หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 46

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    590
    Status
    โพส
    114

มาตรฐาน Re: ทำไมไทรทันมีปัญหาหลายจุด

ไปหาของเจ้าเหมียวมีก็แก้กันไปครับ เห็นว่าก็แก้ได้หมดนะคับ ที่กลัวก็เรื่องเดียวละคับ SVC valve เนี้ยละคับ กลัวจะเกเร ตอนเราขับรถอยู่ซิคับ แต่ก็เป็นกันกลายค่ายรถนะคับ

Thaihooligan90.5
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: ทำไมไทรทันมีปัญหาหลายจุด

ผมใช้ขาวมุกพลัสสี่ประตู
    1ปีพอดี
    วิ่งไป45,000โล
    ยังไม่มีปัญหาอะไร
    อย่างไปกังวลเลยครับ
    พวกเสียงอะไรพวกนั้น
    กังวลเรื่องความปลอดภัยบนท้องถนนดีกว่า
    ขับไม่ประมาท
    และคาดการณ์ล่วงหน้าไว้บ้าง
    รถก็จะพาเราไปถึงจุดหมายได้อย่างปลอดภัยครับ

User ID
    2195
    Status
    โพส
    55

เรามีเพื่อนในคลับเพื่อแลกเปลี่ยนความรู้รวมทั้งช่วยแก้ปัญหา เพราะฉะนั้นจึงมีปัญหามากมายให้เห็น ส่วนข้อดีก็ยังมีอีกเยอะนะครับลองพิจารณาดู แล้วท่านจะสบายใจเมื่อใช้ ไทรทัน จริงๆผมมั่นใจ

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

แหนบของผมก็ดังครับ ตั้งกะสามพันโลแต่ช่างมันเถอะ รถกระบะครับปัญหาเล็กน้อยเหล่านี้ต้องมีบ้าง ทำใจ ยังไงก็รัก ไทรทัน

yutpon
    ผู้เยี่ยมชม

ปัญหาก็มีบ้างเป็นธรรมดาครับ ผมซื้อมา 3 ปี ตอน พันโล ก็สายนำมันเกียร์ออโต้หลุด กระจายเต็มถนเลย แต่ศูนย์ก็แก้ไขให้ ปัจจุบันก็ไม่มีปัญหาอะไร B5 ก็เติมตลอด (ถูกดี) ก็ไม่เห็นจะเป็นอะไร ไม่อืด อย่าคิดมากครับเล็ก ๆ นอย ๆ ผมใช้ 3.2 auto (กข 9742 มหาสารคาม) แต่ใช้รถที่ เมืองเลย อุดร หนองบัลำภู ตอนนี้บอกได้คำเดียวว่าชอบมาก ๆ ไม่ผิดหวังจริง

Chai chiangyuen
    ผู้เยี่ยมชม

ถ้าจำไม่ผิดคุณสาละวินออกรถพร้อมๆนะเป็นรุ่น สีเทาดำเหมือนกันแหละครับ และแล้วก็เกิดปัญหาแหนบดังเหมือนกันครับ ผมใช้วิธีเดียวกับคุณร่วมจิตรครับ ตอนนี้มีเสียงคลัทช์ดังให้ได้ยินมาเล็กน้อยครับกำลังลุ้นว่าจะดังมากขึ้นไหม ทำใจไว้แล้วครับมิตซูฯคันแรกด้วยสิ แต่ก็ชอบเพราะความเห็นตรงกับ ผบทบ.ครับไม่เกลื่อนถนน และตามงบครับ (ไม่ถึงแปดแสนได้สมรรถนะ ออฟชั่นตามความต้องการครับ)ยอมรับว่าเข้ามาบ้านหลังนี้เป็นแรมปีก่อนตัดสินใจครับ ปัญหามีก็ค่อยๆแก้ครับใช้สิทธิ์ให้เมที่ครับ แต่ละยี่ห้อมีปัญหาต่างกันครับ อีกอย่างส่วนใหญ่จะใช้พี่โตต้า วีโก้มั่ง ไทเกอร์มั่ง ครับวันละร้อยกว่าโล ยอมรับครับว่าระบบเกียร์ของเขาเสถียรมากๆครับไม่มีสะดุดจะซัดยังไงก็ได้ แต่เจ้าเหมียวของโคตรเลยครับไม่บรรยาย คิดว่าหลายท่านคงเจอแบบผม เลี้ยงเข้าไปเถอะคลัทช์ ค่อยๆปล่อยก็ยังมีกระตุก พูดง่ายๆว่าคนที่นั่งข้าง ผบทบ.ยังมองหน้าแล้วถามว่ามันเป็นอะไรหรือและพูดเปรียบเทียบกับพี่โต้ ผมก็ได้ยิ้ม แต่ในคิดว่าขนาดคนไม่สนใจเรื่องรถยนต์ยัง...ปล.แต่ก็ชอบเจ้าเหมียวมากๆคร๊าบบบบ........

RatBig
    ผู้เยี่ยมชม

อยา่คิดมาก ผมเดินผ่านอยู่ใกล้ๆเจ้าโก้ประมาณ 6เมตรในที่จอดรถแถวระยอง เขาเข้าเกียร์ถอยหลังผมยังได้ยินเสียงเกิยร๋เขาดังแก็กเลย สรุปปัญหาก็มีทุกคันทุกยี่ห้อละครับ ขนาดเครื่องบิน Concord ปีกยังร้าวเลย ผมก็เคยใช้มาทั้งเจ้าโก้ทั้งเจ้าเหมียวเรื่องของปัญหาเป็นเรื่องที่เล็กๆน้อยๆมากครับ ไม่ใช่ว่าเจ้าเหมียวใช้ๆไปแล้วล้อจะหลุดซะเมื่อไหร่

ssuttiarj
    ผู้เยี่ยมชม

ผมว่าของเรามีข้อดีเยอะกว่านะ...ส่วนมากของเราจะเป็นเรื่องสร้างความรำคาญใจมากกว่า...ส่วนที่สำคัญหรือเกี่ยวกับความปลอดภัยนี่เรามีดีเยอะ...
    ขนาดรุ่นใหม่ของโลกยังมีหนาวครับ...ขนาดต้องเปลี่ยนเครื่องยังมี...
    ไม่ได้มีเจตนาจะว่าใครนะครับ..เอามาให้ดูเปรียบเทียบ...อ่านแล้วยิ่งรักเจ้าเหมียวขึ้นอีกเป็นกอง...

http://www.weekendhobby.com/offroad/...on.asp?ID=3178

pattaragon
    ผู้เยี่ยมชม

http://www.weekendhobby.com/offroad/...on.asp?ID=3178

อ่านแล้วครับ...เจ้าเหมียวมีข้อดีเยอะกว่า

สมาชิกถาวร:TTC-00476 TTC-Member
    User ID
    4480
    Status
    โพส
    4,726

ปัญหาเหมือนกันครับ ของผมเกียร์ถอย เวลาเข้าจะดังและเข้ายาก อย่างนี้ถือว่าเล็กน้อยครับ

chieochan
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน ตอบ: ทำไมไทรทันมีปัญหาหลายจุด

ก็เหมือนหลาย ๆ ยี่ห้อครับ อีซูซุของน้องก็ดัง สำหรับดังรถยนต์กระบะสี่ประตู สาเหตุเกิดจากการในงานในช่วงแรกที่เราบรรทุกสิ่งของ ซึ่งแหนบทำมาให้โดยสารและบรรทุกบางส่วนจากการถามช่าง จึงให้เข้าศูนย์เพื่อปรับตั้งแนบใหม่เป็ปเดียวก็เสร็จ แต่ไทรทันผมมีอาการหนึ่งคือ พวงมาลัยแข็ง อาจจะเกิดจากการติดตั้งล็อคเทค ก่อนถึงระยะสองหมื่นโลจะมีเสียงดังจี๊ด ๆ ๆ ที่เครื่องยนต์ขณะจอด พอเหยียบคลัชเสียงก็หาย ส่วนเรื่องเกียร์ถอยลังที่ดังอธิบายให้ฟังว่าคุณเหยียบคลัชไม่สุด และที่สำคัญรถกระบะใช้เฟืองท้ายน่ะครับไม่ใช้เกียร์cvt

TTC_402 TTC-Member
    User ID
    2112
    Status
    โพส
    3,433

มาตรฐาน ตอบ: ทำไมไทรทันมีปัญหาหลายจุด

ผ่านไป 3 ปี กระทู้นี้ยังมีให้เห็นปัญหา ค่อย แก้กันไปครับ แหนบดังทุกยี่ห้อล่ะครับ

User ID
    18173
    Status
    โพส
    1,236

กระทู้เก่าสมว๊ากกกกกก 55555

User ID
    3215
    Status
    โพส
    3,688

แต่ถ้าปัญหาเหล่านี้ยังไม่ได้รับแก้ไข ปรับปรุง ให้ดีขึ้น ก็นับว่ายังไม่ล้าสมัยหรอกนะครับ รถผมก็มีปัญหา scv แต่เพิ่งเกิดอาการและเปลี่ยนเมื่อตอน 16x,xxx กม.เองครับ (น่าแปลก)
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย rangsun : 05-01-2013 เมื่อ 21:09

User ID
    37091
    Status
    โพส
    85

ของผมทำเรื่องเคลมแลคตั้งแต่ต้นเดือนธันวา ป่านนี้ยังไม่มีวี่แววว่า 0 จะติดต่อมาเลย

TTC-00043 TTC-Member
    User ID
    224
    Status
    โพส
    2,203

แหนบผมมันก็ดังบ้างไม่ดังบ้าง พอไม่สนใจมัน มันก็เงียบไปเอง

User ID
    25116
    Status
    โพส
    830

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Joe043 ดูโพส
    แหนบผมมันก็ดังบ้างไม่ดังบ้าง พอไม่สนใจมัน มันก็เงียบไปเอง
    ของผมด้วยครับ ดังบ้างไม่ดังบ้าง

User ID
    41392
    Status
    โพส
    20

แหนบดังไขง่ายนิดเดียว
    ที่แหนบจะมีขายึดเรียงตับแหนบอยู่สามตัว
    ส่วนตัวที่ดังจะเป็นตัวกลางที่ยึดกับสายเบรคมือ
    ให้เอาน้ำมันหล่อลื่นหยอดข้างขายึดที่ติดกับแผ่นแหนบ
    เท่านี้ก็หายแล้วลองเขย่ารถดู

User ID
    27081
    Status
    โพส
    3,110

เกียร์ดังครับ

User ID
    37552
    Status
    โพส
    19

แหนบดัง ของผมทำตามที่น้าๆบอกไวหายเลยครับชื่อ:  Q0004454_20101031_192324.jpg
ครั้ง: 462
ขนาด:  58.6 กิโลไบต์

หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้