หน้า 2 จากทั้งหมด 6 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 109

princess
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: กล้องมองหลัง

บ้านอยู่แถวปทุมธานี มีร้านไหนแนะนำบ้างมั๊ยคะ
    อยากติดกล้องมากๆ ขี้เกียจเดินลงไปดูเวลาถอยรถจะแย่แล้ววว

smilenet
    ผู้เยี่ยมชม

เชียงใหม่ราคาจะเท่าที่ กทม. หรือเปล่าครับ แล้วมีร้านไหนในเชียงใหม่ติดตั้งได้สมบูรณ์แบบบ้างครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

อยู่นนท์ครับ...อยากติดบ้างร้านไหนทำดีบ้างครับ....ใฝ่ฝันมากกกกกก

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

คุณ puk ผมอยากติดด้วยจังแบบไม่เจาะรถเนี่ย ดุแล้วแพงหน่อยแต่ก็คุ้ม แต่น่าจะรวมจอด้วยน๊ะราคานี้ เหอะๆ เพราะเห็นจอขายถูกสุดอยู่ที่ราคา 2000 เอง ยังไงขอทราบข้อมูลเพิ่มด้วยครับ ขอบคุณครับ

User ID
    5957
    Status
    โพส
    294

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ puk ดูโพส
    ของผมติดมา2ปีแล้วครับ ของพานาโซนิก มีอินฟาเรดกลางคืนมองชัดเจนมาก ระบบกันน้ำ100% สายไฟร้อยกระดูกงู รอดมาตามแชสซีตัวกล้องติดไว้ใต้ฝาท้ายเหนือป้ายทะเบียนติดกาว2หน้า3m ไม่ต้องเจาะให้เสียรถ ผมติดมา6000 เต็มระบบครับ เคยลองใช้ของราคาถูกกลางคืนมองไม่เห็นเลย พอมาใช้ของพานาคนละเรื่องเลยครับ เป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะครับแล้วแต่จะตัดสินใจ รถใครรถมันครับ
    รบกวนขอข้อมูลด้วยครับ ติดที่ร้านไหน ชื่อเค : 081-3489470

lerson
    ผู้เยี่ยมชม

ผมติดมา 3500 บาทแบบมีอินฟาเรดกลางคืนมองชัด กันน้ำ เข้าเกียร์จอติดเอง แต่ยอมรับว่าความคมชัดเป็นรองพานาเล็กน้อย(ของเพื่อนที่ทำงาน)ครับ ถ้ามีตังค์หน่อยก็อยากได้พานา อิอิ

nay
    ผู้เยี่ยมชม

Cool Re: กล้องมองหลัง

1,400 ติดเอง ตัวกล้องเหมือนรูปด้านบนซื้อที่รามอินทรา กม.4 ครับ

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

ติดเองนี่ สายไฟของเกียร์ถอย มีกี่เส้นครับ ที่ว่าอยู่ตรงบันได ข้างคนนั่งข้างๆคนขับ
    คือเอาเส้นที่ว่ามาจั้มกับสายเขียวของจอ

-สายไฟเลี้ยงกล้อง เอาจากไฟถอยท้าย
    -สายสัญญาณเข้า ccd ของจอ

ถูกมั้ยครับ

User ID
    2195
    Status
    โพส
    55

โคราช ติดได้ที่ไหนบ้างครับ

User ID
    37
    Status
    โพส
    311

ผมซื้อห้องมาที่งาน Motor Show ราคา 1,900.- ซื้อสาย AV เดินจากกล้องมาเข้าหลังจอเอง และต่อเข้ากับไฟถอยเอง แต่เมื่อเวลาผมถอยต้องเปิดจอจากรีโมทเอง พอถอยเสร็จปลดเกียร์ว่าง จอยังเป็นสีฟ้าอยู่ตลอด ไม่เห็นดับเลย ต้องปิดโดยใช้รีโมทตลอด แล้วพอเวลาถอยแล้วเหยียบเบรคจอจะตัดเป็นสีฟ้าแพร็บเดียวก็กลับมาเห็นภาพต่อ อยากทราบว่าผมต่ออะไรผิดรึเปล่าครับ

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ หมู ดูโพส
    ผมซื้อห้องมาที่งาน Motor Show ราคา 1,900.- ซื้อสาย AV เดินจากกล้องมาเข้าหลังจอเอง และต่อเข้ากับไฟถอยเอง แต่เมื่อเวลาผมถอยต้องเปิดจอจากรีโมทเอง พอถอยเสร็จปลดเกียร์ว่าง จอยังเป็นสีฟ้าอยู่ตลอด ไม่เห็นดับเลย ต้องปิดโดยใช้รีโมทตลอด แล้วพอเวลาถอยแล้วเหยียบเบรคจอจะตัดเป็นสีฟ้าแพร็บเดียวก็กลับมาเห็นภาพต่อ อยากทราบว่าผมต่ออะไรผิดรึเปล่าครับ
    ถ้าไม่ได้ต่อแบบกระทู้ด้านบน รบกวนเล่าการไล่สาย แบบละเอียดด้วยครับ ไม่งั้นเป็นไปได้มั้ยที่ไฟไม่พอ เวลาเหยียบเบรค

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

เก็บข้อมูล

User ID
    1387
    Status
    โพส
    231

lerson
    นามแฝง: triton third
    Junior Member
    Rating: 0% (0)

Re: กล้องมองหลัง
    ผมติดมา 3500 บาทแบบมีอินฟาเรดกลางคืนมองชัด กันน้ำ เข้าเกียร์จอติดเอง แต่ยอมรับว่าความคมชัดเป็นรองพานาเล็กน้อย(ของเพื่อน ที่ทำงาน)ครับ ถ้ามีตังค์หน่อยก็อยากได้พานา อิอิ
    รูป

อยากติดมั้งครับ chaydan_s@cherryserina.com 0865317640

lerson
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mckyparty ดูโพส
    ติดเองนี่ สายไฟของเกียร์ถอย มีกี่เส้นครับ ที่ว่าอยู่ตรงบันได ข้างคนนั่งข้างๆคนขับ
    คือเอาเส้นที่ว่ามาจั้มกับสายเขียวของจอ

-สายไฟเลี้ยงกล้อง เอาจากไฟถอยท้าย
    -สายสัญญาณเข้า ccd ของจอ

ถูกมั้ยครับ
    ผมดูชั่งติดตั้งให้เขาก็บอกตามนี้ครับ ถอยปุ๊บจอติดเอง เปลี่ยนเกียร์อื่น ดับเอง

User ID
    2105
    Status
    โพส
    372

น่าติดจัง

เดี๋ยวเก็บความรู้อีกหน่อยดีกว่า

มุดสัง
    ผู้เยี่ยมชม

ไม่มีใครบอกชื่อร้านหรือสถานที่ติดตั้งเลย... !!!

captain
    ผู้เยี่ยมชม

ติดแบบไม่เจาะรถแล้ว ขโมยจะเห็นป่าวครับ ขนาดยางอะไหล่ มันยังเอาไปได้แลย ผมเห็นของแพทธีนัม เค้าติดสูงขึ้น เกือบถึงขอบกระบะด้านซ้ายครับ ดูแล้วไม่เนียนเลย

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

ร้านอมรบนดิโอล

ขายกล้องตัวละ 550 บาท / 750 บาท ใช้ไฟรถได้ ลักษณะทั่วๆไปเหมือนที่ขายปลีกกันพันกว่าบาท
    แต่คนขายพูดไม่รู้เรื่อง ขนาดถามว่ามีกล้องเล็กๆ ใช้ไฟรถได้มั้ย ตอนแรกเค้ายังบอกว่าไม่มีเลย

ตอนหลังไล่ดูทีละตัว ที่กล่องมันว่าใช้ไฟได้ตั้งแต่ 9v ++
    ต้องเสี่ยงๆกันดูเอานะ

User ID
    5957
    Status
    โพส
    294

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mckyparty ดูโพส
    ร้านอมรบนดิโอล

ขายกล้องตัวละ 550 บาท / 750 บาท ใช้ไฟรถได้ ลักษณะทั่วๆไปเหมือนที่ขายปลีกกันพันกว่าบาท
    แต่คนขายพูดไม่รู้เรื่อง ขนาดถามว่ามีกล้องเล็กๆ ใช้ไฟรถได้มั้ย ตอนแรกเค้ายังบอกว่าไม่มีเลย

ตอนหลังไล่ดูทีละตัว ที่กล่องมันว่าใช้ไฟได้ตั้งแต่ 9v ++
    ต้องเสี่ยงๆกันดูเอานะ

ติดกล้องมองหลังหรือเซ็นเซอร์ถอยดีครับ ที่ใช้และสะดวก รคันเก่าเดยใช้เซ็นเซอร์ถอยหลังก็ดีครับ เพราะเวลาถอยขอแค่บอกระยะและตำแหน่งก็พอ

jarin_wo
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nuk_Black-Triton ดูโพส
    ติดได้ครับ ราคาประมาณเมื่อปีที่แล้วอยู่ที่ 3500 บาทครับ

การติดตั้งที่ถูกต้อง ต้องเป็นระบบอัตโนมัติทั้งระบบครับ

เข้าเกียร์ถอย จอติด พร้อมภาพ โดยไม่ต้องเปิดจอก่อน

ถอยเสร็จ จอดับ อัตโนมัติ

ถ้าเปิดจอดูหนังอยู่ เมื่อถอย จอตัดเข้ากล้อง เมื่อถอยเสร็จ กลับมาเป็นภาพปกติครับ
    ไม่ทราบว่าของคุณ พี่ รุ่นไหน อัตโนมัติ ทั้งรับบ เลยเหรอ ขอทราบข้อมูลหน่อยครับ ชื่อ ร้าน อยู่แถวไหน กล้อง ยี่ห้อ อะไร รุ่นไหน รบกวน ช่วย บอกที ครับ เพราะ ว่ากำลังจะไปติด อะครับ เลยอยาก ทราบข้อมูล

หน้า 2 จากทั้งหมด 6 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้