หน้า 1 จากทั้งหมด 3 หน้า 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 46

mr.salawin
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน ทำไมไทรทันมีปัญหาหลายจุด

อ่านหลายกระทู้ทำไม่ไทรทันมีแต่ปัญหาครับ และก็ตรงกันหลายๆท่านด้วย
    อย่างเช่นของผมแหนบดัง ก็เป็นเหมือนกับในกระทู้จริงๆด้วย แล้วอะไรอีกละที่จะเกิดกับรถผม จะเป็นเหมือนกันหมดทุกคันเลยหรือเปล่า ก็ยังกังวลใจอยู่ครับว่าปัญหาจากท่านทั้งหลายจะเกิดขึ้นกับรถของเราเมื่อไหร่ ไม่สบายใจเลยครับ...บอกตรงๆว่ากลัวครับ..เพราะรถราคาตั้งเจ็ดแสนกว่า..คิดแล้วคิดอีกระหว่างเจ้าโก้ กับเจ้าไทรทัน คิดว่าตัดสินใจดีแล้วนะถึงได้ซื้อสดๆ แต่เข้ามาอ่านในคลับแล้วรู้สึกว่าแต่ละท่านมีปัญหาต่างๆกันกับรถของแต่ละคนนะครับ ของผมวิ่งได้แค่พันกว่าโลเองครับ...สาธุขอให้มีปัญหาแค่แหนบดังก็พอเหอะ. วันก่อนเช็ค 1000 โล แจ้งให้ช่างแล้วว่าแหนบดัง แต่ตอนนี้ก็ยังดังอีกคิดว่ามีโอกาสจะลองเปลี่ยนศูนย์ดูอีกที..เล่าสู่กันฟังนะครับในฐานะที่เป็นเจ้าของเจ้าไทรทันขับสี่สองพันห้าเกียร์ธรรมดา

Thop
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: ทำไมไทรทันมีปัญหาหลายจุด

ของผมออกรถ มีนา 2008 พลัสขาวมุก 4 ประตู ก็เหมือนกันครับ ตอนซื้อก็รู้ปัญหาว่ามีอะไรบ้างแต่ด้วยใจรักก็ยังซื้อครับอย่างเรื่องแหนบดังผมก็เห็นว่ามีการเอาแผ่นยูรีเทนมารองที่ตัวรัดแหนบ
    แต่ของผมก็ยังดังครับแต่ไม่ได้มากมายจนรำคาญ ผมก็เลยใช้ sonex นี่แหละครับซื้อติดรถไว้เลยจัดการฉีดอาทิตละครั้งตอนนี้ผมทำเป็นกิจวัตรครับ ส่วนเรื่องคลัชดังผมชินกับมันไปแล้วครับ พวงมาลัยดังผมก็เป็นก็มาหาข้อมูลในบอร์ดนี่แหละครับไปลองแก้เอาครับ ในตอนแรกที่เป็นผมก็เซ็งแต่ผมมานั่งคิดว่ารถทุกยี่ห้อก็มีปัญหากันทั้งนั้นแต่เจ้าตั้นเนี่ยประสิทธิภาพในระบบเบรค ช่วงล่าง ช่วยชีวิตผมไปแล้วอย่างน้อย 2 ครั้ง (ซึ่งแต่ล่ะครั้งเป็นเพราะความประมาทของผมเอง) ผมเองก็เอามาเล่าสู่กันฟังเหมือนกันครับ

Numcha
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: ทำไมไทรทันมีปัญหาหลายจุด

เข้าคลับอื่นๆส่วนใหญ่ก็ปรึกษากันเรื่องปัญหารถครับ
    ส่วนปัญหาที่ทำให้เป็นอันตราย ผมว่ามิตซูไม่มีนะครับ ส่วนใหญ่ให้เครดิตเรื่องความปลอดภัยอยู่แล้ว
    บางยี่ห้อไม่แจ้งลูกค้าแล้วแอบทำให้เรา ไม่น่ากลัวกว่าหรือครับ

TTC-00025 TTC-Member
    User ID
    16
    Status
    โพส
    108

คนเราไม่อยากมีหรือรับรู้ปัญหาเพราะ......กลัว

แต่หารู้ไม่ว่าการได้พบกับปัญหาแล้วนำมาแชร์กันมันทำให้เกิดการแก้ไขและป้องกัน

ผมเห็นว่าคลับนี้ค่อนข้างเปิดกว้างทำให้เกิดการแชร์ประสบการณ์ที่มีประโยชน์ต่อสมาชิกทุกท่านได้เป็นอย่างดี

อย่ากลัวไปเลยครับ.....

ยังไม่เห็นท่านสมาชิกที่มีปัญหาขายทิ้งหรือเอาเจ้าตั้นมาทิ้งซะที......รอเก็บอยู่...อิอิ.....

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

เรี่องแหนบดังผมเคยดังตอน4-5,000โลใช้เสปร์ยหล่อลื่นฉีดไปหน นึงแล้วก็ยังไม่พอใจเลยเอาน้ำมันเครื่อง โดยใช้เกรียงโป้วสีครับเสียบไปตามข้างบรู๊ชแหนบที่ติดกับ หูโตงเตง/แชสซี/ทุกที่ทุกตัวที่เห็น เพื่อเปิดช่องให้น้ำมันได้แทรกตัวลงไปข้างในได้ง่ายขึ้น ตอนนี้รถได้เกือบ 8 เดือน 14,000โล ครับไม่ดังเลย ลองทำดูครับถ้าสำเร็จจะได้สบายใจไปเรื่องนึง(รีบทำตั้งแต่รถยังใหม่จะได้มีไม่สนิมเข้าไปข้างใน)คุณ salawin บางอย่างต้องทำเองครับช่างที่0เขาดูแลให้ตามคู่มือ.และคอยเคลม..บาง0นะครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    148
    Status
    โพส
    4,023

ผมยอมรับได้ครับปัญหาต่างๆๆมีทุกยี่ห้อครับ แต่ต้องปรับปรุงคือศูนย์บริการครับ ไปที่ไหนก็ไม่ประทับใจ จริงน่ะ

Winmark
    ผู้เยี่ยมชม

ตีขายึดเรียงตับแหนบให้มันอ้าก็หายมันบีบเขาหากันมันจะมีน็อตรอยมาด้วยก็ถอดออกพอถ่างเสร็จแล้วคอยใส่กลับมันเบียดกันตรงนั้น

ekkarek
    ผู้เยี่ยมชม

รับรู้ปัญหาตั้งแต่ก่อนซื้อแล้วครับ แต่ละข้อก็พอรับได้...เพราะศูนย์รับประกันให้น่ะ
    ตอนนี้วิ่งมา 19,200 ก.ม. อายุ 1 ปี 3 เดือน... มีปัญหาแค่ 2 อย่าง
    แหนบดัง - ฉีด Sonax ไปก่อน รอเคลมพร้อมคลัช
    คลัชดัง - วันไหนอากาศแห้งก็เงียบ ไว้ค่อยเคลมตอนเข้าเช็ค 18 เดือน

User ID
    4190
    Status
    โพส
    294

ผม Plus 2.5 สีดำ 4 ประตู มีอยู่ 3 ปัญหา
    1.แหนบดัง
    2.คลัช มีเสียง
    3.น้ำเข้าที่เท้าเหยียบคันเร่งเวลาฝนตก
    ยังไม่ได้เคลมเลย เพราะไม่แน่ใจว่ายิ่งซ่อมจะทำให้รถยิ่งช้ำรึเปล่า ก้อเลยปล่อยไปก่อน
    ตอนนี้ก้อใช้มาแล้ว 1 ปี 20 วัน

User ID
    3584
    Status
    โพส
    884

ผม 2 วันแรก จอไม่ติด เปลี่ยนแล้ว
    แหนบดัง 400 โล หายแล้ว
    เบาะหลังดัง และ เบรคดัง เป็นอีกแล้วครับ หลังมันหายไปเอง 2 อันนี้ช่างมันครับ ไม่คิดอะไร

Modereter TTC-Member รูปส่วนตัว Alongkorn
    User ID
    4
    Status
    โพส
    2,019

ใช้มาแสนกว่าโลแล้วยังไม่เคยพบปัญหาของเจ้าเหมียวเลย แถบใช้แบบไม่ค่อยถนุถนอมด้วย

เขาห้ามใช้ B5 ก็ไม่สนใช้มันซะงั้น

ได้แต่ดูและช่วยแก้ไขปัญหาให้เพื่อนสมาชิก

อยากให้มันเสียก่อนหมดประกันกับเขาบ้าง เจ้าเหมียวตัวนี้มันก็ทั้งอึดทั้งทน

สุดท้ายเริ่มกลัวว่ามันจะมางอแงตอนหมดประกันนี่แหละปี้น้อง
    Tel : 089-8456929
    E-mail : al.vatanasuk@gmail.com

toeylek
    ผู้เยี่ยมชม

ผมก็ยังไม่มีปัญหาอะไรเลยนะ ใช้มาพลัส 4 ประตู 1 ปีกับหกเดือน จะ 40,000 โลแล้ว b5 ตลอดอีกต่างหาก
    ผมกลัวจะเป็นเหมือนคนอื่นๆ ตอนหมดประกันนี่ละ แย่เลย

User ID
    155
    Status
    โพส
    671

เล็กน้อยครับ

mr.salawin
    ผู้เยี่ยมชม

ครับ...คงต้องทำใจเหมือนหลายๆ ท่าน เพราะงัยๆ ก็เป็นสมบัติของเราแล้วนี่ และต้องขอบคุณทุกท่านนะครับที่เข้ามาชี้แนะ

User ID
    186
    Status
    โพส
    191

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Winmark ดูโพส
    ตีขายึดเรียงตับแหนบให้มันอ้าก็หายมันบีบเขาหากันมันจะมีน็อตรอยมาด้วยก็ถอดออกพอถ่างเสร็จแล้วคอยใส่กลับมันเบียดกันตรงนั้น
    มีรูปด้วยก็ดีนะครับ.............
    เพื่อเพื่อนสมาชิกจะได้แก้ไขเองได้ถูกต้อง.............
    รถผม Lot แรกเป็นตอนประมาณ 20000 โล เข้าสำนักงานใหญ่รังสิต ใช้เวลาทำ แก้ไขอยู่ประมาณ 3 ชม. โดยการถอดแนบออกมาเรียงใหม่ แล้วอัดจารบี
    แต่ไม่แน่ใจว่า มีการถางขาเรียงแนบหรือป่าวไม่ทราบ...........
    ตอนนี้วิ่งมา60000 โล แล้วปกติครับ.................

AKE 46
    ผู้เยี่ยมชม

ใช้มาแสนกว่า เพิ่งเจอปัญหา พวงมาลัยดัง แก้ยังไรเอย

Silent Of The Lamp
    ผู้เยี่ยมชม

เห็นเพื่อนสมาชิกหลายท่านบ่นเรื่องแหนบดัง นี่มันดังยังไงครับ

สำหรับผม ใช้วีโก้มาก่อน เจอปัญหาหนักๆก็เรื่องแอร์และเบรค
    เบรค ดูเหมือนจะเอาไม่ค่อยอยู่ กับ แอร์ เปลี่ยนฟรีไปตอน
    70,000 โลฟรี ชอบโตโยต้าก็ตรงนี้แหละครับ แต่พอ 110,000 โล
    เป็นอีก รวมค่าแรงพร้อมอะไหล่เปลี่ยนใหม่ทั้งหมด 8,000 กว่าบาท

เรื่องเบรคผมไม่แน่ใจ แต่ลูกน้องมันเอารถไปเปลี่ยนผ้าเบรคมาให้ครับ
    ก็ดีขึ้นกว่าเก่าใช้ได้

แต่เบื่ออีกเรื่องก็ตรงภายในสีครีม โดยส่วนตัวผมไม่ชอบเลยรถกระบะ
    ที่ภายใน Look เหมือนรถเก๋ง อ้อ เรื่องพวงมาลัยที่รู้สึกเบาๆหวิวๆ

แต่ชอบตรงศูนย์บริการโอเคเลย และก็เรื่อง การออกตัวดูมันปรู๊ดปร๊าดดีครับ
    ส่วนเรื่องอะไหล่ ผมว่า สองเจ้านี้ ราคาอะไหล่แต่ละตัวถูกแพงบวกลบ
    คูณหารแล้ว เฉลี่ยแต่ละยี่ห้อก็ไม่น่าต่างกันมากครับ กันชนหลังวีโก้
    ถ้าจำไม่ผิดก็เหยียบๆหมื่น ไทรทันก็น่าจะไล่กัน ถูกแพงกว่ากันหลัก
    ไม่กี่พันบาทครับ

นานาจิตตังค์ครับ อย่างเรื่องเบาะหลังของ 4dr. ที่เพื่อนๆบ่นกัน
    ผมเฉยๆ ดังก็ดังไป มันไม่ได้ดังตลอดเวลา เรื่องนี้ขี้ประติ๋ว ก็อย่างว่า
    แหละนะครับ ก็หลงชอบรูปลักษณ์มันไปแล้ว ก็เลยเห็นช้างตัวเท่ามด

User ID
    3841
    Status
    โพส
    46

ส่วนผมใช้รุ่น 3200aut4*4 ครับซื้อมือสองมาก็มีปัญหาเหมือนที่ในเวปบอกกันมาก็แก้ไขไปเรื่อยที่ศูนย์เลียบทางด่วน บริการดีครับบางอย่งก็เคลมบางอย่างก็เสียตังในราคาพอรับได้ครับแต่ก็อย่างที่หลายคนบอกไว้บางอย่างก็หายบางอย่างก็ยังเป็นแต่ไม่อันตรายก็ok ครับ

User ID
    1303
    Status
    โพส
    194

แม้กระทั่ง Ferrari ก็มีปัญหาครับ แต่ว่าถ้ามีปัญญาซื้อได้ผมก็จะซื้อ
    ก็คงเป็นเหตุผลเดียวกันที่ตัดสินใจซื้อไทรทั้นครับ (ก็เพราะยังมีปัญญาซื้อได้ไง อิๆ)

Kittikantaphong
    ผู้เยี่ยมชม

ผมว่าควรที่จะระวังอีกเรื่องหนึ่งนะครับ คือ svc ของไทรทัน รวมทั้ง วีโก้ ดีแมค ฟอร์จูเน้อ อินโนว่า ผมเคยเห็นในกระทู้หลายอันแล้วนะครับ (รู้ไว้ดีกว่าไม่รู้) ลองอ่านดูตามลิ้งค์นี้นะครับผม http://www.buildboard.com/viewtopic.php/273/13150/25931/0/

หน้า 1 จากทั้งหมด 3 หน้า 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้