หน้า 11 จากทั้งหมด 16 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 201 ถึง 220 จากทั้งหมด 314

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

มาตรฐาน Re: และแล้ว ผมก็ทำ (จนได้)

ใจเย็นครับ

รบกวนท่านเวบลบได้ตามความเหมาะสมนะครับ

ผมก็แค่เล่าสู่กันฟังครับ

ไม่ได้มาหลายวัน กลายเป็นอย่างนี้ไปแล้ว เสียใจครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

มาตรฐาน Re: และแล้ว ผมก็ทำ (จนได้)

ส่วยเรื่องไม่เกิดประโยชน์นั้น

หมายถึงอะไรครับท่าน

ถ้าเอาปลาย บอกได้เลยว่าผิดหวังครับ

เล่าง่ายๆ วันนี้ ไปเจอมาสองชอต

คันแรก วีโก้ สามพันตัวเตี้ย ท้ายรถมีสำนักแต่งแห่งหนึ่ง เป็นสปอนเซอร์อยู่

ผมสู้เค้าไม่ได้ครับ ตั้งแต่ต้นยันปลาย แต่ก็ทิ้งไม่มาก แต่สู้ไม่ได้แน่นอน

ส่วนอีกคัน ผมเจอ 3.2 4x4 มาแล้วครับ

อยากจะบอกว่า ความเร็วต้น ผมต่อให้เลย ครับ

ไปไล่เก็บตอน 140-150 และปลาย หนีกันไม่ออกครับ

แซงกันไม่ได้ แต่เอาอัตราเร่ง รถผมไปดีกว่าพอควรครับ

เอาแรงโม้ตอนนี้ รถผม น่าจะมีมากกว่า 165 โม้แล้วล่ะครับ

User ID
    4962
    Status
    โพส
    1,395

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ indy72 ดูโพส
    ผมอยู่เฉยๆนะครับ ผมเข้ามาที่นี่นานแล้ว แล้วก็ไม่เคยสร้างปัญหากับใครเลย แล้วก็เปิดเผยตัวให้ความเห็นอย่างบริสุทธิ์ใจครับ และจะยังเข้าที่นี่ต่อไป
    นี่ละหนาสังคมออนไลน์ ใครคิดจะว่าใครก็ว่าได้ง่ายๆ ไม่ต้องรับผิดชอบใดๆ
    ใจเย็นๆๆคับน้า ผมเห็นใจคับ ไม่มีใครอยากโดนดูถูกเหยียดหยามหรอกคับ เป็นผมก็ของขึ้น (เข้าใจดี)คับ และเว็บนี้ดู สงบเรียบร้อย จนเว็บอื่นๆๆเค้าเข้ามาโพส ชมกันบ่อยๆๆ เรื่องมันแล้วๆๆก็ปล่อยมันไปเถอะคับ

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

ทางคนรับโทรศัพท์เค้าว่ามาแบบนั้นครับ น้านุ้ก
    รถผมยังป้ายแดง กลัวหมดประกันเลยโทรไปถามก่อน แต่ใจมันไปแล้ว 99% แล้วครับ แค่หาที่ๆเค้าทำให้ผมแบบไม่ตะขิดตะขวงใจเฉยๆ

ต่อจากนั้นจะรองแหวนต่อไป เมื่อคืนไปอุด Egr มา รู้สึกขับสนุกขึ้นพอควรเลย
    เซ็งจริงๆใช้ Triton ต้องมีอะไรให้ซนทุกวัน 55555

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

เย็นๆ..น้องโย..มาเรามาอยู่กันตามเดิม..อยู่กันตามประสา4x4ธรรมดาๆ..เชื่อผม..
    ***เอ้าน้านุค ว่าต่อไป***

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

ว่าต่อ แบบไม่อ้างอิงข้อความครับ เพราะเนตมันช้ามากมาย

คือว่า ยังยืนยันคำเดิทว่า ถ้าเทียบกับรถเดิมๆ รถที่ลงสเตปผมน่ะ

รถธรรมดามีงงแน่นอน

อย่างวีโก้วันนี้ ออกล้อฟรีโชว์ผม เบรคสไลด์โชว์เต็มที่

แต่พอดีผมพาลูกค้านั่งมาด้วย ไม่อยากให้ลูกค้าตกใจ เลยเล่นแค่ 150 พอครับ

อย่าลืมว่า รถคันนั้น อย่างน้อย เค้าก็แรงกว่าผม ไม่ต้องโชว์มากครับ

ผมเป็นห่วงคุณ กลัวกลับไม่ถึงบ้านจริงๆ รถดี โค้งไม่ต้องยกครับ

ส่วนอีกคัน ก็วัดเรื่องอัตราเร่งครับ ผมแค่อยากรู้ว่า หนีคุณพ้นมั้ย

ปรากฏว่า พ้นครับ ทุกช่วงอัตราเร่ง มาถึงความเร็วปลาย ใครดีใครได้ครับ

ไม่ทิ้งกัน หนีกันไม่ออก รอบนี้ พลังวีพาวเวอร์ครับ

เอ้า ใครอยากลองมาลอง จะปิดกระทู้แล้วจ้า......

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

มั่นใจ ทำเลย ดีจริง

User ID
    136
    Status
    โพส
    842

ใจเย็นๆกันหน่อยน่ะคับ แรงไม่แรงก็ไปถึงที่หมายเหมือนกันคับ ทำไม่ทำอยู่ที่ความชอบของแต่ล่ะท่าน

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

แฮ่มๆๆๆๆๆๆ

พูดให้ฟังคร้าบบบทุกท่าน

แค่นั้นเอง ไม่ต้องคิดมาก

Devill
    ผู้เยี่ยมชม

เมื่อวานไป 0 ที่ชลบุรีมาเลยถามทางช่างว่า Plus auto จะเปลี่ยนเป็น ver. 3200 ได้ไหม ช่างแจ้งว่าไม่ได้เพราะว่าจะมีผลกับระบบเกียร์ auto ถ้าเป็นเกียร์ธรรมดานั้นไม่เป็นไรเพราะเคยเปลี่ยนให้กับลูกค้ามาแล้ว เพราะว่าเค้าต้องการอัตราเร่งที่ดีกว่าเดิม แต่สามารถเปลี่ยนไปเปลี่ยนมาได้ครับ ผมรีบเลยไม่เซ้าซี้ต่อ แต่ของคุณนุคก็เป็น auto ไม่ใช่เหรอครับทำไมเปลี่ยนได้ไม่มีปัญหา สงสัยผมต้องไปหา 0 ใหม่ให้เปลี่ยนให้ดีกว่า และถ้าเรารองแหวนแต่ไม่เปลี่ยน ver. ได้ไหมครับ???

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Devill ดูโพส
    เมื่อวานไป 0 ที่ชลบุรีมาเลยถามทางช่างว่า Plus auto จะเปลี่ยนเป็น ver. 3200 ได้ไหม ช่างแจ้งว่าไม่ได้เพราะว่าจะมีผลกับระบบเกียร์ auto ถ้าเป็นเกียร์ธรรมดานั้นไม่เป็นไรเพราะเคยเปลี่ยนให้กับลูกค้ามาแล้ว เพราะว่าเค้าต้องการอัตราเร่งที่ดีกว่าเดิม แต่สามารถเปลี่ยนไปเปลี่ยนมาได้ครับ ผมรีบเลยไม่เซ้าซี้ต่อ แต่ของคุณนุคก็เป็น auto ไม่ใช่เหรอครับทำไมเปลี่ยนได้ไม่มีปัญหา สงสัยผมต้องไปหา 0 ใหม่ให้เปลี่ยนให้ดีกว่า และถ้าเรารองแหวนแต่ไม่เปลี่ยน ver. ได้ไหมครับ???

รถผมเกียร์ออโต้ครับ และลง EEPROM ของเครื่อง 4M41 ครับ 3200 cc

ตัวจริงเสียงจริงครับ

ส่วนเรื่องรองแหวนนั้น ถ้าไม่เปลี่ยนเวอร์

ได้แค่ ลากมันขึ้นแค่นั้นครับ

รถผมเปลี่ยน ก่อน แล้วค่อยรองครับ

Devill
    ผู้เยี่ยมชม

ขอบคุณครับ คุณ Nuk วันนี้ได้เกจมาแล้ว ว่าพรุ่งนี้จะรองแหวนดู

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

จัดไปอย่าให้เสียครับ น้า Devil

อยากได้ แหวนรอง มาเอาได้ที่ผมครับ

น้าชัย เอามาให้มากมายครับ

ขอขอบคุณน้าชัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ (น้ำใจดีมากๆ)

แหวนกลึงมาอย่างดีครับ ไม่มีน้องหนิมมากวนใจ

User ID
    4962
    Status
    โพส
    1,395

น้านุกคับ ผมอ่านนักเลงรถกระบะมา คอลัมส์ จับเซ็ง เค้าบอกไว้ว่าที่ Auto Car มีโปรโมชั่น ขึ้นไดโนวัดเเรงม้า 500 กว่าบาท(500กว่าๆๆจำไม่ได้ยืมเค้าอ่าน อิอิ)

atts35
    ผู้เยี่ยมชม

น่าลองแฮะ..แล้วแถวคอนหวันเค้าจะทำให้มั้ยนี่

User ID
    136
    Status
    โพส
    842

เอาเข้าไปพี่ก้อง หัวก๊อกซันวาไม่เอาแล้วเหรอพี่จะเปิดนำมันให้ท่วมเลย อิอิ

atts35
    ผู้เยี่ยมชม

แบบว่าชอบลองละครับน้องบี้..ตอนนี้ใช้ v5 ของ 2500 อยู่เงียบดีแต่ใจว่าสู้ v3 ไม่ได้...เคยลองถามศูนย์แถวนี่อยู่เหมือนกันแต่เค้าทำหน้าเอ๋อๆ สงสัยต้องก๊อปปี้ข้อความไปให้ดูละครับจะได้หายเอ๋อ

VDC
    ผู้เยี่ยมชม

หุหุ กระทู้นี้อ่านมันมาก ไล่อ่านตั้งแต่หน้า 1 ยัน 12 รวดเดียวเลย เด็ดๆ...แต่คงไม่ทำตามนะครับ ผมเอาแค่ วี 3 พอแล้วก๊าบบบ..

pantera
    ผู้เยี่ยมชม

วี5วี3ผมว่าวี3ดีกว่าจากการทดลองใช้ แต่3.2น่าลองแต่0จะอับให้ป่าวน้าอิอิ

megaohm
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ atts35 ดูโพส
    น่าลองแฮะ..แล้วแถวคอนหวันเค้าจะทำให้มั้ยนี่
    อยากลองเดี๋ยวเขี่ยให้ครับพี่ก้อง

หน้า 11 จากทั้งหมด 16 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้