สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 20

TINA
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน สมาชิกใหม่ต่างค่ายจะต้อนรับใหมครับ

ขอชื่นชมความเป็นน้ำหนึ่งใจเดียวกันที่แก้ปัญหาscvไปได้อีกเปราะ แต่ของผมซิ กราบอ้อนวอนขอให้แยกscvขายต่างหาก ไม่ต้องซื้อยกลูกอย่างน้อยก็ไม่ต่ำหมื่นห้า แต่ทางโตต้าก็ยังทำมึนไม่สนใจ(ผมใช้vigo) ตอนจึงอยากแก้ไขปัญหาเฉพาะหน้าไปก่อน จึงอยากถามผู้รู้ว่า ใครมีรูปscv ช่วยลงรูปให้ผมดูหน่อยโดยเฉพาะรูด้านในมีกี่รู หรือถ้าใครมี่แต่ไม่ใช้ขอเป็นวิยาทานได้ใหมจะเอามาแกะดูด้านใน ก่อนที่จะคิดการใหญ่ต่อไป ถึงแม้ตอนนี้รถผมจะไม่เป็นไร แต่ก็เอาแน่เอานอนไม่ได้จึงต้องหาทางป้องกันไว้ก่อน ขอบคุณล่วงหน้าครับ

sup
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: สมาชิกใหม่ต่างค่ายจะต้อนรับใหมครับ

ลองดูครับเดี๋ยวก็มีผู้รู้ช่วยตอบครับ....

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    566
    Status
    โพส
    1,052

มาตรฐาน Re: สมาชิกใหม่ต่างค่ายจะต้อนรับใหมครับ

รถคุณปีอะไรครับ

เห็นพี่ที่ทำงาน (แกขับวีโก้) บอกว่า รถตั้งแต่ปี 2006 ไป ไม่มีปัญหา ตอนนี้แกก็เติม บี๕ อยู่

แต่ของน้องแก วีโก้ ปี 2004 (เห็นว่างั้น) ไปเติม บี๕ มา ครั้งเดียว งานเข้าเลยครับ

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,381

รถพ่อผม วีโก้ 2.5 4 ประตู ขับ 4 ปี 2005 ใช้แบบชาวบ้านทั่วไป เข้าสวนเข้าไร่บ้าง วิ่งไกลๆยาวๆด้วย เติมทุกชนิด ทุกปั้ม ที่เป็นดีเซล ไม่เคยมีปัญหาอะไรเลยครับ

สมาชิกถาวร : TTC 00507 TTC-Member
    User ID
    3315
    Status
    โพส
    1,084

เคยมีสมาชิคลงรูปมากมายครับ ลองค้นหาคำว่า Scv ดูน๊ะครับ

User ID
    223
    Status
    โพส
    579

เคยไปบอร์ด ดีแม๊ก มั้ยครับ เค้ามี คนรับ ล้าง SCV อยู่ครับ
    http://www.bbznet.com/scripts2/view....62&c=1&key=scv
    แต่ขออภัยท่านสมาชิก อย่าโพสต์ ต่อว่าเค้าน่ะครับ เพราะผม อ้างอิง โดยไม่ได้ ขออนุญาต ทาง เว๊บ ดีแม๊ก น่ะครับ
    ความจริง ทาง TRITON น่าจะมีคนรับล้าง SCV น่าจะดีน๊า

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

ยินดีต้อนรับครับ

ค่ายไหนก็ได้ครับ

แลกเปลี่ยนความคิดกัน แบบเป็นกลาง ไม่มาป่วนเป็นพอครับ

User ID
    3584
    Status
    โพส
    884

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nuk_Black-Triton ดูโพส
    ยินดีต้อนรับครับ

ค่ายไหนก็ได้ครับ

แลกเปลี่ยนความคิดกัน แบบเป็นกลาง ไม่มาป่วนเป็นพอครับ
    ตามนั้นครับ แสดงว่า จขกท มีปัญหา scv แต่รถยี่ห้ออื่นแล้ว
    ชอบความเป็นพี่น้องของไทยไทรทันคลับ แล้วจะมาหาทางแก้
    หรือปรึุกษา scv อะไรทำนองนี้หรือป่าวครับ

VDC
    ผู้เยี่ยมชม

ยินดีต้อนรับครับ ผู้บริโภคด้วยกัน ร่วมมือกันแก้ปัญหาครับ

TINA
    ผู้เยี่ยมชม

ที่จริงรถผมไม่ได้เป็นอะไรใช้มาก็เกือบ2.5แสนโลแล้วเป็นรุ่นแรกตั้งแต่เปิดตัว แต่คราวนี้ผมมีความรู้ด้านช่างอยู่บ้างมีคนมาล้างscvกับผมอยู่เรื่อยๆทั้งดีแมกซ์และวีโก้ ซึ่งทั้ง2ยี่ห้อนี้เหมือนกันทุกอย่างแม้แต่ค่าเคของสริงด้านใน ยกเว้นดีแมกซ์มีรู 2 ด้านบน-ล่าง(มีปั้มติ๊กในถังน้ำมัน) วีโก้มีรูด้านเดียว(ป้องกันน้ำมันใหลกลับถังขณะดับเครื่อง) ปัญหามันอยู่ที่ว่าชิ้นส่วนพวกนี้เหล็กถูเหล็กย่อมมีสึกหรอที่น่าจะไวกว่าส่วนอื่นในปั้ม อีกอย่างเวลาล้างของดีแมกซ์ไม่ต้องระวังมาก แต่ของวีโก้นี่ถ้างัดแล้วกระเด็นหายไปอันก็เป็นเรื่อง ไม่รู้จะเอาที่ใหนเปลี่ยน จึงมาพึ่งไตรตันแน่แหละที่รู้สึกว่าไม่มีปั้มติกในถังเหมือนกันและน่าจะมีรูฝั่งเดียวเหมือนกัน จึงมารบกวนสมาชิกในคลับครับ

User ID
    223
    Status
    โพส
    579

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ TINA ดูโพส
    ที่จริงรถผมไม่ได้เป็นอะไรใช้มาก็เกือบ2.5แสนโลแล้วเป็นรุ่นแรกตั้งแต่เปิดตัว แต่คราวนี้ผมมีความรู้ด้านช่างอยู่บ้างมีคนมาล้างscvกับผมอยู่เรื่อยๆทั้งดีแมกซ์และวีโก้ ซึ่งทั้ง2ยี่ห้อนี้เหมือนกันทุกอย่างแม้แต่ค่าเคของสริงด้านใน ยกเว้นดีแมกซ์มีรู 2 ด้านบน-ล่าง(มีปั้มติ๊กในถังน้ำมัน) วีโก้มีรูด้านเดียว(ป้องกันน้ำมันใหลกลับถังขณะดับเครื่อง) ปัญหามันอยู่ที่ว่าชิ้นส่วนพวกนี้เหล็กถูเหล็กย่อมมีสึกหรอที่น่าจะไวกว่าส่วนอื่นในปั้ม อีกอย่างเวลาล้างของดีแมกซ์ไม่ต้องระวังมาก แต่ของวีโก้นี่ถ้างัดแล้วกระเด็นหายไปอันก็เป็นเรื่อง ไม่รู้จะเอาที่ใหนเปลี่ยน จึงมาพึ่งไตรตันแน่แหละที่รู้สึกว่าไม่มีปั้มติกในถังเหมือนกันและน่าจะมีรูฝั่งเดียวเหมือนกัน จึงมารบกวนสมาชิกในคลับครับ
    เอ่อ งง ครับ แฮะๆ สรุป คือ ต้องการ เฉพาะ รูป SCV ของ TRITON ใช่มั้ยครับ

เอ่อ ผม ไม่มี
    เอ้า ใครมี ถ่ายมาให้ดูหน่อย
    ปล. น้ารับล้าง SCV Triton มั้ย ราคา เท่าไทร่

pord
    ผู้เยี่ยมชม

เท่าที่เห็นสมาชิคเคยเอามาโพสต์ก็เป็นรูปที่มาจากเวปอิซูซุหรือไงนี่แหละ ของไทรทันยังไม่เคยเห็นนะครับสำหรับเรื่องรูปประกอบ

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,381

ผม Vgc 149 ครับ คุญ Tina Vgc เท่าไรครับ เผื่อเคยเจอปัญหาตรงกันบ้าง

TINA
    ผู้เยี่ยมชม

ถ้มีSCVของTRITONก็คิดว่าล้างได้สบายมากดูจากภายนอกเหมือนกันเด๊ะ เคยล้างแต่ดีแมกซ์ วีโก้ ดีโฟร์ดี ถ้ามีมาให้ผมล้างผมล้างให้ฟรีครับ เพราะอยากดูด้านใน ในภาพที่คุณปรีชาเอามาลงส่วนใหญ่จะเป็นของดีแมกซ์ เพราะผมเคยล้างเจอทุกแบบที่เห็น แต่แบบใหนดีกว่ากันตอบยากครับ สำหรับVgc ผมยังไม่มีแต่แหมขับวีโก้แต่อยู่คลับไตรตัน เท่ห์พิลึก ใครดูรถผมแล้วจะเอาวิธีทำบายพาสEGRหรือทำแหนบนิ่มไปใช้ก็ได้ครับ

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,381

เมื่อก่อนใช้วีโก้ครับ เลยมี Vgc แต่เด๋วนี้ใช้ตั้นครับ ส่วนโก้ พ่อใช้ครับ

User ID
    223
    Status
    โพส
    579

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ TINA ดูโพส
    ถ้มีSCVของTRITONก็คิดว่าล้างได้สบายมากดูจากภายนอกเหมือนกันเด๊ะ เคยล้างแต่ดีแมกซ์ วีโก้ ดีโฟร์ดี ถ้ามีมาให้ผมล้างผมล้างให้ฟรีครับ เพราะอยากดูด้านใน ในภาพที่คุณปรีชาเอามาลงส่วนใหญ่จะเป็นของดีแมกซ์ เพราะผมเคยล้างเจอทุกแบบที่เห็น แต่แบบใหนดีกว่ากันตอบยากครับ สำหรับVgc ผมยังไม่มีแต่แหมขับวีโก้แต่อยู่คลับไตรตัน เท่ห์พิลึก ใครดูรถผมแล้วจะเอาวิธีทำบายพาสEGRหรือทำแหนบนิ่มไปใช้ก็ได้ครับ
    อิอิ อยู่แถวใหนครับ ผ๊ม ชอบ ของฟรี

User ID
    4190
    Status
    โพส
    294

ต่างค่าย ยินดีต้อนรับครับ
    แต่ถ้าต่างด้าว ขอพิจารณา

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

ขอรายละเอียดแหนบนิ่มด้วยคร้าบบบบ

TINA
    ผู้เยี่ยมชม

ผมอยู่พนัสนิคม ชลบุรี สำหรับวิธีการทำแหนบนิ่ม ตามหลักการทำงานของแหนบมันจะต้องนิ่มจากด้านนอกสู่ใจกลางที่ติดอยู่กับเพลา(ดัดแหนบบรรทุกหรือเอาแหนบบบรทุกออกเป็นวิธีที่ผิด) ลองสังเกตุว่าแหนบที่ไม่มีน้ำหนักไปกดหรือรั้งอยู่ระนาบใหน เสร็จแล้วไปหาแหนบนิ่มที่มีความกว้างเท่ากันกับของติดรถ เอามาตัดให้ความยาวลดหลั่นลงไป(ประมาณ2แผ่น)เอามาใส่แทนแหนบบรรทุก แต่ก่อนใส่ต้องนำไปเจาะรูใส่แผ่นรองปลายแหนบ(เจาะยากต้องให้ร้านกลึง)และต้องนำมาดัดหนีแหนบนิ่มชุดเดิมลดหลั่นกันลงไปอีกเช่นกัน(อันล่างสุดดัดหนีมากสุด) แต่ดัดหนีประมาณใหนทั้งสองตัว ต้องประเมินก่อนว่าถ้าใส่แล้วน้ำหนักรถจะกดให้แหนบยุบลงมาเท่าใหร่ เพื่อต้องการให้รถสูงเท่าสแตนดาร์ด แต่ความโค้งของแหนบจะมีมากกว่าเดิมนิดๆ ไม่ยากครับ เวลากระแทกแรงๆก็รู้สึกดีกว่าเก่า เข้าโค้งแล้วตกหลุมก็ดีขึ้นตรับ

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

ยินดีต้อนรับครับ คลับไหนก็พี่น้องคนไทย เหมือนกันครับ

อยู่บนแผ่นดินเดียวกันครับ

ข้อมูลกระทู้