หน้า 8 จากทั้งหมด 15 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 141 ถึง 160 จากทั้งหมด 298

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    5072
    Status
    โพส
    128

มาตรฐาน Re: DIY: Fuel Pre Heater

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ sideroads ดูโพส
    น้ากวางส่งมาให้ผมทางEMSหน่อยนะน้า เสาร์ อาทิตย์นี้ไม่ได้ไปอยุธยาเลย
    EMS ไปแล้วครับ

ขอบคุณ THAIHYDRO

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

มาตรฐาน Re: DIY: Fuel Pre Heater

น้ากวาง วันเสาร์ที่ 5 กันยายน งานมิตติ้งชาวไทยไตตั้นอยุธยาที่เดิมเวลาเดิมนะครับ บึงพระรามนะครับอย่าลืมติดมาสัก 2 ชุดนะครับ พี่น้องเราสนใจกันอยู่หลายท่านครับ
    ด้วยความเคารพครับ

User ID
    549
    Status
    โพส
    19

ขอโทษด้วยครับเข้ามาช้าไป ... ผมขอโปรเจค Fuel Pre Heater ด้วยครับ pruenoi@hotmail.com ขอบคุณครับ

User ID
    5072
    Status
    โพส
    128

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ กรุงเก่า ดูโพส
    น้ากวาง วันเสาร์ที่ 5 กันยายน งานมิตติ้งชาวไทยไตตั้นอยุธยาที่เดิมเวลาเดิมนะครับ บึงพระรามนะครับอย่าลืมติดมาสัก 2 ชุดนะครับ พี่น้องเราสนใจกันอยู่หลายท่านครับ
    ไปครับหากขออนุญาติเมียได้
    แล้วเจอกันครับ...ครั้งที่แล้วยัง
    อยากอยู่ต่อ กลัวโดนเป่าอีก เลยต้องขอตัวครับ

THAIHYDRO

User ID
    5072
    Status
    โพส
    128

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ พงษ์ ดูโพส
    ขอโทษด้วยครับเข้ามาช้าไป ... ผมขอโปรเจค Fuel Pre Heater ด้วยครับ pruenoi@hotmail.com ขอบคุณครับ
    ส่งให้แล้วจ้า..ลองทำดูครับ

THAIHYDRO

User ID
    666
    Status
    โพส
    404

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ THAIHYDRO ดูโพส

มาแล้วจะได้ลองแล้วจะรถจะแรงขึ้นหรือเปล่า แล้วน้าจะรับค่าเสียหายเป็นเงินหรือแอลกอฮอล ดีครับ ถ้าเป็นเงิน โอนเงินไปให้ที่ไหนล่ะ

User ID
    2948
    Status
    โพส
    753

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ THAIHYDRO ดูโพส
    ส่งให้แล้วครับ

THAIHYDRO
    ได้รับแล้วครับท่าน ขอบคุณคร้าบ...

User ID
    666
    Status
    โพส
    404

น้ากวางผมโอนเงินไปให้แล้วนะน้า แต่ผมมีปัญหานิดนิ่ง คือท่อเหล็กมันยาว ทำให้ท่อยางมันงอมากๆมีทางแก้ยังไงบ้างน้า ใส่ไม่ได้เลยเซ็งมากๆ

User ID
    5072
    Status
    โพส
    128

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ sideroads ดูโพส
    น้ากวางผมโอนเงินไปให้แล้วนะน้า แต่ผมมีปัญหานิดนิ่ง คือท่อเหล็กมันยาว ทำให้ท่อยางมันงอมากๆมีทางแก้ยังไงบ้างน้า ใส่ไม่ได้เลยเซ็งมากๆ
    ถูกต้องครับ
    ขนาดของท่อแสตนเลส จะยาวตามมาตรฐานพอดี
    แต่ท่อน้ำที่ทำให้จะยาวใว้.. ซึ่งถ้าหากติดตั้งกับรถ จำเป็นต้อง
    ตัดท่อน้ำลงให้พอดีกับความยาวของท่อหม้อน้ำ หรือท่อที่
    ออกมาจากเครื่อง ซึ่งปกติเวลาผมทำไปให้ จะเผื่อท่อน้ำเสมอ
    ก็เลยดูเหมือนท่อแสตนเลสยาวไป ยังไงลองวางทาบเทียบกับ
    ของเดิม และตัดท่อน้ำให้เหมาะ แล้วก็ตัดได้เลยครับ
    หากมีปัญหา โทรมาที่ 084-1371692

ต้องขออภัยหากมีข้อผิดพลาด และไม่ได้แจ้งล่วงหน้า

THAIHYDRO

User ID
    666
    Status
    โพส
    404

ถูกต้องครับ
    ขนาดของท่อแสตนเลส จะยาวตามมาตรฐานพอดี
    แต่ท่อน้ำที่ทำให้จะยาวใว้.. ซึ่งถ้าหากติดตั้งกับรถ จำเป็นต้อง
    ตัดท่อน้ำลงให้พอดีกับความยาวของท่อหม้อน้ำ หรือท่อที่
    ออกมาจากเครื่อง ซึ่งปกติเวลาผมทำไปให้ จะเผื่อท่อน้ำเสมอ
    ก็เลยดูเหมือนท่อแสตนเลสยาวไป ยังไงลองวางทาบเทียบกับ
    ของเดิม และตัดท่อน้ำให้เหมาะ แล้วก็ตัดได้เลยครับ
    หากมีปัญหา โทรมาที่ 084-1371692

ต้องขออภัยหากมีข้อผิดพลาด และไม่ได้แจ้งล่วงหน้า

THAIHYDRO
    โอเค จะเอาไปลองดูใหม่น้า

User ID
    2948
    Status
    โพส
    753

แล้วก็ทำเสร็จจนได้นั่งทำประมาณ 2 ชม. ทดลองขับ 10 กม.ไม่รั่วแต่ก็ยังหวั่นๆระยะไกลอยู่ครับ กลัวหลุดเหมือนกัน บททดสอบก็เดินทางไปวัดไร่ขิงนี่แหละครับ...

User ID
    5072
    Status
    โพส
    128

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Eszo ดูโพส
    แล้วก็ทำเสร็จจนได้นั่งทำประมาณ 2 ชม. ทดลองขับ 10 กม.ไม่รั่วแต่ก็ยังหวั่นๆระยะไกลอยู่ครับ กลัวหลุดเหมือนกัน บททดสอบก็เดินทางไปวัดไร่ขิงนี่แหละครับ...
    ดูดีครับ
    แต่ท่อน้ำด้านล่าง ถ้าตัดออกอีกหน่อยน่าจะดีครับ
    เพราะมันงอไปหน่อย แต่ดูดีครับ
    และถ้ารัดสายแน่นๆ ไม่หลุดหลอกครับ อาจจะซึมได้
    หากไม่แน่น นี่เป็นท่านแรกที่ผมส่งแบบไปแล้ว
    ทำออกมาได้ ดีเลนแหละ..
    ท่านใดลองทำแล้ว up ให้เพื่อนๆ ชมกันบ้างเหนอ

THAIHYDRO

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

แหล่มจริงๆเลยครับ น้ากวาง ของดีราคามิตรภาพ เพื่อชาวไทยไตตั้นคลับ อย่างนี้ต้องเข้ามา UP ให้คร๊าบบบบบบบ....(คิดถึงนะครับ เสารืนี้อย่าลืมมาตำจอกกันสักแปดกระป๋องเก้ากระป๋องนะครับน้ากวาง)

User ID
    2948
    Status
    โพส
    753

เดี๋ยวพรุ่งนี้เช้าจะแก้งานใหม่ครับ ให้มันงอปกติ วันนี้ลองใช้งาน 40 กิโลก็ปกติดีครับ

User ID
    5072
    Status
    โพส
    128

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Eszo ดูโพส
    เดี๋ยวพรุ่งนี้เช้าจะแก้งานใหม่ครับ ให้มันงอปกติ วันนี้ลองใช้งาน 40 กิโลก็ปกติดีครับ

ตัดท่อออกหน่อย น่าจะOK เลยแหละ ด้านล่างนะ
    ส่วนอื่นๆ สวยครับ
    แหมๆ ภายในเครื่องยนต์สะอาดจริงๆ
    ต้องขอบอกว่า เป็นคนรักรถตัวจริง

THAIHYDRO

paoiy
    ผู้เยี่ยมชม

ขอคู่มือมาศึกษาด้วยครับ meedang@truemail.co.th
    ขอบคูณครับ

User ID
    403
    Status
    โพส
    9

ขอคู่มือไว้ศึกษาก่อนครับ ช่วงต้นเดือนพอดี ตั้งใจว่าจะสั่งมาลองสักชุด ช่วงนี้เดินทางไกลบ่อย น้ำมันก็แพง รบกวนส่งตาม mail นี้นะครับ
    kreangsak_09@hotmail.com ขอบคุณล่วงหน้าครับ

User ID
    2948
    Status
    โพส
    753

ตัดท่อออกหน่อย น่าจะOK เลยแหละ ด้านล่างนะ
    ส่วนอื่นๆ สวยครับ
    แหมๆ ภายในเครื่องยนต์สะอาดจริงๆ
    ต้องขอบอกว่า เป็นคนรักรถตัวจริง

THAIHYDRO
    แก้เรียบร้อยครับ
    ผมตัดท่อออกอีกประมาณเซน
    ผมทำโดยปลายท่อทั้ง2 ด้านมีบักรอบกันหลุด ให้ร้านเชื่อมให้ เมื่อใช้เข็มขัดรัดแล้วจะได้มั่นใจว่าจะไม่หลุด

ท่อหม้อน้ำผมใช้ตัวออกจากรังผึ้งเป็นแบบฉากตัวต่อไปเครื่องเป็นเศษท่อตรงจากท่อฉากที่ซื้อมา ส่วนตัวเดิมๆผมลองทำครั้งแรกแล้วเสีย (เสียค่าครูไป) ซื้อท่อหม้อน้ำสตราด้า 2800 ไว้เป็นอะไหล่ครับ

สายท่อทองแดงใช้ขนาด 6 มม. ยาว 1.5 เมตร
    สายน้ำมัน 2 เมตร แต่ใช้จริง 1 เมตรหน่อยๆ
    กาวทรีบอน ทากันน้ำซึม

สรุปแล้วผมทำมาแก้งาน 2 ครั้งครับถึงจะถูกใจ
    ค่าเสียหายประมาณ 850 บาท
    ท่อหม้อน้ำฉาก 140 บาท
    ท่อหม้อน้ำอะไหล่ 280 บาท
    ท่อแสตนเลส 50 บาท
    เข็มขัด 60 บาท
    กาวทรีบอน 50 บาท
    ท่อทองแดง 180 บาท
    สายน้ำมัน 120 บาท
    ค่าเชื่อมบักปลายท่อ 20 บาท

อุปกรณ์ที่ใช้มี คัตเตอร์ คีมล็อก ไขควง วิธีทำไม่ยากครับ สามารถทำเองได้ครับ

เพื่อเป็นข้อมูลกันครับ

รูปเดี๋ยวมาลงให้วันหลังครับ

ขอบคุณน้า THAIHYDRO ด้วยครับที่แนะนำ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Eszo : 04-09-2009 เมื่อ 16:09

User ID
    5072
    Status
    โพส
    128

แก้เรียบร้อยครับ
    ผมตัดท่อออกอีกประมาณเซน
    ผมทำโดยปลายท่อทั้ง2 ด้านมีบักรอบกันหลุด ให้ร้านเชื่อมให้ เมื่อใช้เข็มขัดรัดแล้วจะได้มั่นใจว่าจะไม่หลุด

ท่อหม้อน้ำผมใช้ตัวออกจากรังผึ้งเป็นแบบฉากตัวต่อไปเครื่องเป็นเศษท่อตรงจากท่อฉากที่ซื้อมา ส่วนตัวเดิมๆผมลองทำครั้งแรกแล้วเสีย (เสียค่าครูไป) ซื้อท่อหม้อน้ำสตราด้า 2800 ไว้เป็นอะไหล่ครับ

สายท่อทองแดงใช้ขนาด 6 มม. ยาว 1.5 เมตร
    สายน้ำมัน 2 เมตร แต่ใช้จริง 1 เมตรหน่อยๆ
    กาวทรีบอน ทากันน้ำซึม

สรุปแล้วผมทำมาแก้งาน 2 ครั้งครับถึงจะถูกใจ
    ค่าเสียหายประมาณ 850 บาท
    ท่อหม้อน้ำฉาก 140 บาท
    ท่อหม้อน้ำอะไหล่ 280 บาท
    ท่อแสตนเลส 50 บาท
    เข็มขัด 60 บาท
    กาวทรีบอน 50 บาท
    ท่อทองแดง 180 บาท
    สายน้ำมัน 120 บาท
    ค่าเชื่อมบักปลายท่อ 20 บาท

อุปกรณ์ที่ใช้มี คัตเตอร์ คีมล็อก ไขควง วิธีทำไม่ยากครับ สามารถทำเองได้ครับ

เพื่อเป็นข้อมูลกันครับ

รูปเดี๋ยวมาลงให้วันหลังครับ

ขอบคุณน้า THAIHYDRO ด้วยครับที่แนะนำ
    ดีจังครับ
    สามารถต่อยอดแนวความคิดได้ จะได้ให้สมาชิกท่านอื่นๆ
    ได้ใว้ศึกษากัน ...เยี่ยมครับ
    ยังไงลองดูผล ระยะยาวอีกที และอย่าลืมมาเล่าสู่กันฟัง
    บ้างจะครับ

THAIHYDRO

PANDA
    ผู้เยี่ยมชม

เอานะ

หน้า 8 จากทั้งหมด 15 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้