หน้า 1 จากทั้งหมด 4 หน้า 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 72

chanwit_st
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน ทำเสร็จเรียบร้อย ยกสูง เท่า พลัส...

และแล้ว ผมก็ทำสำเร็จ จนได้ ที่อยากทำให้รถเราสูง และ ทุกอย่างเหมือน ไทรทัน พลัส เพราะ อยากได้ พลัส มานานแล้ว แต่ ด้วยความไม่รู้ ทำให้ อดได้มาใช้นั่นเอง // ในการยกสูง นั้น ผมต้องขอขอบคุณ ทั้ง 3 ท่านที่จะเอ่ย ชื่อนี้ อย่างมาก ครับ คนแรก คุณยุทธ ครับ ให้คำแนะนำ ในทุกๆเรื่อง ในทุกๆปัญหา ตั้งแต่ก่อน ตัดสินใจทำ และ หลังจากทำมาแล้ว รวมทั้งเรื่อง ซีรี่ย์ยาง และ ล้อ ทุกๆอย่าง เลย คนที่ 2 คือ คุณ annimal ที่คอยตอบ กระทู้ผมเสมอๆ และได้รับ คำแนะนำที่ดี เช่นเดียวกัน สุดท้าย นี้คือ คุณพรต จากร้าน พีพี ยานยนต์ ที่มีฝีมือ ทีเดียว เชื่อใจและไว้ใจได้
    สำหรับ วิธีทำนั้น แยกออกเป็น 2 อย่าง คือ 1. ความสูงจากตัวรถ ที่ผมยกขึ้นไป 3 นิ้ว ใส่ช้อค และสปริง ที่มีขนาดสูงขึ้น (เป็น ชุดยก) หนุน ตัวรองเบ้าช้อคหน้า และ ใส่ช้อคแบบปรับออโต้ ด้านหลัง ในแบบ ชุดยก แกนยาว ใส่ super arm ใส่แหนบหนุนสูง 2. ความสุงจากขนาดยาง จากเดิม ที่เปลี่ยนมาหนแรก ตอนออกรถ เมื่อ 2 ปีที่แล้ว จากติดรถ ขนาด 215/70/R15 มาเป็น 235/70/R15 แล้ว จบที่ จาก 235/70/R15 มาเป็น ยางขนาด 30 นิ้ว (265/70/R15) ถามจากร้านยาง ครับ ดีใจที่หาร้านได้ในราคาที่ไม่แพง เลย และได้ราคายางเก่าที่ค่อนข้างดี แต่ผมไม่ได้เปลี่ยน แมกส์ เพราะ เมื่อรองใส่ไปแล้ว ยางไม่หุบอะไรมากนัก ตอนนี้ ตัวรถน่าจะสูง อยู่ที่ 180 ซม. อาจจะสูงกว่า พลัส ด้วยซ้ำไป แต่ก็ มองจากภาพแล้ว เท่าๆกันเลย ครับ

สิ่งที่ได้หลัง ทำรถ ยกสูง การขับขี่ อาจจะต่างกับ พลัส ที่มาในแบบ ธรรมชาติ ในเรื่องของ การจ้ำคอสะพาน ในการลงสะพาน ที่ชัน จะมีเสียงให้ตัว ของ เหล็กรองเบ้าช้อคหน้าที่ รองเสริมให้สูงขึ้น ให้รู้สึกได้แต่เป็นเรื่องปกติ ของการเสริมอุปกรณ์ เข้าไป นอกนั้น ก็จะมี อาการ ยุบตัว ให้ตัวของล้อแต่ละล้อ เมื่อเรา วิ่งถนนไม่เรียบ ซึ่งน่าจะเป็นอาการธรรมดา ของรถสูง ตรงนี้ พลัส อาจจะนิ่มนวลกว่า // แต่สิ่งที่ดี คือ การเข้าโค้ง ที่มั่นคงขึ้นกว่า แต่ก่อน และ ตัวรถไม่เซ ไม่ส่าย อะไรเวลา ขึ้น-ลง คอสะพานชัน การทำความเร็วในทางตรง จะนิ่งมาก อีกอย่างที่ขาดไม่ได้นั่นคือ ทัศนวิสัย ที่ เยี่ยม เพราะรถสูงขึ้นมามาก อีกทั้ง ตัวผมที่ขับขี่ มีความสูง ถึง 180 กว่าๆอยู่เองด้วย // ส่วน อัตราการบริโภคน้ำมัน คงต้องรอ ถังต่อไป ครับ เพราะ น้ำมัน ใช้ไปแล้ว ก่อนไป ทำยกสูงมา จึงวัดอะไรไม่ได้ ชัดเจน // ลืม ไปว่ารถผมไม่มีบันไดข้าง ครับ คิดว่า อาจจะไม่ใส่นะ เพราะ มันดู ทึมๆ ดี ดูเข้มแข็ง // ยางตัวที่เปลี่ยน วันนี้ นั้น เป็น ยี่ห้อ MAXXI ครับ เลือกลายดอกแบบ เรียบ เพราะชอบ เงียบ นิ่มนวล

หมายเหตุ : ต้องขอโทษ เจ้าของ รถไทรทัน พลัส สีดำ ป้ายแดง คันนี้ด้วยที่แอบถ่ายไม่ได้บอก มา ณ ที่นี้ด้วย ครับ

piyavit
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: ทำเสร็จเรียบร้อย ยกสูง เท่า พลัส...

สุดยอดเลยครับ....เท่ห์...คุณตั้มเสียค่าใช้จ่ายไปเท่าไรครับผมอยากทำบ้างครับ...

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    1766
    Status
    โพส
    559

มาตรฐาน Re: ทำเสร็จเรียบร้อย ยกสูง เท่า พลัส...

ถ่ายช่วงล่างให้ดูหน่อยสิครับ....

ผมก็ทำที่ร้าน พีพี มาครับ นุ่มขึ้นเยอะ เจอลูกระนาดด้านหน้าจะไม่นิ่มเกินไปเหมือนเดิมๆ และด้านหลังก็นุ่มใช้ได้เลยครับ ใส่ชุดแบบเดียวกับรถคุณพรตเลยครับ

User ID
    598
    Status
    โพส
    517

สวยๆทั้งนั้นเลยครับผมก็ยกแล้วเช่นกันขอเก็บรายละเอียดหน่อยเดี๋ยวโชว์มั่ง..อิอิอิ

chanwit_st
    ผู้เยี่ยมชม

ทำร้าน คุณพรต เช่นกัน ครับ ค่าใช้จ่าย ยกนั้น แล้วแต่ ช้อค ครับ เลือกได้ มีหลายราคา ต้องลองโทรสอบถามที่ร้านดูครับ แล้ว ต่อรองกันนะครับ ส่วนยาง Maxxsi ขนาด 30 นิ้ว ครับ เส้นละ 3500 บาท

***วันนี้ จะเข้าไปร้าน คุณพรต ไป เซทอัพ ใหม่ เห็นคุณพรต บอกว่า จะเปลี่ยน ลูกยาง กันกระแทกด้านหน้า ให้ใหญ่ขึ้น เวลา ลง ที่สูง ที่ชัน จะได้ไม่มีเสียงอีก ***

หมายเหตุ : ทำแล้ว สบายใจ เพราะ แม้ไม่ดีเลิศ แต่ก็ดีทีเดียว หนึบ แน่น ไม่โครง ไม่ส่าย เข้าโค้งดี แต่ระยะเบรค ต้องเหยียบกันลึกหน่อย เพราะ ยางเรา ใหญ่มาก

User ID
    24
    Status
    โพส
    5,004

สวยคับ คุณชาญวิทย์

User ID
    913
    Status
    โพส
    602

ดีใจด้วยครับ หายไปพักใหญ่เลย
    ในที่สุดฝันก็เป็นจริง นึกว่าจะไปซบน้องนาซะแล้ว

ปล. ผมก็น้อยใจแทนนะช่วงแรกๆที่พี่มาปรึกษาในเว็บอะ นานนนนนนนละ อย่าไปพูดเลย
    ตอนนี้ถูกใจก็ โอแล้วล่ะ

User ID
    22
    Status
    โพส
    690

ในที่สุดฝันก็เป็นจริง

chanwit_st
    ผู้เยี่ยมชม

ขอบคุณทุกท่าน มากครับ // คุณยุทธ ครับ พอดี เช้านี้ โทรไปหา ช่างพรต มาครับ คุณพรต คงทราบจาก กระทู้ผมเขียนแน่เลย เลยให้ไปเปลี่ยนยางรองเบ้าช้อค เห็นว่าจะเอาตัว ใหญ่มาใส่ให้ จะได้ไม่มีเสียงเวลาลง ที่ชันๆ นี่ก็ว่าจะไป สายๆนี้ครับ // ขอบคุณเพื่อนๆ จริงๆ สำหรับข้อมูล ที่ทำให้ตาสว่าง ทำจนได้สำเร็จ และการลงทุน ขนาดนี้ คุ้มกว่า เปลี่ยนคันใหม่ ครับ คุ้มกว่า // แม้ผมจะเจอ วิกฤตการณ์ เรื่องพวงมาลัย ถึงเครม ได้ก็โดน แขวะ โทษที่ตัวผมไป ดันใส่ ยางใหญ่ แต่ เมื่อไปรู้ มีความรู้จาก คุณพรต จากร้านที่ไปซื้อยางใหม่ เมื่อวาน ความจริงภาระ พวงมาลัย ไม่เกี่ยวกันเลย แต่ช่างมันเถอะ เนอะ...

User ID
    978
    Status
    โพส
    103

ยินดีด้วยครับ งามขึ้นเป็นกอง แนะนำครับ..ใส่ยาง Bf ไปเลยแหล่มมากๆ แต่ว่าผมคำนวนยางได้ประมาณ 29.6 นิ้วเองอ่ะ

pton
    ผู้เยี่ยมชม

คือว่า....ผมดูแล้ว ยังไง ก็เตี้ยกว่าพลัสนะครับ ดูท้ายมันห้อยๆๆ ไงไม่รู้
    ผม ก็ยก ประมาณอย่าง พี่เลย งะ ยังเตี้ยกว่าเลย
    ไงลองถ่ายเทียบดูดีๆๆ นะครับ
    พี่เอา แหนบว่างบนเพลา หรือเปล่า ? ผม ไม่ได้วาง เลยคิดว่าไง ก็เตี้ยกว่าพลัสอยู่ ดี

chanwit_st
    ผู้เยี่ยมชม

ได้ คุยกับช่าง พรต วันนี้ คุณพรต คงจะได้อ่านกระทู้ผมที่ไปทำ ยกสูง ที่ร้าน มา ใยบอร์ด ไทรทัน คลับ แน่ๆ พอดีผมโทรไปหาพอดี ตั้งใจจะบอกว่า เปลี่ยนยางใหม่แล้ว และจะบอกว่า มีเสียง กระแทก เวลาขึ้น ทางเป็นสัน เท่านั้น แต่ช่างพรต เรียกให้กลับไปที่ร้าน จะเปลี่ยน ลูกยางรองเบ้าช้อคหน้า ให้ใหม่ เนื่องจากของเดิมที่ติดมากับรถ ขนาดมันเล็กกว่ากันเยอะ จึงทำให้ เวลาให้ตัว ในทางชัน อาจส่งเสียงออกมามากขึ้น พอไปเปลี่ยน ช่างพรต ติดงาน รถคันหนึ่งอยู่จึงให้ ผู้ช่วยทำแทน ก็ ฝีมือดี ทั้งหมดนั่นแหละ เพราะ เพียง 15 นาที นั่งยังไม่ทัน ก้นร้อน งานเสร็จแล้ว ซึ่ง คุณพรต ก็มาดูงาน และได้เรียกผมไป ทดสอบรถพร้อมกัน คุณพรต ขับเอง พาไปในซอย ที่มีถนนวิบาก มีลูกรัง ยอมรับเลยว่า คุณพรต ขับรถเก่งคนนึงทีเดียว ผมนั่ง เลยรู้สึกว่า รถเราก็แรง นะเนี่ย ปกติ ผมขับเรื่อยๆ โค้ง ยูเทิร์น ออกตัวรุนแรง แต่ผมกลับไม่รู้สึกเสียว วูบวาบ ใดใด รู้สึกปกติ เข้าซอยลูกรัง วิ่งรูดตลอดทาง ช่วงล่างดีมากเลย ครับ ช่วงล่างง ที่ทำมานี้ ถือว่า เป็น พวกรถ แต่ง ไว้ขับทาง โหดๆ เสียงกระแทก ล้อหน้า ที่เคยดัง ก็ไม่มีแล้ว มีเฉพาะ เวลาลงที่ชันๆ เป็นสัน ซึ่งคุณพรต บอกว่า ปกติของ รถที่ยกสูง เพราะ ช่วงล่างมีความยาว ก็ ปกติ ครับ ตอนนี้ ถือว่า เซ็ททุกอย่าง เรียบร้อยหมดแล้ว...รถนิ่งมาก ไม่เซ นิ่ม หนึบ มั่นคง ครับ ผมขับบนทางด่วน ทีแรกกังวล ว่าจะ หวิวๆ เพราะ รถสูงแรงลมจะส่งลงใต้ท้องมากขึ้น จะทำให้ตัวรถ โครงเครง อะไรแบบนั้น แต่ทุกอย่าง ไม่มีเลย ครับ นิ่ง เรียกว่า ผมเพียงประคองพวงมาลัย เท่านั้นในทางตรง ด้วยความเร็ว 90-100 กม./ชม. แต่ก่อน ต้องจับพวงมาลัย แน่นขึ้นเรื่อยๆที่มีความเร็วสูงขึ้น ครับ // ผมตั้งใจทำ ทุกอย่างก็เพื่อ ให้รถดูดุ ขึ้น สง่า เพราะผมชอบ ทรง ยกสูง แบบ พลัส แต่ ถือว่า ได้ขนาดนี้ ดีมากแล้ว ครับ รถไม่ได้ดัดแปลง ใดใด อีกอย่าง รถเราไม่ใช่ รถยกสูงโดยธรรมชาติ ครับ แต่อย่างน้อยๆ ขับรถ สบายใจขึ้น พวกปาด หรือ ตัดหน้า น้อยลงเยอะ เพราะรถเรา ใหญ่ อีกทั้ง มอเตอร์ไซด์ วิ่งผ่าน กระจกมองข้างได้ แต่ก่อนยกสูง จะพอดี กระจกเลย โนบ่อยมาก ดีที่เป็นโครเมี่ยม ส่วน รูปนั้นที่ดูเหมือนท้ายห้อย ผมคิดว่า เพราะแหนบเรา อยู่ใต้เพลา ไม่ใช้ ชุดช่วงล่างแบบ พลัส ที่ยกมาจาก รถขับ สี่ อีกทั้งน้ำหรักชุดอุปกรณ์ยกสูงด้านหลังผม มีหลายอย่าง ไม่ว่าจะ ชุด super arm / ช้อคปรับสูง / ชุดเเสริมแหนบเพิ่มความสูง และยังมีกันชนท้ายที่มีน้ำหนักท่วงอีก ครับ เคยใส่ กันชนแบบเดียวที่ทำเลียนแบบ พลัส มาเหมือนกัน ดูไม่ห้อย นะครับ แต่ต้องเอาออกเพราะ ตรงที่ปีน ที่วางเท้า วุสดุ ไม่สู้ดี มีสนิมง่ายมากๆ // เอาเป้นว่า ที่ทำสมความตั้งใจ สมราคา ที่น่าลงทุน อีกทั้งเชื่อในฝีมือช่าง ซึ่งปกติ ไกลๆแบบนี้ ผมไม่ไปแน่ๆ ถ้าไม่ใช่ธุระ สำคัญจริงๆ อีกทั้งทำแล้ว ขับขี่ดี อันนี้ไม่ได้ออกมาเชียร์ หรือ ยกยอ ร้าน เลย ครับ เพราะผมใช้เวลาอ่านข้อมูล ที่คนที่ไปทำจากร้านนี้ โดยละเอียด แล้ว จึงตัดสินใจ ครับ และผมไม่สนใจด้วยว่า ต่อไปเมื่อขายรถ ในโอกาสข้างหน้า ราคา มันจะตก ยังไง และจะใช้ไปแบบนี้ ครับ ชอบ...นั่นคือเหตุผล ก่อนนี้ก็มีคนทักท้วง จาก บริษัท มิตซูฯ มอเตอร์ ประเทศไทย เพราะเพิ่งผ่านการเครม พวงมาลัย มาทั้งชุด แต่ ผมเชื่อมั่น มีความเชื่อมั่นบางอย่าง รวมทั้งได้พูดคุยกับคนที่ทำมาก่อนผม ได้ระดับนี้ ผมว่า มันดีมากที่สุดแล้ว นะ ลงทุนนิดเดียว...ขอบคุณมากครับ

หมายเหตุ : ผมจะเช็ค ระยะ 40000 กม. ซึ่งเสียค่าแรงเอง แล้ว ครับ ด้วยความประหยัดค่าใช้จ่าย ผมจึงคิดว่า จะไปซื้อ ของทุกอย่างที่ต้องเปลี่ยนมาเองทั้งหมด ครับ และผมควรนำรถเข้าไปเปลี่ยนถ่ายที่ไหนดีครับ
    1. ตามปั้มน้ำมันทั่วไป ก่อนนี้เคยเจอ น็อต ตัวถ่ายน้ำมันเครื่อง บิดแน่น จนเกรียว
    2. บี - ควิก อันนี้ คาดว่า มีมาตรฐานดีหน่อย แต่ไม่รู้ เขาเปลี่ยน น้ำยาล้างหม้อน้ำได้ รึเปล่า
    3. เข้าศูนย์ เสียเฉพาะค่าแรง เพื่อนๆมีข้อแนะนำ ใดบ้าง ครับ ขอขอบคุณมากครับ จะนำรถไป ทำ พรุ่งนี้ 24 ม.ค.

User ID
    566
    Status
    โพส
    1,052

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pton ดูโพส
    คือว่า....ผมดูแล้ว ยังไง ก็เตี้ยกว่าพลัสนะครับ ดูท้ายมันห้อยๆๆ ไงไม่รู้
    ผม ก็ยก ประมาณอย่าง พี่เลย งะ ยังเตี้ยกว่าเลย
    ไงลองถ่ายเทียบดูดีๆๆ นะครับ
    พี่เอา แหนบว่างบนเพลา หรือเปล่า ? ผม ไม่ได้วาง เลยคิดว่าไง ก็เตี้ยกว่าพลัสอยู่ ดี
    ดูเหมือนเตี้ยกว่าเพราะเป็น สี่ประตูปล่าวครับ ขอบกระบะมันห้อยย้อยกว่า

ttc-265 TTC-Member
    User ID
    163
    Status
    โพส
    3,086

แจ๋มเลย ติดบันไดข้างซักนิส เนียน

User ID
    186
    Status
    โพส
    191

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chanwit_st ดูโพส
    ขอบคุณทุกท่าน มากครับ // คุณยุทธ ครับ พอดี เช้านี้ โทรไปหา ช่างพรต มาครับ คุณพรต คงทราบจาก กระทู้ผมเขียนแน่เลย เลยให้ไปเปลี่ยนยางรองเบ้าช้อค เห็นว่าจะเอาตัว ใหญ่มาใส่ให้ จะได้ไม่มีเสียงเวลาลง ที่ชันๆ นี่ก็ว่าจะไป สายๆนี้ครับ // ขอบคุณเพื่อนๆ จริงๆ สำหรับข้อมูล ที่ทำให้ตาสว่าง ทำจนได้สำเร็จ และการลงทุน ขนาดนี้ คุ้มกว่า เปลี่ยนคันใหม่ ครับ คุ้มกว่า // แม้ผมจะเจอ วิกฤตการณ์ เรื่องพวงมาลัย ถึงเครม ได้ก็โดน แขวะ โทษที่ตัวผมไป ดันใส่ ยางใหญ่ แต่ เมื่อไปรู้ มีความรู้จาก คุณพรต จากร้านที่ไปซื้อยางใหม่ เมื่อวาน ความจริงภาระ พวงมาลัย ไม่เกี่ยวกันเลย แต่ช่างมันเถอะ เนอะ...
    -------------------------------------------------------
    ขอถามคุณ chanwit ครับ ถ้าทำเหมือนคุณทุกอย่าง งบประมาณอยู่ที่เท่าไหร่ครับ
    และอยากถามอีกว่า หลังจากยกสูงแล้ว ที่นั่งตอนสอง เบาะหลัง กระเด้ง กระดอนมากมั๊ย เมื่อเทียบกับก่อนยก หรือว่าไม่เกี่ยวกับชุดยก เพราะเป็นยางใหม่อยู่ ครับ
    และถ้าไม่ยกเมื่อเอา supper arm มาใส่รถจะดีขึ้นมั๊ย นิ่มขึ้นมั๊ย
    ---------------------------------------------------

chanwit_st
    ผู้เยี่ยมชม

ลืมบอกไปครับ รถที่จอดถ่ายคู่ป้ายแดง นั้น เป็น รุ่น 2 ประตู ครับ ของผม 4 ประตู กะบะท้าย รุ่น 4 ประตูจะห้อยโค้ง ส่วน กะบะ 2 ประตู จะเป็นแนวตรง ตรงนี้เมื่อถ่ายรูปจากด้านหลัง หรือมุมเฉียงจากด้านท้ายกะบะ อาจจะมองว่า เตี้ยกว่า เพราะความต่างกันของรูปร่าง ด้านหลัง // คุณ THAMMANOON 1. สำหรับเรื่องอาการ เวลานั่งด้านหลัง ต่างจากเดิม ที่ยังไม่ได้ยก เยอะมากครับ รถไม่เด้งตัว ไม่กระโดด อาการจะนิ่ง หนึบ แน่น ดีมากครับ คงมาจากชุดช่วงล่างหลัง 2. สำหรับงบประมาณที่ผมทำ ชุดยกสูง จากร้าน คุณพรต พีพี ยานยนต์ 20000 บาท ครับ (ราคา แล้วแต่ ตกลง กับทางร้าน นะครับ ราคาจะตามอุปกรณ์การติดตั้ง ครับ โดยเฉพาะ ช้อค หน้า และ หลัง) แต่ที่นี่ ดี ที่เปลี่ยน มุมแคมเบอร์ ให้ใหม่ ด้วยเวลาเราตั้งศูนย์ล้อ ก็ง่ายกับการไปตั้งตามร้านทั่วไป ส่วนยาง ขนาด 30 นิ้ว ราคาเส้นละ 3500 บาท ครับ รวมทั้งหมดก็ ประมาณ 30000 บาท 3. ถ้าใส่ ชุด super arm อย่างเดียว ก็น่าจะดีขึ้น ในส่วนของ การเข้าโค้ง การลงหลุม ขึ้น - ลง ทางชัน อันนี้ ต้องลอง คุยกับ ช่างพรต ดู ทางร้านเขา มีอุปกรณื อื่นที่ราคา ย่อมเยาว์ กว่าอีกนะครับ เช่น กันซวนเซ เอ่ย ช้อคอัพ กันเซ ชุดอุปกรณ์กันโครง แต่ต้องถามใจ เราก่อนครับ ว่าชอบ แบบยกสูง หรือปกติ ถ้าปกติ เราก็ไม่ต้องไปยก ให้เสีย งบประมาณ ก็อาจจะ ใส่ ช้อค รุ่นธรรมดา ที่มีคุณภาพมากขึ้น แล้ว ใส่อุปกรณ์ สำหรับ เพิ่มเติม เลือกเอาตามใจเราต้องการ แค่นั้นก็เพียงพอ ไม่ต้อง ไม่เปลี่ยน ยาง + ล้อ ใดใด แต่ถ้าเราชอบ ยกสูง ชอบ แบบ พลัส ก็แบบผมทำทุกอย่าง ครับ แต่แนะนำให้ ไปยกตัวรถ สูงก่อน เปลี่ยนยาง และ ล้อ ครับ จะได้หา ยางและ ล้อ ที่เข้ากับรถ ความสวยงามจะมีมากกว่า

User ID
    1766
    Status
    โพส
    559

สวยงามดีครับ สนับสนุนอีกเสียงใส่ยาง BF กะบันไดข้าง สวยขึ้นเป็นกอง

ถ่ายช่วงล่างมาให้ดูหน่อยสิครับ

สมาชิกถาวร : TTC 00507 TTC-Member
    User ID
    3315
    Status
    โพส
    1,084

ดีใจด้วยครับ สมใจอยาก

User ID
    958
    Status
    โพส
    265

เช็ก 40000 โล ยังไม่ต้องเสียค่าแรงนี่ครับ ผมก็เพิ่งไปเช็กมา. 4 พันเศษ...มีคูปองอยู่ในสมุด 1 - 4 หมื่นโล หรือท่านเอาไปใช้แทนอย่างอื่นแล้ว...

ชอบจัง แต่ ไม่มีตังค์ยก..

User ID
    286
    Status
    โพส
    122

ดีใจ กับ พี่ตั๋ม ด้วยคน แม่ม งามขึ้นเป็นกองเลยเน้อพี่ สมใจที่รอมา 2 ปี

หน้า 1 จากทั้งหมด 4 หน้า 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้