หน้า 13 จากทั้งหมด 16 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 241 ถึง 260 จากทั้งหมด 314

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

มาตรฐาน Re: และแล้ว ผมก็ทำ (จนได้)

ลองมาแล้ว ปลายได้เพิ่มจาก 180 เป็น 190+++ แน่นอน

แถมขึ้น 180 แบบสบายๆ ไม่ต้องรอไหลเหมือนก่อน ช่วง 100-160 มาไวกว่าเดิม อาจจะไปไล่กวดพวก civic 2.0 บ้าเลือด หรือแคมรี่ 3.0 ไม่ไหว

แต่ก้อหนีพวกเพื่อนๆกะบะ 2500cc-3000cc (เดิมๆ) สบายๆได้ทุกรุ่น

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

มาตรฐาน Re: และแล้ว ผมก็ทำ (จนได้)

อะไรไม่ว่า ประหยัดอีกต่างหาก

เพิ่งเดินทางมา 2380 กม.

หมดน้ำมันไป 3900 บาทครับ

เฉลี่ย 12.3 กม.ลิตร ครับ กับความเร็วเดินทางเฉลี่ย 100-140 กม.ชม.

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

อัตราเร่งแซง รถเก๋ง ไม่ต้องตาม ถ้าจะกด

รถกระบะ แซงไม่ขาด ไปหลายคัน

เวลาเติมน้ำมัน สบายใจ

ด้วย ไบโอ บีห้า ตลอดการเดินทาง

แนะนำว่า บีห้า เชลล์ ใช้ดีเหมือนกันครับ

ไม่ต่างกะวีพาวเวอร์เลยครับ

User ID
    4962
    Status
    โพส
    1,395

สนับสนุนคับน้านุก บีห้า เชลล์ ใช้ดีคับ แต่ตอนนี้เติมบางจากอยู่เพราะอยากได้รถฟรี ว่่าแต่เมื่อไรจะขึ้นไดโนเทสสักกะที เห็นน้าวุฒิบอกว่าจะออกให้หนิ อิอิ

User ID
    136
    Status
    โพส
    842

อัพๆ คับผม

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

ใครออกให้ มา จะไปให้ เหอๆ

ม้าไม่หวังครับ

แต่แรงบิด ผมว่ามีมากขึ้นแน่นอน

User ID
    136
    Status
    โพส
    842

น้านุกสบายดีน่ะคับ ช่วงนี้ผมไม่ค่อยได้ออนเอ็มเลย คิดถึงน่ะคับ วันไหนผ่านมาแถวนี้ก็แวะมาเจอกันบ้างน่ะคับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bzz ดูโพส
    น้านุกสบายดีน่ะคับ ช่วงนี้ผมไม่ค่อยได้ออนเอ็มเลย คิดถึงน่ะคับ วันไหนผ่านมาแถวนี้ก็แวะมาเจอกันบ้างน่ะคับ
    แหม ... ขอบคุณครับ

โปรเจก วางไว้ในใจแล้วครับ

ว่าแต่ว่า กล่องน้าบี้ ถ้าเจอล้อ 18-20 นิ้วไป

ยังปรี๊ดปร๊าด อยู่ไหมครับ

User ID
    136
    Status
    โพส
    842

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nuk_Black-Triton ดูโพส
    แหม ... ขอบคุณครับ

โปรเจก วางไว้ในใจแล้วครับ

ว่าแต่ว่า กล่องน้าบี้ ถ้าเจอล้อ 18-20 นิ้วไป

ยังปรี๊ดปร๊าด อยู่ไหมครับ
    ลองได้เลยครับเพราะเพิ่มทั้งแรงม้าและแรงบิดแบบว่า กราฟยกขึ้นตั้งแต่แรก วิ่งดีแถมประหยัดกว่าเดิมครับ

User ID
    566
    Status
    โพส
    1,052

วันนี้ผมโทรไปถามที่ศูนย์ คิดว่าศูนย์เดียวกับน้านุ๊กครับ

เขาบอกว่า เดี๋ยวนี้ทำไม่ได้จริงๆ เพราะมีคำสั่งจาก MMTh ห้ามอัพโปรแกรมข้ามสายพันธุ์

อดเลยผม

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

วันนี้ ลองเล่นๆกะวัยรุ่น ดูแล้ว ท่าทางคงบ้าเลือด และกระหายชัยชนะ ขับ prerunner 3000cc น่าจะตัวใหม่ สวยเงาแว้บ คงพึ่งถอดป้ายแดง เพราะจำได้ว่าทะเบียนมันเป็นอักษรปีนี้ น้องแกไล่คันอื่นมาแต่ไกล เขี่ยคันอื่นไปอยู่ซ้ายหมด
    พอเห็นเราเป็นป้ายแดง คงอยากสั่งสอนเราหน่อย

ก่อนหน้านี้ เราก้อเคยโดนพี่โก้ prerunner 3000cc ฉีกมาแล้วช่วง 150 สมัยก่อนจะไปอัพโปรแกรม
    หรือว่าง่ายๆว่าเดิมๆเราๆ กะเดิมๆเค้านั่นล่ะครับ
    3000cc กะ 2500cc

วันนี้มาลองกันใหม่ กดเล่นกันไปเรื่อยๆ สายสุพรรณ 120-140-160-180 เสียดาย ติดเก๋งเล็กคันหน้า แช่เลนขวา เราไหลมาที่ 195 เลยต้องยก ตบ ออกซ้าย หลังจากนั้น แฟนที่นั่งไปด้วย ไม่พอใจ แถมผมโดนด่าเยอะแยะ (ผู้ชายอย่างเราๆคงเข้าใจนะ)
    เลยต้องบ้าย บาย prerunner

ในใจนึกอยู่แล้วว่าคนละพิกัดกัน แต่ก้ออยากรู้ว่าต่างกันแค่ไหน
    แต่ขอบอกจริงๆว่า เครื่อง 3000cc เดิมๆวันนี้ หนี 2500cc ลง3.2+รองแหวน
    ไม่ได้แน่นอนครับ ขับตามกันไป รู้สึกเลยว่าเค้าตื้อปลายเรื่อยๆ ปลายๆเราจะไหลมาเร็วกว่าพอควรครับ

แต่ที่แน่ๆ คาดว่า 200 ได้แน่ๆ เพราะอีกกะติ้ดเดียวเองจะจมไมล์แล้ว ไม่รู้เพราะได้พี่โก้ แหวก ลมให้มุดตามด้วยรึเปล่า เพราะลองกดคนเดียว ช่วง 190 มันเริ่มตื้อๆแล้ว

แต่วันนี้ พิสูจน์อะไรได้หลายอย่าง ในทางที่ดีขึ้น คงไม่ลองแล้ว อันตราย
    แต่บอกได้เลยว่า เยี่ยมมาก และ เดิมๆจากโรงงาน ไม่ได้ทำไรมากมาย (นอกจากลง 3.2+รองแหวน)เค้าไม่ธรรมดาจริงๆครับ

User ID
    105
    Status
    โพส
    2,113

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ boatania ดูโพส
    วันนี้ผมโทรไปถามที่ศูนย์ คิดว่าศูนย์เดียวกับน้านุ๊กครับ

เขาบอกว่า เดี๋ยวนี้ทำไม่ได้จริงๆ เพราะมีคำสั่งจาก MMTh ห้ามอัพโปรแกรมข้ามสายพันธุ์

อดเลยผม
    เสียใจด้วยนะครับ....ผมก็เจอคำตอบนี้มาเหมือนกัน 555555
    เลยต้องไปพึ่ง ความแรงกับเจ้า กล่อง power up

User ID
    588
    Status
    โพส
    140

อยากทำบ้างจัง ^-^

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

เชฺยตัวเป็นๆ มาให้แล้วครับ สิ้นเดือนนี้

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

สำหรับท่านที่ใช้ตัว 116 แรงม้าแล้วอยากลงโปรแกรมพร้อมติดตั้งแผงวงจรแสดงการทำงานของลิ้นเร่งแก้ปัญหาไฟโชว์ให้เรียร้อยและหาที่ลงไม่ได้ ท่านสามารถส่งกล่อง Ecu พร้อมระบุหมายเลขทะเบียนรถและชื่อที่อยู่เพื่อส่งกลับส่งผ่านพัสดุไปรษณีย์ ผ่าน Ems ส่งมาที่บ้านเลขที่ 18/35 ม.2 ต.นิคมสร้างตนเอง อ.เมือง จ.ลพบุรี 15000 พร้อมแนบหลักฐานการโอนเงินมาที่ บ/ช.ธ.กรุงไทย สาขาท่าเรือ เลขที่ 1031118233 และภายใน 3 วันจากที่ได้รับของทางผมจะส่งของกลับให้ภายใน 3 วันครับ
    ราคาค่าติดตั้งวงจรพร้อมอุปกรณ์และลงโปรแกรม 3.2 V5 พร้อมลบโค๊ดให้เรียบร้อยท่าน
    8,000 บาท เมื่อได้รับ Ecu แล้วสามารถนำไปเสียบที่รถและใช้งานได้ทันทีครับ
    ถ้าจะให้สมบูรณืมากขึ้นให้นำรถไปเลิ่นนิ่งโปรแกรมเพื่อปรับการฉีดน้ำมันให้สมบูรณ์ตามการทำงานของปั๊มและหัวฉีดในรถของท่านเองครับ
    หรือสะดวกจะเดินทางมาติดตั้งเองก็ได้ครับแต่ต้องโทร.นัดก่อนครับและต้องเป็นช่วงวัน หยุดในวันศุกร์ - เสาร์ครับ ถ้าต้องการรายละเอียดเพิ่มเติมติดต่อมาได้ครับ 086-1298508
    เต้ยtriton มีกล่องที่ติดตั้งวงจรพร้อมให้ทดลองไว้แล้วครับสำหรับท่านที่เดินทางมาเองสามารถเสียบทดลองวิ่งก่อนตัดสินใจทำได้ครับ เน้นเฉพาะเกียร์ธรรมดาครับที่สามารถส่งกล่องมาทางพัสดุไปรษณีย์ได้ถ้าเกียร์ออโต้อต้องเอารถมาติดตั้งพร้อมลงโปรแกรมเองครับ

User ID
    67
    Status
    โพส
    89

วันนี้มาลองกันใหม่ กดเล่นกันไปเรื่อยๆ สายสุพรรณ 120-140-160-180 เสียดาย ติดเก๋งเล็กคันหน้า แช่เลนขวา เราไหลมาที่ 195 เลยต้องยก ตบ ออกซ้าย หลังจากนั้น แฟนที่นั่งไปด้วย ไม่พอใจ แถมผมโดนด่าเยอะแยะ (ผู้ชายอย่างเราๆคงเข้าใจนะ)
    เลยต้องบ้าย บาย prerunner
    อันนี้ต้องบอกว่าแพ้เพราะเมีย ฮ่า ๆ ๆ ๆ เป็นเหมือนกัน

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

ผมรู้สึกว่า โปรแกรม 3200 ของน้าเต้ย

ไม่ธรรมดา แน่ๆครับ

ระดับน้าเต้ยแล้ว

ผมว่า น้าจูนกล่องเองแหงๆเลย

และสเตปต่อไปน้าเต้ย ต้องเขียนโปรแกรม 200 กว่าม้า ออกมาเองแน่ๆ

ผมจะรอ และยินดีให้ทดสอบครับ

ข้าน้อย ขอคารวะ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

และระดับนั้นของน้าเต้ย

น่าจะอยู่บนกล่องเดิมได้แน่ๆ

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nuk_Black-Triton ดูโพส
    ผมรู้สึกว่า โปรแกรม 3200 ของน้าเต้ย

ไม่ธรรมดา แน่ๆครับ

ระดับน้าเต้ยแล้ว

ผมว่า น้าจูนกล่องเองแหงๆเลย

และสเตปต่อไปน้าเต้ย ต้องเขียนโปรแกรม 200 กว่าม้า ออกมาเองแน่ๆ

ผมจะรอ และยินดีให้ทดสอบครับ

ข้าน้อย ขอคารวะ
    คิดเหมือนผมเลย

User ID
    105
    Status
    โพส
    2,113

ตอนนี้มีคน จูนกล่องเดิมของไทรทัน ได้แล้วนะครับ เห็นลง หนังสือเดอะ ทรัค เล่มใหม่
    ใช้ชื่อว่า ecu lek ผลออกมาคือ 205 hp ครับ กับรถไทรทันตัวเล็ก เซ็ทโบมาครับ...
    ตอนนี้เห็นว่าโปรแกรมยังไม่สมบูรณ์เท่าไหร่ครับ

หน้า 13 จากทั้งหมด 16 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้