หน้า 4 จากทั้งหมด 6 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 61 ถึง 80 จากทั้งหมด 109

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    2805
    Status
    โพส
    926

มาตรฐาน Re: กล้องมองหลัง

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bigmagma ดูโพส
    คือผมไปติดมาเข้าเกียร์ถอยมันจะตัดไปที่กล้องมองหลังเอง แต่ว่าต้องเปิดจอตอนขึ้นรถก่อน ทำยังไงผมจะรู้ว่าช่างต่อถูกมั๊ย ต้องเปิดฝาตรงใหนดูครับ
    ผมก็เป็นแบบนี้ครับ ไม่รู้จะแก้ยังไง เซ็งจริงๆ

User ID
    913
    Status
    โพส
    602

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ littlemac ดูโพส
    ผมก็เป็นแบบนี้ครับ ไม่รู้จะแก้ยังไง เซ็งจริงๆ
    วิธีแก้
    เอาไฟไปเลี้ยงจอตลอดโดยไม่ผ่านสวิทช์กุญแจครับ
    ต่อตรงจากแบตเพียงเท่านี้ก็ติดเองตลอดแล้วล่ะครับ

User ID
    2805
    Status
    โพส
    926

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kaigg ดูโพส
    วิธีแก้
    เอาไฟไปเลี้ยงจอตลอดโดยไม่ผ่านสวิทช์กุญแจครับ
    ต่อตรงจากแบตเพียงเท่านี้ก็ติดเองตลอดแล้วล่ะครับ
    ต่อตรงจากแบต แล้วต่อเข้าสายไหนของจอหล๊ะครับ สายสีเขียวหลังจอต่อเข้ากับไฟถอย(ใต้คอลโซลซ้าย)ไปแล้ว หลังจอเหลือสายสีส้มกับขาวครับ
    แล้วต่อแบบนี้จอติดตลอดเลยไหมครับ พี่..
    แหะๆ...ถ้าไม่รบกวนเกินไปผมขออนุญาต ขอเบอร์โทรพี่ได้ไหมครับ จะได้ให้พี่คุยกับช่างเขาเอง เขาก็ทำไม่ได้เหมือนกัน(เปลี่ยนมา 3 ร้าแล้ว) เบอร์ผม 087-1761931 ครับ

User ID
    913
    Status
    โพส
    602

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ littlemac ดูโพส
    ต่อตรงจากแบต แล้วต่อเข้าสายไหนของจอหล๊ะครับ สายสีเขียวหลังจอต่อเข้ากับไฟถอย(ใต้คอลโซลซ้าย)ไปแล้ว หลังจอเหลือสายสีส้มกับขาวครับ
    แล้วต่อแบบนี้จอติดตลอดเลยไหมครับ พี่..
    แหะๆ...ถ้าไม่รบกวนเกินไปผมขออนุญาต ขอเบอร์โทรพี่ได้ไหมครับ จะได้ให้พี่คุยกับช่างเขาเอง เขาก็ทำไม่ได้เหมือนกัน(เปลี่ยนมา 3 ร้าแล้ว) เบอร์ผม 087-1761931 ครับ
    สายสีแดงครับต่อตรงจากแบตเพราะตอนนี้มันต่อจากสวิตช์กุญแจ
    สีส้มมันเป็นไฟหรี่พอเปิดไฟหรี่จอจะลดแสงลงครับ

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

รอดูภาพการติดตั้งและแหล่งซื้อครับ ฝากซื้อก้ได้ ใครรับอาสาครับอยู่ต่างจังหวัด

เห็นคุณโอขายอยู่1500 มีอินฟาเรด ค่าส่งต่างหาก แต่ต้องจ้างช่างเดินสายเองอ้ะ

Eaknarin
    ผู้เยี่ยมชม

อยากอีกแล้ว

สมาชิกถาวร TTC-00559 TTC-Member
    User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

up up

User ID
    2256
    Status
    โพส
    448

ตอนนี้รื้อออกมาแล้วครับ แต่ งงว่าสายสีเขียวเนี้ยจะเอาไปต่อกะสายไหนครับ สีอะไรครับ ใครมีตัวอย่างบ้างครับ
    น้าท่านใดมีเบอร์โทรปรึกษาได้บ้างครับ จะได้โทรสอบถามครับ

gorgonzola,pkt
    ผู้เยี่ยมชม

โทร มาเรยครับ น้าบอล 0866916426 ตอบได้เท่าที่ยืนดูช่างทำวันนี้ น้ะครับ อิอิอิ

ออกตัวนิดนึงไม่ค่อยจะเก่งทางช่าง ซะด้วยซิ

User ID
    2256
    Status
    โพส
    448

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ gorgonzola,pkt ดูโพส
    โทร มาเรยครับ น้าบอล 0866916426 ตอบได้เท่าที่ยืนดูช่างทำวันนี้ น้ะครับ อิอิอิ

ออกตัวนิดนึงไม่ค่อยจะเก่งทางช่าง ซะด้วยซิ

เดี๋ยวโทรหานะครับ รอบกวนด้วย

User ID
    913
    Status
    โพส
    602

สายสีเขียวต่อเข้าไฟถอยครับ

แล้วอย่าลืมต่อกราวน์เข้ากล้องเพิ่มด้วยนะ
    ไม่งั้นเวลาเหยียบเบรคภาพจะล้ม(บางตัวอาจจะไม่เป็นนะ)

User ID
    2256
    Status
    โพส
    448

เสร็จเรียบร้อยแล้วครับ ขอบคุณน้าgorgonzola,pkt มากครับ
    สรุปใครที่อยากทำก็ สายสีเขียวหลังจอให้ต่อเข้ากับ สายสีแดงเขียวแต้มสีเงิน ตรงประตูคนนั่ง ครับ

gorgonzola,pkt
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ BALL_RAYONG ดูโพส
    เสร็จเรียบร้อยแล้วครับ ขอบคุณน้าgorgonzola,pkt มากครับ
    สรุปใครที่อยากทำก็ สายสีเขียวหลังจอให้ต่อเข้ากับ สายสีแดงเขียวแต้มสีเงิน ตรงประตูคนนั่ง ครับ

ด้วยความยินดีครับน้าบอล ดีใจด้วยครับ ใช้ได้ดี ซะที

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ BALL_RAYONG ดูโพส
    น้าบอลวันไหนว่างๆจะให้ขอแรงทำให้หน่อยนะซื้อกล้องที่ไหน ฝาก1ตัว วันเสาร์หน้ามิตติ้งป่าว กะลังอยากได้ ฝากหน่อยเดี๋ยวจะดูของน้าบอลด้วย ได้ต้นแบบและ ระยอง ขับ ไทรทัน

User ID
    2256
    Status
    โพส
    448

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ evoda3 ดูโพส
    น้าบอลวันไหนว่างๆจะให้ขอแรงทำให้หน่อยนะซื้อกล้องที่ไหน ฝาก1ตัว วันเสาร์หน้ามิตติ้งป่าว กะลังอยากได้ ฝากหน่อยเดี๋ยวจะดูของน้าบอลด้วย ได้ต้นแบบและ ระยอง ขับ ไทรทัน
    จัดไปเลยครับพอทำได้แล้ว
    กล้องผมซื้อจากคลองถม กทม ครับ ตอนนี้อยากได้แบบอินฟาเรด ดูกลางคืนครับ

User ID
    3528
    Status
    โพส
    22

ไม่ทราบดัดแปลงใช้กล้อง ที่ใช้กับคอมพิวเตอร์ได้หรือเปล่า ราคาถูกดี

User ID
    2256
    Status
    โพส
    448

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ athiphat ดูโพส
    ไม่ทราบดัดแปลงใช้กล้อง ที่ใช้กับคอมพิวเตอร์ได้หรือเปล่า ราคาถูกดี
    อืมนั้นดิครับ อยากรู้ด้วย จะได้เอาอีกตัวมาติดข้างหน้า รถสูง+จมูกใหญ่ มองหน้าไม่เห็นแล้วครับ

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

น้าบอลอุปกรณืนอกจากกล้องแล้วมีไรบ้างถ้ามาติดกันเอง

Pye
    ผู้เยี่ยมชม

ของผมเป็นแบบครึ่งระบบอยู่ครับ
    ติดมาร่วมปีแล้ว ต้องใช้รีโมทเปิดจอก่อนทุกที
    ไม่ออโต้กับเกียร์ถอยหลังครับ

ไม่ถนัดงานช่างเสียด้วย ทำเองคงไม่ไหว

ไม่ทราบว่าที่ไหนรับแก้ไขบ้างครับ
    ในเขตชลบุรีได้จะดีมากครับ หรือกทม.ก็ได้ครับ

ขอบคุณครับ

User ID
    8710
    Status
    โพส
    318

กล้องถอยหลังที่บอกราคา1,500บาทมีกะระยะให้ด้วยหรือเปล่าครับเพราะคันเดิมผมติด3500มันมีบอกระยะด้วย แต่มีปัญหาตอนโดนน้ำ มันจะเห็นเม็ดน้ำเต็มจอเลย ต้องลงมาเช็ดอยู่เรื่อย กำลังหาข้อมูลใหม่เพื่อนำมาติดคันที่2อยู่ ใครใช้ยี่ห้อไหนราคาเท่าไร? และมีปัญหาเหมือนที่ผมเจอมั้ยครับขอบคุณล่วงหน้าครับ

หน้า 4 จากทั้งหมด 6 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้