หน้า 5 จากทั้งหมด 6 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 81 ถึง 100 จากทั้งหมด 109

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    223
    Status
    โพส
    579

มาตรฐาน Re: กล้องมองหลัง

ของ ผม 1500 ไม่มี กะ ระยะ ครับผม

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

ดันผู้รู้ครับ

User ID
    8710
    Status
    โพส
    318

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mafiawut ดูโพส
    กล้องถอยหลังที่บอกราคา1,500บาทมีกะระยะให้ด้วยหรือเปล่าครับเพราะคันเดิมผมติด3500มันมีบอกระยะด้วย แต่มีปัญหาตอนโดนน้ำ มันจะเห็นเม็ดน้ำเต็มจอเลย ต้องลงมาเช็ดอยู่เรื่อย กำลังหาข้อมูลใหม่เพื่อนำมาติดคันที่2อยู่ ใครใช้ยี่ห้อไหนราคาเท่าไร? และมีปัญหาเหมือนที่ผมเจอมั้ยครับขอบคุณล่วงหน้าครับ
    สุดท้ายก็ไปติดมาแล้วครับbrand mmaxความละเอียด 1.5ล้านpixelมีกะระยะมีinfarate ราคา2800บาทรวมติดตั้งแต่วิธีการติดตั้งต้องบอกช่างเองว่าต่อแบบไหน คิดว่าราคาแพงมั้ยครับ(แบบautoถอยติด เปลี่ยนเกียร์เข้าโหมดปกติจอดับ)
    ความละเอียดใช้ได้

User ID
    1127
    Status
    โพส
    809

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mafiawut ดูโพส
    สุดท้ายก็ไปติดมาแล้วครับbrand mmaxความละเอียด 1.5ล้านpixelมีกะระยะมีinfarate ราคา2800บาทรวมติดตั้งแต่วิธีการติดตั้งต้องบอกช่างเองว่าต่อแบบไหน คิดว่าราคาแพงมั้ยครับ(แบบautoถอยติด เปลี่ยนเกียร์เข้าโหมดปกติจอดับ)
    ความละเอียดใช้ได้
    รบกวนถ่ายรูปให้ดูได้ไหมครับ ติดตั้งที่ร้านไหน ผมสนใจจะติดบ้าง
    ตอนนี้ผมมีเซนเซอร์ถอยหลังบอกระยะ 2 จุด กับไฟสปอร์ตไลท์ถอยอยู่ ก็ชัดเจนดีครับ
    ถึงแม้จะเป็นเวลากลางคืน

แต่ที่ผมอยากติดกล้อง เผื่อจะเห็นอะไรมากขึ้น เช่นทะเบียนคันหลัง

User ID
    5771
    Status
    โพส
    89

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ wattana ดูโพส
    รบกวนถ่ายรูปให้ดูได้ไหมครับ ติดตั้งที่ร้านไหน ผมสนใจจะติดบ้าง
    ตอนนี้ผมมีเซนเซอร์ถอยหลังบอกระยะ 2 จุด กับไฟสปอร์ตไลท์ถอยอยู่ ก็ชัดเจนดีครับ

แต่ที่ผมอยากติดกล้อง เผื่อจะเห็นอะไรมากขึ้น เช่นทะเบียนคันหลัง
    ไม่ทราบไฟสปอร์ตไลท์ถอยต่อกับไฟถอยเลยรึเปล่าครับ ต้องใส่รีเลย์เพิ่มมั้ยครับ

User ID
    8710
    Status
    โพส
    318

[quote=wattana;215325]รบกวนถ่ายรูปให้ดูได้ไหมครับ ติดตั้งที่ร้านไหน ผมสนใจจะติดบ้าง

แต่ที่ผมอยากติดกล้อง เผื่อจะเห็นอะไรมากขึ้น เช่นทะเบียนคันหลัง[/quo
    ผมติดที่ทำงานครับ เดอะมอลล์โคราชปกติจะขายที่ราคา3500บาทครับแต่ถ้าผมซื้อจะได้ราคา2800บาทพร้อมติดตั้งกลางคืนไม่ต้องมีไฟสปอร์ตไลท์ก็ชัดเจนดีครับ

User ID
    1127
    Status
    โพส
    809

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ sui ดูโพส
    ไม่ทราบไฟสปอร์ตไลท์ถอยต่อกับไฟถอยเลยรึเปล่าครับ ต้องใส่รีเลย์เพิ่มมั้ยครับ
    ใช้ของ Fitt ครับ มีรีเลย์ด้วยครับ สายไฟเลี้ยง ต่อมาจากแบตเตอรี่ด้านหน้าครับ
    ต่อตามคู่มือครับ ไม่มีปัญหาไฟไม่พอ เพราะว่าไฟสปอร์ตไลท์ ตัวนี้มีกำลังไฟ
    55 W ครับ เท่ากับไฟตัดหมอกด้านหน้าเลยครับ

ผมติดที่ทำงานครับ เดอะมอลล์โคราชปกติจะขายที่ราคา3500บาทครับแต่ถ้าผมซื้อจะได้ราคา2800บาทพร้อมติดตั้งกลางคืนไม่ต้องมีไฟสปอร์ตไลท์ก็ชัดเจนดีครับ
    ผมอยากติดบ้าง ได้ราคาเดียวกันไหมครับ สนใจอยู่ครับพี่ อยู่โคราชเหมือนกัน

User ID
    8710
    Status
    โพส
    318

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ wattana ดูโพส
    ใช้ของ Fitt ครับ มีรีเลย์ด้วยครับ สายไฟเลี้ยง ต่อมาจากแบตเตอรี่ด้านหน้าครับ
    ต่อตามคู่มือครับ ไม่มีปัญหาไฟไม่พอ เพราะว่าไฟสปอร์ตไลท์ ตัวนี้มีกำลังไฟ
    55 W ครับ เท่ากับไฟตัดหมอกด้านหน้าเลยครับ

ผมอยากติดบ้าง ได้ราคาเดียวกันไหมครับ สนใจอยู่ครับพี่ อยู่โคราชเหมือนกัน
    ไดครับ สะดวกวันไหนแจ้งล่วงหน้ามาก่อนนะครับผมจะได้สั่งของมาไว้ให้ผมอยู่ชั้น2 ถามหาผจก.แผนกpowerserviceได้เลยครับ

User ID
    8710
    Status
    โพส
    318

ระบบที่ผมติดตั้งต้องเข้าเกียร์ถอยหลังนะครับ ถึงจะทำงานรูปภาพตามนี้เลยครับ พี่งมีเวลาถ่ายภาพ

User ID
    8710
    Status
    โพส
    318

อีกภาพครับต้องขอโทษด้วยนะครับผมลงภาพรวมกันไม่เป็นครับ

User ID
    1127
    Status
    โพส
    809

ขอบคุณสำหรับภาพครับ กล้องอันนิดหนึ่ง คุณภาพเยี่ยมเลย ว่าง ๆ ผมจะขอชมครับ
    ยังสนใจครับ สั่งของนานไหมครับ

User ID
    8710
    Status
    โพส
    318

ขอบคุณสำหรับภาพครับ กล้องอันนิดหนึ่ง คุณภาพเยี่ยมเลย ว่าง ๆ ผมจะขอชมครับ
    ยังสนใจครับ สั่งของนานไหมครับ
    ไม่นานครับ30นาทีมาส่งถึงที่เลยครับของร้านspบ้านคาร์แคร์ครับแต่ต้องให้ผมสั่งนะครับถึงจะได้2800 ปกติที่หน้าร้าน เขาขายที่ราคา3500 ผมไม่ทราบแพงไปหรือเปล่า?เพราะเห็นสมาชิกเราลงในนี้บางตัวแค่1300-2500บาทเอง

User ID
    1127
    Status
    โพส
    809

จุดที่ต่างกันคงจะเป็นเรื่องอินฟาเรด เวลากลางคืน กับการแสดงระยะ มั่งครับ

ร้านนี้ผมเคยไปถามราคาฝาปิดกระบะแอร์โรกลาส แพงมากครับ

แต่ผมติดซุ้มล้อกัลร้านนี่ครับ ราคาพันเดียว 4 ล้อ

User ID
    2256
    Status
    โพส
    448

ขอสอบถามหน่อยนะครับ ตอนนี้ผมต่อกล้องข้างหน้ารถ แล้วภาพที่ได้มันกลับด้านอ่ะครับ ถ้าจะให้ภาพตรงกับที่เห็นจะต้องทำงัยครับ

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ BALL_RAYONG ดูโพส
    ขอสอบถามหน่อยนะครับ ตอนนี้ผมต่อกล้องข้างหน้ารถ แล้วภาพที่ได้มันกลับด้านอ่ะครับ ถ้าจะให้ภาพตรงกับที่เห็นจะต้องทำงัยครับ
    น้าบอลหมุนกล้องไม่ได้เหรอ ผมพึ่งไปติดมา2500 แต่ต้องเปิดจอตอนแรกก่อน
    หาสายเปิดออโต้ไม่เจอ แต่ถอยหลังติดเองตัดเอง

User ID
    2256
    Status
    โพส
    448

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ evoda3 ดูโพส
    น้าบอลหมุนกล้องไม่ได้เหรอ ผมพึ่งไปติดมา2500 แต่ต้องเปิดจอตอนแรกก่อน
    หาสายเปิดออโต้ไม่เจอ แต่ถอยหลังติดเองตัดเอง

มันกลับซ้ายขวาครับ

ของน้าต้องเปิดตอนแรกก่อนถูกต้องแล้วครับ ตอนนี้เป็นแบบกึ่งออโต้ อิอิ เปิดจอปิดจอก่อนทริปละครั้ง ตอนนี้ผมชินแล้วครับ

vasin2523
    ผู้เยี่ยมชม

สวัสดีครับ
    ขออนุญาติแนะนำร้านติดกล้องครับ วันนี้พึ่งไปติดมา ของผมพลัส 4ประตูเกียร์ออโต้ครับ เข้าเกียร์ถอยจอติดเองครับ ไม่ต้องเปิดปิดจอก่อน ชื่อร้าน"เมืองทองคาร์แคร์"ครับ อยู่ อ.ปากช่อง จ.นม บริการดี เป็นกันเองมากเลยครับ

vasin2523
    ผู้เยี่ยมชม

รูปกล้องครับ(ขออภัยลงได้ที่ละรูปครับ)

User ID
    913
    Status
    โพส
    602

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ vasin2523 ดูโพส
    สวัสดีครับ
    ขออนุญาติแนะนำร้านติดกล้องครับ วันนี้พึ่งไปติดมา ของผมพลัส 4ประตูเกียร์ออโต้ครับ เข้าเกียร์ถอยจอติดเองครับ ไม่ต้องเปิดปิดจอก่อน ชื่อร้าน"เมืองทองคาร์แคร์"ครับ อยู่ อ.ปากช่อง จ.นม บริการดี เป็นกันเองมากเลยครับ

ถ้าให้ดีน้าลองบอกว่าต่อยังไงให้ติดเองแบบไม่ต้องเปิดจอก่อน 1 ครั้งหลัง
    บิดกุญแจ ก็ดีนะครับน่าจะเป็นประโยชน์มากๆ

เพราะส่วนมากจอที่ติดมากับรถต้องเปิดก่อน 1 ครั้งหลังบิดกุญแจ

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

เห็นช่างศูนย์ว่านะ ของไทรทันรุ่นก่อน 2010 จะต้องเปิดเองก่อนจอรุนนี้ไม่รองรับ ต้องโมสวิตย์เหมือนในห้อง Plus ส่วนตัวใหม่ทำได้ ปาเจโร่ สเปสวากอนก็ออโต้

หน้า 5 จากทั้งหมด 6 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้