สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 6 จากทั้งหมด 6

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    7
    Status
    โพส
    186

มาตรฐาน ศูนย์มุ้ยฮั่ว แม่กลอง

สิ่งที่ผมจะโพสต่อไปนี้ มิได้มีเจตนาที่จะโจมตีหรือมีปัญหาใดๆกับช่างและพนักงานที่อยู่ภายในศูนย์นี้ แต่อย่างใด
    เพียงแต่อยากจะรู้ว่าการคิดค่าบริการ บำรุง ซ่อมแซมของศูนย์ต่างๆมิได้มีมาตราฐานเดียวกันหมดทุกศูนย์จริงๆเหรอ
    ปัญหาของผมคือไฟโชว์ Air Bug โชว์ตลอดไม่ยอมดับ ผมมาแก้ที่ศูนย์ ปราณบุรี และได้ทำการแก้ไขตามขั้นตอนด้วยดี ทีละจุดอย่างละเอียดแต่ว่าไม่สามารถทำการลบความผิดพลาดได้ ช่างที่ปราณบอกต้องรอ ตัว ดรัมมิ่ง ก่อนไม่รู้มันคืออะไรเห็นพี่แกบอกเป็นตัวลบความผิดมั้ง ผมก็รอและกลับบ้านโดยไม่ต้องเสียค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้น ผมขับรถโดยมีไฟ Air Bug โชว์ตลอดเวลามาทำธุระที่แม่กลอง เลยลองเข้าไปดูที่ศูนย์มุ้ยฮั้ว แม่กลอง ใจคิดว่าเพื่อจะเจอเจ้าตัว ดรัมมิ่ง ที่ช่างปราณบอกจะด้ให้เขาลบๆออกไปจากรถผมสักทีแต่ที่นี่ก็ไม่มี ส่วนช่างก็เอาคอมมาตรวจสอบและพยามรื้อพวงมาลัย เพื่อหาสาเหตุแต่ก็ยังไม่เจออะไรและประกอบเข้าไปเช่นเดียวกับที่ศูนย์ปราณบุรี ส่วนเจ้าไฟก็ยังคงโชว์อยู่ แต่ช่างบอกให้ผมไปจ่ายค่าตรวจเช็คด้วย ผมก็งงตรวจจริง เจอปัญหาจริง แต่แก้ไขไม่ได้แล้วทำไมถึงคิดตังค์เราได้ไง อะไหร่สักชิ้นก็ไม่ได้เปลี่ยน แค่เปิดคอมมันกินไฟมากมายเลยเหรอเนี่ย ผมจึงชี้แจงว่าช่างที่นี่เช็คเหมือนที่ปราณเปี๊ยบ และผมก็ได้แจ้งข้อมูลของการซ่อมของศูนย์ปราณไปก่อนที่ช่างจะทำการเช็ครถแล้วว่าทางปราณบุรีเข้าได้ทำการเช็คแบบเดียวกันทุกอย่างแล้ว แต่ทางปราณเขาไม่ได้คิดค่าใช้จ่ายแต่อย่างใดเพราะปัญหามันยังไม่หายทำไมที่นี่ถึงคิด แต่ถ้าแก้ใขได้ผมจะไม่ว่าเลย นี่เสียทั้งเวลาเสียทั้งตังค์แต่แก้ไขไม่สำเร็จ พนักงานบอกว่าที่นี่กลับที่ปราณมันคนละที่กัน กฎที่ตั้งไว้ไม่เหมือนกัน กฎที่นี่ต้องเสียเพราะเปิดเครื่องคอม อืม...ฟังแล้วปิ๊ดเลยแหะ ไม่ว่ากันกับอีแค่เสียเวลากับเงินค่ารอ อีกแค่ 321.00 บาท แต่ความรู้สึกทุเรศของบริการไม่ต้องพูดถึง บอกได้คำเดียวว่าวางกฎได้ห่วยแตก เพื่อนๆท่านใดที่หลงเข้าไปใช้บริการของศูนย์นี้ระวังหัวแบ่ะนะครับ

User ID
    24
    Status
    โพส
    5,004

มาตรฐาน Re: ศูนย์มุ้ยฮั่ว แม่กลอง

ว่ากันไป ไอ้ที่บริการไม่ดี คิดค่าบริการโหด ควรแจ้งไว้ เพื่อให้สมาชิกรับทราบครับ

User ID
    5311
    Status
    โพส
    53

มาตรฐาน Re: ศูนย์มุ้ยฮั่ว แม่กลอง

ชื่อศูนย์ มุ้ยฮวด ครับ อยู่ข้างที่ทำงานผมเลยครับ เงิน 321 บ. อาจไม่มากจนเกินไป แต่เสียความรู้สึกเนอะ... พอดีก็พอรู้จักกับ พนง. ที่นั่นบ้าง เดี๋ยวจะบอกทางศูนย์ให้ เพราะเรื่องความพึงพอใจของลูกค่าเป็นสิ่งที่สำคัญครับ...เรื่องแค่นี้ไม่น่าเสียค่าบริการเลย

User ID
    7
    Status
    โพส
    186

ขอบคุณครับท่าน jum_pla2 บอกกล่าวกันไปเผื่อจะมีประโยชน์กับเพื่อนๆชาวไทรทันอีกหลายๆคนครับ ถ้าแจ้งไปทางศูนย์ แล้วมีการปรับปรุงกับเรื่องแบบนี้ก็ถือว่าเป็นผลดีกับเราๆชาวไทรทัน ท่านอื่นๆ และตัวของศูนย์นั้นๆเองเช่นกันครับที่จะได้รับความไว้วางใจกับลูกค้ากลับมา

รักสงบ... TTC-Member
    User ID
    41782
    Status
    โพส
    31

มาตรฐาน ตอบ: ศูนย์มุ้ยฮั่ว แม่กลอง

ผมก่เคยเจอคัฟเลยบอกว่าลองเช็คก่อนมั้ยว่ารถอยุ่ในwarrantyหรือป่าวจะมาคิดเงินได้งัย และล่าสุดเอารถมาเช็ค 70,000 โล รีโมทวิทยุหาย ผ่านมา2สัปดาห์ยังไม่ได้รับความคืบหน้าแต่อย่างใด แจ้งทาง MMTHแล้วก้ยังนิ่งอยุ่

User ID
    32323
    Status
    โพส
    73

มาตรฐาน ตอบ: ศูนย์มุ้ยฮั่ว แม่กลอง

ใช่ครับ ผมใช้บริการ 0 นี้อยู่ครับ ไม่ได้เรื่องเลยครับ ช่างเปลียนบ่อยมาก ไปที่ไรไม่เคยได้คนเดิมชำเลย ไม่รู้ได้ฝึกช่างมังป่าว

ข้อมูลกระทู้