หน้า 19 จากทั้งหมด 48 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 361 ถึง 380 จากทั้งหมด 952

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

มาตรฐาน Re: อัพบูสท์ ง่ายๆ17.5ปอด์น กับแหวนกลึง 4 mm.

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Jindee ดูโพส
    แวะมาเก็บความรู้... คุณครู เค้าคุยกัน...
    สู้ ๆ น้าโจ้...

น้า Coppy42, ทางแกลง-บ้านบึงปลอดโปร่ง สบาย. ไม่เหยียบได้ไงไหวอ่ะน้า... ผมชอบจริง ๆ นะเส้นนั้นน่ะ...
    แต่วันนั้นหมดถ่านครับไม่ไหวจริงๆ แล้วก็ค่ำแล้วเลยเหลือความกล้าแค่ไม่กี่ช่วงเองครับ น้า Jindee

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

มาตรฐาน Re: อัพบูสท์ ง่ายๆ17.5ปอด์น กับแหวนกลึง 4 mm.

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    แต่วันนั้นหมดถ่านครับไม่ไหวจริงๆ แล้วก็ค่ำแล้วเลยเหลือความกล้าแค่ไม่กี่ช่วงเองครับ น้า Jindee
    อิอิ มั่นใจค่อยเหยียบเหมือนผมเลยครับน้า ปลอดภัยไว้ก่อน ต่อให้แรงกันไปก่อน แล้วจะตามหลังอยู่ห่างๆ เพราะม้าน้อยครับ 5555

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

ผมขับคงที่ครับป๋า 110-120 ตลอดการเดินทาง ไม่ว่าฝนตก แดดออก หรือรถมาก รถน้อย

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nuk_Black-Triton ดูโพส
    ผมขับคงที่ครับป๋า 110-120 ตลอดการเดินทาง ไม่ว่าฝนตก แดดออก หรือรถมาก รถน้อย
    ไม่เชื่อหรอกครับน้านุค วันนั้นยังปั่นดิ๊ฟเห็นๆเลย แต่110-120คันไหนแน่ครับเจ้า้เหลิองหรือไอ้เจ้าดาแดง

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

ว่าไปนั่น รถผมเดิมๆครับ ทั้งสองคัน

ว่าแต่ว่า ป๋าไปทำอะไรรถผมง่ะ

สตาร์ทตอนเครื่องเย็น ทำไมไม่ต้องโช๊คแล้ว

กดติดเลย เหอๆ ขอบคุณครับ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

สงสัยป๋าติ๊กจะมีของดีครับน้านุ๊ก

User ID
    4722
    Status
    โพส
    1,130

วันเสาร์นัดกันที่ไหนครับ จะได้ขอแจมด้วยคน

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

อัฟบูส ด้วยการรองแหวน และ เทสลม ครับน้า แบบผมไม่อยากติดเกจวัดบูสครับ อิอิ น้านุ๊กน้าชัย น้าบอม เป็นผู้สนับสนุ่น แต่เดี๋ยวผมจะเอาของไปช่วยทำให้สายผ่านเข้าห้องโดยสารกะห้องเครื่องได้เวิคๆแบบไม่ให้สายมันบี้ตอนพลาสติคโดนความร้อน ตอนนี้คิดออกแล้วครับว่าจะใช้อะไรดี นอกจาก อิพ๊อคซี่ดินน้ำมัน ว่าจะใช้ที่ปิดสังกะสีครับ ดูแล้วน่าจะเวิคกว่าเพราะมันน่าจะสวยกว่าและทำให้สายลมเหมือนเดิมไม่มีผลกระทบ และที่สำคัญบางกว่าด้วยครับ อิอิ วันเสานี้ จะได้เห็นกัน

User ID
    1353
    Status
    โพส
    244

ไปแจมด้วยคนได้ป่าวน้า

User ID
    3111
    Status
    โพส
    298

[quote=myjoefiend;153837]อัฟบูส ด้วยการรองแหวน และ เทสลม ครับน้า แบบผมไม่อยากติดเกจวัดบูสครับ อิอิ น้านุ๊กน้าชัย น้าบอม เป็นผู้สนับสนุ่น แต่เดี๋ยวผมจะเอาของไปช่วยทำให้สายผ่านเข้าห้องโดยสารกะห้องเครื่องได้เวิคๆแบบไม่ให้สายมันบี้ตอนพลาสติคโดนความร้อน ตอนนี้คิดออกแล้วครับว่าจะใช้อะไรดี นอกจาก อิพ๊อคซี่ดินน้ำมัน ว่าจะใช้ที่ปิดสังกะสีครับ ดูแล้วน่าจะเวิคกว่าเพราะมันน่าจะสวยกว่าและทำให้สายลมเหมือนเดิมไม่มีผลกระทบ และที่สำคัญบางกว่าด้วยครับ อิอิ วันเสานี้ จะได้เห็นกัน
    ไปด้วยได้ไหมเอย

chaiyasit
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tor_jun ดูโพส
    ไปแจมด้วยคนได้ป่าวน้า
    ...มันไม่ใช่ปัญหาครับน้าต่อและทุกๆท่านที่ลงกระทู้มาครับ...แต่ผมเคือง
    น้านุ๊กแล้วดิ..ไม่ตอบเรื่องแผนที่เลย..

chaiyasit
    ผู้เยี่ยมชม

....แล้วจาปายหย่างงาย....คร้าบบบบบ....น้านุ๊ก...

chaiyasit
    ผู้เยี่ยมชม

[quote=O accessories;154026]
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ myjoefiend ดูโพส
    อัฟบูส ด้วยการรองแหวน และ เทสลม ครับน้า แบบผมไม่อยากติดเกจวัดบูสครับ อิอิ น้านุ๊กน้าชัย น้าบอม เป็นผู้สนับสนุ่น แต่เดี๋ยวผมจะเอาของไปช่วยทำให้สายผ่านเข้าห้องโดยสารกะห้องเครื่องได้เวิคๆแบบไม่ให้สายมันบี้ตอนพลาสติคโดนความร้อน ตอนนี้คิดออกแล้วครับว่าจะใช้อะไรดี นอกจาก อิพ๊อคซี่ดินน้ำมัน ว่าจะใช้ที่ปิดสังกะสีครับ ดูแล้วน่าจะเวิคกว่าเพราะมันน่าจะสวยกว่าและทำให้สายลมเหมือนเดิมไม่มีผลกระทบ และที่สำคัญบางกว่าด้วยครับ อิอิ วันเสานี้ จะได้เห็นกัน
    ไปด้วยได้ไหมเอย
    ...น้าโอครับ...ผมขอแค๊ตตาล็อกด้วยชุดนึงนะครับน้า...ส่วนที่ไหน
    ..รอน้านุ๊กครับผม...

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

ผมลงแผนที่ไว้แล้งไงครับน้า ที่มีเส้นสีน้ำเงินอ่ะครับ พิกัดน่าจะไม่พลาด คือ ซอย สินบดี 72 อยู่ที่ หมู่บ้านสินบดี แต่ พอไปถึง คงต้องโทรถามอีกครับ ว่าอยู่ตรงไหนของหมู่บ้าน อิอิ เพราะผมก็ยังไม่รู้เหมือนกัน ว่าบ้านน้า บอม อยู่ตรงไหน ของซอยนี้ เบอร์โทรน้าบอมก็ไม่มี พรุ้งนี้แล้วได้เจอกัน อิอิ ตื่นเต้นจัง แต่น้องฝนนิไม่ค่อยเป็นใจเอาซะเลย ขอให้พรุ้งนี้หยุดทีเถอะสาธุ เล่นมาหลายวันแล้ว เหอะๆ

User ID
    3111
    Status
    โพส
    298

น้าโจ้ คับ ไปทำอะไรกันเหรอ ไปด้วยได้ปะ พอดีอยากรองแหวนบ้างพึ่งติดวัดบูสเสร็จอะ อิอิอิอิอิ

User ID
    3111
    Status
    โพส
    298

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ myjoefiend ดูโพส
    ผมลงแผนที่ไว้แล้งไงครับน้า ที่มีเส้นสีน้ำเงินอ่ะครับ พิกัดน่าจะไม่พลาด คือ ซอย สินบดี 72 อยู่ที่ หมู่บ้านสินบดี แต่ พอไปถึง คงต้องโทรถามอีกครับ ว่าอยู่ตรงไหนของหมู่บ้าน อิอิ เพราะผมก็ยังไม่รู้เหมือนกัน ว่าบ้านน้า บอม อยู่ตรงไหน ของซอยนี้ เบอร์โทรน้าบอมก็ไม่มี พรุ้งนี้แล้วได้เจอกัน อิอิ ตื่นเต้นจัง แต่น้องฝนนิไม่ค่อยเป็นใจเอาซะเลย ขอให้พรุ้งนี้หยุดทีเถอะสาธุ เล่นมาหลายวันแล้ว เหอะๆ
    สรุปให้หน่อยได้ไหมคับ ว่าไปกันกี่คันแล้ว แล้วไปกี่โมงเหรอ

TTC_402 TTC-Member
    User ID
    2112
    Status
    โพส
    3,433

น้านุ๊กอยากรองแหวนบ้าง แต่อยู่อุบลทำไงครับไกลเหลือเกินครับ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

ไม่รู้ครับ ต้อง รอ น้านุ๊ก กะน้าบอมมาบอกครับ เพราะที่นัดกันตอน แรก มีน้า นุ๊ก น้าบอม น้าชัย กับผม 4 คน ครับ ต้องรอคำตอบกะ น๊านุ๊ก เพราะเป็นคน ประสานงาน ไปทำบ้านน้า บอม เพราะว่า มีไฟและเครื่องมือ น้าชัย มีเกจ ดิจิตอล และลองผิดถูกมาเยอะ แถมเป็นคนผลิตเอาบูสมา ส่วนผม ได้ความอุปการะคุณ จากหลายๆ ท่าน เลย จะเอาแผ่นติดรูรั่วสังกะสี กะอิพ๊อคซี่ดินน้ำมัน ไปช่วยทำให้สายที่จะเข้าระหว่าง ห้องโดยสารกะห้องเครื่องให้มีความแข็งแรงขึ้น สายจะได้ไม่บี้แบน ตอนเวลาใช้ไปนานๆและเจอกับความร้อน ยังไงก็รอฟังคำตอบน๊ะครับ รอเหมือนกัน ครับ เพราะดูแล้วจะไปกันเยอะ ถ้ามีคอนเพิมร์ว่าใคร่จะมาให้ไปที่นัดหมายได้เลยผมว่า น่าจะไปกันได้ทุกคนครับ รอคตอบกับน้านุ๊ก กันน๊ะครับ อิอิ ผมเดินทางไปตอนเลิกงาน ตอนเย็นวันเสาร์ ก็เวลา 17.30 ถึงคงไม่น่าจะเกิน 19.30 ครับ เผื่อรถติด ตรงหน้าเดอะมอล์งามและจุดอื่นๆครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

ขอโทษครับ อย่าเพิ่งเคือง

สำหรับสมาชิกที่จะมา บ้านบอม

มาได้ที่ ซอยประชาอุทิศ 72 ครับ

เข้ามาประมาณ 300 เมตร เจอหมู่บ้าน สองหมู่บ้าน ให้เลี้ยวขวา

ชื่อ สินบดี3 เลี้ยวมาผ่านยาม ยามถามไปไหน บอกว่า มาบ้านเฮียแว่น

จากนั้น เลี้ยวขวาซอยแรก มองซ้านหาไทรทัน ยังไงก็เจอครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ decskong ดูโพส
    น้านุ๊กอยากรองแหวนบ้าง แต่อยู่อุบลทำไงครับไกลเหลือเกินครับ
    อุบล ส่งทางจดหมายพัสดุมั้ยครับ

หน้า 19 จากทั้งหมด 48 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้