หน้า 3 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 49 จากทั้งหมด 49

กระทู้: ใครเปลี่ยน SCV Vale ครั้งที่ 2 มาแล้วบ้าง ด่วนมาก!!!

ekapongp
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: ใครเปลี่ยน SCV Vale ครั้งที่ 2 มาแล้วบ้าง ด่วนมาก!!!

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Chatuchak ดูโพส
    อีกอย่างเกือบลืมครับ แล้วมีใครที่ออกรถมาหลังจากวันที่ 19 ธ.ค. 50 (2007) บ้างครับ เอาปลายเดือนหรือต้นปี 08 ก็ได้ ต้องเปลี่ยนวาล์วตัวนี้หรือเปล่า

ผมออกรถเมื่อ มีนา 08 ครับ รถมีอาการวูบๆเวลาเหยียบเร่ง แต่ไฟไม่โชว์ มีอาการตอนประมาณ 32000km เข้าศูนย์ครั้งแรก บอกปกติ เข้าอู่อีก หาไม่เจอ เข้าศูนย์ครั้งสอง ไม่เจออีก จะไม่เปลี่ยน scv ให้ เค้าบอกว่าไฟไม่โชว์ ผมเลยว่าถ้าไม่เคลมให้ก็เปลี่ยนมาเลย ผมยินดีจ่ายเองเพราะเซ็งมากแล้ว

สุดท้ายได้เปลี่ยนฟรี อาการก็หายครับ

ยืนยันว่าออกรถหลัง ธ.ค. 50 วิ่งแค่สามหมื่นนิดๆ ก็ไปซะแล้ว

wan_ip37
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: ใครเปลี่ยน SCV Vale ครั้งที่ 2 มาแล้วบ้าง ด่วนมาก!!!

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ wan_ip37 ดูโพส
    ครั้งที่ 4 ก็เกิดขึ้นละ 108000 km เมื่อ 15 June 09 จ่ายตังเองด้วย ตัวละ 1400 บาท ไม่รวมค่าแรง พึ่งจะเข้าศูนย์ เช็คแสนโล เอาออกมาขับได้พันกวาโล เกิดอาการเดิมเลย เข้าไปศูนย์ เป็นที่เดิมครับพี่น้อง SCV Valve ศูนย์ไม่รับผิดชอบบอกต้องเสียตังเอง ผมเลยโคตร เซ็งงงงงง ๆๆๆๆๆๆๆ มาก ๆๆๆๆๆๆๆๆ พอเปลี่ยนเสร็จถามช่างทางศูนย์ว่าจะมีวิธีป้องกันมั้ย ช่างบอกว่า ไม่มี ผมเลยโคตรเซ็งยกกำลังสิบเลย เรื่องน้ำมันไม่เคยเติม B5 เลย
    ซึ่งผมก็ไม่รู้ว่าทางศูนย์ใหญ่จะแก้ไขได้สักที ถ้าเป็นแบบนี้คงต้องเปลี่ยนยี่ห้อใหม่แน่นอน ชัวว์
    รอการแครมจากศูนย์ใหญื รอ รอ รอ รอ รอ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    2948
    Status
    โพส
    753

รถผมปี 2005 ครับ วิ่งมา 1แสน1หมื่นโลยังไม่เปลี่ยนครับ เติมบี5 + Lpg

User ID
    590
    Status
    โพส
    114

เรื่องพวกเนี้ยเกิดกันมาตั้งนานแล้วจะว่าที่ศูนย์ใหญ่ไม่รู้เรื่องก็ไม่ได้แล้ว แต่ทำไมไม่มีเสียงความรับผิดชอบ หรือชี้แจ้งอะไรออกมาจากศูนย์ใหญ่เลย ไอ้เราใช้ไปก็เสียวไปว่าเมื่อไรจะมาถึงตัว อย่างนี้บอกได้คำเดียวมาเซ็งมากเลย

User ID
    2111
    Status
    โพส
    327

เคยเครมมาแล้วตอน ใหม่ๆ...ล่าสุดไปธุระสุโขทัย กลับมาชลบุรี เมื่อคืน...วูบ ไม่ต่ำกว่า 10 ครั้ง แล้วบอกว่า denso ปรับปรุงแก้ไขแล้วได้ไง...คิดดูซิ ขับมาที่ความเร็ว ไม่ต่ำกว่า 100 km/h อยู่เลนซ์ขวาสุด แล้วเครื่องวูบ...ครั้งแรกก็วูบกลางสี่แยก รถผมไม่ได้ใช้ B5 เติมน้ำมันตามปั๊มมาตราฐานตลอด...เซ็งเป็ด อยากจะถามมิตซู อย่างเดียว รู้ว่าอะไหล่มีปัญหาแล้วทำไม ไม่แก้ไข ปล่อยให้ลูกค้าไปวัดดวงขณะขับขี่...เซ็ง คิดแล้วอยากขาย แล้ว ไม่อยากถูกชนจากดานหลังเพราะเครื่องวูบ

302518
    ผู้เยี่ยมชม

เรานัดรวมตัวสมาชิกกันดีีมั้ยเพื่อสอบถามกับทางผู้บริหารของมิตซูอย่างน้อยต้องการรู้แนวทางการแก้ไขของทางมิตซูว่าจะสนใจลูกค้าของคุณมั้ย อย่างน้อยต้องมีคนมาถามลูกค้าคนนี้ของคุณว่า ไทรทัน ใช้ดีมั้ย?ถ้าเขาอยากออกรถใหม่.....รถของผมก็เปลี่ยนมาแล้วหนึ่งครั้งและตอนนี้ก็มีอาการวูบและกินน้ำมันด้วยกะว่าจะไปเช็คที่0วันเสาร์นี้

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ 302518 ดูโพส
    เรานัดรวมตัวสมาชิกกันดีีมั้ยเพื่อสอบถามกับทางผู้บริหารของมิตซูอย่างน้อยต้องการรู้แนวทางการแก้ไขของทางมิตซูว่าจะสนใจลูกค้าของคุณมั้ย อย่างน้อยต้องมีคนมาถามลูกค้าคนนี้ของคุณว่า ไทรทัน ใช้ดีมั้ย?ถ้าเขาอยากออกรถใหม่.....รถของผมก็เปลี่ยนมาแล้วหนึ่งครั้งและตอนนี้ก็มีอาการวูบและกินน้ำมันด้วยกะว่าจะไปเช็คที่0วันเสาร์นี้
    เห็นด้วยครับเราเอารถไปเช็คก่อนมีปัญหาดีกว่าครับผมก็จะไปด้วยครับ

ส่วนเรื่องรวมตัวก็เห็นด้วยครับแต่ในทางทีสงบครับ รอหลังวันที่เขานัดครับ

กลัวเหมือนกันครับ ใช้รถกันทั้งครอบครัวครับ พ่อแม่ลูกครับ ถึงมีประกันชีวิตก็ไม่อยากใช้ครับ ตะเกียงคนระยอง

TTC-00016 TTC-Member
    User ID
    56
    Status
    โพส
    69

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ 302518 ดูโพส
    เห็นด้วยครับ เพราะนี่ก็ใกล้จะสิงหาแล้วครับ

User ID
    794
    Status
    โพส
    71

ผมสังเกตุว่า รถรุ่นที่ออก หลังปี 2007 จะมี ปัญหามากกว่า ปี 2008 หรือปล่าวครับ หรือว่าก่อน 2008 ยังมี triton วิ่งอยู่ ไม่เยอะ แต่ผมออกรถ มา 2ปีกว่า ออกเดื่อน เมษา 2007 กับ 30000 โล ยังไม่เจออาการ ครับ และภาวนาอย่าเป็นเลย ครับ

หน้า 3 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3

ข้อมูลกระทู้