หน้า 1 จากทั้งหมด 5 หน้า 1 2 3 4 5 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 88

Giggs11
    ผู้เยี่ยมชม

Angry คำตอบของฝ่ายเทคนิค สำนักงานใหญ่

อยากทราบว่าพีน้องทุกท่านมีความเห็นว่าอย่างไร กับคำว่ารับประกัน 150,000 กิโลหรือ 5 ปี
    Triton 2.5 MC DID อายุการให้งาน 13 เดือน วิ่งไป 50000 กว่า เข้าเช็คระยะทุก 5000 กิโล ที่ศูยน์ตลอด ล่าสุด เข้าก่อนวันเด็ก ปี 52 ตอน 50000 กิโล ออกจากศูนย์มาได้ 14 วันเท่านั้นเองครับในวันเกิดเหตุผมวิ่งไปเห็นไฟรูปเครื่องยนต์ติดขึ้นมาแล้วลองดูเกย์ความร้อน มันสูงมันเกย์เลยครับพี่น้องพอผมเห็นดั้งนั้นแล้วจึงรีบจอดรถครับ แต่เครื่องไม่ดับนะครับ และผมจึงจ้างรถลากเข้าศูนย์ในกรุงเทพ(เพราะมันไปมีปัญหาตอนไปต่างจังหวัด) ศูนย์แถวฝั่งท่าพระ ครับทางศูนย์ลองตรวจสอบดูได้แจ้งว่า ฝาสูบอาจจะโก่งนะครับเพราะว่าน้ำมันดันกลับขึ้นมาตอนที่สตาทร์ ผมจึงรับทราบและได้ถามถึงสาเหตุว่ามันเกิดอะไรขึ้นถึงได้เป็นแบบนี้ อะไรมันรั่ว หรือ มีปัญหาอะไรในระบบระบายความร้อนรึเปล่า ทางศูยน์แจ้งว่าขอโทษครับพี่ตอนนี้มันเวลา 5.15 นแล้วเดี๋ยวพรุ่งนี้จะแจ้งให้ทราบผมก็บอกว่าไม่เป็นไร และได้ถามถึงเรื่องการรับประกัน 150,000 กิโล หรือ 5 ปี ทางศูนย์ได้แจ้งว่าจะดูให้แต่ต้องขอปรึกษาทางฝ่ายเทคนิคของสำนักงานใหญ่ก่อน
    ผมจึงรับทราบ พอวันรุ่งขึ้นรอก็ได้รับคำตอบว่าวันนี้พอดีมีฝ่ายเทคนิคจากสำนักงานใหญ่เข้ามาพอดีจึงให้ทางเทคนิคตรวจสอบดูเลยดีกว่า คำตอบที่ผมได้มานั้นตอบว่ามันเกิดจากการปิดฝาหม้อน้ำไม่แน่ ผมจึง งง มากๆ เพราะมันเป็นไปไม่ได้เพราะผมไม่เคยเปิดมันเลย และตอบผมว่าไม่เคลม ผมจึงแจ้งกลับไปว่าผมไม่เคยเปิดฝาหม้อน้ำเลยและได้ติดต่อไปทางสำนักงานใหญ่ทางฝ่าย บริการลูกค้าว่ามันหมายความว่าอย่างไร คำตอบที่ได้คือต้องรอทางฝ่ายเทคนิคตรวจสอบอีกครั้งหนึ่ง ใช้เวลาประมาณ 1-2 เดือนนะครับพี่น้อง ผมจึงตามข้อมูลจากฝ่ายเทคนิคเอง คำตอบคือ ปิดฝาหม้อน้ำไม่สนิท ไม่เคลมครับ มีค่าใช้จ่ายในการซ่อม และที่สำคัญนะครับการตรวจสอบที่ทางเทคนิคแจ้งผลมาให้ผมดูนะครับมันเป็นภาพถ่าย โดยที่ยังไม่ได้มีการเปิดเครื่องดูเลยว่ามีอะไรรั่วหรือระบบระบายความร้อนผิดปกติเลย มันเก่งจริงนะครับคุณสุ และตอนนี้ยังจอดอยู่ในศูนย์เลยเพราะตอนนี้ครบ 7 วันเข้าไปแล้วรถต้องใช้ทำมาหากิน ต้องผ่อนทุกเดือน เซ็งมาก เสียความรู้สึกกับ Mitsubishi จริงเลยนะครับคิดว่าซื้อรถป้ายแดงจะไม่ต้องเจอปัญหาเหล่านี้แล้วต้องมาเจออีก และยังมาเจอคำตอบแบบนี้ ผมอยากถามพี่น้องว่าใครผิดครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

มาตรฐาน Re: คำตอบของฝ่ายเทคนิค สำนักงานใหญ่

เสียใจด้วยครับ นี่อาจเป็นข้อด้อยของมิตซู เรื่องการบริการ จริงๆถ้ามีรับประกันอยู่ น่าจะซ่อมให้เราไปเลย โดยที่ไม่ต้องดู ว่าใครเป็นคนทำ เพื่อเป็นการซื้อใจลูกค้า ซ่อมแค่นี้คงไม่ทำให้กำไรหมดไปหรอกมั้ง ถ้าต้องแลกกับการที่ลูกค้าบอกต่อ ว่ามันดีแค่ใหน ที่มียี่ห้อนึงรับผิดชอบทุกอย่างจนกว่าจะหมดระยะประกัน

ก็ขอให้เรื่องราวจบในทางที่ดีนะครับ เป็นกำลังใจให้ครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    24
    Status
    โพส
    5,004

มาตรฐาน Re: คำตอบของฝ่ายเทคนิค สำนักงานใหญ่

ช่างเทคนิค มิตซูมีไว้วิเคราะห์ปัญหาตัวรถโดยหาจุดสาเหตุต่างๆ แต่ผมว่าเดี๋ยวนี้เอามาเดาตามความรู้สึกมากกว่า แย่จิงๆเจอแบบนี้
    แต่ช่างเทคนิคที่ดีๆก้อยังมีนะครับ มิตซูปรับปรุงหน่อย ผมว่าเดี๋ยวนี้การทำเรื่องติดต่อไปศูนย์ใหญ่ ช้ามาก ไม่รวดเร็วเหมือนก่อน

Winmark
    ผู้เยี่ยมชม

จริงๆอาจจะถูกของช่างเพียงแต่อธิบายสั่นไปหน่อย การที่เราไม่ได้เปิดหม้อน้ำเลยตั้งแต่ซื้อรถก็ไม่ได้หมายความว่ามันจะไม่ถูกเปิดอาจจะเป็นช่างที่เขา0ครั้งสุดท้ายเปิดเพราะมันเป้นขั้นตอนการตรวจเช็คแล้วปิดไม่สนิทก็ได้ คำพูดสั่นๆบางทีมันฟังไม่ลื่นหู แต่เอาใจช่วยขอให้หายไวๆแล้วกันนะครับ

TTC_402 TTC-Member
    User ID
    2112
    Status
    โพส
    3,433

มิซซูน่าจะซ่อมให้ครับเพราะเหตุการแบบนี้ไม่คุ้มกับชื่อเสียงครับซ่ฃอมไม่กี่บาทหรอกครับ

User ID
    1369
    Status
    โพส
    219

ที่เขาหนีไปซื้อเจ้าตลาดกันหมด เพราะงี้และ ของดี แต่กลับไม่มีแรงพลักดัน มันก็จม... จริงใจต่อลูกค้าเป็นสิ่งสำคัญ อันนี้เรื่องจริง ร้านค้าผมยึดสิ่งนี้เป็นสำคัญ...ลูกค้ามิเคยหนีหาย มาอุดหนุนตลอด เราต้องให้ก่อน ถึงจะได้รับอย่างสบายใจ ...เข้าใจใหม ฝ่ายเทคนิคมิตซู ...

User ID
    223
    Status
    โพส
    579

แจ้งความคืบหน้าด้วยครับ
    เอาใจช่วยครับ

Giggs11
    ผู้เยี่ยมชม

เมื่อวานฝ่ายเทคนิคติดต่อมา เป็นเพราะเรื่องน้ำยาหม้อน้ำ แต่ผมเปลี่ยนไปแล้วตอน 20000 กิโล คำตอบที่ได้คือว่า เปิดจากฝาหม้อน้ำดูแล้วไม่มีคราบน้ำยาเลย ผมก็สงสัยอยู่เหมือนกันนะว่า ฝ่ายเทคนิคมองแค่ฝาหม้อน้ำก็รู้เรื่องแล้ว เก่งจริงๆ และวันนี้ทาง Mitsubishi แจ้งว่าจะติดต่อกลับมาอีกครั้งหนึ่ง ก็ไม่รู้ว่าจะมาโยนความรับผิดชอบที่เกิดขึ้นให้กับทางลูกค้าอีกรึเปล่า แต่ผมว่าถ้าย้อยเวลากลับไปได้นะครับ ผมเลือกยีห้อ T ดีกว่าครับ

Family_Man
    ผู้เยี่ยมชม

ผมกะว่าจะถอย พลัส เร็ว ๆ นี้ แต่..ก็ชักหวั่นๆ กับบริการหลังการขาย แถมเจ้าตั้นเนี่ยปัญหาใช่ย่อยเหมือนกันนะครับ เอาใจช่วย จขกท ให้มิตซู ซ่อมให้ทีเถอะ

หรือจะถอย ยี่ห้อ T ดีหว่า

User ID
    24
    Status
    โพส
    5,004

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Family_Man ดูโพส
    ผมกะว่าจะถอย พลัส เร็ว ๆ นี้ แต่..ก็ชักหวั่นๆ กับบริการหลังการขาย แถมเจ้าตั้นเนี่ยปัญหาใช่ย่อยเหมือนกันนะครับ เอาใจช่วย จขกท ให้มิตซู ซ่อมให้ทีเถอะ

ปัญหาไม่มากหรอกน้า ไปดูคลับอื่นก่อนแล้วจะรู้

User ID
    44
    Status
    โพส
    595

ป๋าอยู่ไหน ออกตัวด่วนนนนนนนน

User ID
    2931
    Status
    โพส
    248

สู้เต็มที่เลยครับมีปัญหาแล้วไม่ยอมแก้ไขไม่ยอมรับประกัน ร้องเรียนไปเลยครับศูนย์คุ้มครองผู้บริโภค หรือหน้าหนังสือพิมพ์ ขี้คร้านจะเอาคันใหม่มาเปลี่ยนครับผม

User ID
    218
    Status
    โพส
    344

มาเป็นกำลังใจให้ครับ

เงินเราจ่ายไปตรงทุกงวด ทำตามเงื่อนไขทุกครั้ง

แต่พอมีปัญหาไม่มาเหลียวแลเอาใจใส่ อย่างงี้ก็ยาส์ที่จะคบครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

โอ้ย พี่น้องครับไอ้สำนักงานใหญ่เนี่ย เขานะ กวน ... มาตั้งนานแล้วตอนที่ผมเล่น สตราด้า2.8 4wd ปี2001 มาก็เคยเข้าไปขอเคลมประตู(รถใหม่15วัน สีเขียวมันไหลเหมือนขี้มูกใต้กระจกมองข้าง ซ้าย)ผมเลยใช้มันยั้งงั้นจนขายไปเปลี่ยนมาเป็น เจ้าตั่นเนี่ยละ สอบสวนซะย้งกะเราเป็นโจรเลย แ ม่ ง โตรดกวนอย่าหวังพื่ง แต่คนมันชอบมิตซูครับไม่มีเข็ดเป็นไรเป็นกัน....

Giggs11
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Family_Man ดูโพส

ผมว่าปัญหามันมีทุกที่ แต่คนที่รับผิดชอบ มีความรับผิดชอบขนาดไหน

คุณ Giggs11 ครับ ลองติดต่อป๋าอลงกรณ์นะครับที่เบอร์ 08-9845-6929 ครับ ผมแจ้งข้อมูลเบื้องต้นไว้ให้ป๋าทราบแล้ว ลองคุยให้ข้อมูลเพิ่มเติมนะครับ น่าจะมีทางออกครับ ช่วยกันครับ เพื่อชมรมเรา เพื่อรถที่เรารักครับ
    Technology is a tool, people make the difference.

User ID
    24
    Status
    โพส
    5,004

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    โอ้ย พี่น้องครับไอ้สำนักงานใหญ่เนี่ย เขานะ กวน ... มาตั้งนานแล้วตอนที่ผมเล่น สตราด้า2.8 4wd ปี2001 มาก็เคยเข้าไปขอเคลมประตู(รถใหม่15วัน สีเขียวมันไหลเหมือนขี้มูกใต้กระจกมองข้าง ซ้าย)ผมเลยใช้มันยั้งงั้นจนขายไปเปลี่ยนมาเป็น เจ้าตั่นเนี่ยละ สอบสวนซะย้งกะเราเป็นโจรเลย แ ม่ ง โตรดกวนอย่าหวังพื่ง แต่คนมันชอบมิตซูครับไม่มีเข็ดเป็นไรเป็นกัน....
    ป๋าติ๊กพูดซะเห็นภาพเลย 555

User ID
    6
    Status
    โพส
    2,852

ไอ้ที่หลังจากเข้าศูนย์เสร็จแล้ว มีโทรศัพท์มาสอบถามเนี่ย
    ได้เอาข้อมูลไปปรับปรุงแก้ไขบ้างหรือเปล่า
    หรือว่าทำไปแบบให้ดูดีไปงั้น
    เห็นกี่ราย กี่รายก็บ่นเหมือนเดิม
    รถที่ยังอยู่ในระยะประกัน ทำไมต้องเรื่องมากกับลูกค้าด้วย
    ระยะเวลา 3 ปี 5 ปี หรือ แสนโลถึงแสนห้าเนี่ย
    มันแค่แป๊บบเดียวเองนะ ตกลงจะไม่ซื้อใจกันเลยหรือไง
    หมดประกันแล้วจะซ่อมยังไงก็ทำใจกันได้อยู่แล้ว
    ไม่เข้าใจเลยว่าทำงานกันยังไง

User ID
    4250
    Status
    โพส
    460

เป็นกำลังใจให้อีกแรงครับ ขอให้รถหายไวๆ และได้รับการประกันซ่อมให้ฟรีครับ

User ID
    2111
    Status
    โพส
    327

มารยาทพนักงานศูนย์ใหญ่แย่มั่กๆๆๆๆๆ...ขอให้รถซ่อมเสร็จเร็วๆครับ

หน้า 1 จากทั้งหมด 5 หน้า 1 2 3 4 5 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้