หน้า 3 จากทั้งหมด 5 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 60 จากทั้งหมด 88

HS9DS
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: คำตอบของฝ่ายเทคนิค สำนักงานใหญ่

คันต่อไปไม่เอาแล้วมิสชู เปลียนตัวใหมดีกว่า

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

มาตรฐาน Re: คำตอบของฝ่ายเทคนิค สำนักงานใหญ่

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ HS9DS ดูโพส
    คันต่อไปไม่เอาแล้วมิสชู เปลียนตัวใหมดีกว่า

...ใจเย็นๆดีกว่ามั้ยครับ อากาศร้อน น้ำเย็นๆซักเหยือกมั้ยครับ...

TTC-00043 TTC-Member
    User ID
    224
    Status
    โพส
    2,203

รถผมมีปัญหาอย่างเดียวครับ คือ ไม่มีตังค์ผ่อน

TTC_402 TTC-Member
    User ID
    2112
    Status
    โพส
    3,433

ซื้อมาแล้วไม่ประทับใจขายทิ้งไปเลยดีกว่า

ผมซื้อมาแล้วประทับใจใช้ต่อไปครับ

ได้อย่างเสียอย่างอยู่แล้วครับต้องทำใจครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    196
    Status
    โพส
    312

Thumbs down Re: คำตอบของฝ่ายเทคนิค สำนักงานใหญ่

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ decskong ดูโพส
    ซื้อมาแล้วไม่ประทับใจขายทิ้งไปเลยดีกว่า

ผมซื้อมาแล้วประทับใจใช้ต่อไปครับ

ได้อย่างเสียอย่างอยู่แล้วครับต้องทำใจครับ

เรื่องรถไม่เท่าไรครับ แต่เรื่องบริการคงต้องพัฒนาครับ
    อย่ามั่นใจว่าสินค้าดีแล้วจะอยู่ได้ ถ้าบริการแย่ก็จอดเหมือนกันครับ

เคยเข้าเช็ค 40,000 โล แล้วศูนย์ทำน๊อตยึดกรองดีเซลหายไปตัว ไม่ยอมใส่ให้ และใส่ท่อยางน้ำมันไม่ดี มารู้อีกทีหลังจาก 1 สัปดาห์ให้หลังเลยต้องเสียเวลาเอาไปให้ศูนย์แก้ไขงานครับ หลงมั่นใจว่าเข้าศูนย์แล้วคงจะไม่ชุ้ย แต่ที่ไหนได้มั่วมานิเอง

User ID
    148
    Status
    โพส
    4,023

ผมรู้ตั้งแต่ซื้อแล้วครับ ศูนย์เราแย่ที่สุดในสายตาผม แต่ผมชอบรูปทรงรถไทรตัน
    เลยซื้อครับ ที่เหลือ ผมให้เมียผมจัดการไปเลยคริๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

chonlatan_pos@hotmail.com
    ผู้เยี่ยมชม

เจอแบบนี้เช่นกันครับพี่ ไปอัพเวอร์ชั่น ถาม 0 แล้ว่วามี เวอร์5 ไหม 0 บอกว่ามี
    พอเอาเข้าจริงไม่มี แต่ดันลงเวอร์ 3 ให้ โดยที่เราไม่ต้องการ และทำนานมาก ผมไปยืนดูช่างเค้าทำ พระเจ้าช่วย กำลังเปิดคู่มือเลย 3 ชั่วโมงที่รอ ไม่ได้เรื่องเลย 0 เมืองสุพรรณ พัฒนาหน่อยนะครับ เสียใจจริงๆ

ptt_triton
    ผู้เยี่ยมชม

Mitsubishi เขาสร้างชื่อ แต่ ศูนย์ซื่อบื้อทำให้ชื่อเสีย,

เห็นใจหัวอกเดียวกันครับ,เอาใจช่วย

User ID
    20
    Status
    โพส
    315

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Triton4x4PE ดูโพส
    เวลาผมเข้า 0 ผมไม่เคยไปนั่งในห้องรับรองเลย ผมจะยื่นดูช่างทำอยู่ที่ฮ้อยยกรถ
    และจะเดินตรวจดูทุกจุดที่ช่างทำ และส่วนอื่นๆของรถด้วย
    ถ้าผมเจออะไรผิดปรกติผมจะเรียกช่างมาดูและถามเขาตรงนั้นเลย และก็ให้เขาทำทันที
    แม้กระทั่งพนักงานรับรถมาเชิญผมไปนั่งในห้องรับรองตั้งหลายครั้ง ผมก็ไม่ไป
    แล้วหลังจากทำเสร็จผมก็จะตรวจตราดูอีกรอบ ตรวจดูใน 0 เลยให้เรียบร้อยก่อนจะขับรถออกมา
    ทำได้อย่างน้าTriton4x4PE ก็ดีมากๆเลยล่ะครับแต่บางที่มันนานเข้าก็เมื่อยเหมือนกัน....
    ผมว่ายี้ห้อไหนเค้าก็คงไม่รับเครมหลอก..เรื่องปิดฝาหม้อน้ำไม่แน่นหรือปีนเก ลียวเนี้ย...ถึงเราจะบอกว่าไม่เคยเปิดดูเลย ...ตั้งแต่เข้าเช็คระยะจากศูนย์.. ฉะนั้นก่อนออกจากศูนย์ทุกครั้งผมว่าเราเองต้องตรวจดูความเรียบร้อยทุกครั้ง ..ก็คล้ายๆกับว่าเราไปซื้อของแล้วทางร้านทอนเงินผิด แล้วเรากลับไปทวงคงไม่มีใครให้คืนหรอกครับ..ต้องนับตรงหน้าเค้าเลย

User ID
    86
    Status
    โพส
    368

ผมว่ามันก็มีปัญหาทุกค่ายครับ แต่เราไม่เคยสนใจของค่ายอื่นเขา แต่ก็เอาใจช่วยครับ

User ID
    4344
    Status
    โพส
    266

โตโย ก็เป็นครับพี่ผมเคยอยู่วีโก้คลับมาก่อน ปัญหาอะไรพวกนี้มันก็มีเหมือนกัน

แต่เบื้องต้นการบริการเค้าดีจริง ความมั่ว ชุ่ยก็มีบ้าง ผมว่าพี่เลือกรถที่คุณภาพดีกว่าครับ

ผมขายวีโก้แล้วมาออกไทรทันได้รถเมื่อเช้านี่เอง(29/01)ไม่ประทับใจเซลล์เลย

ให้ข้อมูลมั่วหลายอย่าง พอขับรถออกมาสิ่งที่ประทับใจคือคุณภาพรถครับ ทำให้ลืมเรื่องพวก

นี้ไปได้บ้าง ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

User ID
    3215
    Status
    โพส
    3,688

ยังไม่มีความคิดจะไปใช้ยี่ห้ออื่น ปัญหาก็มีบ้างเหมือนกันแต่ไม่ถึงขั้นรุนแรงหากเราไม่ตรวจสอบเองบ้าง คงต้องเสียหายแน่นอน คือเข้าเช็คตามระยะเวลาประกัน ช่างลืมปิดฝาน้ำมันเครื่องน้ำมันเครื่องกระจายทั่วฝากระโปรง ติดต่อทางศูนย์ (ปราณบุรี จ.ประจวบ ฯ) ช่างระดับหัวหน้า 2 คนรีบมาดูแลให้ภายใน 10 นาที และนำฝาใหม่มาเปลี่ยนให้ แล้วนำรถเข้าเช็คที่ศูนย์อีกรอบ ปรากฎว่าปลอดภัย ช่างกล่าวขอโทษและผมก็ต้องขอบคุณเขาที่ให้บริการที่ดีแก่เรา ศูนย์บริการมิตซูที่ดีก็ยังมีอยู่นะครับ ส่วนที่แย่ก็ช่วย ๆ กันประณามแล้วเผยแพร่ไปให้รับรู้ทั่วกัน ไงก็รักมิตซูครับ

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,381

คุญ Poonploy เป็นศิษย์เก่า วีโก้คลับเหรอ ผมก็เหมือนกัน VGC 149 ครับ เจ้าโก้ตอนนี้พ่อใช้ครับ
    แต่ก็จริงนะ ผมว่าวีโก้ปัญหาน้อยกว่า หลักๆก็แค่ช่วงล่างมันร่อนหน่อยเท่านั้นเอง แล้วก็ทอร์ค คอนเวอร์เตอร์ นอกนั้นก็ดีนะ ที่ชอบเจ้าโก้อย่างนึงคือ เป็นรถที่ขับสบาย ขับง่ายที่รอบต่ำ ไม่ต้องเมื่อยเลี้ยงรอบมาก
    แต่ก็นะ ตอนนี้ผมขับเจ้าตั้นแล้วนี่นา!

SUTTI
    ผู้เยี่ยมชม

เป็นกำลังใจให้อีกแรง

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ r.thit ดูโพส
    ว่าจะถอยเหมือนกันครับ
    ได้ยินอย่างนี้แล้วชักหวั่นๆยังไงไม่รู้
    ยิ่งคนรอบข้างห้ามมิตซูอยู่ด้วย
    ถ้าเกิดมีปัญหาแล้วเขาจะสมน้ำหน้าเราหรือเปล่านี่
    อันนี้ก็พูดเกินไปครับ รถทุกคันมีปัญหาหมด
    คันเก่าผม รถเก๋งยี่ห้อเจ้าตลาดออกมาได้ 3 วัน แอร์ยังพังทั้งระบบเลยครับ
    อย่าเพิ่งกลัวในสิ่งที่ยังไม่เห็นครับ

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,381

แหม มันก็มีนั่น มีนี่ กันทุกยี่ห้อแหละครับ

สมาชิกถาวร TTC-00379 TTC-Member
    User ID
    3088
    Status
    โพส
    1,344

Wink Re: คำตอบของฝ่ายเทคนิค สำนักงานใหญ่

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ indy72 ดูโพส
    แหม มันก็มีนั่น มีนี่ กันทุกยี่ห้อแหละครับ
    เห็นด้วยนะ.......
    นี่จองตั้งแต่เปิดตัว เจอรถล็อตแรกปัญหาสารพัด ต้อง claim ECU ทั้งที่ป้ายยังแดงอยู่เลย และอีกเล็ก ๆ น้อย ๆ แต่บอกตัวเองว่าเป็นรถของเรา, เรารักคันนี้มาก เพราะเป็นแฟนพันธุแท้มิตซู ก็คันที่ 4 ละ..

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ madamx ดูโพส
    เห็นด้วยนะ.......
    นี่จองตั้งแต่เปิดตัว เจอรถล็อตแรกปัญหาสารพัด ต้อง claim ECU ทั้งที่ป้ายยังแดงอยู่เลย และอีกเล็ก ๆ น้อย ๆ แต่บอกตัวเองว่าเป็นรถของเรา, เรารักคันนี้มาก เพราะเป็นแฟนพันธุแท้มิตซู ก็คันที่ 4 ละ..

User ID
    241
    Status
    โพส
    269

โทร 20-5299500 กด 0 ให้เขาโอนสายไป(คุณไป๋)หน้าห้องกรรมการผู้จัดการ จะได้ผลตอบรับดีกว่า

Giggs11
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ manu ดูโพส
    โทร 20-5299500 กด 0 ให้เขาโอนสายไป(คุณไป๋)หน้าห้องกรรมการผู้จัดการ จะได้ผลตอบรับดีกว่า
    ขอบคุณครับ

หน้า 3 จากทั้งหมด 5 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้