หน้า 1 จากทั้งหมด 3 หน้า 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 49

กระทู้: ใครเปลี่ยน SCV Vale ครั้งที่ 2 มาแล้วบ้าง ด่วนมาก!!!

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    725
    Status
    โพส
    304

มาตรฐาน ใครเปลี่ยน SCV Vale ครั้งที่ 2 มาแล้วบ้าง ด่วนมาก!!!

อยากได้ข้อมูลโดยด่วนครับ สำหรับใครที่ไปเปลี่ยน SCV Vale ครั้งที่ 2 แล้วบ้าง เปลี่ยนเมื่อไหร่ และเป็นรุ่นไหน โดยเฉพาะมีใครที่เปลี่ยนหลังจากวันที่ 19 ธ.ค. 50 บ้างครับ
    เพราะที่ไปประชุมกับมิตซู มอเตอร์ส มา ได้รับแจ้งว่า SCV วาล์วรุ่นใหม่ออกมาเมื่อวันที่ 19 ธ.ค. 50 โดยเป็นรุ่น 0360 ที่ด้านหลังตรงใกล้ๆกับปลั๊กเสียบสายไฟ ลูบดูจะมีตัวหนังสือนูนๆ ให้เราได้รู้สึก ที่บอกแบบนี้เพราะเราคงจะมองยากมาก ต้องใช้กระจก+ไฟฉายส่องดู จึงอยากทราบว่า เมื่อเปลี่ยนตัวนี้แล้วยังมีปัญหาหรือไม่
    ส่วนผลจากการประชุมกับทางมิตซูก่อนที่จะไปสคบ.ในวันที่ 11 นี้ กำลังสรุปอยู่ครับ เพราะที่ผมจดบันทึกและตั้งใจจะเขียนมาลงในเว็บบอร์ดนี้ กับที่ทางมิตซูจดไปและจะไปทำบันทึกข้อตกลงยังสคบ. ยังไม่ค่อยลงตัวกันเท่าไร แต่ถ้าเป็นไปตามที่ประชุม จะมีข่าวดีถึงเพื่อนๆทุกท่านครับ

User ID
    725
    Status
    โพส
    304

มาตรฐาน Re: ใครเปลี่ยน SCV Vale ครั้งที่ 2 มาแล้วบ้าง ด่วนมาก!!!

อีกอย่างเกือบลืมครับ แล้วมีใครที่ออกรถมาหลังจากวันที่ 19 ธ.ค. 50 (2007) บ้างครับ เอาปลายเดือนหรือต้นปี 08 ก็ได้ ต้องเปลี่ยนวาล์วตัวนี้หรือเปล่า

TTC - 00028 TTC-Member
    User ID
    9
    Status
    โพส
    1,355

มาตรฐาน Re: ใครเปลี่ยน SCV Vale ครั้งที่ 2 มาแล้วบ้าง ด่วนมาก!!!

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Chatuchak ดูโพส
    อยากได้ข้อมูลโดยด่วนครับ สำหรับใครที่ไปเปลี่ยน SCV Vale ครั้งที่ 2 แล้วบ้าง เปลี่ยนเมื่อไหร่ และเป็นรุ่นไหน โดยเฉพาะมีใครที่เปลี่ยนหลังจากวันที่ 19 ธ.ค. 50 บ้างครับ
    เพราะที่ไปประชุมกับมิตซู มอเตอร์ส มา ได้รับแจ้งว่า SCV วาล์วรุ่นใหม่ออกมาเมื่อวันที่ 19 ธ.ค. 50 โดยเป็นรุ่น 0360 ที่ด้านหลังตรงใกล้ๆกับปลั๊กเสียบสายไฟ ลูบดูจะมีตัวหนังสือนูนๆ ให้เราได้รู้สึก ที่บอกแบบนี้เพราะเราคงจะมองยากมาก ต้องใช้กระจก+ไฟฉายส่องดู จึงอยากทราบว่า เมื่อเปลี่ยนตัวนี้แล้วยังมีปัญหาหรือไม่
    ส่วนผลจากการประชุมกับทางมิตซูก่อนที่จะไปสคบ.ในวันที่ 11 นี้ กำลังสรุปอยู่ครับ เพราะที่ผมจดบันทึกและตั้งใจจะเขียนมาลงในเว็บบอร์ดนี้ กับที่ทางมิตซูจดไปและจะไปทำบันทึกข้อตกลงยังสคบ. ยังไม่ค่อยลงตัวกันเท่าไร แต่ถ้าเป็นไปตามที่ประชุม จะมีข่าวดีถึงเพื่อนๆทุกท่านครับ
    โอ้เย้ๆๆ เยี่ยมมากครับท่านจตุจักร
    รถผมยังไม่ได้เปลี่ยนครับ(ยังไม่มีสตังค์) แต่ก็ยังวูบอยู่นะครับ
    น่าเสียดายเคลมได้แค่ครั้งเดียว
    เท่าที่ผมได้คุยกับท่านอื่นๆที่ไม่ใช่สมาชิกคลับมานะครับ
    ท่านเหล่านั้นไม่เคยทราบถึงปัญหารถที่เกิดขึ้น เช่น
    ไม่ทราบว่ารถตัวเอง ECU v. ใหน
    ไม่ทราบ ECU up ได้
    ไม่ทราบว่า เลินนิ่งได้
    ไม่ทราบว่ารถ มีระบบ ETCAS
    ไม่ทราบว่า ที่รถวูบเกิดจากอะไร(บางท่านวิ่งดับไปเฉยๆ ก็ยังมี ญาติผมเอง)
    ไม่เคยเคลม อะไรที่เกี่ยวกับตัวรถ
    ไม่เคยทราบสิทธิ์ ที่เกี่ยวข้องกับการเคลม
    และฯลฯ
    พอผมโม้ให้ฟัง โค ตะ ระ ตะลึงเลย ที่ผ่านมาไม่เคยรู้มาก่อน จนท.ไม่เคยอธิบายให้ฟัง ว่างั้น

User ID
    1547
    Status
    โพส
    77

ขอเข้ามาร่วมให้ข้อมูลดังนี้คร้าบ

รถผมออกเมื่อกลางปี 2551 ครับ วิ่งมา 25xxx โล ยังไม่พบอาการ และยังไม่เคยเปลี่ยน SCV Vale เลยครับ ส่วนน้ำมันก็ใช้ตั้งแต่ B5 ยัน V-Power ครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

ของผมออกมา เดือนมกรา ปี 08 บัดนี้

สี่หมื่นกว่าโลแล้ว ดูแลรักษาตามระยะทาง ปกติ

อัพเวอร์ชั่น 3200 V5 ถอดแคต

อุดอีจีอาร์ เติมน้ำมันทุกชนิดในตระกูลดีเซล (ดีเซลปาล์มก็เติม น้ำมันปาล์มในบ้านก็เติม)

ยังไม่พบอาการผิดปกติแต่อย่างใดครับ

User ID
    286
    Status
    โพส
    122

ผม เปลี่ยน ก่อนหน้านั้น ครับ โดนไป 1400 เศษๆ รวมvat เซ็งที่สุดในโลกครับ
    กับการไม่รับผิดชอบในชื้นส่วนของเครื่องยนต์ตัวนี้(ยอมรับว่าเอาไปเปลี่ยนหลังแสนกิโล) ตัวนี้ อาการวูบๆบ่อยมาก ก่อนที่จะถึง แสนกิโลอีก เราก็ไม่เอะใจ มาเอะใจหลังเเสนกิโลนี้ แหละเสียความรู้สึกมากกว่าครับ ทั้งๆที่บริษัทก็รู้อยู่แก่ใจ ว่าอะไรคืออะไร เซ็งอีกทีครับ รถผม 3 ปี พอดีครับ ณ.ตอนนี้

ตุ้ย-Tui TTC-Member
    User ID
    1345
    Status
    โพส
    3,175

ช่วยให้ข้อมูลเพิ่มครับ...รถผม Plus สี่ดอ ออก ณ ช่วงเวลาที่บอกพอดีครับ....ปัจจุบัน วิ่งประมาณ 3x,xxx โล (เติม ดีเซล & V Power & B5 นาน ๆ ครั้งช่วงเงินจะหมด) ยังไม่เจออาการวูบครับ ขอบคุณครับที่ช่วยเป็นตัวแทน สมาชิก Triton ทั้งหลายครับ

smilenet
    ผู้เยี่ยมชม

รถผมออก ตุลา 08 ตอนนี้เกือบหมื่นโลแล้วยังไม่พบอาการใดๆ ครับ

bkk_4976
    ผู้เยี่ยมชม

ตอนนี้เติมb5วิ่งไม่ค่อยออกถ้ากระทืบคันเร่งแรงๅจะมีควันขาวๅฟุ้งเหมือนละอองน้ำออกจากปลายท่อ วิ่งได้แค่20000โลเองรถ4เดือน พลัสประตูทำงัยดีครับ

wan_ip37
    ผู้เยี่ยมชม

รถผมเปลี่ยนมา 3 ครั้งละ ไทรทัน 4x4 ไม่รู้ว่าเครื่องไม่ดี หรือช่างไม่ดี เซ็งเหมือนกัน
    เปลี่ยนมาตอน หลัง 19 ธันวาคม นะ ถ้าจำไม่ผิด ตอนนี้ยังเป็นปกติ
    ต้องรอเข้าศูนย์อีกรอบ
    มีข้อซักถามครับ ถังน้ำมันสามารถเคลมได้มั้ย ถ้าเคลมได้ ไม่เกินกี่ ก.ม.

โอเลี้ยง
    ผู้เยี่ยมชม

ของผม มิถุนา 08 ครับ เปลี่ยนไปปแล้วหนึ่งครั้ง ครับ ที่ประมาณ สองหมื่นโล ครับ

User ID
    631
    Status
    โพส
    338

เยี่ยมเลยครับน้า Chatuchak.
    ขอให้ได้ข่าวดี ไว ๆ นะครับ.
    สำหรับผม. SVC เหี่ยว ๆ วูบครั้งเดียวก็เกินพอ...อิอิ...

ผมซื้อต้นปี 08 แต่คิดว่าเป็นรถที่ผลิตใน 07 Stock นะครับ.
    ก็เติม B5 บ้าง. ธรรมดาบ้าง ยังไม่เจออาการวูบแต่อย่างใดครับ.

grasseed
    ผู้เยี่ยมชม

ลองให้ช่างที่ศูนย์ถอดถังน้ำมันมาทำความสะอาดดูครับ จะดีขึ้นอย่างแน่นอน
    แต่อย่าตกใจนะครับที่เจอคราบคล้ายๆน้ำมันพืชที่ก้นถัง
    นี่ขนาดรถผมเติม V Power ตลอดอายุใช้งานนะ
    พอเห็นแบบนั้นผมเลยขายดีเซลแล้ว มาซื้อพลัสเบนซินใช้ซะเลย

User ID
    483
    Status
    โพส
    203

ของผม ตัวที่สามแล้วครับ
    ครั้งที่ 1 หลังจากไปเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องที่ b-quick
    ครั้งที่ 2 หลังจากไปเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องที่ b-quick
    หลังจากนั้นไม่เข้า b-qucik ก็ไม่เสียอีกเลย ไม่ทราบสาเหตุ แต่ก็ไม่อยากเข้าไปอีก

User ID
    725
    Status
    โพส
    304

คือที่อยากทราบว่าใครเปลี่ยนวาล์วตัวนี้หลังจากวันที่ 19 ธ.ค. 50 มาแล้วและยังมีปัญหาต้องเปลี่ยนอีก หรือใครออกรถมาซึ่งเป็นล๊อตที่ผลิตหลัง 19 ธ.ค. 50 แล้วยังต้องเปลี่ยนวาล์วตัวนี้อีกก็ขอให้ช่วยแจ้งมา เพราะทางมิตซูเขาแจ้งว่า ทาง Denso บอกว่าใช้ตัวนี้แล้วการเคลมน้อยลงไปมาก

TTC-00243 TTC-Member
    User ID
    682
    Status
    โพส
    1,229

ผม เมษา 50วิ่ง96000โล ยังไม่ได้เป็นอะไรเลย พึ่งเคมแกนพวงมาลัยอย่างเดียวนอกนั้นปกติครับ

User ID
    196
    Status
    โพส
    312

Thumbs up Re: ใครเปลี่ยน SCV Vale ครั้งที่ 2 มาแล้วบ้าง ด่วนมาก!!!

มาเป็นกำลังใจให้ครับ

ของผมซื้อมาเมื่อตอนกลางปี 50 เป็นเครื่อง 140 แรงม้าครับ แต่ยังไม่มีปัญหาเรื่องวาล์ว SCV ครับ

TTC-00243 TTC-Member
    User ID
    682
    Status
    โพส
    1,229

ของผม พลัสแคปเกียร์ธรรมดาตัวท๊อป ออกเมษา50 วิ่ง 96000 โล พึ่งเคลมแกนพวงมาลัยมา1เดือน นอกนั้นปกติครับ เครื่องยังไม่เคยวูบ ใช้ทั้งดีเซลและb5ผสมปนเปกันไป

miean
    ผู้เยี่ยมชม

ก่อนอื่นต้องขอยกย่องพี่จตุจักรอีกรอบครับสำหรับความกล้าหาญ รถผมPLUS4ประตูAUTO ออกรถมกราคม 2550 เคลมSCV วาล์วประมาณเมษายน-พฤษภาคม 2551(หลังจาก19ธค50)เพิ่งเคลมครั้งเดียวครับ แล้วก็มาเกิดอาการรถวูบ...เกือบตาย2ครั้งในวันเดียวเมื่อไม่นานนี้เองครับ

jeefbi.com
    ผู้เยี่ยมชม

ผมเคลม 2 ครั้ง ครั้งแรก 3/7/08 และ ครั้งที่สอง 10/11/08 และ ยังไม่หายเลยครับ ชท 8109 กทม.
    warranty no.D060858310
    model. KB4TGJNHZRU
    chassis no. MMTJNKB407D038678
    engine 4D566UCAG4859
    ช่วยด้วยครับ
    ขอบคุณครับ
    จี๋ tel.084-449-8181

หน้า 1 จากทั้งหมด 3 หน้า 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้