หน้า 3 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 55 จากทั้งหมด 55

Jo401
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: Linerเป็นเหตุ .....

555 เป็นเหมือนกัน
    รอทำสีใหม่อย่างเดียว

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    2595
    Status
    โพส
    37

มาตรฐาน Re: Linerเป็นเหตุ .....

ท่านใดมีรูปการแปะแผ่นกาวหรือรองแผ่นยางบ้างครับ ของผมก้เป็นเหมือนกันกะว่าวันหยุดนี้จะทำบ้างครับ ติดบริเวณไหนครับ...

Nok
    ผู้เยี่ยมชม

แล้วตกลง จะสรุปแก้ปัญหา แบบไหนดี

รถยนต์คันแรกด้วย เสียดายจัง จะไม่บรรทุกเสียเลยก็ไม่ได้ หรือคอยถอดเข้า ถอดออกดี

ต้องมีสักวันที่ ต้องบรรทุกแน่นนอน พี่ๆมีความคิดเป็นอย่างอื่นไม่คับ จะพ่นจารบี

หรือติดเทปกาวยังไง แบบไหนแนะนำหน่อนนะคับ แบบทำใจ

ขอเป็นตัวเลือกสุดท้ายนะคับ ขอบคุณคับ

asok4
    ผู้เยี่ยมชม

ผมใส่ผ้าใบแบบที่มีตัวแป๊ก คิดว่าไม่น่าเจอปัญหานี้นะครับ

สมาชิกถาวร TTC-00559 TTC-Member
    User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

ขุดๆๆ เผื่อมีน้าๆ ยังไม่เคยเจอ และน้าท่านใดแก้ปัญหาแล้วบ้าง มาแชร์กันหน่อยครับบบ

TTC-01660 TTC-Member
    User ID
    11592
    Status
    โพส
    162

คนที่ใส่แล้วไม่ต้องถอดครับ ทุกรุ่นทุกยี่ฮ้อเป็นหมด จะมากหรือน้อยอยู่ที่ช่างติดตั้ง ว่ามีการใช้เทปปิดรองก่อนหรือเปล่า แนะนำครับ ให้ใช้เทปพีวีซีกันกระแทก ยี่ฮ้อ Aeroliner ราคาม้วนละ 200 บาท หน้ากว้าง 2 นิ้ว สามารถติดได้รอบกระบะเลย ร้านที่ติดตั้งพื้นปูกระบะบอกว่า จะมีติดมากับไลเนอร์เลย ส่วนมากเขาไม่ใส่ให้ลูกค้า จะเอาแยกขายต่างหาก ร้านที่สนิทเป็นพวกๆกันเขาถึงเอามาใส่ให้ นี่ผมคุยกะเจ้าของร้านเลยนะครับ ถึงรู้ ของผมติดเรียบร้อยครับ ต้องซื้อให้ที่ร้านใส่ให้ เพราะไลเนอร์เป็นของแถมมาจากศูนย์

สมาชิกถาวร TTC-00559 TTC-Member
    User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tokky ดูโพส
    คนที่ใส่แล้วไม่ต้องถอดครับ ทุกรุ่นทุกยี่ฮ้อเป็นหมด จะมากหรือน้อยอยู่ที่ช่างติดตั้ง ว่ามีการใช้เทปปิดรองก่อนหรือเปล่า แนะนำครับ ให้ใช้เทปพีวีซีกันกระแทก ยี่ฮ้อ Aeroliner ราคาม้วนละ 200 บาท หน้ากว้าง 2 นิ้ว สามารถติดได้รอบกระบะเลย ร้านที่ติดตั้งพื้นปูกระบะบอกว่า จะมีติดมากับไลเนอร์เลย ส่วนมากเขาไม่ใส่ให้ลูกค้า จะเอาแยกขายต่างหาก ร้านที่สนิทเป็นพวกๆกันเขาถึงเอามาใส่ให้ นี่ผมคุยกะเจ้าของร้านเลยนะครับ ถึงรู้ ของผมติดเรียบร้อยครับ ต้องซื้อให้ที่ร้านใส่ให้ เพราะไลเนอร์เป็นของแถมมาจากศูนย์
    ขอบคุณครับเป็นแนวทางสำหรับมือใหม่ และเก่าครับ

User ID
    7183
    Status
    โพส
    1,497

ไม่กล้าถอดแล้วกลัวเป็นรอย

User ID
    10203
    Status
    โพส
    207

ถ้าเราจะซื้อยางแผ่น แบบเป็นม้วนหน้ากว้าง 1 เมตร หรือ 1.2 เมตร สีดำที่มีขายทั่วไป หน้าประมาณ 1 mm หรือ 1.5 mm มารองจะดีไหมครับ หรือจะต้องเจอกับปัญหาอะไรเพิ่มอีกหรือเปล่าครับ

User ID
    11592
    Status
    โพส
    162

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mitrejit ดูโพส
    ถ้าเราจะซื้อยางแผ่น แบบเป็นม้วนหน้ากว้าง 1 เมตร หรือ 1.2 เมตร สีดำที่มีขายทั่วไป หน้าประมาณ 1 mm หรือ 1.5 mm มารองจะดีไหมครับ หรือจะต้องเจอกับปัญหาอะไรเพิ่มอีกหรือเปล่าครับ
    มีอีกวิธีครับ
    ใช้หนังเทียมหุ้มเบาะ ตัดตามขนาดขอบลายเนอร์ แล้วใช้กาวยางทาติดกับขอบกระบะให้รอบเลย
    กาวยางไม่ติดแน่นมาก แถมนิ่มอีก พอเวลาใส่ไลเนอร์ลงไปก็จะสนิท ถอดดูแทบไม่มีรอยเลย เพื่อนผมเขาทำนะครับ

User ID
    10203
    Status
    โพส
    207

หนังที่ว่าคือบางๆที่หุ้มเบาะรถยนต์หรือไม่ครับ คงจะไม่ค่อยทนนะครับ แล้วหุ้มแต่ขอบไ่ม่หุ้มข้างล่างเหรอครับ

User ID
    11592
    Status
    โพส
    162

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mitrejit ดูโพส
    หนังที่ว่าคือบางๆที่หุ้มเบาะรถยนต์หรือไม่ครับ คงจะไม่ค่อยทนนะครับ แล้วหุ้มแต่ขอบไ่ม่หุ้มข้างล่างเหรอครับ
    ทนครับ ไม่มีขาด ของเพื่อนผมถอดออกมาดูยังไม่เห็นเป็นไร เพราะแค่รองไม่ให้ลายเนอร์ขัดกับสีรถส่วนพื้นกระบะและฝาท้าย ใช่แผ่นยางที่เขารองขอบกรอบพระ มาปูเป็นแนวห่างๆ รับรองได้ว่า ถอดมายังสวย

User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tokky ดูโพส
    ทนครับ ไม่มีขาด ของเพื่อนผมถอดออกมาดูยังไม่เห็นเป็นไร เพราะแค่รองไม่ให้ลายเนอร์ขัดกับสีรถส่วนพื้นกระบะและฝาท้าย ใช่แผ่นยางที่เขารองขอบกรอบพระ มาปูเป็นแนวห่างๆ รับรองได้ว่า ถอดมายังสวย

ขอบคุณครับ ข้อมูลดีดี

User ID
    10203
    Status
    โพส
    207

ใช้เป็นเสื่อน้ำมันได้ไหมครับประหยัดขึ้นไปอีก

ttc-01450 TTC-Member
    User ID
    8926
    Status
    โพส
    187

ทำใจเถอะครับยังไงมันก็เป็นรอย เป็นแค่ขอบๆดีกว่าเป็นรอยทั้งกะบะ รถกะบะเกิดมาเพื่อบรรทุกยังก็หนีไม่พ้นหรอกครับ

หน้า 3 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3

ข้อมูลกระทู้