หน้า 17 จากทั้งหมด 48 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 321 ถึง 340 จากทั้งหมด 952

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

มาตรฐาน Re: อัพบูสท์ ง่ายๆ17.5ปอด์น กับแหวนกลึง 4 mm.

วันไหนว่างๆ หลังเลิกงาน มาได้แบบชิวๆ ครับ

ได้ทั้ง พระราม 2 และพระราม 3 ครับ

ว่าแต่ว่า ต้องให้น้าชัยเป็นวิทยากร เรื่องการใช้เครื่องก่อนครับ ผทใช่มะเปงงง

แต่พรุ่งนี้ ไม่อยู่นะครับ กลับมาจากงานวันอาทิตย์ครับ

ยังไง ก็โทรมาได้ครับ 0818465955 ครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

มาตรฐาน Re: อัพบูสท์ ง่ายๆ17.5ปอด์น กับแหวนกลึง 4 mm.

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ thitot_inkman@sanook.com ดูโพส
    อยากได้4มิลครับ ติดต่อยังไงได้ครับ
    โทรมาหรือเมลมาก็ได้ครับ

0818465955

nop_thaiscan@hotmail.com

User ID
    4722
    Status
    โพส
    1,130

รับทราบครับ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

ขอบคุณครับ แล้วจะโทรไปหาครับ อิอิ น้าเลิกงานกี่โมงละครับ แล้ว จะไปเทรน เสร็จ ตอนไหน ครับ จะได้ แวะไปแหล่ม แล้ว ยังไงจะโทรไปหาน๊ะครับ ขอบคุณมากครับ

User ID
    4308
    Status
    โพส
    159

ที่ว่า ส่วนสเตป 4.5 เหมาะกับรถที่มีเกจ และเวสเกตอยู่ในสภาวะปกติ (ไม่ไหล)

อาการ ไหล ไม่ไหล ดูยังเหรอครับ อาการมันเป็นยังไงครับ อธิบายให้ฟังหน่อยได้มั้ยครับ น้าๆ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ thitot_inkman@sanook.com ดูโพส
    อยู่ช่วงไหนของดอนเมืองคับ ผมอยู่ใกล้สโมสรตำรวจครับ
    จะได้มีเพื่อนอยู่ใกล้ๆกัน
    ผมอยู่แถวดอนเมือง น๊อตปาร์คอ่ะครับ ดูท่าจะไม่ไกล้กันเท่าไหร่ อิอิ แต่ คนขอนแก่นเหมือนกันครับกลับทางเดียวกัน 555

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

มีข้อสังเกตนิดนึงครับ ที่ตีนปลาย

ถ้าวิ่งคันเดียว จะรู้สึกว่าขึ้นช้ากว่า วิ่งตามคันอื่นครับ
    เข้าใจว่า เรามุดลมตามคนอื่นเค้า

วิ่งคันเดียว 195-197 นานๆ หรือบางทีลมส่งไม่รู้ สามารถแตะมิดไมล์ได้คือ 200
    แต่ถ้าตามคันอื่น รู้สึกมันขึ้นถึง 197-200 เร็วกว่านี้ครับ

รถเป็น Plus 4 door auto ป้ายแดง วิ่งมา 10000 กม ซื้อมา 2 เดือนกลางๆ
    -ยังไม่ได้ไปถ่ายน้ำมันเครื่องใหม่เลย
    -น้ำมันบางจาก B5 ตลอดครับ
    -ผ้าใบปิดกระบะท้าย
    -ก่อนไปอัพ3.2+รองแหวน กดมิดได้ 180-185 ตามสถานการณ์
    -จะขับเกิน 170 ถนนต้องโล่งจริงๆ แทบไม่มีรถ เด๋วคนอื่นจะหาว่าขับกะบะแต่บ้าพลัง
    -ความเร็วดูตามไมล์รถนะครับ ไม่มีเงินซื้อ GPS แต่เท่าที่จับกับ กม ทางหลวงก้อตรงเป้ะครับ
    -เรื่องกินน้ำมัน ประหยัดขึ้นทั้งในเมืองและนอกเมือง (แต่ผมพึ่งเติมได้ไม่กี่ถังก้อไปทำแล้ว ข้อมูลอาจคลาดเคลื่อน แต่นอกเมืองชัดเจนมาก ถ้าขับเท่าเดิม แต่ขับเร็วเกิน 140 ซดเป็นปกติ)
    -ใครมีโอกาสอัพ ได้รีบๆไปทำครับ ขับสนุก ประหยัดขึ้น

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ myjoefiend ดูโพส
    ขอบคุณครับ แล้วจะโทรไปหาครับ อิอิ น้าเลิกงานกี่โมงละครับ แล้ว จะไปเทรน เสร็จ ตอนไหน ครับ จะได้ แวะไปแหล่ม แล้ว ยังไงจะโทรไปหาน๊ะครับ ขอบคุณมากครับ
    ยินดีครับ

กลับมาวันอาทิตย์ครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ EarthECU ดูโพส
    ที่ว่า ส่วนสเตป 4.5 เหมาะกับรถที่มีเกจ และเวสเกตอยู่ในสภาวะปกติ (ไม่ไหล)

อาการ ไหล ไม่ไหล ดูยังเหรอครับ อาการมันเป็นยังไงครับ อธิบายให้ฟังหน่อยได้มั้ยครับ น้าๆ
    อาการไหลก็คือบูสท์มามากกว่าปกติที่เคยเป็นครับ

เช่นถ้าบูสท์เดิมอยู่ 15 Psi วันนึง กลายเป็น 18 Psi โดยที่เราไม่ได้ไปทำอะไร

แปลว่า บูสท์ไหลแล้วครับ ส่วนมากการไหลนั้น จะไหลไปจนเครื่องยนต์

เข้าสู่ระบบป้องกัน คือ หัวทิ่มครับ วิ่งไม่ออก

ส่วนสเตปที่แนะนำนั้น ต้องเวสเกตอยู่ในสภาพดีเพราะว่า

แรงบูสท์ที่เราเพิ่มไปนั้น มันใกล้เคียงกับที่เครื่องยนต์ จะรับรู้ว่า เราบูสท์มาก

(Over Boost) ถ้ามันไหลเกินไป 19 ปอนด์ หรือมากกว่า เครื่องยนต์

จะเข้าสู่ระบบป้องกันไงครับ ทำให้ไฟโชว์ วิ่งไม่ออก

ฉะนั้น สเตป 4.5 เวสเกต ต้องสมบูรณ์ครับ

ปกติเครื่องยนต์จะมีการเข้าสู่ระบบป้องกันที่ 19-20 Psi ครับ

เพื่อป้องกันการเสียหายเกี่ยวกับตัวเทอร์โบ อินเตอร์คูลเลอร์ และท่อทางต่างๆ

รวมไปถึงเครื่องยนต์ครับ

ที่เคยได้ยินมาว่า บูสท์ระดับ 20-22 ปอนด์นั้น เทอร์โบเดิม ทำได้สบายๆครับ

แต่ต้องใส่ตัวบูสท์คัท เพื่อไม่ให้กล่องจับได้ว่า บูสท์ มากกว่า 19 ปอนด์ครับ

ถ้าเราไม่อยากเสียตังค์มาก ตอนนี้ บูสท์ผมประมาณ 18 นิดๆครับ

เลยไม่ต้องใส่ตัวบูสท์คัทไงครับ

ส่วนไส้ในเครื่องยนต์นั้น ได้ยินมาว่า บูสท์ระดับ 50-55 ปอนด์

ยังอยู่ได้ สบายดี อึดมากมายครับ เครื่องมิตซู สบายใจได้

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mckyparty ดูโพส
    มีข้อสังเกตนิดนึงครับ ที่ตีนปลาย

ถ้าวิ่งคันเดียว จะรู้สึกว่าขึ้นช้ากว่า วิ่งตามคันอื่นครับ
    เข้าใจว่า เรามุดลมตามคนอื่นเค้า

วิ่งคันเดียว 195-197 นานๆ หรือบางทีลมส่งไม่รู้ สามารถแตะมิดไมล์ได้คือ 200
    แต่ถ้าตามคันอื่น รู้สึกมันขึ้นถึง 197-200 เร็วกว่านี้ครับ

รถเป็น Plus 4 door auto ป้ายแดง วิ่งมา 10000 กม ซื้อมา 2 เดือนกลางๆ
    -ยังไม่ได้ไปถ่ายน้ำมันเครื่องใหม่เลย
    -น้ำมันบางจาก B5 ตลอดครับ
    -ผ้าใบปิดกระบะท้าย
    -ก่อนไปอัพ3.2+รองแหวน กดมิดได้ 180-185 ตามสถานการณ์
    -จะขับเกิน 170 ถนนต้องโล่งจริงๆ แทบไม่มีรถ เด๋วคนอื่นจะหาว่าขับกะบะแต่บ้าพลัง
    -ความเร็วดูตามไมล์รถนะครับ ไม่มีเงินซื้อ GPS แต่เท่าที่จับกับ กม ทางหลวงก้อตรงเป้ะครับ
    -เรื่องกินน้ำมัน ประหยัดขึ้นทั้งในเมืองและนอกเมือง (แต่ผมพึ่งเติมได้ไม่กี่ถังก้อไปทำแล้ว ข้อมูลอาจคลาดเคลื่อน แต่นอกเมืองชัดเจนมาก ถ้าขับเท่าเดิม แต่ขับเร็วเกิน 140 ซดเป็นปกติ)
    -ใครมีโอกาสอัพ ได้รีบๆไปทำครับ ขับสนุก ประหยัดขึ้น
    ถ้าขับไล่เค้า รู้สึกรถขึ้นไวครับ

ตอนนี้ บูสท์ผมเพิ่มมาอีก 1 ปอนด์ แต่รู้สึกได้ว่า อัตราเร่งมาเนียนมาก

ยิ่งตอน 130-160 เนี่ย ไปง่ายๆ เลยครับ

ส่วนการดูดท้าย ผมว่าจริงนะ

ถ้าเราเป็นผู้ล่า รถแมร่ง โคตรวิ่งเลย

แต่ถ้าเป็นผู้ถูกล่า หนีเหนื่อยครับ อิอิ

วาจาไม่สุภาพบ้าง แต่ได้อารมณ์ครับ

FiZx
    ผู้เยี่ยมชม

ขอบคุณน้านุ๊กมากครับ กระจ่างเลยครับ ตอนนี้ผมติดวัดบูสแล้ว ลองอัด ได้เต็มที่ 15 ปอนด์ครับ น้านุ๊กผมจองแหวน 4.5 มิล ไว้ ชุดหนึงนะครับ อยากอัพ3200 V.5บ้างจัง เดี๋ยวผมหลังไมด์ไปถามศูนย์จากน้านุ๊กนะครับ

TTC-00043 TTC-Member
    User ID
    224
    Status
    โพส
    2,203

แอบไปติดมาแล้วครับ 555 เอาทองเหลืองกลึงเอง ว่าจะกลึง4.0 มิลแต่ ออกมา4.1 แต่กว่าจะถอดน๊อตเก่าออกและกว่าจะใส่แหวนได้เล่นเอาเหงื่อตกเลย แต่ยังไม่ได้ใส่วัดบูสเลย ต้องหาเวลาไปคลองถมก่อน เสร็จแล้วยังไม่มีโอกาศลองอัดเต็มๆเลย แต่ลองขับปกติที่2000รอบ ผมจะได้ที่80-85 แต่พอรองแล้วได้90 และรู้สึกว่าการตอบสนองมันลื่นไหลดีขึ้น ไม่รู้คิดไปเองหรือเปล่า เดี่ยวต้องหาเวลาไปเทสแบบเต็มๆซักหน่อยครับ

chaiyasit
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nuk_Black-Triton ดูโพส
    น้าชัยครับ

ตอนนี้ แหวนที่เหลืออยู่

1.ขนาด สี่มิล สามารถ ติดตั้งได้ อีกประมาณ 7 คันครับ

2.ขนาด สี่มิลครึ่ง สามารถ ติดได้ อีก 3 คันเท่านั้นครับ

ขนาดที่แนะนำ สำหรับ รถไม่มีเกจวัด ควรอยู่ที่ 3.5-4.0 มิลครับ

ส่วนสเตป 4.5 เหมาะกับรถที่มีเกจ และเวสเกตอยู่ในสภาวะปกติ (ไม่ไหล)
    ...เพิ่มเติมเท่าไรดีครับน้านุ๊ก...แจ้งเลย+โทรบอกก็ได้เน้อครับ..
    เดี๋ยวจัดให้...สำหรับชาวคลับเราครับ...

chaiyasit
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ myjoefiend ดูโพส
    น้าชัย อยู่แถวไหนครับ จะได้แวะไปหาครับ อยากรองแหวนแต่ไม่อยากใส่เกจวัด เห็นว่ามี เครื่องวัดด้วยใช่มั้ยครับ จะแวะไปรบกวนได้ไหมเอ่ย อิอิ
    ....โทษทีมาช้าครับน้าโจ้...ผมอยู่พระราม3-สาธุประดิษฐ์ครับน้าโจ้แถวๆนี้ใกล้ๆกันก็จามี
    น้านุ๊กฯป๋าติ๊กครับ...จะเอาเกจไปลองได้เลยครับ...ไม่ว่ากัน..(แต่ห้ามเชิดนะ..อิ..อิ..)เป็นตัวเลขดิจิตอล..ของSMCครับใช้สำหรับผู้ที่อยากรู้ว่ารถตัวเองทำได้เท่าไร
    ก่อนและหลังทำครับเพราะหน้าจอมันไม่แบล็คไลท์ดูที่มืดไม่ได้ครับ..ได้แม่นยำอย่างเดียว..เบอร์ผมตามลายเซ็นด้านล่างครับน้าโจ้
    ถ้ารถน้าโจ้ยังไม่ได้ทำสเต็ปอะไรเลยทำได้ที่นี่เลยครับมีเครื่องมือมีเกือบครบ+ถนนลองพอได้ครับ160สั้นๆ..
    ..ยังไงเอาตามสะดวกละกันนะครับน้าโจ้...

TTC-00043 TTC-Member
    User ID
    224
    Status
    โพส
    2,203

น้าชัยครับ น้าบอกว่ามีเกจของsmc เป็นเกจที่ใช้กับระบบนิวเมติกใช่เปล่าครับ แสดงว่าเกจวัดบูสนี่ใช้ของระบบนิวเมติกได้ใช่มั๊ยครับ

User ID
    687
    Status
    โพส
    181

อัด บูส กันเข้าไป น้ำมันพอกัน เหรอครับ กลัวพังจังเลย

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ รถแรงเพชร ดูโพส
    อัด บูส กันเข้าไป น้ำมันพอกัน เหรอครับ กลัวพังจังเลย
    ก็ระวังกันหน่อยก็ดีนะพี่น้อง
    แต่ผมว่ากะเพิ่มมาแค่ 2-3 ปอด์นก็คงไม่น่าจะพัง ก่อนพังก็เชฟโหมดก่อนเพื่อให้รู้ตัว
    ถ้าสมัยก่อน2l-ll เทอร์โบ ทำปั้มควันท่วมถนน ล่อกันฝากระเด็น ข้อขาด อัด25-40 ปอด์น
    แต่ตอนนี้ คอมมอลเรลอู่ดังๆหรืออู่ดับๆก็30ปอด์นขึ้นทั้งนั้น ใส้เดิมๆ
    ในความคิดส่วนตัวผม กะอีแค่เทอร์โบกะโหลกกะลาบูสท์17-18 เพิ่มจากเดิมมานิดเดียวแค่เอาแรงดึงนิดหน่อย ไม่ไดขับแช่กันขนาดนี้ตลอดทางคงไม่น่ามีปัญหาน้ำมันบางหลอกครับ
    และอีกนิด diy ชุดนี้ไม่ได้หวังให้ใครทำตามเพียงแค่ทดลองทำเองและโพสท์ให้บอร์ดมันขยับหน่อย ไม่ได้ขายของหรือแนะนำให้ทำตามแต่อย่างใด
    ที่สำคัญเป็นเพียงแค่อยากแบ่งปันประสบการณ์ระหว่าง กันเท่านั้น ว่าจะอัพกันนิดหน่อยแบบประหยัด ไม่ต้องง้อบูสท์มือราคาแพงเท่านั้นเอง
    ขอคุณพี่ที่เตือนมาอีกครั้ง...ขอบคุณครับ

chaiyasit
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ วุฒิรัตน์ ดูโพส
    ก็ระวังกันหน่อยก็ดีนะพี่น้อง
    แต่ผมว่ากะเพิ่มมาแค่ 2-3 ปอด์นก็คงไม่น่าจะพัง ก่อนพังก็เชฟโหมดก่อนเพื่อให้รู้ตัว
    ถ้าสมัยก่อน2l-ll เทอร์โบ ทำปั้มควันท่วมถนน ล่อกันฝากระเด็น ข้อขาด อัด25-40 ปอด์น
    แต่ตอนนี้ คอมมอลเรลอู่ดังๆหรืออู่ดับๆก็30ปอด์นขึ้นทั้งนั้น ใส้เดิมๆ
    ในความคิดส่วนตัวผม กะอีแค่เทอร์โบกะโหลกกะลาบูสท์17-18 เพิ่มจากเดิมมานิดเดียวแค่เอาแรงดึงนิดหน่อย ไม่ไดขับแช่กันขนาดนี้ตลอดทางคงไม่น่ามีปัญหาน้ำมันบางหลอกครับ
    และอีกนิด diy ชุดนี้ไม่ได้หวังให้ใครทำตามเพียงแค่ทดลองทำเองและโพสท์ให้บอร์ดมันขยับหน่อย ไม่ได้ขายของหรือแนะนำให้ทำตามแต่อย่างใด
    ที่สำคัญเป็นเพียงแค่อยากแบ่งปันประสบการณ์ระหว่าง กันเท่านั้น ว่าจะอัพกันนิดหน่อยแบบประหยัด ไม่ต้องง้อบูสท์มือราคาแพงเท่านั้นเอง
    ขอคุณพี่ที่เตือนมาอีกครั้ง...ขอบคุณครับ
    ...อืม..คือว่าใจเย็นน่ะครับน้าวุฒิ....
    ผมตามกระทู้ของน้าวุฒิตั้งแต่เริ่มเปิดมา..ยังจำได้ว่าน้าวุฒิจะไม่อัพแล้วด้วย..แต่ก็ใจอ่อน...เมื่อมีเสียงเรียกร้องเข้ามาเยอะ
    ผมเป็นคนที่ไม่รู้เลยเรื่องเครื่องยนต์..เพราะว่างานผมไม่เกี่ยวข้องด้วย+ยังถามน้าวุฒิเลยตรงจุดที่ทำลงไป..เพราะไม่รู้จริงๆ
    ณ.ตอนนี้พอได้จากน้าๆในคลับและเพื่อนพ้องให้ความรู้มากมายต้องขอขอบคุณเพื่อนๆน้าๆในคลับมา ณ.โอกาสนี้ครับ
    ตอนนี้พอได้บ้างครับ..**กับปัญหาที่ตามมาดังที่เป็นกังวลนั้นผมว่ามันไม่ต่างกันกับที่ท่ออัดบูสมันรั่วนะ...เป็นยังไง??
    คือท่อรั่ว..!!...ศูนย์มีเครื่องมือวัดมั๊ย..ก็ไม่มี...รั่วออกเท่าไรก็ไม่รู้...มันส่งผลถึงส่วนผสมอย่างที่วิตกกังวลเหมือนกันนะผมว่า
    และมันไม่ต่างกับที่เรากำลังทำกันอยู่นะครับ(ผมว่างั้นครับ)โอกาสที่ส่วนผสมเหล่านี้จะบาง-หนามีหลายปัจจัยมากครับ
    ...ผมว่าไม่น่าจะพังคามือครับ...(ความเห็นส่วนตัวครับ)

chaiyasit
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Joe043 ดูโพส
    น้าชัยครับ น้าบอกว่ามีเกจของsmc เป็นเกจที่ใช้กับระบบนิวเมติกใช่เปล่าครับ แสดงว่าเกจวัดบูสนี่ใช้ของระบบนิวเมติกได้ใช่มั๊ยครับ
    ...ใช่เป็นบางชนิดครับ..เพราะว่าค่าที่ถูกสร้างมาใช้สำหรับงานที่มีLoadสูงๆและต่อเนื่องครับ
    อย่างเกจที่ผมใช้เป็นตัวเทียบก็ใช้ได้ถูกงานครับเพราะSpec.มีความละเอียดใช้ได้ครับ
    ส่วนเกจที่หมายถึงPressure Gaugeแล้วก็มีครับแต่ราคาไม่ต้องพูดถึงครับและอีกอย่าง
    เรื่องความสวยงามไม่มีครับมีแม่นเชื่อถือได้อย่างเดียวสามารถCaribration
    (สอบเทียบวัดค่าประสิทธิภาพ)ได้ตลอดเวลาครับ(มีค่าสอบเทียบ)
    ...สรุปคือมันไม่เหมาะกับรถเราที่จะติดตั้งลงไปครับ...

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chaiyasit ดูโพส
    ....โทษทีมาช้าครับน้าโจ้...ผมอยู่พระราม3-สาธุประดิษฐ์ครับน้าโจ้แถวๆนี้ใกล้ๆกันก็จามี
    น้านุ๊กฯป๋าติ๊กครับ...จะเอาเกจไปลองได้เลยครับ...ไม่ว่ากัน..(แต่ห้ามเชิดนะ..อิ..อิ..)เป็นตัวเลขดิจิตอล..ของSMCครับใช้สำหรับผู้ที่อยากรู้ว่ารถตัวเองทำได้เท่าไร
    ก่อนและหลังทำครับเพราะหน้าจอมันไม่แบล็คไลท์ดูที่มืดไม่ได้ครับ..ได้แม่นยำอย่างเดียว..เบอร์ผมตามลายเซ็นด้านล่างครับน้าโจ้
    ถ้ารถน้าโจ้ยังไม่ได้ทำสเต็ปอะไรเลยทำได้ที่นี่เลยครับมีเครื่องมือมีเกือบครบ+ถนนลองพอได้ครับ160สั้นๆ..
    ..ยังไงเอาตามสะดวกละกันนะครับน้าโจ้...

ขอบคุณมากครับน้าชัยที่ให้ยืมเกตวัดบูสครับ แล้วผมจะนัดน้านุ๊คใหม่น่าจะเป็นตอนกลางวันวันอาทิตย์ที่ 17 ท่าจะดีกว่า เพราะจะได้ลองความเร็วได้บ้าง กับมองตัวเลขเห็น แล้วถ้าลองเช็คแค่เกียร์ 4 ที่ประมาณ 4000 รอบ น่าจะพอรู้ว่าขึ้นมาที่เท่าใหร่ใช่มั้ยครับ เพราะถ้าถึงเกียร์5 สงสัย ไม่น่าจะวิ่งถึง 4000 รอบ แล้วถ้ายังไงฝากถ่ายทอดวิทยายุธให้น้านุ๊คบ้างน๊ะครับ จะได้มาเช็คเกจวัดให้ผมเป็น อิอิ ถ้าน้านุ๊ก ว่าหรือไม่ว่างยังไงวันที่ 17 ก็ช่วยตอบด้วยน๊ะครับ อย่าลืมดูดวิชชา น้าชัยมาด้วยละ ขอบคุ๊มากๆเลยครับ ทั้งน้าชัยและน้านุ๊ก ครับ

หน้า 17 จากทั้งหมด 48 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้