หน้า 21 จากทั้งหมด 48 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 401 ถึง 420 จากทั้งหมด 952

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

มาตรฐาน Re: อัพบูสท์ ง่ายๆ17.5ปอด์น กับแหวนกลึง 4 mm.

น้าชัย เดี๋ยวโดดงานไปเอา

ส่วนโจ้ มาเร็วๆ หน่อยก็ดี

User ID
    4722
    Status
    โพส
    1,130

มาตรฐาน Re: อัพบูสท์ ง่ายๆ17.5ปอด์น กับแหวนกลึง 4 mm.

มากันกี่คันครับ ยังไงก็รอผมหน่อยนะครับเพราะกลัวหลง

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

ทุกท่านครับ

มาได้ตั้งแต่ สี่โมงเย็นเป็นต้นไป

เพราะว่า ช่วงค่ำๆ ดึกๆ เจ้าของบ้าน ต้องไปวางเครื่อง 4g ที่อื่นอีก

ใครมาก่อนได้ มาก่อนเลยครับ เร่เข้ามา

TTC_402 TTC-Member
    User ID
    2112
    Status
    โพส
    3,433

ไปรองมาเรียบร้อยแล้วครับ ใช้แผ่นเหล็กตัดเข้ารูปหนา 4 มิล เสียงโบดังดีกว่าเดิมเยอะ
    ของผมรู้สึกแรงดึงเท่าเดิม แต่แรงดึงนานกว่าเดิม ขอบคุณร้านพรชัยเฮดเดอร์ วารินชำราบครับ รอบหน้าพี่เขาแนะนำ พ่วงกล่อง + อินเตอร์ + เปลียนโบร์ พี่เขารับประกันความแรงครับ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

แง่ว อยากไปเร็วอยู่ครับ แต่ติดทำงานหัวฟูอยู่เลย ยังไงเย็นนี้เจอกันแน่นอนครับ น้านุ๊ก อิอิ ขอบคุณมากครับ ใครจะมาอัฟบูส มากันเร็วๆน๊ะครับ มาก่อนได้แรงก่อน อิอิ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

กราบขอขอบคุณน้าๆทุก ท่านที่ให้การช่วยเหลือในการ DIY รถผม และ สนับสนุนทุกท่านครับ งานนี้ ทำฟรี-กินฟรี ตลอดงานครับ เพื่อนๆ ไปกันเยอะเล่นเอาผมเอ๋อเลย รถไตรตั้นจอดเต็มซอย

ขอแสดงขอบคุณเป็นอย่างยิ่ง
    - น้า บอม (เจ้าของอาหารและสถานที่)
    - น้า ชัย (เจ้าของแหวนทองเหลือง 4 ตัว และ ให้ความเอื้อเฟื้อเรื่องเกจดิจิตอลวัด และอื่นๆ)
    - น้า วุฒิ (ให้ความรู้และข้อมูล) ปล. กันชนหลังของน้า แฟนผมจะใส่แบบน้าครับ ราคาเท่าไหร่ครับติดตั้งที่ไหนครับ ช่วยตอบด้วยน๊ะครับ ขอเบอร์โทรน้า วุฒิ ด้วยน๊ะครับ ขอบคุณมากครับ
    - น้า นุ๊ก (ที่ช่วยในการเทสบูสให้ และพาผมไป ดรีฟเผายาง หน้าปากซอย ให้สาวๆ กรี๊ดกระจาย อิอิ รถเรา 90 ม้า ก็เอาเรื่องเหมือนกัน)

ผลที่ได้ รถผมทดสอบได้ 9 ปอร์ด ที่ เกียร์ 3 ช่วงระยะทางสั้นๆ ความเร็วทดสอบ 100 นิดๆ(ยังไม่ทราบสาเหตุที่แน่ชัด ขั้นต้น ท่อรั่วและยาว) ถ้าล้อเดิมน่าจะวิ่งได้ความเร็วเยอะกว่านี้
    สิ่งที่สังเกดได้ในความเปลี่ยนแปลง การสั่นของเครื่องหลั่งจากเปลี่ยนล้อ และยางในรอบต่ำแทบจะหายไปทั้งหมดก็ว่าได้ ความแรงเพิ่มมากขึ้น โบเปิดตลอดที่รอบ 1000 เหมือนเดิม การตอบสนอง เพิ่มมากขึ้น รถไหลได้ดีขึ้นกว่าเดิมอีกอย่างสังเกตุได้ชัด
    ที่สำคัญ ผมมีความสุขและความรู้มากครับในงาน มินิมิตติ้ง ในครั้งนี้ ขอบคุณมากๆเลยครับ
    และกราบขอโทษที่กลับไว พอดีติดงาน และเจอปัญหาแฟนงองแง จนเล่นเอาผมทำตัวไม่ถูกเลย พอดีเพรียมากเพราะขับรถหลงทางมาด้วย แต่ถึงบ้านอย่างปลอดภัยไร้กังวลครับ

รูปนี้ รูปบูสเดิมๆที่ยังไม่ได้รองแหวน ของรถอีกคัน (น้า บิ๊กบูรพา) ที่รุ่นเดียวกับผมครับ ได้ 11 ปอร์ด นิดๆ

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

ผมมาเล่าให้ฟังครับ ขับไป กทม-หาดใหญ่ กดไม่ได้ถึง 200 km/h แล้วครับ
    หลังจากวิ่งผ่านหลัก 10000 km มาหน่อยเดียว

-เปลี่ยนน้ำมัน ปตท คอมม่อนเรลมา
    -กรองน้ำมันเครื่องใหม่

เต็มที่ได้ 193-195 km/h แต่ไปแบบคันเดียว ไล่ใคร ไม่มีใครเล่นด้วยเลยครับ แต่ตลอดทาง 1200 km รวมนอกเส้นทางด้วย ใช้เวลาเดินทาง 10 ชม.
    ความเร็วปกติ 130-150 km/h ตลอดทาง
    วิ่ง 100-120 จะหลับคาพวงมาลัย เพราะเงียบเกิน
    ไปกะรถน้อง ขับคู่กันไป เป็นมาสด้า 3 5door ไปลองเปลี่ยนกันขับ ลอง 120 ดังหูอื้อแล้ว
    ใครว่า triton เก็บเสียงไม่ดี ลองไปนั่งแคมรี่ แอคคอร์ด CRV ดูครับ
    (ตัวเก่าก่อนเปลี่ยนโฉมนะครับ ตัวใหม่ ผมไม่เคยลองครับ ลองดูที่ 120 ครับ)

ใช้เงินค่าน้ำมันไปประมาณ 1500-1700 บาท ต่อเที่ยวเดียวครับ ไปกลับผมจดไว้ประมาณ 3 พันกว่าๆ

ได้กี่ กม/ลิตร ไม่รู้ 5555

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ myjoefiend ดูโพส
    กราบขอขอบคุณน้าๆทุก ท่านที่ให้การช่วยเหลือในการ DIY รถผม และ สนับสนุนทุกท่านครับ งานนี้ ทำฟรี-กินฟรี ตลอดงานครับ เพื่อนๆ ไปกันเยอะเล่นเอาผมเอ๋อเลย รถไตรตั้นจอดเต็มซอย

- น้า บอม (เจ้าของอาหารและสถานที่)
    - น้า ชัย (เจ้าของแหวนทองเหลือง 4 ตัว และ ให้ความเอื้อเฟื้อเรื่องเกจดิจิตอลวัด และอื่นๆ)
    - น้า วุฒิ (ให้ความรู้และข้อมูล) ปล. กันชนหลังของน้า แฟนผมจะใส่แบบน้าครับ ราคาเท่าไหร่ครับติดตั้งที่ไหนครับ ช่วยตอบด้วยน๊ะครับ ขอเบอร์โทรน้า วุฒิ ด้วยน๊ะครับ ขอบคุณมากครับ
    - น้า นุ๊ก (ที่ช่วยในการเทสบูสให้ และพาผมไป ดรีฟเผายาง หน้าปากซอย ให้สาวๆ กรี๊ดกระจาย อิอิ รถเรา 90 ม้า ก็เอาเรื่องเหมือนกัน)

ผลที่ได้ รถผมทดสอบได้ 9 ปอร์ด ที่ เกียร์ 3 ช่วงระยะทางสั้นๆ ความเร็วทดสอบ 100 นิดๆ(ยังไม่ทราบสาเหตุที่แน่ชัด ขั้นต้น ท่อรั่วและยาว) ถ้าล้อเดิมน่าจะวิ่งได้ความเร็วเยอะกว่านี้
    สิ่งที่สังเกดได้ในความเปลี่ยนแปลง การสั่นของเครื่องหลั่งจากเปลี่ยนล้อ และยางในรอบต่ำแทบจะหายไปทั้งหมดก็ว่าได้ ความแรงเพิ่มมากขึ้น โบเปิดตลอดที่รอบ 1000 เหมือนเดิม การตอบสนอง เพิ่มมากขึ้น รถไหลได้ดีขึ้นกว่าเดิมอีกอย่างสังเกตุได้ชัด
    ที่สำคัญ ผมมีความสุขและความรู้มากครับในงาน มินิมิตติ้ง ในครั้งนี้ ขอบคุณมากๆเลยครับ
    และกราบขอโทษที่กลับไว พอดีติดงาน และเจอปัญหาแฟนงองแง จนเล่นเอาผมทำตัวไม่ถูกเลย พอดีเพรียมากเพราะขับรถหลงทางมาด้วย แต่ถึงบ้านอย่างปลอดภัยไร้กังวลครับ

รูปนี้ รูปบูสเดิมๆที่ยังไม่ได้รองแหวน ของรถอีกคัน (น้า บิ๊กบูรพา) ที่รุ่นเดียวกับผมครับ ได้ 11 ปอร์ด นิดๆ
    เบอร์โทร ขอที่น้าจ่าดำ ผู้ประสานงานฝั่งธนหรือที่น้าบอมเกจ ได้ครับ
    รักในไทรทันรักเพื่อนทุกคน

User ID
    2847
    Status
    โพส
    162

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ วุฒิรัตน์ ดูโพส
    เบอร์โทร ขอที่น้าจ่าดำ ผู้ประสานงานฝั่งธนหรือที่น้าบอมเกจ ได้ครับ
    รักในไทรทันรักเพื่อนทุกคน

รักทุกคนด้วยครับ ด้วฟๆ คริคริ คิดถึงน้าวุฒิจังเลย

น้ารองแหวนให้ผมมั่งจิ อยากแรง อิอิอิ

รถเข้าอู่ทำสีแร้ว เส็ดแร้วจะรีบไปแวะ เวียนหาเด้อ รักนะจุ้ฟๆ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

ขอบคุณมากๆครับ น้าวุฒิ

User ID
    4722
    Status
    โพส
    1,130

- น้า ชัย (เจ้าของแหวน 8 ตัว และขันน็อตออกจนได้)
    - น้า วุฒิ (ให้ความรู้และข้อมูลต่างๆ)
    - น้า นุ๊ก (ให้ความรู้และข้อมูลต่าง)

ผมทดสอบได้ 17ปอร์น ที่ เกียร์ 4 เจอรถหน้าขวาง มีความรู้สึกว่าแรงขึ้น
    รถพรุ่งกว่าเดิม แต่ขากลับฝนตกเลยไม่ค่อยได้ลองเท่าไหร่
    ขอบคุณน้าทุกคนที่ช่วยให้ความรู้และผมเพิ่งไปพบน้าๆป็นครั้งแรก
    เลยไม่ค่อยสนิท ครั้งหน้าน่าจะสนิทขึ้นครับ
    ขอบคุณน้าๆทุกคนครับ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ thitot_inkman@sanook.com ดูโพส

- น้า ชัย (เจ้าของแหวน 8 ตัว และขันน็อตออกจนได้)
    - น้า วุฒิ (ให้ความรู้และข้อมูลต่างๆ)
    - น้า นุ๊ก (ให้ความรู้และข้อมูลต่าง)

ผมทดสอบได้ 17ปอร์น ที่ เกียร์ 4 เจอรถหน้าขวาง มีความรู้สึกว่าแรงขึ้น
    รถพรุ่งกว่าเดิม แต่ขากลับฝนตกเลยไม่ค่อยได้ลองเท่าไหร่
    ขอบคุณน้าทุกคนที่ช่วยให้ความรู้และผมเพิ่งไปพบน้าๆป็นครั้งแรก
    เลยไม่ค่อยสนิท ครั้งหน้าน่าจะสนิทขึ้นครับ
    ขอบคุณน้าๆทุกคนครับ
    ไม่สนิทหรือหน้าซีดเมื่อได้เห็นข่าวร้ายว่า น๊อตโดนยำเละก่อนหน้านี้ พอมาเลยขันกันไม่ออก อิอิ ดัน เจอ อู่รถพ่นพิษใส่ ดีน๊ะมีพระเอกขี่ม้า (น้า ชัย) มาช่วย ทันการ ไม่งั้น คง นอนไม่หลับใช่มั้ยครับ น้า ทศ แล้วกลับกันกี่โมงละครับ มีโอกาสเจอกันอีกน๊ะครับ อิอิ ยังไงสบายใจได้ขับรถแรงแล้วก็ขับขี่ อย่างปลอดภัยกันด้วยทุกคนน๊ะครับ เป็นห่วง

User ID
    631
    Status
    โพส
    338

เยี่ยม...

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

มีตติ้งเลิกประมาณ ตีสองครึ่งครับ

หลังจากนั้น ก็กลับบ้านกะน้าต่อ

และขอเช็งกันนิดนึง ที่พระราม 2

ผลปรากฏว่า ต้นสูสี (116 กับ Plus ที่ลง โปร 3200 ทั้งคู่)

หลัง 80 ไปแล้ว ไม่ต้องตาม 116 ครับ

มันไปแบบ หายยยยยยยย ยาวๆๆๆ

สรุป 116 เวลาลงแล้ว มีแรงม้าเพิ่มขึ้น ประมาณ 40 ตัวขึ้นไป แบบฟันธง ไม่มีเอกสาร

ไม่ได้ขายใครง่ะ

ใครอยากได้ คุยกันเองนะครับ แต่ผมคอนเฟิร์มให้ว่า

116 ทำแล้ว แรงกว่าพลัสผมแน่นอน

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

ส่วนสาเหตุหลักๆ ที่พลัสโดน มีดังนี้

1.เกียร์ที่ต่างกัน รถผมออโต้ รถเพื่อน เกียร์ธรรมดา

2.เฟืองท้ายที่ต่างกัน ของผม 4.1 ของเพื่อน 3.9 (ปลายไหล ต้นสูสี)

3.น้ำหนักของรถที่ต่างกัน รถผมเคยชั่งอยู่ที่ 2050 กก รถเพื่อน อยู่ที่ 1600 กก.(มาตรฐาน)

4.ขนาดล้อยางที่ต่างกัน รถเพื่อน ล้อ 17 ยางเตี้ย โหลดด้วย รถผมเดิมๆ

5.อุปกรณ์ต้านลม รถผมมีแรคหลังคา รถเพื่อนไม่มี

6.จังหวะและการตัดสินใจ รถผมออโต้ ขับที่ D เกียร์ช่วงนึงผมยกแล้วมันไม่คิกดาวน์

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

ส่วนถ้าลงโปรและรถใกล้เคียงกัน

ผมว่า สูสีมากๆ ครับ

ขอบคุณน้าต่อ ที่เอื้อเฟื้อ มาเช็งกะผม เป็นความรู้ครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

ขอบคุณน้าบอม และเพื่อนๆทุกท่าน ที่มามีตติ้งเล็กๆครั้งนี้

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

ว้าวๆมีข้อมูลใหม่มาอัฟอีกแล้ว อิอิ ขอบคุณครับ น้านุ๊ก ที่เป็นตัวตั้งตัวตีในการจัดครั้งนี้ ทำให้รถผม หายสั่นในรอบที่ต่ำไม่สัมพันธ์กับเกียร์ สรุปมันได้ม้า มาเพิ่มด้วยใช่มั้ยครับงานนี้ แต่ไม่รุว่าจะมากี่ตัว อิอิ แต่ก็แหล่มเลย รถผมไม่แรง ดีน๊ะ มีน้านุ๊กมาช่วยเทสรถให้ผม อิอิ ขอบคุณครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ myjoefiend ดูโพส
    ว้าวๆมีข้อมูลใหม่มาอัฟอีกแล้ว อิอิ ขอบคุณครับ น้านุ๊ก ที่เป็นตัวตั้งตัวตีในการจัดครั้งนี้ ทำให้รถผม หายสั่นในรอบที่ต่ำไม่สัมพันธ์กับเกียร์ สรุปมันได้ม้า มาเพิ่มด้วยใช่มั้ยครับงานนี้ แต่ไม่รุว่าจะมากี่ตัว อิอิ แต่ก็แหล่มเลย รถผมไม่แรง ดีน๊ะ มีน้านุ๊กมาช่วยเทสรถให้ผม อิอิ ขอบคุณครับ
    ว่างๆ วันไหน แฟนไม่งอน

นัดกันใหม่ก็ได้ครับ

ตอนนี้ มีความสุขดีนะครับ กะอัตราเร่งใหม่

ส่วนผมเห็นเพื่อนสมาชิกเป็นสุข ก็สุขด้วยครับ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

ครับ เรื่องแฟนงอนเค้างอล เพราะแม๊คเค้าสีดำถลอกจนเห็นเนื้ออลูมิเนี่ยมตรงรูน๊อตครับ (งอลยาวครับงานนี้ เพราะเค้าช่วยดูแลรถเช้าเย็น) บวกกับ ง่วง และหลายๆอย่างรวมกัน เธอเป็นพวกเด็กมีปัญหาครับเอาไปไหนด้วยต้องทำใจนิดนึง เพราะว่าเค้าไม่ค่อยให้ไปหาเข้าสังคม 55555 ไอ้ผมก็พอยรับกรรมไปด้วยเซ็งแต่ต้องทำใจ ที่ชอบสุดชอบตอนไหลยาวๆครับ ดูแล้วน่าจะช่วยประหยัดได้เยอะเลย มันไหลดีมากกว่า อุด อีจีอา อีกครับ สงสัยน่าจะเป็นที่รถแรงขึ้นเลยมีแรงส่งเพิ่มขึ้น แล้วเจอกันรอบหน้าครับ คราวหน้าจะเตรียมตัวให้พร้อมกว่านี้ ขอบคุณมากครับ
    เรื่อง เกียร์ 3 ผมถึง4000รอบช้ารู้แล้วครับ กระจ่างเลยงานนี้เป็นเพราะน้ำมันน้อยลง ต้องทดสอบสักพักคงจะได้รู้คำตอบ ว่าจะเอายังไงกะชีวิต เหอะๆ

หน้า 21 จากทั้งหมด 48 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้