หน้า 13 จากทั้งหมด 15 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 241 ถึง 260 จากทั้งหมด 298

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    381
    Status
    โพส
    129

มาตรฐาน Re: DIY: Fuel Pre Heater

ขอข้อมูล v1 ด้วยครับน้า แล้วใช้ท่อทองแดงแบบหนาหรือบางคับ จะได้บอกคนขายถูก
    watchara6510@hotmail.com

User ID
    5072
    Status
    โพส
    128

มาตรฐาน Re: DIY: Fuel Pre Heater

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ watchara6510 ดูโพส
    ขอข้อมูล v1 ด้วยครับน้า แล้วใช้ท่อทองแดงแบบหนาหรือบางคับ จะได้บอกคนขายถูก
    watchara6510@hotmail.com
    แบบหนาหน่อยครับ เพราะเวลางอท่อจะได้ไม่เสียรูปครับ
    โตในสัก 6-8mm ก็ดี แล้วดูว่าใส่สายน้ำมันมันหลวมไปหรือแน่นไป
    ต้องพิจรณาด้วยครับ
    อ้อวันนี้มีสมาชิกมาติดตั้งที่บ้าน 1ท่าน มาจากบางบัวทอง แล้วจะถ่าย
    รูปการติดตั้งมาให้ชมกันที่ละขั้นตอนเลย..รอชมกันครับ

THAIHYDRO

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

รอชมครับฝีมีคนไทยสุดยอดไม่แพ้ชาติใดในโลกครับ อิอิ

User ID
    208
    Status
    โพส
    260

ยังทำจำหน่ายอยู่หรือเปล่าครับ

น่าสนใจ อยากประหยัดบ้างอ่ะ........

User ID
    11490
    Status
    โพส
    213

ของน้ากวาง เค้าดีจริงครับ มีเพิ่ม 1-2 กิโล ชัวร์ๆ ครับ เครื่องไหลกว่าเดิม ความรู้สึกผมนะ เดี๋ยวผมจะจับอย่างละเอียดอีกที เพราะขับแบบประหยัดๆ เคยทำได้ 16 กิโล ต่อลิตร เดี๋ยวจะมาบอกอีกที ตอนนี้ไปรบกับศูนย์ นครชัย ก่อน

User ID
    5235
    Status
    โพส
    597

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ THAIHYDRO ดูโพส

ขอเรียนอย่างนี้ครับ
    1. ผมไม่ได้ทำจำหน่ายนานแล้วครับ
    2. รถผมใช้มา 142,356 กิโล ยังไม่มีปัญหาอะไร
    3. แบบที่ผมทำไปให้ท่าน ได้ DIY กันก็ฟรีครับ แบ่งปันกันดีกว่า
    หรือเอาไปทำขาย ให้กับยี่ห้ออื่นๆ ยังได้เลย
    4. ถ้าท่านทำเอง ท่านต้องประกันผลงานของท่านเองครับ

ยืนยันว่ารถของผมยังใช้อยู่ครับ พร้อมรูปผมเองครับ..555

THAIHYDRO
    ขอบคุณมากๆๆ
    น้าอยู่ไหนตามไปให้ติดถึงที่เลยได้ป่ะ จะพา Leo ไปเยี่ยมด้วย อิอิ
    (กลัวเอามาแล้วทำพัง....)

User ID
    5072
    Status
    โพส
    128

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ eakpol_thp ดูโพส
    น้าอยู่ไหนตามไปให้ติดถึงที่เลยได้ป่ะ จะพา Leo ไปเยี่ยมด้วย อิอิ
    (กลัวเอามาแล้วทำพัง....)
    อยู่อยุธยาครับ
    นัดก่อนก็ได้ สะดวกวันใหน เจอกันครับ
    สบายๆ ครับ

THAIHYDRO

User ID
    5072
    Status
    โพส
    128

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ItsamaauI ดูโพส
    ของน้ากวาง เค้าดีจริงครับ มีเพิ่ม 1-2 กิโล ชัวร์ๆ ครับ เครื่องไหลกว่าเดิม ความรู้สึกผมนะ เดี๋ยวผมจะจับอย่างละเอียดอีกที เพราะขับแบบประหยัดๆ เคยทำได้ 16 กิโล ต่อลิตร เดี๋ยวจะมาบอกอีกที ตอนนี้ไปรบกับศูนย์ นครชัย ก่อน
    วันนั้น รีบกันไปหน่อย เลยต้องกลับเร็ว
    โอกาศหน้าค่อยเจอกันครับ

User ID
    5235
    Status
    โพส
    597

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ THAIHYDRO ดูโพส
    อยู่อยุธยาครับ
    นัดก่อนก็ได้ สะดวกวันใหน เจอกันครับ
    สบายๆ ครับ

THAIHYDRO
    เสาร์ที่ 12 ว่าไหมครับน้า ผมตั้งใจว่าจะเข้าไปหาน้าตั้ว กรุงเก่า พอดีจะพาเจ้าเหมียวไปเพิ่มความสูงอ่ะครับ ถ้าน้าสะดวก จะได้เจอกัน ทิ้งเบอร์ไว้เลยครับ แล้วจะติดต่อไปครับ
    ขอบพระคุณอย่างสูงครับ

หมู่บ้านโตเจริญ
    อ.นครหลวงครับ
    เลยสี่แยกโคกมะลินิดหน่อย
    ถ้าจะมาโทรบอกก่อนดีกว่าครับ

THAIHYDRO
    น้ากวาง
    น้ากวางอยู่ใกล้บ้านแฟนผมเลยครับ บ้านแฟนผมอยู่ตรงตึงก่อนถึงวัดปรีดารามครับ

น้ากวางยังอยู่แถวหมู่บ้านโตเจริญหรือเปล่าครับ ว่างๆ จะแวะเข้าไปของคำชี้แนะครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย nitrous4online : 19-06-2010 เมื่อ 16:47

User ID
    7750
    Status
    โพส
    85

ไม่ธรรมดาครับ สนใจครับ ขอรายละเอียดครับ bestza_ce50n@hotmail.com ขอบคุณครับ

dinga-cat
    ผู้เยี่ยมชม

ขอรายละเอียดครับ dinga-cat@hotmail.com ขอบคุณครับ ยังเปิดไม่ได้ครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ YanyonG ดูโพส
    หลังจากได้ไอเดียที่น้าส่งให้ตั้ง น้านนนน มาแล้วเพิ่งจะได้ทำครับ
    ประหยัดหรือเปล่า เท่าใหร่ ไม่สนใจตรงนั้นมากครับ
    ทำแล้วมัน ภูมิใจ และได้มีโอกาศศึกษาจากในบางตำรามาว่า
    ต้องอุ่นให้ได้ราว ๆ 75-80 C ก่อนจุดวาบไฟจะดีมากครับ
    แต่ เบนซิน จะมีปัญหาเรื่อง ไอล็อค นะครับ (ท่าทางมันจะยาวนิด 1 ลองไปค้นดูครับเรื่อง "ล็อคไอ")
    และเรื่องการอุ่นน้ำมันเนี่ย เขามีจด สิทธิบัตร กันแล้วครับ ฉันนั้น ก็คงไม่ต้องโม้มากครับ อิอิอิอิอิ
    ไอล็อค คืออันนี้หรือเปล่าครับน้า
    การเกิดเวเปอร์ล็อค เกิดจากการระเหยกลายเป็นไอของน้ำมันเชื้อเพลิงเนื่องจากมีค่าออกเทนต่ำและ ได้รับความร้อน ไอระเหยที่เกิดขึ้นส่วนมากจะเกิดขึ้นระหว่างถังน้ำมันกับปั้มเชื้อเพลิง จะมีลักษณะเป็นฟองอากาศ ทำให้น้ำมันเชื้อเพลิงไหลไม่สม่ำเสมอและเครื่องยนต์เดินเบาไม่เรียบ
    วิธี แก้ไข
    1. ต่อท่อจ่ายน้ำมันเชื้อเพลิงให้ติดตั้งอยู่ห่างจากท่อไอเสียหรือหม้อพักไอเสี
    2.ต่อ ท่อที่ปั้มเชื้อเพลิงเพื่อป้องกันน้ำมันเชื้อเพลิงที่ตกค้างที่ปั้ม เกิดการระเหยเป็นไอ

newched
    ผู้เยี่ยมชม

ched2520@hotmail.com ขอด้วยคนนะครับขอบคุณอย่างสูงครับบบบบบ

carava
    ผู้เยี่ยมชม

ขอด้วยครับ caravan_it@hotmail.com ขอบคุณมากครับ

User ID
    12368
    Status
    โพส
    253

อยากได้ขั้นตอนการทำครับ ผมอยู่ยุดยา somchart_b@siamkubota.co.th ขอความอนุเคราะห์ด้วยครับ

User ID
    12130
    Status
    โพส
    928

ผมมีอีกทางเลือกครับ เป็นของแท้จาก มิตซูเลยครับ ใช้สำหรับอุ่นน้ำมันก่อนเข้าห้องเผาไหม้ ส่วนมากจะติดไปกับรถเมืองหนาวเช่น รัสเซีย เป็นต้น เรารียกว่า Fuel Filter Heater Type หลักการทำงานคือ จะมี ฮีทเตอร์ ติดที่ ตัว Fuel Filter แล้วจะทำการอุ่นน้ำมันให้ได้ ประมาณ 50-55 องศา ถ้าจำไม่ผิด

การที่ติดกับรถเมืองหนาวคือ เมื่ออุณหภูมิติดลบ น้ำมันจะเป็นไข เจล ทำไห้ไม่สามารถไปเลี้ยงเครื่องยนต์ได้ทัน แต่บ้านเราเมืองร้อนจึงไม่จำเป็น ยิ่งรถที่วิ่งทางไกลแล้วยิ่งไม่จำเป็น เพราะความร้อนจากน้ำมันที่ยังไม่ได้ใช้แต่ไหลผ่านชุด HP3 + Rail + Injector แล้วจะมีความร้อนที่สูง และจะไหลลงไปแรกเปลี่ยนความร้อนกับน้ำมันที่เหลือในถัง

User ID
    12130
    Status
    โพส
    928

ผมมาพิจารณาอีกครั้งว่าจำเป็นไมที่ต้องทำไห้ อุณหภูมิสูงขึ้นด้วย
    มีใครตอบได้บ้างว่าอุณหภูมิสุดท้ายที่ออกจากหัวฉีด มันต่างจากชุดคิดที่เราใส่เข้าไปเท่าไร ถ้าต่างมากนั้นเป็นผลดี แต่ผมคิดว่ามันแทบจะไม่ต่างเลย Me04

dinga-cat
    ผู้เยี่ยมชม

ผมขอด้วยครับ dinga-cat@hotmail.com ขอบคุณครับ

User ID
    11642
    Status
    โพส
    58

สุดยอดเลยครับน้า Heat Excanger แบบ Inside ในขด Tube ใช้วัสดุอะไรหรือครับน้า เป็นอลูมิเนียมด้วยหรือเปล่าครับ แล้วขดเป็นวงกลมประมาณกี่รอบครับน้า ผมกำลังจะทำเอง อยู่นะครับ ท่อนอกเป็นสเตนเลส ขดในให้ท่อแอร์ทองแดงแบบหนาขนาด 1/4 หรือ3/8 แล้วเชื่อมทองเหลืองนะครับน้า

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ YanyonG ดูโพส
    หลังจากได้ไอเดียที่น้าส่งให้ตั้ง น้านนนน มาแล้วเพิ่งจะได้ทำครับ
    ประหยัดหรือเปล่า เท่าใหร่ ไม่สนใจตรงนั้นมากครับ
    ทำแล้วมัน ภูมิใจ และได้มีโอกาศศึกษาจากในบางตำรามาว่า
    ต้องอุ่นให้ได้ราว ๆ 75-80 C ก่อนจุดวาบไฟจะดีมากครับ
    แต่ เบนซิน จะมีปัญหาเรื่อง ไอล็อค นะครับ (ท่าทางมันจะยาวนิด 1 ลองไปค้นดูครับเรื่อง "ล็อคไอ")
    และเรื่องการอุ่นน้ำมันเนี่ย เขามีจด สิทธิบัตร กันแล้วครับ ฉันนั้น ก็คงไม่ต้องโม้มากครับ อิอิอิอิอิ

หน้า 13 จากทั้งหมด 15 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้