สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 13 จากทั้งหมด 13

automan
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน อยากทราบเหตุผลครับ

ถามกันตรงๆเลยครับ ทำไมพวกพี่ๆถึงเลือกใช้รุ่นเครื่องเบนซินครับ ตัวสี่ประตูนะครับ เพื่อเป็นแนวทางครับ คนเดียวหัวหาย หลายคนวุ่นวาย(อันหลังล้อเล่นนะครับ)
    1.ชอบความนุ่มเงียบของเครื่องเบนซิน หรือเปล่าครับ
    2.คิอไว้เผื่ออนาคตหรือเปล่าครับเผื่อน้ำมันแพงจะเอาไปติดแก๊ส หรือเปล่าครับ
    3.ชอบเพราะเป็นสีประตูเครื่องเบนซิน (รุ่นอื่นยังไม่มีตัวสี่ประตู ไม่แน่ใจนะครับ)
    4.ชอบเพราะเป็นเครื่องเบนซินเกียร์กระปุก หรือเปล่าครับ
    5.ชอบไทรทันตัว4ประตูอยู่แล้ว ตัวนี้ออกมาได้จังหวะพอดี

พี่ๆท่านใดมีมากกว่านี้ ช่วยชี้แนะด้วยครับ ผมมือใหม่ อยากได้ตัวนี้เหมือนกันครับ สำหรับผมข้อ5นี้มาก่อนเลยครับ

automan
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: อยากทราบเหตุผลครับ

สงสัยไม่มีคนสนใจตัวนี้บ้างเลย

เหมี๋ยวโหด
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: อยากทราบเหตุผลครับ

เครื่องยนต์แรงดีชอบ

akara
    ผู้เยี่ยมชม

จะติด Ngv

grasseed
    ผู้เยี่ยมชม

ขับตัวดีเซลร้อยสี่สิบม้าจนจะครบแสนโลเลยขาย แล้วก็เปลี่ยน Scv ไปสองครั้ง แต่ยังชอบเลยไปเอาตัวเบนซินมาเมื่อวานจ้า

automan
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ grasseed ดูโพส
    ขับตัวดีเซลร้อยสี่สิบม้าจนจะครบแสนโลเลยขาย แล้วก็เปลี่ยน Scv ไปสองครั้ง แต่ยังชอบเลยไปเอาตัวเบนซินมาเมื่อวานจ้า
    ขอถามความรู้สึกถึงความแตกต่างหน่อยครับ เกี่ยวกับอัตราเร่ง การออกตัว และปลายครับ แล้วตัวเครื่องเงียบดีไหมครับ ขอบคุณครับ

grasseed
    ผู้เยี่ยมชม

ยังไมไ้ด้ซัดเลยครับ เพิ่งรันอิน แต่ความเงียบนี่แทบนึกว่าดับเครื่องตลอดเวลา

เหมี๋ยวโหด
    ผู้เยี่ยมชม

หลังติดเบาะเลยครับคอนเฟริม

temteen
    ผู้เยี่ยมชม

TRITON Benzene ? ตัว 4 ประตุมีด้วยหรอคับ
    แต่ถ้าจะถามว่าทำไม TRITON Benzine ผมมองแบบนี้
    1. เพราะน้ำมันแพง แน่ๆ ในเวลาอันใกล้ นี้ ( ผมไม่คิดว่าราคาน้ำมันจะยืน
    ราคานี้ตลอด และจะไม่ขึ้น ๆ ลง ๆ ด้วย )
    2. ถ้าเอาไปติดแก้ส วิ่งดีกว่า ดีเซลติดแก้ส
    3. เครื่องรหัสนี้ อะไหล่เพียบ ทั้งเบิกห้างและเชียงกง
    หลัก ๆ ก้อมีเท่านี้คับ

Length
    ผู้เยี่ยมชม

ที่ผมดูรู้สึกห้องเครื่องดูโล่งๆนิดนึงนะครับ แต่คงจะวิ่งน่าดู

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

ช่วยมารีวิว เอาบุญด้วยครับ

-ครัชท์เบาหรือหนักกว่าดีเซลมั้ยครับ
    -การกินน้ำมันเมื่อเทียบกับดีเซล
    -อื่นๆ

ใจผมมันไปกะรุ่นนี้เยอะแล้ว ถ้าโอเคจะไปเปลี่ยนเลยครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    386
    Status
    โพส
    961

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ grasseed ดูโพส
    เปลี่ยนไป 2 ครั้งแล้ว จริงหรือเปล่าครับ ปกติต้องเปลี่ยนทุกแสนกิโลนี่ครับ

grasseed
    ผู้เยี่ยมชม

ใช่ครับ
    เปลี่ยนครั้งแรก 75000 โล
    ครั้งที่สอง 81xxx
    เลยขายซะ มาซื้อเบนซินแทน

ข้อมูลกระทู้