หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 55

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    2461
    Status
    โพส
    180

มาตรฐาน Re: Linerเป็นเหตุ .....

เป็นทุกยี่ห้อของ Liner เลยป่าวครับ

ttc-265 TTC-Member
    User ID
    163
    Status
    โพส
    3,086

มาตรฐาน Re: Linerเป็นเหตุ .....

เป็นเหมือนกันครับ

User ID
    4332
    Status
    โพส
    14

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ joelek ดูโพส
    K' Worrasak คับ ยางปูพื้นหาซื้อได้ที่ไหนบ้างคับ พอจะมีรูปตัวอย่างมั้ยคับ
    ของผมยังไม่ติด Liner เห็นแบบนี้แล้วไม่ติดดีกว่าคับ
    ผมซื้อมาจากร้านซาวด์สตรีท4 อยู่ที่แปดริ้วครับ รูปทรงของผ้ายางนั้นเข้ารูปพื้นพอดีเป๊บ ผ่านมาก็อย่าลืมแวะไหว้หลวงพ่อโสธรด้วยล่ะ

User ID
    2702
    Status
    โพส
    77

ทำไงดีหล่ะ...มีไฟเบอร์ด้วย

สมาชิกถาวร TTC-00379 TTC-Member
    User ID
    3088
    Status
    โพส
    1,344

Thumbs down Re: Linerเป็นเหตุ .....

ลองไปเปิดช่วงท้ายข้างซ้ายดู มีเหมือนกันเลยแต่ช่วงหน้ายังไม่มาก รู้สึกโกรธนะเพราะปกติรถเป็นรอยนิดหน่อยก็จะหงุดหงิดแล้ว แต่นี่ไม่อยากคิดเลยว่าถ้าถอดออกมาแล้วจะเจอสภาพไหน...

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,381

...รอยเนอร์...

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

...จริงๆแล้วมันมีวิธีช่วยแก้ปัญหาอยู่นะ คือต้องใช้ผ้าเทปกาวปิดที่ขอบกระบะก่อนอ่ะครับ...

...ของผมติดมาจากศูนย์ก็ไม่มี เลยกลัวว่านานๆไปปัญหาเกิดแน่ๆ เลยเอามากันไว้ก่อน...

...ยังไงลองได้ครับ ไม่เสียหาย แต่พอบรรเทาได้บ้างไม่มากก็น้อย...

TTC-00043 TTC-Member
    User ID
    224
    Status
    โพส
    2,203

ของศูนย์นี่รู้สึกว่าจะห่วยสุดแล้วครับ ของผมก็เป็น

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

ตามที่เคยได้ยินมานะครับว่า

ไลเนอร์ ยี่ห้อ มิตซู ของแท้เนี่ย ห่วยสุด

ดีที่สุด ไม่ได้กล่าวอ้าง เขาว่ากันว่า เป็นของแอโรคลาสครับ

ส่วนตัวผมใช้ Hero ทำใจไว้บ้าง

แต่ก็เห็นตอนติดตั้ง เขามียางกันรอยรองให้ก่อนนะครับ ก็คิดว่า น่าจะมีบ้างนิดหน่อย

รถบรรทุกครับ ต้องทำใจบ้าง

และยิ่งรถผม ติดโรลบาร์ ต้องเจาะกระบะ อีก เจ็บครับ

แต่ก็เจาะไปแล้ว ฝังกับไลเนอร์แล้ว ไม่ต้องคิดแกะแล้วครับ เหอๆ

User ID
    446
    Status
    โพส
    145

แล้วเจ้าไลเนอร์นี้ เรายกกันเองได้หรือครับ ไม่ทราบจริง ๆ พอมีใคร แนะนำวิธี ยกเจ้าไลเนอร์ ออกบ้างครับ เผื่อจะไปยกที่บ้านเองอะครับ

sophon
    ผู้เยี่ยมชม

ของผมใช้ยางในรถลองก่อนครับก้อพอช่วยได้บ้าง

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Tamarix ดูโพส
    วันนี้ได้ถอดLinerออก พอถอดออกมาบอกได้คำเดียวค่ะว่า เซ็งมากถึงมากที่สุด เพราะว่าขอบกระบะด้านซ้ายและขวาที่ติดกับหัวรถโดนไอ้เจ้าLinerถูซะสนิมขึ้นเลยค่ะ ยังไงเพื่อนสมาชิกก็เช็คดูกันบ้างนะคะ ไม่อยากให้เป็นแบบนี้น่ะค่ะ
    มันถอดยังไงอ่ะท่าน

upstream
    ผู้เยี่ยมชม

ก่อนติดตั้ง liner ของผมช่างเขาพ่นเหมือนจาระบีเหลวของ 3m สองกระป๋องทั่วทั้งกะบะครับ เขาว่าเอาไว้กันสนิม แต่เราต้องจ่ายเพิ่มเอง ติดมานานยังไม่เป็นไร (ถ้านานกว่านี้ไม่รู้เป็นไรหรือเปล่า)

User ID
    71
    Status
    โพส
    100

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kui ดูโพส
    แล้วเจ้าไลเนอร์นี้ เรายกกันเองได้หรือครับ ไม่ทราบจริง ๆ พอมีใคร แนะนำวิธี ยกเจ้าไลเนอร์ ออกบ้างครับ เผื่อจะไปยกที่บ้านเองอะครับ
    ใช้ประแจตัว L หรือที่เรียกกันว่า หกเหลี่ยม น่ะครับ คลายตัวยึดลายเนอร์(หรือหูมัดเชือกนั่นเอง) เอาออกทุกตัว แล้วยก liner ออกเลยครับ

User ID
    2111
    Status
    โพส
    327

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ แม่ฮ่องสอน ดูโพส
    วิธีการของผมก็คือ
    ไม่ถอดออกมาดูครับ

ติดตลอดชีิวิตเลย
    อีกอย่างนึง ผมแทบไม่บรรทุกหนักเลยครับ
    คงไม่มีมั้ง .... ไม่เห็นดีกว่า....
    ใช่เลย...เหมือนกับ การป้องกันเอดส์ " เอดส์ป้องกันได้ ถ้าไม่ไปตรวจ "

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ watchara6510 ดูโพส
    ดีนะที่ผมไม่ติดลายเนอร์
    ครับผมก็ไม่ได้ติดครับไปสั่งฝาครอบกระบะแครี่บอย ช่างบอกถ้าติดมาโดนเจาะเละหมดต้องหลบเพื่อวางมอเตอร์ไฟฟ้าฝาครอบกระบะนะ4ประตูไม่ได้บรรทุกอะไรมากพึ้นถลอกมั่งชั่งมัน..ดีกว่ามาผุนอกกระบะไม่เอาดีกว่าครับ

Numcha
    ผู้เยี่ยมชม

เป็นรอยแน่นอนครับ เมื่อยกออกต้องทำสีใหม่
    จริงๆแล้วก็ไม่ความจำเป็นต้องถอดออกนี่ครับ
    รถผมถอดออกเพราะต้องการติดหลังคา เลยเห็นจะๆ

เซ็งนิดหน่อย

อ่านแล้วไม่กล้าไปเปิดดูเลยค่ะ.. พึ่งเล่าสู่กันฟังได้วันสองวันหยกๆ กลัวเจออีกกรณี...

เก็บไว้ก่อน เอาใจช่วยค่ะ

I'm Unicorn
    ผู้เยี่ยมชม

สังเกตให้ดีครับ...
    จากที่ลองถอด liner ของผมดู...
    ที่พื้นกระบะจะมีการลอกของสีบ้างตลอดแนวแต่ยังไม่ลึกถึงชั้นเหล็ก...เพราะรถผมไม่ได้บรรทุกของหนักเลย...บรรทุกคนบ้างนาน ๆ ครั้ง
    ที่ขอบกระบะ...เกิดจากตัว liner จิกกับตัวถังคนออกแบบคงลืมคิดไปมั้งครับว่า triton ของพวกเราตัวจะมีความโ้ค้งมนมากกว่ายี่ห้ออื่น ๆ
    ยิ่งถ้าขอบกระบะถูกกด...ถูกเหยียบบ่อย ๆ สีก็ถลอกเป็นธรรมดา...ถอดดูแล้วมันไม่ได้ถลอกตลอดแนวนะครับ...จะถลอกบริเวณใกล้หัวเก๋งกับใกล้ท้ายกระบะ...แล้วพอล้างรถ..แล้วน้ำขังอยู่นานเข้าก็เกิดสนิม...

ผมว่า(ตามความเห็นผม)...
    เราน่าจะถอดออกมาดูนะครับ...ถ้าเกิดสนิมยังป้องกันได้...
    แล้วขอบ liner ตรงที่จิกกับตัวถัง...ผมจะปาดขอบให้มน(ลดคม)ลงและหาเทปที่เป็นยางมาติดไว้...

รับความจริงครับ...และหาทางแก้เพื่อไม่ให้ปัญหาใหญ่ขึ้นดีกว่าเน้อ...

I'm Unicorn
    ผู้เยี่ยมชม

ครบ 1 ปี ...กำลังจะเอาไปขัดสีเลยถือโอกาสถอด liner ซะ...
    แย่จัง liner มันจิกขอบกระบะลึกเกินไปบางจุดถึงชั้นเหล็ก...ขัดไม่ออก

ยังดีที่ไม่มีสนิมเลยทั้งขอบและพื้นกระบะ

หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้