หน้า 10 จากทั้งหมด 16 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 181 ถึง 200 จากทั้งหมด 314

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,382

มาตรฐาน Re: และแล้ว ผมก็ทำ (จนได้)

รบกวนถามคนที่ลงแล้วหน่อยครับ ว่าแล้วกินน้ำมันมากขึ้นอีกเยอะมั้ย หรือประมาณพอรับได้ยังไงบ้าง ผมก็อยากเอาไปลงบ้าง เพียงแต่ตอนนี้มันก็กินพอสมควรเลย 11 โลกว่าๆ อยากได้แรงต้นมาเร็วๆ ไม่ต้องการปลายครับ(2.5 ขับ 4 4 ประตู ยาง 265/75/16)

User ID
    220
    Status
    โพส
    299

มาตรฐาน Re: และแล้ว ผมก็ทำ (จนได้)

bzz
    นามแฝง: bzz
    Senior Member

Re: และแล้ว ผมก็ทำ (จนได้)
    อ้างอิง:
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ utopia
    ตกลงเป็นศูนย์ตรงแยกมหไหสวรรค์นี่เอง มิน่าล่ะผมไปถามที่ศูนย์ท่าำพระกับเ้ดอะมอลล์ ถึงไม่มีใครรู้อ่ะ แล้วเด๋วไปลงมั่งตอนเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องอ่ะครับ ครับ น้านุ๊ก

แหมๆ กระแส3.2มาแรงจนห้ามใจไม่ไหวแล้วเหรอครับ ว่างๆก็มาดูดันรางบ้างก็ได้น่ะครับ นานแล้วไม่ได้เจอกันเลย

ใช่ครับ ตรงนี้เรียกสาขาสำเหร่ครับ พบหัวหน้าช่างแล้วถามเขาได้เลยครับ เขารู้จักน้านุก หัวหน้าช่างชื่อ คุณหนุ่ม ครับ (ยังหนุ่มอยู่ด้วย) พูดจาดีครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ indy72 ดูโพส
    รบกวนถามคนที่ลงแล้วหน่อยครับ ว่าแล้วกินน้ำมันมากขึ้นอีกเยอะมั้ย หรือประมาณพอรับได้ยังไงบ้าง ผมก็อยากเอาไปลงบ้าง เพียงแต่ตอนนี้มันก็กินพอสมควรเลย 11 โลกว่าๆ อยากได้แรงต้นมาเร็วๆ ไม่ต้องการปลายครับ(2.5 ขับ 4 4 ประตู ยาง 265/75/16)
    บอกได้เลยว่ากินน้ำมันขึ้นครับแต่อัตราเร่งตีนต้นมาไวขึ้น ขับสนุกขึ้นกว่าเิดิม
    ทำให้เวลาขับอยากจะกดอย่างเดียว ส่วนปลายไหลจากเดิมมานิดนึง
    ขับต่างจังหวัด ที่รอบเครื่องสองพันรอบ กินน้ำมันกว่าปกติอย่างเห็นได้ชัด
    ตอนนี้ไปอัพกลับมาเป็นตัว 2.5 v3 แล้วครับส่วนใครยังไม่เคยลองก็ไปทดลอง
    ลง3.2 แล้วลองใช้งานจริงดูครับ

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,382

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ หมูหยอง ดูโพส
    บอกได้เลยว่ากินน้ำมันขึ้นครับแต่อัตราเร่งตีนต้นมาไวขึ้น ขับสนุกขึ้นกว่าเิดิม
    ทำให้เวลาขับอยากจะกดอย่างเดียว ส่วนปลายไหลจากเดิมมานิดนึง
    ขับต่างจังหวัด ที่รอบเครื่องสองพันรอบ กินน้ำมันกว่าปกติอย่างเห็นได้ชัด
    ตอนนี้ไปอัพกลับมาเป็นตัว 2.5 v3 แล้วครับส่วนใครยังไม่เคยลองก็ไปทดลอง
    ลง3.2 แล้วลองใช้งานจริงดูครับ
    ขอบคุญข้อมูลครับ ชักแหยงๆ งั้นผมว่าผมใช้ V.4 ตามเดิมดีกว่า

User ID
    136
    Status
    โพส
    842

แนะนำกล่องเพาเวอร์อัพเลยครับ คุ้มค่าแน่นอน บี้ครับ081-013-2815คร้าบบบบบ

User ID
    105
    Status
    โพส
    2,113

นอนยันเลยครับ ว่าแรงจิงๆ

wellcome
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ indy72 ดูโพส
    ขอบคุญข้อมูลครับ ชักแหยงๆ งั้นผมว่าผมใช้ V.4 ตามเดิมดีกว่า
    ก็อย่าไปทำดิรถซื้อมามือ2หลักแสนโลไปแล้วมันทำไม่คุ้มหรอกมั้งน้อง

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,382

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ wellcome ดูโพส
    ก็อย่าไปทำดิรถซื้อมามือ2หลักแสนโลไปแล้วมันทำไม่คุ้มหรอกมั้งน้อง
    คงงั้นหละคุญพี่ ไม่มีเงินถุงเงินถังเหมือนคุญพี่นี่ครับ
    มีน้ำใจดีนะคนเวปเรา...!
    หอยหลอดเอ้ย...พึ่งเข้ามา อย่ามาป่วนดีกว่า

User ID
    105
    Status
    โพส
    2,113

ใจร่มๆ ครับน้าโย......เอิ๊กๆ

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,382

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ wellcome ดูโพส
    ถึงมือสอง ตูก็ซื้อสดเฟ้ย ไม่คาไฟแนนซ์หรอก

wellcome
    ผู้เยี่ยมชม

คงงั้นหละคุญพี่ ไม่มีเงินถุงเงินถังเหมือนคุญพี่นี่ครับ
    มีน้ำใจดีนะคนเวปเรา...!
    หอยหลอดเอ้ย...พึ่งเข้ามา อย่ามาป่วนดีกว่า
    อ้อเหรอฮะ ผมหน่ะเข้ามานานแล้วแต่เพิ่งจะสมัคร ถึงได้เห็นว่าคุณตอบกระทู้ไม่ค่อยเข้าท่าซักเท่าไหร่ เห็นว่าชาวบ้านเค้าไปเรื่อย เลยอยากให้คุณรู้มั่ง ว่าโดนคนอื่นเขาเหน็บบ้างหน่ะจะเป็นอย่างไร

ถึงมือสอง ตูก็ซื้อสดเฟ้ย ไม่คาไฟแนนซ์หรอก
    อ้อเหรอ ซื้อสดเลยเหรอ ยางที่ใส่เส้นเท่าไหร่อ่ะชอบจังจะหาซื้อใส่มั่ง

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,382

อ้อเหรอฮะ ผมหน่ะเข้ามานานแล้วแต่เพิ่งจะสมัคร ถึงได้เห็นว่าคุณตอบกระทู้ไม่ค่อยเข้าท่าซักเท่าไหร่ เห็นว่าชาวบ้านเค้าไปเรื่อย เลยอยากให้คุณรู้มั่ง ว่าโดนคนอื่นเขาเหน็บบ้างหน่ะจะเป็นอย่างไร

อ้อเหรอ ซื้อสดเลยเหรอ ยางที่ใส่เส้นเท่าไหร่อ่ะชอบจังจะหาซื้อใส่มั่ง
    ถามจริงผมไปว่าคนอื่นไปเรื่อยตรงไหน กลับขึ้นไปอ่านดูซิ ผมก็ถามแบบธรรมดาสามัญมาก ว่าทำแล้วกินน้ำมันมากมั้ยครับ เพราะผมก็อยากลองทำดูบ้าง ถ้ามันกินมาก ผมก็จะใช้แบบเดิม ดีแล้ว แค่นั้น...นี่เหรอที่ผมตอบไม่เข้าท่า ถ้าจะให้สุภาพกว่านี้คงไม่ได้ เพราะผมไม่ได้มีเชื้อเจ้าเชื้อนายครับ...ขออัย

User ID
    136
    Status
    โพส
    842

ใจเย็นๆครับพี่ทั้ง2 การทำรถอยู่ที่เราพร้อมหรือไม่พร้อม เป็นความชอบของแต่ล่ะท่าน บางอย่างเราว่าดีเราว่าสวย แต่กับอีกคนอาจจะไม่ดีก้อได้ แต่ขอให้เก็บไว้ในใจเก็บเป็นข้อมูลจะดีกว่า ไม่ก็ลองทำกล่องดูก็ได้ หรือมาลองรถผมก้อได้ครับ ขับปกติไม่ได้กินน้ำมันกว่าเดิมครับ เหยียบมากก็กินมากเป็นปกติ ใช้ไทรตันเหมือนกันรักกันไว้ดีกว่าครับ ขอโทษทีออกความเห็นแบบนี้น่ะครับ ผมแค่ไม่อยากให้ทะเลาะกันอ่ะครับพี่ทั้ง2

User ID
    853
    Status
    โพส
    1,704

เว็บนี้มีไว้เพื่ออะไรครับ???
    การที่จะเข้ามาทำอะไรให้แตกความสามัคคีก็ออกไปเถอะครับ ออกไปดูอย่างเดียว

TTC-00131 TTC-Member
    User ID
    39
    Status
    โพส
    335

ใจเย็นๆๆ ครับพี่น้อง ไทรทันเหมือนกัน...ที่สำคัญ!! คนไทยเหมือนกันด้วย

User ID
    136
    Status
    โพส
    842

ถูก!!!ใจเย็นๆคับ

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,382

ผมอยู่เฉยๆนะครับ ผมเข้ามาที่นี่นานแล้ว แล้วก็ไม่เคยสร้างปัญหากับใครเลย แล้วก็เปิดเผยตัวให้ความเห็นอย่างบริสุทธิ์ใจครับ และจะยังเข้าที่นี่ต่อไป
    นี่ละหนาสังคมออนไลน์ ใครคิดจะว่าใครก็ว่าได้ง่ายๆ ไม่ต้องรับผิดชอบใดๆ

User ID
    148
    Status
    โพส
    4,023

ครับ หนักนิดเบาหน่อย ให้อภัยกันนะครับ

User ID
    136
    Status
    โพส
    842

ผมอยู่เฉยๆนะครับ ผมเข้ามาที่นี่นานแล้ว แล้วก็ไม่เคยสร้างปัญหากับใครเลย แล้วก็เปิดเผยตัวให้ความเห็นอย่างบริสุทธิ์ใจครับ และจะยังเข้าที่นี่ต่อไป
    นี่ละหนาสังคมออนไลน์ ใครคิดจะว่าใครก็ว่าได้ง่ายๆ ไม่ต้องรับผิดชอบใดๆ
    ใจเย็นๆพี่ สนใจกล่องเพาเวอร์อัพโทรหาผมได้เลย จัดให้พี่พิเศษเลย จะได้ใจเย็นๆดีมั้ยคับพี่

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

ผมโทรไปถามกวงไถ่ รามอินทรา เค้าว่า Plus อัพไป 3.2 ไม่เกิดประโยชน์ครับ
    แต่เค้าทำให้ครับ ไม่มีผลกับการประกันครับพี่น้อง!!!

เอาไงดีหว่า ไม่รู้รถใหม่ปี 2009 ต้นปี (ผลิตปลาย 2008) จะมาเวอร์ไหน แล้วอัพไปจะเป็นไงหว่า???

หน้า 10 จากทั้งหมด 16 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้