายเท่าไรครับ ไม่รวมแม็ก

cute_airport_phuket
    ผู้เยี่ยมชม

พีี่่่ที่ใช้ triton ไม่ plus เวลาใส่ คิ้วล้อ แล้วใส่ กันโคลนได้ป่าวอ่าครับ เห็นในรูปของพี่ๆไม่ได้ใส่กัน รถผม triton cab ธรรมดา แต่อยากใส่คิ้วล้อ ไม่ยกสูงนะครับ พี่ๆ ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

สำหรับท่านที่ต้องการอัพเกรทช่วงล่างในการยกสูงใกล้เคี้ยงเท่าพลัสโดยที่ไม่ต้องดัดแปลงช่วงล่างของท่านใดๆทั้งสิ้นทางร้านเรามีชุดคิตสำหรับรถที่ต้องการยกสูงเพียงใช้เวลาทำ1-2 ซมก็สามารถสัมผัสความรู้สึกใกล้เคียงกับรถสไตล์off-roadใด้แล้วครับเพียงคุณมีความเชือมั่นในตัวของคุณเองโทรสอบถามข้อมูลและรายละเอียดร่วมถึงค่าใช่จ่ายในการสร้างความฝันเพื่อเนรมิตรถของคุณใด้อย่างที่คิด โทร 087-1251009 พรตครับ

SAKAI
    ผู้เยี่ยมชม

รบกวนพี่พรตหน่อยครับ ของผมข้างหลังมันยังกระด้างอยู่ ข้างหน้าความนุ่มยอมรับได้ ส่วนความหนึบนี้ 0K. ที่ทำมา ข้างหน้ารองสเปเซอร์ 1 นิ้ว ข้างหลังโตงเตง 7 นิ้ว ยาง 30X9.5 R 15 โช๊ค ES9000 ทั้งชุด ก่อนนี้เคยใช้แหนบ ADD ของ Soft-tech แข็งมากต้องถอดออก ไม่ทราบว่าชุด Super Arm ช่วยได้มั้ยครับ และราคามีลดพิเศษมั้ย ผมอยู่สงขลา ขอบคุณครับ

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

ขอแนะนำชุดยกหน้า-หลังแบบว่านุ่มนวลขับสบายๆโดยที่ไม่ต้องเกรงเวลาขับลงหลุมหรือทางไม่เรียบ ด้านหน้าขอแนะนำเปลี่ยนเป็นสปริงยาวแบบยกสูง+กับชุดปรับมุมcam-ber(โช๊คหน้าไม่ทราบว่ายาวพอหรือเปล่า)ส่วนด้านหลังแนะนำใช้แหนบของrm9ยกแหนบในตับขึ้นอีก 2นี้วครับรับประกันว่านุ่มนวลกว่าแหนบยกที่พี่ใส่มาก่อนหน้านี้แน่นอนผมเคยขายแหนบของsoft-techมาก่อนครับแข็งจริงๆต้อนนี้ผมไม่ขายแล้งครับกลัวลูกค้าบ่น(โช๊คหลังยาวพอหรือเปล่าครับเช็คดูด้วยครับ)ส่วนชุดsuper-armผมขอแนะนำให้ใช้เพราะว่าจะช่วยให้ระบบแหนบทำงานช้าลงครับแล้งยังทำให้รถของท่านนุ่มนวลเพิ่มขึ้นและยังช่วยให้รถไม่เกิดอาการ โคลงเครง-ท้ายสบัด-ร่อนในขณะที่ใช้ความเร็วสูงไม่ว่าจะขึ้นเขา-หรือเข้าโค้งได้อย่างแม่นยำใช้ดีจริงๆครับขอแนะนำมีรูปที่ลูกค้าติดตั้งแล้วให้ก่อนตัดสินใจติดตั้งครับ

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

สำหรับชุดกันโคลงsuper-armส่วนลดให้ครับถ้าสั้งไปติดตั้งเอง โทรติดต่อได้ที่ 087-1251009 พรตครับ

Ticky
    ผู้เยี่ยมชม

หวัดดีครับพี่ ๆ ๆ อวดด้วยคนสิครับ ผมน้องใหม่ สายเหนือ เชียงใหม่ ลำพูน ครับ ผมทำที่ร้านโซนภาคเหนือครับ อ่านกรูทู้พี่ ๆ ได้ความรู้มากมาย ถ้าผมอยู่ใกล้ ซัก อยูธยา ผมจะขับรถไปหาช่างพรตแน่นอน แต่มันไกลจังผมเลยลองความรู้ช่าง แถว ๆ ภาคเหนือดูหน่อยซิ ก็ทำได้ดีครับ รูปด้านล่างครับ พี่ ๆ ๆว่า สูงหรือยังจ๊ะ จุ๊บ ๆๆ เอ๊ย ......

Ticky
    ผู้เยี่ยมชม

เทส ๆ ทำไมโพสไม่ผ่าน

Ticky
    ผู้เยี่ยมชม

เทส ๆ

Ticky
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ SAKAI ดูโพส
    รบกวนพี่พรตหน่อยครับ ของผมข้างหลังมันยังกระด้างอยู่ ข้างหน้าความนุ่มยอมรับได้ ส่วนความหนึบนี้ 0K. ที่ทำมา ข้างหน้ารองสเปเซอร์ 1 นิ้ว ข้างหลังโตงเตง 7 นิ้ว ยาง 30X9.5 R 15 โช๊ค ES9000 ทั้งชุด ก่อนนี้เคยใช้แหนบ ADD ของ Soft-tech แข็งมากต้องถอดออก ไม่ทราบว่าชุด Super Arm ช่วยได้มั้ยครับ และราคามีลดพิเศษมั้ย ผมอยู่สงขลา ขอบคุณครับ
    ผมว่า โตงเตง หลัง 7 นิ้ว มันทำให้ หลังต่ำไปรึปล่าว หน้ารถมันจะลอย เวลาเราบรรทุกของเล็ก ๆ น้อย หน้าเชิดเชียว ผมเคยทำมาแล้ว(แต่ไม่ใช่ร้านช่างพรตน๊ะ) ผมต้องรีบไปเปลี่ยน เป็น 8 ดีขึ้นทันตาเห็นเลยหล่ะครับ

หน้า 4 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4

ข้อมูลกระทู้