หน้า 1 จากทั้งหมด 3 หน้า 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 55

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    130
    Status
    โพส
    59

Unhappy Linerเป็นเหตุ .....

วันนี้ได้ถอดLinerออก พอถอดออกมาบอกได้คำเดียวค่ะว่า เซ็งมากถึงมากที่สุด เพราะว่าขอบกระบะด้านซ้ายและขวาที่ติดกับหัวรถโดนไอ้เจ้าLinerถูซะสนิมขึ้นเลยค่ะ ยังไงเพื่อนสมาชิกก็เช็คดูกันบ้างนะคะ ไม่อยากให้เป็นแบบนี้น่ะค่ะ

User ID
    381
    Status
    โพส
    129

ดีนะที่ผมไม่ติดลายเนอร์

tin50
    ผู้เยี่ยมชม

เคยถอดมาดูพอเห็นรอยก็เลยใช้กระดาษกาว2หน้าแปะติดกับขอบในของไลน์เนอร์
    ก่อนใส่กลับก็พอช่วยประทังไม่ให้เกิดรอยเพิ่มได้บ้าง อย่างนี้แหละครับถ้าเป็นของศูนย์
    ถ้าออกอีกคันจะไม่เอาไลน์เนอร์เป็นของแถม ไปใส่ข้างนอกสบายใจกว่ากันเยอะเลย

Thumbs down

ไม่อยากบอกเลยว่า ของผมเป็นแบบนี้เหมือนกัน เห็นท่าไม่ดีตั้งแต่แรกๆ แล้ว แต่ไม่ได้ถอดออกสักที พอมีเวลาว่างๆ ก็เลยถอดและยกไลเนอร์ออก

โห สุดจะบรรยาย ขอบไลเนอร์ขีดขีดขอบกระบะเป็นรอยเหมือนในภาพเลยครับ ส่วนพื้นก็ยังเป็นรอย ก็ไม่แน่ใจว่านี่หรอประโยชน์ของไลเนอร์ (ป้องกันการขูดขีด)

ส่วนเรื่องการติดกาวสองหนารองพื้นก่อนนั้น รถผมก็ติดกาวสองหน้าครับ ผลก็คือไลเนอร์ไม่แนบชิดกับขอบกระบะ และอีกอย่างถ้าท่านถอดไลเนอร์ออก แล้วจะรู้ว่า หากเราลอกกาวสองหน้าออก ฟิล์มเคลือบสีจะลอกออกมาด้วย เหอๆ

User ID
    130
    Status
    โพส
    59

อยากทราบว่าถ้าเป็นยี่ห้อHero Liner เป็นรอยไหมคะถ้าไม่เป็นจะได้เปลี่ยนค่ะ หรือจะไม่ใส่อีกเลย ตอนนี้ไม่อยากจะมองเลยค่ะ เห็นแล้วมันหงุดหงิด ยังกองLinerไว้หน้าประตูบ้านเลยค่ะไม่รู้จะเอาไปทำอะไร

User ID
    24
    Status
    โพส
    5,004

รถผมยังไม่เป็น หรือไม่ได้สังเกตุไม่รู้ แต่ตอนไปใส่ผ้าใบปิดกระบะ ก็ดูอยู่ยังดูดีอยู่ของมิตซูนั้นแหละ แต่หลังใส่ผ้าใบปิดกระบะรู้สึกมีรอยขูดขีดเต็มเลย บริเวณขอบกระบะ เพราะตัวล๊อคกระดุมแท้ๆ รอยเพียบเลย

Neo 9
    ผู้เยี่ยมชม

รถเพื่อนผม d-max ก็เป็นครับ
    ส่วนอีกคัน Big m หนักหน่อย สนิมกิน ตรงชายกระบะ ตรงที่ ฝาท้ายกระบะปิดน่ะครับ สาเหตุน่าจะ น้ำซึมขังเข้าตาม รอยที่ฝาท้ายกระบะกับตัวกระบะบ่อยๆ น่ะครับ

ใส่แล้วมันไม่เป็นรอยขีดข่วน เพราะเรามองไม่เห็น น่ะครับ
    เปิด ไลเนอร์ ออกมา ร้องทุกรายครับ

ถ้าต้องใส่ของ ขนของ ลงทุน พ่น ยูรีเทน เลยครับ

User ID
    448
    Status
    โพส
    1,470

ต้องลองถอดดูบ้างแล้ว แล้วถ้าเป็นสนิมรอบๆเหมือนคุณนันท์ ต้องแก้ไขยังไงบ้างครับ

User ID
    130
    Status
    โพส
    59

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bypass ดูโพส
    ต้องลองถอดดูบ้างแล้ว แล้วถ้าเป็นสนิมรอบๆเหมือนคุณนันท์ ต้องแก้ไขยังไงบ้างครับ
    ก็ถ้าเป็นนันท์ก็จะต้องไปทำสีใหม่แล้วก็ไม่ติดอีกเลยค่ะ Linerเนี่ย เข็ดจริงๆ

แม่ฮ่องสอน
    ผู้เยี่ยมชม

วิธีการของผมก็คือ
    ไม่ถอดออกมาดูครับ

ติดตลอดชีิวิตเลย
    อีกอย่างนึง ผมแทบไม่บรรทุกหนักเลยครับ
    คงไม่มีมั้ง .... ไม่เห็นดีกว่า....

nawattakron
    ผู้เยี่ยมชม

อืม. ครับผมเคยใช้น่ะติดมา6ปีไม่เคยสนใจพอจะปล่อยรถให้คนอื่นถอดออกมาดูไม่เป็นไรเลยใหม่อยู่เหมือนเดิม..เท่าที่สังเกตุดูเจ้าเหมียวผมเป็นนิดหนึ่งครับสาเหตุที่เป็นเพราะว่ามันออกแบบปิดตัวถังรถมากไป สังเกตุดูซิครับว่าขอบมันยื่นออกมามากพลาสติกเลยโค้งมากเสียดสีกับตัวถังจนเกิดรอย ตอนนี้ผมได้ทำการแก้ไขแล้ว โดยถอดออกมาแล้วใช้คัตเตอร์คมๆค่อยๆตัดขอบออก 1เซนต์ครึ่ง แล้วใช้แผ่นแดมป์ที่ติดประตูรถตัดกว้าง1เซนต์ปิดขอบด้านในอีกที สบายครับไม่เป็นแล้ว

User ID
    71
    Status
    โพส
    100

ของผมก็เพิ่งเช็คเช้าวันนี้ รถใช้ได้เดือนกว่า...อืม ก็เป็นรอยเล็กน้อยเลยครับ เหมือนในรูปข้างบนเลย...ผมเลยหา แผ่นยาง rubber มารองตั้งแต่พื้นกะบะ ขอบกะบะ รวมถึงขอบของผ้าปิด....ใส่ยางรองไว้ครับ...ถึงช่วยไม่ได้เต็มร้อย...แต่ในความรู้สึกและความสบายใจก็ช่วยได้เยอะเหมือนกัน...กันไว้ก่อนเผื่อได้บรรทุก จะไม่ต้องได้มาคอยระแวงอีกครับ

tha99
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: Linerเป็นเหตุ .....

เป็นแน่นอนติดลายเน้อเป็นแค่ขอบกะพื้นถ้าไม่ติดแล้วต้องบรรทุกของจะเป็นหนักกว่านะแต่ถ้าใช้ยางปูพื้นน่าจะดีเหมือนกัน

User ID
    4332
    Status
    โพส
    14

Smile Re: Linerเป็นเหตุ .....

ของผมไม่ใส่ linerครับ ใส่แต่ผ้ายางปูพื้นกระบะซื้อมา600บาทครับดูแล้วก็สวยดีบรรทุกได้เหมือนกันแค่ระวังตอนวางของเท่านั้นเอง

toho
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: Linerเป็นเหตุ .....

ใส่แค่ผ้ายางปูพื้นก็พอแล้วครับ หรอถ้าใส่ liner หากliner ไม่มีรูระบายน้ำก็ยอมเจาะพื้น linerให้ตรงกับรูระบายน้ำของพื้นกระบะเดิมก็จะช่วยป้องกันสนิมที่พื้นกระบะอีกทางหนึ่งครับ

TTC-00395 TTC-Member
    User ID
    3015
    Status
    โพส
    413

ทำใจครับ ต้องทำใจ เราได้อย่างก็ต้องเสียอย่าง

User ID
    850
    Status
    โพส
    8

K' Worrasak คับ ยางปูพื้นหาซื้อได้ที่ไหนบ้างคับ พอจะมีรูปตัวอย่างมั้ยคับ
    ของผมยังไม่ติด Liner เห็นแบบนี้แล้วไม่ติดดีกว่าคับ

Satanemi
    ผู้เยี่ยมชม

ขอแนะนำนิดนึงนะคับ ไลเนอร์เนี่ย ถ้าใครชอบล้างรถกับคาร์แคร์ ต้องทำใจครับ สนิมในน้ำคิดว่าทุกท่านน่าจะเคยได้ยินกับมาบ้างคือว่าสำหรับคนติดไลน์เนอร์ทุกคันคับเป็นหมดทางรักษาเบื้องคนคือถ้าหลังจากล้างรถของท่านแล้วต้องยกขอบไลน์เนอร์ขึ้นนิดหนึ่งแล้วใช้หนังชามัวหรือผ้าแห้งปาดเข้าไปเช็ดให้แห้งครับพอจะประทังได้บ้างแต่ถ้ามีลมช่วยจะดีมากๆครับ

game
    ผู้เยี่ยมชม

ผมใช้มา 3 ปี ไปแล้วครับ เหมือนในรูปเลย ไม่รู้ทำไงเหมือนกัน

User ID
    2712
    Status
    โพส
    106

เพิ่งเจอกระทู้นี้...เซงเลยครับเป็นรอยนิดหน่อยตรงมุมทั้ง4และขอบฝาท้ายด้านซ้าย...

หน้า 1 จากทั้งหมด 3 หน้า 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้