หน้า 5 จากทั้งหมด 5 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5
สรุปผลการค้นหา 81 ถึง 88 จากทั้งหมด 88

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    12968
    Status
    โพส
    25

มาตรฐาน Re: คำตอบของฝ่ายเทคนิค สำนักงานใหญ่

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nuk_Black-Triton ดูโพส
    แล้วก็จริงครับ

ช่างศูนย์ ทำงานไม่มีกำลังใจหรอกครับ

เงินเดือนก็น้อย ทำงานพลาด ก็โดนด่า ดีไม่ดี หักตัง

โอก็ไม่มี รถก็ไม่เข้า กดดันนะ

ประสบการณ์ ก็พัฒนาไม่ได้

กำลังใจไม่มี แล้วจะทำไง รถเราทั้งคันไม่ดูก็ไม่ได้

เอาแค่แอร์ไม่เย็น ถามช่างเทคนิคมาแล้วว่า ต้องใส่พัดลมเพิ่มมั้ย

ช่างเทคนิคตอบว่า ใส่ก็ได้ ไม่ใส่ก็ได้ แล้วแต่พี่

ผมรู้สึกผิดมากครับ ที่ไปถามท่าน

เรียนตามตรงว่า รถส่วนมาก มีปัญหาทุกยี่ห้อ

แต่ยี่ห้อที่ไร้ความรับผิดชอบที่สุด คือมิตซูครับ

ประทับใจที่สุด สำหรับผม

ถ้าเป็นเก๋ง ผมเลือกฮอนด้าครับ ด้วย Iso 14000 ทั้งระบบ

ถ้ากระบะ ให้ Isuzu เลยครับ แฟร์สุดๆ

โตโยต้า ระดับกลางๆ แต่มิตซู เรื่องบริการ ผมให้ต่ำติดดินเลยครับ
    ใช่ครับ เก๋งนี่ต้องยอมรับ 0 ฮอนด้า แกดีจริงๆ
    รถนี่ล้างอย่างดีซ่อมรับประกันคุณภาพ
    เพราะเคยใช้ Civic มาก่อน
    เอาไปบริการที่ 0 แยก อุดมสุข มาบริการดีครับ

แต่ มิตซู ล้างรถนี่แย่จริงๆ มิตซูที่ รุ่งเจริญ เทพารักษ์
    เอารถไป 5000 โล มันล้างใช้สายยางกับผ้า 1 ผืน รอยขนแมวแถมฟรีครับ หลังคายังล้างไม่หมดเลย (เพราะมานปีนไม่ถึง)
    แต่ช่างก็พอใช้ได้นะครับ

ผมชอบยืนมองครับ ขึ้นห้องรับรองก็ใช้ได้ แต่เป็นห่วงรถมากกว่า
    เลยชอบมายืนดู
    เขาก็ไม่อยากให้ดูนะครับ แต่แบบว่าดื้อ อะ

ล้างรถ มาล้างเองยังดีกว่าอีก

User ID
    9560
    Status
    โพส
    20

มาตรฐาน Re: คำตอบของฝ่ายเทคนิค สำนักงานใหญ่

ไม่มีทางเคลมอะไรให้ง่ายๆ บ่ายเบียงไปเรื่อย ของผมขอให้เช็คโช๊คว่ารู้หรือไม่เพราะมีน้ำมันเยิ้มออกมา(โช๊คคู่หน้า) บบอกว่าเช็คแล้วไม่มีปัญหาทำควาสะอาดให้แล้วเอารถมาดูน้ำมันเกาะเต็มไปหมด ก็เลยลองให้ศูนย์ยี่ห้ออื่นดูเขาบอกว่าโช๊ครั่ว แสดงว่าศูนย์ missu โกหก สงสัยทุกครั้งที่เข้าศูนย์ไม่ได้ทำอะไรให้แน่ๆ นำมันเกียร์อะไรประมาณนี้ ต้องตรวจสอบให้ดีๆนะครับผมเจอมาแล้วไม่ใช่เขาล้างรถให้ดูสะอาดแล้วคิดว่าเขาจะแก้ปัญหาให้ เสียเงินไปไม่ทำอะไรให้เห็นว่าเราไม่มีเครืองมือในการตรวจความบกพร่อง

User ID
    3215
    Status
    โพส
    3,688

ศูนย์บริการแถวบ้านผมบริการดีนะครับ เคยไปเช็คระยะ 40,000 ก.ม.กลับถึงบ้านโทรหาแป๊บเดียวมาถึงบ้านเลยแค่บอกว่า"ท่านครับ ท่านลืมปิดฝาน้ำมันเครื่องให้ผมครับ" แค่นั้น

User ID
    9701
    Status
    โพส
    483

ของผม เครม เฟื่องท้าย ศูนย์ใหญ่ อนุมัติแล้ว แต่รถ ส่ง เฟื่องท้าย แต่ผ่านมาแล้ว 4 อาทิตย์

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,381

ผมอยากเคลมเซลล์ เคลมไม่ได้ซักที...

User ID
    12770
    Status
    โพส
    186

อ่านเสร็จแล้ว... อยากจะทิ้งเงินจอง Triton Plus เลย...

User ID
    12251
    Status
    โพส
    367

ผมคิดว่าผมโชคดีนะอยู่บ้านนอกครับ ศูนย์มิตซูเจริญชัยอุทัยธานี ช่างเก่งมากระดับเซียน
    เป็นกันเอง มีปัญหาอะไรให้โทรไปหาได้24 ชั่วโมง....ระแวกนั้นมาเข้าที่นี่กันซะส่วนใหญ่

User ID
    8710
    Status
    โพส
    318

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ WE ARE TRITON ดูโพส
    เรื่องรถไม่เท่าไรครับ แต่เรื่องบริการคงต้องพัฒนาครับ
    อย่ามั่นใจว่าสินค้าดีแล้วจะอยู่ได้ ถ้าบริการแย่ก็จอดเหมือนกันครับ

เคยเข้าเช็ค 40,000 โล แล้วศูนย์ทำน๊อตยึดกรองดีเซลหายไปตัว ไม่ยอมใส่ให้ และใส่ท่อยางน้ำมันไม่ดี มารู้อีกทีหลังจาก 1 สัปดาห์ให้หลังเลยต้องเสียเวลาเอาไปให้ศูนย์แก้ไขงานครับ หลงมั่นใจว่าเข้าศูนย์แล้วคงจะไม่ชุ้ย แต่ที่ไหนได้มั่วมานิเอง
    ใจร่มๆกันครับพี่น้องเรื่องนี้สอนให้รู้ว่าอย่าไว้ใจ ช่างในศูนย์หรือช่างไหนๆ เพราะก่อนที่จะรับรถเขาจะให้เราตรวจสอบก่อนทุกครั้งหากเรารับกุญแจมาแล้วstardเครื่องกลับเลยโดยไม่ได้เช็คให้ละเอียดปัญหาย่อมเกิดขึ้นได้ครับ ผมใช้รถมาหลายยี้ห้อแล้วครับมันไม่แตกต่างกันหรอก เพียงแต่ว่าจะเจอปัญหาตอนไหนแค่นั้นเองไอ้เจ้าตัว Tที่ว่ากันผมก็เคยโดนเพียงแต่จะโทษศูนย์ก็ไม่ได้เพราะเราไม่ได้ตรวจสอบ ให้เปลี่ยนกรองอากาศมันดันถอดของเก่าออกแล้วลืมใส่ของใหม่ให้ ขับออกมาได้ยินเสียงดูดอากาศดังฟอดๆนึกว่าช่างใจดีโมฯให้ ฉะนั้นอย่าไว้ใจช่างหรือศูนย์ฯไม่ว่าจะยี้ห้อไหนก็ตามตรวจสอบให้ละเอียดครับและเวลาเข้าศูนย์ต้องพูดความจริงว่าเราไปทำอะไรมาบ้างแล้วเกิดปัญหา ช่างเขาจะได้แก้ไขได้ถูกต้องเพราะลูกค้าบางรายไม่ยอมพูดความจริง กลัวว่าจะไม่ได้อยู่ในเงื่อนไข ช่างก็วิเคราะห์และง่มโขงเอาตามประสบการณ์ที่เคยเจออาจจะได้รับการแก้ไขที่ไม่ถูกจุด เป็นปัญหาเรื้อรังแก้ไม่จบอีก เวลาเข้าศูนย์แจ้งอาการ หาช่างที่เราสามารถคุยได้และบอกอาการหรือสิ่งที่เราอาจได้ไปทำหรือแก้ไขบางอย่างที่มันส่งผลต่อระบบ ช่างเขาจะได้ทำงานถูกจุด ขอให้จบไวๆนะครับเอาใจช่วย ความจริงใจต่อกันเท่านั้นถึงจะอยู่ร่วมกันได้แบบมีความสุข

หน้า 5 จากทั้งหมด 5 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5

ข้อมูลกระทู้